โปรแกมกีฬา 06/10/55

โปรแกมกีฬา 06/10/55

S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลบอลและผลกีฬาต่างประเทศ-ในประเทศ 06/10/55

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ

แมนฯ ซิตี้ 3-0 ซันเดอร์แลนด์
เชลซี 4-1 นอริช
สวอนซี 2-2 เร้ดดิ้ง
เวสต์บรอมวิช 3-2 ควีนสปาร์ค
วีแกน 2-2 เอฟเวอร์ตัน
เวสต์แฮม 1-3 อาร์เซน่อล
 
ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

เบอร์มิงแฮม 0-1 ฮัดเดอร์สฟิลด์
แบล็คเบิร์น 0-1 วูล์ฟแฮมป์ตัน
แบล็คพูล 0-2 ชาร์ลตัน
คริสตัล พาเลซ 4-3 เบิร์นลี่ย์
ดาร์บี้ 0-0 ไบรท์ตัน
ลีดส์ ยูไนเต็ด 1-0 บาร์นสลี่ย์
เลสเตอร์ 2-0 บริสตอล ซิตี้
มิลล์วอลล์ 2-1 โบลตัน
ปีเตอร์โบโร่ 0-1 ฟอเรสต์
เชฟฟิลด์ เว้นสเดย์ 0-1 ฮัลล์ ซิตี้
วัตฟอร์ด 1-2 มิดเดิ้ลสโบรช์
อิปสวิช 1-2 คาร์ดิฟฟ์
 
ฟุตบอล ลีก วัน อังกฤษ

เบรนท์ฟอร์ด 2-1 ครอว์ลี่ย์ ทาวน์
บิวรี่ 0-1 สวินดอน
โคเวนทรี 1-0 บอร์นมัธ
ครูว์ 2-1 ฮาร์ทลี่พูล
ดอนคาสเตอร์ 1-0 ชรูว์สบิวรี่
เลย์ตัน โอเรียนท์ 0-1 เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด
มิลตัน คีย์นส์ ดอนส์ 2-2 พอร์ทสมัธ
นอตต์ส เคาน์ตี้ 0-1 ทรานเมียร์
โอลด์แฮม 3-1 เปรสตัน
สตีฟเนจ 1-0 สคันธอร์ป
วอลซอลล์ 1-2 คาร์ไลส์
โยวิล 3-1 โคลเชสเตอร์
 
ฟุตบอล ลีก ทู อังกฤษ

แอคคริงตัน 2-3 รอชเดล
อัลเดอร์ช็อท 0-1 เชสเตอร์ฟิลด์
บริสตอล โรเวอร์ส 3-1 นอร์ทแธมป์ตัน
เชลท์แน่ม 2-2 ฟลีตวู้ด ทาวน์
ดาเกนแน่ม 4-3 แบรดฟอร์ด
เอ็กเซเตอร์ 0-2 พอร์ท เวล
มอร์แคมบ์ 0-0 เบอร์ตัน
อ๊อกซฟอร์ด 0-0 จิลลิ่งแฮม
พลีมัธ 1-2 เอเอฟซี วิมเบิลดัน
เซาธ์เอนด์ 2-2 บาร์เน็ต
วีคอมบ์ 2-1 ทอร์คีย์
ยอร์ค ซิตี้ 0-0 ร็อตเธอร์แฮม
 
ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

คิเอโว่ 2-1 ซามพ์โดเรีย
เจนัว 1-1 ปาแลร์โม่
 
ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี

อัสโคลี่ 2-0 โครโตเน่
บารี่ 1-0 วิเชนซ่า
เบรสชา 2-0 วีร์ตุส แลนชาโน่
กรอสเซโต้ 1-2 ซาสซูโอโล่
โมเดน่า 4-0 เชเซน่า
โปร แวร์แชลลี่ 1-4 ยูเว่ สตาเบีย
เรจจิน่า 1-0 โนวาร่า
แตร์นาน่า 3-1 ชิตตาเดลล่า
วาเรเซ่ 2-2 เอ็มโปลี
 
ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน

บาเยิร์น มิวนิค 2-0 ฮอฟเฟ่นไฮม์
กรอยเธอร์ เฟือร์ธ 0-1 ฮัมบูร์ก
ไมนซ์ 1-0 ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ
ไฟร์บวร์ก 3-0 เนิร์นแบร์ก
ชาลเก้ 3-0 โวล์ฟสบวร์ก
 
ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมัน

บราวน์ชไวก์ 3-0 โบคุ่ม
ค็อตบุส 0-1 ดุ๊ยสบวร์ก
 
ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน

ราโย บาเยกาโน่ 2-1 ลา กอรุนญ่า
เรอัล ซาราโกซ่า 0-1 เคตาเฟ่
เรอัล บายาโดลิด 1-1 เอสปันญ่อล
 
ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน

กัวดาลาฆาร่า 1-1 เคเรซ
ปอนเฟร์ราดิน่า 3-1 ซาบาเดลล์
กอร์โดบา 2-1 บาร์เซโลน่า เบ
อวยส์ก้า 0-0 คิโรน่า
เรเครอาติโบ อูเอลบา 4-2 อัลกอร์กอน
มิรันเดส 1-2 เอลเช่
นูมานเซีย 3-0 ลูโก้
ลาส ปัลมาส 1-2 อัลเมเรีย
เรอัล มูร์เซีย 1-0 ราซิ่ง ซานตานเดร์
 
ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส

มงต์เปลลิเย่ร์ 2-3 เอวิยอง
บาสเตีย 3-2 ทรัวส์
ลีลล์ 2-0 อฌักซิโอ
แร็งส์ 3-1 นีซ
โซโชซ์ 0-1 แรนส์
ตูลูส 2-2 วาล็องเซียนส์
 
ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส

ดิฌง 0-0 อองเช่ร์
 
ฟุตบอล สกอตติช พรีเมียร์ สกอตแลนด์

ฮิเบอร์เนี่ยน 3-0 ดันดี
คิลมาร์น็อค 1-3 อเบอร์ดีน
มาเธอร์เวลล์ - ดันดี ยูไนเต็ด (เลื่อนการแข่งขัน)
เซนต์ จอห์นสโตน 2-1 เซนต์ เมียร์เรน
 
ฟุตบอล สกอตติช คัพ สกอตแลนด์ รอบสาม นัดรีเพลย์

เวล ออฟ เลเธ่น 5-1 เซลเคิร์ค
อันนาน แอธเลติก 1-2 บัคกี้
นาร์น เคาน์ตี้ 3-2 ไคลด์
 
ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์

วิลเล่ม ทเว 1-0 วาลไวก์
เอฟซี ซโวลล์ 0-3 เฮราเคิ่ลส์
วิเทสส์ 3-3 ฮีเรนวีน
โรด้า เจซี 3-0 วีวีวี

ฟุตบอล เอเอฟซี ยู-16 ชิงแชมป์เอเชีย 2012 รอบชิงชนะเลิศ ที่ ประเทศอิหร่าน

อุซเบกิสถาน 1-1 ญี่ปุ่น

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ จัสติน ทิมเบอร์เลค ไชรเนอร์ ฮอสปิทั่ลส์ ฟอร์ ชิลเดรน โอเพ่น ที่เมืองลาสเวกัส รัฐเนวาด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา
หลังจบรอบสาม

1. (-19) 194 - ไรอัน มัวร์ (สหรัฐฯ), โจนาส บลิกซ์ท (สวีเดน), เบรนดอน เด ยอง (ซิมบับเว)
4. (-14) 199 - จิมมี่ วอล์คเกอร์, ทิม เฮอร์ร่อน (สหรัฐฯ)
6. (12) 201 - เจสัน เดย์ (ออสเตรเลีย), เจสัน บอห์น, โคลท์ นอสท์ (สหรัฐฯ), รัสเซลล์ น็อกซ์ (สกอตแลนด์)

ผลงานของนักกอล์ฟคนอื่นๆที่น่าสนใจ

12. (-10) 203 - นิค ว็อตนี่ย์, ไรอัน พาลเมอร์ (สหรัฐฯ), วีเจย์ ซิงห์ (ฟิจิ)
21. (-9) 204 - เจฟฟ์ โอเวอร์ตัน, จัสติน เลียวนาร์ด (สหรัฐฯ), คามิโล่ บีเยกาส (โคลอมเบีย)
29. (-8) 205 - สจ๊วร์ต ซิงค์ (สหรัฐฯ)
40. (-6) 207 - โรเบิร์ต คาร์ลสัน (สวีเดน)
48. (-5) 208 - เดวิส เลิฟ เดอะ เธิร์ด (สหรัฐฯ)
 
กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ อัลเฟรด ดันฮิลล์ ลิงค์ส แชมเปี้ยนชิพ ที่สนามเซนต์ แอนดรูส์, คาร์นูสตี้ และ คิงส์บาร์นส์ ประเทศสกอตแลนด์
หลังจบรอบสาม

1. (-20) 196 - แบรนเดน เกรซ (แอฟริกาใต้)
2. (-16) 200 - ธอร์บียอร์น โอเลเซ่น (เดนมาร์ก)
3. (-15) 201 - อเล็กซานเดอร์ โนเรน, เฟรดริค แอนเดอร์สสัน เฮด (สวีเดน)

ผลงานของนักกอล์ฟไทย

7. (-13) 203 - ธงชัย ใจดี
124. (+1) 217 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไม่ผ่านการตัดตัว)

ส่วนผลงานของนักกอล์ฟคนอื่นๆที่น่าสนใจ

29. (-8) 208 - เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้)
33. (-7) 209 - กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ กาสตานโญ่ (สเปน), อันเดิร์ส แฮนเซ่น (เดนมาร์ก)
43. (-6) 210 - ดัสติน จอห์นสัน (สหรัฐฯ), มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมัน), เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์)
59. (-5) 211 - ปีเตอร์ แฮนสัน (สวีเดน), ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้)

ไม่ผ่านการตัดตัว

79. (-3) 213 - หลุยส์ อูสธุยเซ่น (แอฟริกาใต้), พอล ลอว์รี่ย์ (สกอตแลนด์)
94. (-2) 214 - โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก), มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน), ไซม่อน ดายสัน (อังกฤษ), มาร์ติน แลร์ด (สกอตแลนด์)
144. (+3) 219 - ราฟาเอล กาเบรร่า เบโย่ (สเปน)
163. (+10) 226 - อัลบาโร่ กีรอส (สเปน)
167. (+12) 228 - มาร์เซล เซียม (เยอรมัน)

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ ซีเจ อินวิเตชั่นแนล โฮสเต็ด บาย เคเจ ชอย ที่ประเทศเกาหลีใต้
หลังจบรอบ 3

1. (-11) 202 -  คิม แด ยุน, เค.เจ. ชอย (เกาหลีใต้)
3. (-10) 203 - ชินรัตน์ ผดุงศิลป์ (ไทย), อี ดง วาน, แบ ซัง มุน (เกาหลีใต้)

ผลงานของนักกอล์ฟไทยคนอื่นๆ

11. (-6) 207 - พรหม มีสวัสดิ์
13. (-5) 208 - อานนท์ วงศ์วานิช
24. (-2) 211 - ถาวร วิรัตน์จันทร์
29. (-1) 212 - ชัพชัย นิราศ
49. (+2) 215 - ภาณุพล พิทยารัฐ
64. (+6) 219 - ธรรมนูญ ศรีโรจน์, ขวัญชัย แท่นนิล

กอล์ฟ เจแปน ทัวร์ รายการ แคน่อน โอเพ่น ที่ประเทศญี่ปุ่น
หลังจบรอบสาม

1. (-14) 202 - ยูตะ อิเคดะ (ญี่ปุ่น)
2. (-12) 204 - เรียว อิจิกาวะ, ทาอิจิ เทชิมะ (ญี่ปุ่น), วาง จุง กอน (เกาหลีใต้)
5. (-10) 206 - ชิเกกิ มารุยามะ, โทชิโนริ มูโตะ (ญี่ปุ่น)

ผลงานของนักกอล์ฟไทย

38. (-2) 214 - ประหยัด มากแสง
59. (+3) 219 - เชาวลิต ผลาผล

กอล์ฟ เลดี้ส์ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ลาคอสต์ เลดี้ส์ โอเพ่น เดอ ฟร้องซ์ ที่ประเทศฝรั่งเศส
หลังจบรอบสาม

1. (-11) 199 - ไดอาน่า ลูน่า (อิตาลี)
2. (-8) 202 - สเตซี่ คีตติ้ง (ออสเตรเลีย), การ์โลต้า ซิกันด้า (สเปน), แอน-ลิส เคาดัล (ฝรั่งเศส)
5. (-7) 203 - ธิติยา พฤกษ์สถาพร, อซาฮาร่า มูนญอซ (สเปน), ฮันน่า จุน (สหรัฐฯ)
8. (-5) 205 - รีเบ็คก้า ฮัดสัน (อังกฤษ)
9. (-4) 206 - นนทยา ศรีสว่าง

ผลงานของนักกอล์ฟคนอื่นๆที่น่าสนใจ

19. (-1) 209 - โลเรน่า โอโชอา (เม็กซิโก)

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ที่กรุงปักกิ่ง ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ ฟลอเรียน มายเออร์ (เยอรมัน) 2-0 / 6-1, 6-4
โจ วิลฟรีด ซงก้า (ฝรั่งเศส, มือ 3) ชนะผ่าน เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) 6-1, 4-1 Ret'd
 
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 1) ชนะ มาริยง บาร์กโตลี่ (ฝรั่งเศส, มือ 9) 2-0 / 6-4, 6-2
มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย, มือ 2) ชนะ หลี่ นา (จีน, มือ 7) 2-0 / 6-4, 6-0
 
เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ ราคุเตน เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์ ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

มิลอส ราโอนิค (แคนาดา, มือ 6) ชนะ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) 2-1 / 6-3, 6-7 (5-7), 7-6 (7-4)
เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 8) ชนะ มาร์กอส แบ็กห์ดาติส (ไซปรัส) 2-0 / 6-2, 6-2
 
เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ที่เมืองเซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบคัดเลือก รอบแรก

ดนัย อุดมโชค (มือ 14) ชนะ โบลุต ปุช  (โครเอเชีย) 2-0 / 7-6 (7-2), 6-3
 
เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอชพี เจแปน วีเมนส์ โอเพ่น เทนนิส ที่เมืองโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก รอบแรก

ลักษิกา คำขำ (มือ 7) ชนะ มิสะ เอกูจิ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-3, 6-4
ณัฐนิดา หลวงแนม (มือ 8) ชนะ โยชิมิ คาวาซากิ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-0, 6-0
นพวรรณ เลิศชีวกานต์ ชนะ คาซูสะ อิโตะ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-4, 6-3
โยฮันน่า ลาร์สสัน (สวีเดน, มือ 1) ชนะ วรัชญา วงค์เทียนชัย 2-0 / 6-4, 6-4

เทนนิส ไอทีเอฟ วีเม่นส์ เซอร์กิต รายการ ไบดาร์ โอเพ่น ที่ประเทศอินเดีย
ประเภทหญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

โอเล็คซานดร้า โครัชวิลี่ (ยูเครน) / ริชิก้า ซุนการ่า (อินเดีย) ชนะ หนึ่งนัดดา วรรณสุข (มือ 3) / จาง หนาน หนาน (จีน, มือ 3) 2-0 / 6-4, 7-5

ในประเทศ

ฟุตบอล สปอนเซอร์ ไทยพรีเมียร์ลีก 2012 เลกสอง

ทีทีเอ็ม เชียงใหม่ 2-5 การท่าเรือไทย เอฟซี
พัทยา ยูไนเต็ด 1-3 ทีโอที เอสซี
ชลบุรี เอฟซี 3-1 บีบีซียู เอฟซี
เอสซีจี เมืองทองฯ ยูไนเต็ด 3-0 อีสาน ยูไนเต็ด
 
ฟุตบอล ยามาฮ่า ลีก วัน 2012 เลกสอง

เจ.ดับบลิว รังสิต เอฟซี 3-1 สงขลา เอฟซี
กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี 1-1 แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด
สุพรรณบุรี เอฟซี 2-0 ภูเก็ต เอฟซี
ขอนแก่น เอฟซี 1-0 จันทบุรี เอฟซี
ศรีราชา เอฟซี 2-3 ราชบุรี มิตรผล เอฟซี
 
ฟุตบอล เอไอเอส ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 2012 รอบแชมเปี้ยนส์ ลีก
กลุ่ม เอ

ปัตตานี เอฟซี 1-1 ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด
ปากน้ำโพ NSRU FC 1-0 พิษณุโลก TSY เอฟซี

วอลเลย์บอล "ช้าง" เยาวชนหญิงชิงแชมป์เอเชีย ครั้งที่ 16 รอบแบ่งกลุ่ม และจัดอันดับ
รอบจัดอันดับ 9-16

ศรีลังกา ชนะ คูเวต 3-0 / 25-6, 25-5, 25-12
นิวซีแลนด์ ชนะ ฮ่องกง 3-0 / 25-19, 25-10, 25-18
มองโกเลีย ชนะ เติร์กเมนิสถาน 3-0 / 25-11, 25-22, 25-14
ออสเตรเลีย ชนะ เวียดนาม 3-1 / 25-17, 21-25, 25-21, 26-24

รอบแบ่งกลุ่ม รอบสอง

อิหร่าน ชนะ คาซัคสถาน 3-1 / 15-25, 25-23, 25-22, 25-18
ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 3-1 / 25-20, 24-26, 25-23, 25-13
ญี่ปุ่น ชนะ อินเดีย 3-0 / 25-14, 25-8, 25-10
จีน ชนะ ไต้หวัน 3-0 / 25-9, 24-26, 25-23, 25-13

มวยไทย ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยาม อ้อมน้อย

คู่ที่ 1 โกเมน ศิษย์อิติสุคโต ชนะคะแนน ไข่มุกดำ ไอร์แลนด์มวยไทย    
คู่ที่ 2 พนม ท็อปคิงส์บ๊อกซิ่ง แพ้น็อก สุริยา พราน26 ยกที่ 4
คู่เอก เดชฤทธิ์ ภพธีรธรรม แพ้น็อก เดินชนเล็ก ส.ส.นิยม ยกที่ 3
คู่ที่ 4 เพชรน้ำงาม ส.มีอุดร ชนะน็อก แสนเดช เกียรติโกศล ยกที่ 2

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์