โปรแกรมกีฬา 08/10/55

โปรแกรมกีฬา 08/10/55

S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลบอล,ฟุตบอล,กีฬาต่างประเทศ-ในประเทศ 08/10/55

ต่างประเทศ

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี

ลิวอร์โน่ 1-5 สเปเซีย

ฟุตบอล ลีกา สอง เยอรมัน

โคโลญจน์ 1-1 ดินาโม เดรสเดน

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน

เอร์กูเลส 2-4 เรอัล มาดริด เบ

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส

โมนาโก 0-0 ชาโต้รูซ์

ฟุตบอล ซูเปอร์เรตเทน สวีเดน

แลนด์สโกรน่า 0-3 เทรลเลบอร์ก
ฮัมมาร์บี้ 4-2 เดเกอร์ฟอร์
วาร์นาโม่ 1-5 ยอนโคปิ้ง
บราเก้ 0-0 อูเมีย
วาร์เบิร์ก 2-2 ฮาล์มสตัด

ฟุตบอล ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์

อินเตอร์ ตูร์คู 1-0 มารีฮามน์
เอชเจเค เฮลซิงกิ 1-0 ฮอนก้า

ฟุตบอล ทิปเปลิเก้น นอร์เวย์

บรานน์ 3-2 โฮเนฟอสส์

ฟุตบอล ลีกาซาเกรส โปรตุเกส

โมไรเนนเซ่ 0-1 มาริติโม่

ฟุตบอล กัมบรินุส ลีกา เช็ก

สปาร์ต้า ปราก 2-0 ออสตราว่า

ฟุตบอล ดิวิชั่น 1 รัสเซีย

ซิเบียร์ 0-0 สปาร์ตัก นัลชิค
เอฟเค คิมกิ 0-2 เอเนอร์กิย่า
ซัลยุต 0-1 เปโตรเตรส
โรเตอร์ 3-1 โวลก้า แอสตราฮาน
เนฟเต็คฮิมิค 1-2 ชินนิค
บัลติก้า 1-0 โนโวคุซเนท

ฟุตบอล ซูเปอร์ลีก กรีซ

เลวาเดียกอส 0-3 แพนธากิกอส

ฟุตบอล เอ็กสตราคลาซ่า โปแลนด์

จากีลโลเนีย 0-2 เลเชีย กานส์ค

ฟุตบอล ลีกาวัน โรมาเนีย

บราซอฟ 1-0 ลาซี่
คอนคอร์เดีย 0-0 โอเตลุล กาลาติ

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ที่ เมืองเซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก

มาริน ซิลิช (โครเอเชีย, มือ 10) ชนะ ลูคัสซ์ คูบ็อต (โปแลนด์) 2-0 / 7-5, 6-3
อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน) ชนะ เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) 2-0 / 6-3, 6-2
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 11) ชนะ ไบรอัน เบเกอร์ (สหรัฐ) 2-0 / 6-2, 6-3
เควิน แอนเดอร์สัน (แอฟริกาใต้) ชนะ ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) 2-0 / 6-2, 7-6 (7-4)
เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส) ชนะ ฟิลิปป์ เพ็ตช์เนอร์ (เยอรมัน) 2-0 / 7-6 (7-2), 6-4
แซม เควอร์เรย์ (สหรัฐ) ชนะ หลี่ เจ๋อ (จีน) 2-0 / 6-3, 6-1
อันเดรียส เซ็ปปี้ (อิตาลี) ชนะ มิชาเอล แบร์เรอร์ (เยอรมัน) 2-0 / 6-2, 7-6 (7-5)
ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน) ชนะ อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ จูเนียร์ (รัสเซีย) 2-0 / 7-6 (7-4), 6-4
ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน) ชนะ นิโกลาส อัลมาโกร (สเปน, มือ 9) 2-1 / 4-6, 7-6 (7-4), 6-2
กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย) ชนะ ปาโบล อันดูจาร์ (สเปน) 2-0 / 7-5, 6-3

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอชพี เจแปน วีเมนส์ โอเพ่น เทนนิส 2012 ที่ เมืองโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก รอบสุดท้าย

ลักษิกา คำขำ (มือ 7) ชนะ ยูเชนี่ บูชาร์ (แคนาดา, มือ 3) 2-0 / 6-1, 6-2
ณัฐนิดา หลวงแนม (มือ 8) ชนะ โยฮันน่า ลาร์สสัน (สวีเดน, มือ 1) 2-0 / 6-4, 6-3

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก

ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 1) ชนะ เอริกะ เซมะ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-4, 6-2
เจมี่ แฮมป์ตัน (สหรัฐ) ชนะ อายูมิ โมริตะ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-3, 6-2
ชาง ข่าย-เฉิน (ไต้หวัน) ชนะ คริสติน่า แม็คเฮล (สหรัฐ, มือ 3) 2-0 / 6-3, 7-6 (7-5)
เคซี่ย์ เดลลัคคัว (ออสเตรเลีย) ชนะ คิมิโกะ ดาเตะ-ครุมม์ (ญี่ปุ่น) 2-1 / 6-3, 3-6, 6-4
มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น) ชนะ จูเลีย โคเฮน (สหรัฐ) 2-1 / 7-5, 3-6, 6-0
ฮีทเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร) ชนะ โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) 2-0 / 6-4, 6-4
ปอลีน ปาร์ม็องติเย่ร์ (ฝรั่งเศส) ชนะ มาธิลเด้ โยฮันส์สัน (ฝรั่งเศส) 2-0 / 6-2, 6-2

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เจเนราลี่ เลดี้ส์ ลินซ์ ที่ประเทศออสเตรีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก

โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (สวีเดน) ชนะ ลูเซีย ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 4) 2-1 / 3-6, 6-2, 7-5
ลูเซีย ฮราเดชก้า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ ซิลเบีย โซเลร์ เอสปิโนซ่า (สเปน) 2-0 / 6-3, 7-6 (7-5)
กีกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอร์แลนด์ส) ชนะ โมนา บาร์เธล (เยอรมัน) 2-1 / 7-6 (7-3), 1-6, 6-1

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2012/2013 ที่ ประเทศสหรัฐอเมริกา

ซานดิเอโก้ ชาร์จเจอร์ส แพ้ นิวออร์ลีนส์ เซนต์ส 24-31

ในประเทศ

วอลเลย์บอล "ช้าง" เยาวชนหญิงชิงแชมป์เอเชีย ครั้งที่ 16

รอบชิงอันดับ 15

เติร์กเมนิสถาน ชนะ คูเวต 3-0 / 25-10, 25-3, 25-11

รอบชิงอันดับ 13

ศรีลังกา ชนะ มองโกเลีย 3-1 / 25-20, 25-19, 16-25, 26-24

รอบชิงอันดับ 11

ฮ่องกง ชนะ นิวซีแลนด์ 3-0 / 25-14, 25-18, 25-20

รอบชิงอันดับ 9

ออสเตรเลีย ชนะ เวียดนาม 3-0 / 25-22, 25-16, 25-12

รอบจัดอันดับ 5-8

เกาหลีใต้ ชนะ คาซัคสถาน 3-2 / 22-25, 20-25, 25-20, 25-19, 15-9
อินเดีย ชนะ อิหร่าน 3-0 / 25-18, 25-8, 25-15

รอบรองชนะเลิศ

ไต้หวัน ชนะ ไทย 3-1 / 25-27, 25-10, 25-16, 25-18
จีน ชนะ ญี่ปุ่น 3-1 / 25-17, 18-25, 25-21, 25-22

มวยไทย ศึกเพชรเจ้าพระยา สนามมวยเวที ราชดำเนิน

คู่ที่ 1 โชคดี ศิษย์จ่าเต๋อ ชนะคะแนน เกริกศิลป์ ส.สุวรรณชื่น
คู่ที่ 2 โอเล่ย์ ศิษย์นิวัฒน์ ชนะคะแนน จักรณรงค์เล็ก ต.ศิลาชัย
คู่ที่ 3 มังกรจีน ต.หลักสอง ชนะคะแนน สกาวดง ส.จิตรภักดี
คู่ที่ 4 ลำน้ำมูลเล็ก หนุ่ยกาแฟโบราณ แพ้คะแนน เด่นนำชัย เกียรติพลทิพย์
คู่ค้ำ ต้นเพชร ป.ประมุข แพ้คะแนน ศักดิ์นรินทร์น้อย อ.อ้วนสุวรรณ
รองคู่เอก จักรชัย เพชรโพธิ์ทอง แพ้คะแนน บินบน ส.สมพร
คู่เอก ธนญชัย ท.แสงเทียนน้อย ชนะน็อก สายันต์น้อย ต.หลักสอง ยกที่ 2


Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์