โปรแกรมกีฬา 11/10/55

โปรแกรมกีฬา 11/10/55

สรุปผลบอลและกีฬาต่างประเทศในประเทศ

ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ

คูเวต 1-1 ซีเรีย
บราซิล 6-0 อิรัก

ฟุตบอล ยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบเพลย์ออฟ นัดแรก

สโลวาเกีย 0-2 ฮอลแลนด์
สเปน 5-0 เดนมาร์ก

ฟุตบอล ยู-19 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก

กลุ่ม 3

ซานมาริโน่ 0-4 เนเธอร์แลนด์ส
โปแลนด์ 5-0 มอลต้า

กลุ่ม 5

เยอรมัน 5-0 มาซิโดเนีย
ไอร์แลนด์ 5-2 ลักเซมเบิร์ก

กลุ่ม 6

ฝรั่งเศส 2-1 อิสราเอล
โปรตุเกส 2-0 ลัตเวีย

กลุ่ม 8

สโลวาเกีย 5-0 คาซัคสถาน
นอร์เวย์ 3-1 บอสเนียฯ

กลุ่ม 9

สกอตแลนด์ 1-0 โรมาเนีย
อาร์เมเนีย 0-4 สวิตเซอร์แลนด์

ฟุตบอล เอเอฟเอฟ ซูซูกิ คัพ 2012 รอบคัดเลือก ที่ ศูนย์ฝึกเยาวชน เมืองย่างกุ้ง ประเทศเมียนมาร์

บรูไน 1-3 ลาว
เมียนมาร์ 3-0 กัมพูชา

ฟุตบอล ซีรี่ส์ เอ บราซิล

ครูไซโร่ 2-0 ปอร์ตูเกซ่า
ปอนเต เปรตา 2-1 เนาติโก้
ฟิเกอเรนเซ่ 3-1 อัตเลติโก โกเอียเนียนเซ่
โบตาโฟโก 0-2 ซานโตส
บาเอีย 0-2 ฟลูมิเนนเซ่
วาสโก ดา กาม่า 0-2 เซา เปาโล
โครินเธียนส์ 3-2 ฟลาเมงโก
อินเตอร์นาซิอองนาล 3-0 อัตเลติโก มิเนโร่

กอล์ฟ แมตช์เพลย์ รายการพิเศษ ""เตอร์กิช แอร์ไลน์ส เวิลด์ กอล์ฟ ไฟน่อล" ที่ประเทศตุรกี
หลังจบรอบสาม

กลุ่ม เอ

ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้) ชนะ แม็ตต์ คูช่าร์ (สหรัฐฯ) (-8) : (-6)
ไทเกอร์ วู้ดส์ (สหรัฐฯ) ชนะ รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ) (-7) : (-1)

กลุ่ม บี

จัสติน โรส (อังกฤษ) ชนะ เว็บบ์ ซิมป์สัน (สหรัฐฯ) (-9) : (-4)
ลี เวสต์วูด (อังกฤษ) ชนะ ฮันเตอร์ มาฮาน (สหรัฐฯ) (-7) : (-2)

รอบรองชนะเลิศ

ลี เวสต์วูด (อังกฤษ) ชนะ ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้) (-10) : (-4)
จัสติน โรส (อังกฤษ) ชนะ ไทเกอร์ วู้ดส์ (สหรัฐฯ) (-2) : (-1)

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ปอร์ตูกัล มาสเตอร์ส ที่ประเทศโปรตุเกส
หลังจบรอบแรก

1. (-6) 65 - สตีเฟ่น กัลเลเชอร์ (สกอตแลนด์), รอสส์ ฟิสเชอร์ (อังกฤษ)
3. (-5) 66 - จอร์จ มาร์รี่ย์ (สกอตแลนด์)
4. (-4) 67 - เจมี่ โดนัลด์สัน (เวลส์), เชน โลวรี่ (ไอร์แลนด์), เฟรดริค แอนเดอร์สสัน เฮด, คริสเตียน นิลส์สัน (สวีเดน), เจบี ครูเกอร์ (แอฟริกาใต้)

ผลงานของนักกอล์ฟคนอื่นๆที่น่าสนใจ

9. (-3) 68 - กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ กาสตานโญ่, ราฟาเอล กาเบรร่า เบโย่ (สเปน)
16. (-2) 69 - มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมัน), เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์), มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน)
33. (-1) 70 - โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก), อเล็กซานเดอร์ โนเรน (สวีเดน)
57. (E) 71 - ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี), อันเดิร์ส แฮนเซ่น (เดนมาร์ก)
68. (+1) 72 - ไซม่อน ดายสัน, เดวิน ลินน์ (อังกฤษ)
114. (+4) 75 - อัลบาโร่ กีรอส (สเปน)

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เวเนเทียน มาเก๊า โอเพ่น ที่เขตปกครองพิเศษมาเก๊า
หลังจบรอบแรก

1. (-8) 63 - กากานจีต บุลลาร์ (อินเดีย)
2. (-6) 65 - พรหม มีสวัสดิ์, สกอตต์ เฮนด์ (ออสเตรเลีย)
4. (-5) 66 - ธงชัย ใจดี, เนลล์ เทิร์นเนอร์ (ไอร์แลนด์), โมฮัมหมัด ซิดดิคูร์ (บังกลาเทศ), คีแรน แพรตต์ (ออสเตรเลีย)

ผลงานของนักกอล์ฟไทยคนอื่นๆ

8. (-4) 67 - ฐิติพรรษ์ ช่วยประคอง
15. (-3) 68 - ขวัญชัย แท่นนิล, วรัณ อิศรภักดี
25. (-2) 69 - ภาณุพล พิทยารัฐ
34. (-1) 70 - ชัพชัย นิราศ, อานนท์ วงศ์วานิช
47. (E) 71 - ชินรัตน์ ผดุงศิลป์, ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล, ภานุวัฒน์ หมื่นเหล็ก, รัฐนนท์ วรรณศรีจันทร์, ภวินท์ อิงคะประดิษฐ์
62. (+1) 72 - ถาวร วิรัตน์จันทร์, สมเกียรติ ศรีสง่า, วิทวัส แซ่อึ้ง
82. (+2) 73 - ธรรมนูญ ศรีโรจน์, วรุฒ โฉมแฉล้ม, เชิงชาย พันธุ์พุ่มโพธิ์, ภูสิทธิ์ ทรัพย์อัประไมย
96. (+3) 74 - สัตยา ทรัพย์อัประไมย, ฟิลลิป มาทซอน
107. (+4) 75 - อรรถพล ประทุมมณี, พิจิตร เพชรเกษม
117. (+5) 76 - ภาสเมธ โพธิ์กำเนิด, ปิยะ สว่างอรุณพร
133. (+7) 78 - นําโชค ตันติโภคากุล
137. (+8) 79 - ธันยากร ครองผา

กอล์ฟ เจแปน ทัวร์ รายการ เจแปน โอเพ่น ที่เมืองโอกินาว่า ประเทศญี่ปุ่น
หลังจบรอบแรก

1. (+1) 72 - แบร๊ด เคนเนดี้ (ออสเตรเลีย), โนบุฮิโตะ ซาโตะ (ญี่ปุ่น), เจย์ ชอย (สหรัฐฯ), วาง จอง กอน, เอส เค โฮ (เกาหลีใต้)
6. (+2) 73 - เท็ตสึจิ ฮิราซึกะ, คูเมอิ โอดะ, ทอมมี่ นากาจิมะ (ญี่ปุ่น)

ผลงานของนักกอล์ฟไทย

37. (+6) 77 - เชาวลิต ผลาผล
79. (+9) 80 - ประหยัด มากแสง

กอล์ฟ วันเอเชีย ทัวร์ รายการ หนานชาน ไชน่า มาสเตอร์ส ที่ประเทศจีน
หลังจบรอบแรก

1. (-3) 68 - เหลียง เหวิน ชอง, หยวน เหา (จีน), สตีเว่น โจนส์ (ออสเตรเลีย)
4. (-2) 69 - ซง ยอง ฮาน, วาง จึง ฮุน (เกาหลีใต้), อารอน ทาวน์เซนด์, เจมี่ อาร์โนลด์ (ออสเตรเลีย)

ผลงานของนักกอล์ฟไทย

83. (+5) 76 - วิสุทธิ์ อรรจนาวัฒน์, ธนัทชาญ เผือกเทศ, ประวีร์ วิศาลกิจ
94. (+6) 77 - สุประวีณ์ ผาธรรม
103. (+7) 78 - อภิชาติ พาพิทักษ์

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ไซม์ ดาร์บี้ แอลพีจีเอ มาเลเซีย ที่กรุงกัวลา ลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย
หลังจบรอบแรก

1. (-6) 65 - ชอย นา ยอน (เกาหลีใต้), แคร์รี่ เว็บบ์ (ออสเตรเลีย)
3. (-5) 66 - มิกะ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น), ยู ซุน ยอง (เกาหลีใต้), หลี่ หมิน (ไต้หวัน)
6. (-4) 67 - ปาร์ค ฮี ยอง, ฮาน ฮี วอน (เกาหลีใต้)

ผลงานของนักกอล์ฟไทย

15. (-2) 69 - เอรียา จุฑานุกาล
59. (+3) 74 - พรอนงค์ เพชรล้ำ

ส่วนผลงานของนักกอล์ฟคนอื่นๆที่น่าสนใจ

8. (-3) 68 - ไอ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น), คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ), แค็ทริโอน่า แม็ทธิว (สกอตแลนด์)
15. (-2) 69 - พอลล่า ครีมเมอร์ (สหรัฐฯ)
24. (-1) 70 - สเตซี่ ลูอิส (สหรัฐฯ), คิม ไอ.เค. (เกาหลีใต้), เฝิง ชานชาน (จีน)
39. (E) 71 - ชิน จีไย (เกาหลีใต้), ซูซานน์ เพ็ตเตอร์เซ่น (นอร์เวย์), บริตเทนี่ ลินซิคัม (สหรัฐฯ)
54. (+2) 73 - แองเจล่า สแตนฟอร์ด (สหรัฐฯ)
62. (+4) 75 - มิเชลล์ วี (สหรัฐฯ)
66. (+7) 78 - เจิ้ง หย่าหนี (ไต้หวัน)
68. (+8) 79 - มอร์แกน เพรสเซล (สหรัฐฯ)

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ที่ เมืองเซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม

โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 1) ชนะ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 13) 2-1 / 4-6, 7-6 (7-4), 6-0
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 2) ชนะ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) 2-0 / 6-3, 6-3
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 3) ชนะ อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน) 2-0 / 6-2, 6-2
โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 4) ชนะ แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐ) 2-1 / 6-2, 6-7 (3-7), 6-4
โจ-วิลฟรีด ซงก้า (ฝรั่งเศส, มือ 5) ชนะ มาร์กอส แบ็กห์ดาติส (ไซปรัส) 2-0 / 6-2, 7-6 (7-2)
ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน) ชนะ ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย, มือ 6) 2-0 / 6-2, 6-1
ราเด็ก สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐ, มือ 8) 2-1 / 6-4, 6-7 (5-7), 6-3
มาริน ซิลิช (โครเอเชีย, มือ 10) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน) 2-1 / 4-6, 6-1, 6-4

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เจเนราลี่ เลดี้ส์ ลินซ์ ที่ประเทศออสเตรีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง

วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 1) ชนะ ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย) 2-0 / 6-1, 6-1
อน่า อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 2) ชนะ อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมัน) 2-0 / 6-4, 6-3
เปตร้า มาร์ติช (โครเอเชีย) ชนะ แพทริเซีย มายเออร์-อัชไลท์เนอร์ (ออสเตรีย) 2-1 / 6-2, 3-6, 6-0
อิริน่า-คาเมเลีย เบกู (โรมาเนีย) ชนะ กีกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอร์แลนด์ส) 2-0 / 6-4, 7-6 (9-7)
เบ็ทธานี่ มัทเท็ก-แซนด์ส (สหรัฐ) ชนะ การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) 2-0 / 6-3, 6-3
เคิร์สเท่น ฟลิปเค่นส์ (เบลเยียม) ชนะ มัลลอรี่ เบอร์เด็ตต์ (สหรัฐ) 2-1 / 4-6, 6-1, 7-5

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอชพี เจแปน วีเมนส์ โอเพ่น เทนนิส 2012 ที่ เมืองโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง

ปอลลีน ปาร์กม็องติเย่ร์ (ฝรั่งเศส) ชนะ เจิ้ง เจี๋ย (จีน, มือ 2) 2-0 / 6-3, 6-4
ฮีทเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร) ชนะ อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน, มือ 6) 2-1 / 6-7 (4-7), 6-2, 6-3
ชาแนล ชีปเปอร์ส (แอฟริกาใต้, มือ 7) ชนะ มีร์ยาน่า ลูซิช (โครเอเชีย) 2-0 / 6-2, 6-2
ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร, มือ 8) ชนะ โจว อี้-เหมียว (จีน) 2-0 / 6-4, 6-4

ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ

อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน, มือ 2) / เจิ้ง เจี๋ย (จีน, มือ 2) ชนะ วรัชญา วงค์เทียนชัย / ริกะ ฟูจิวาระ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-3, 7-5
ราเกล ค็อปส์-โจนส์ / อบีเกล สเพียร์ส (สหรัฐ, มือ 1) ชนะ ลักษิกา คำขำ / มิกิ มิยามูระ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-3, 6-1

เทนนิส ไอทีเอฟ วีเม่นส์ เซอร์กิต รายการ มาร์กาเร็ต ริเวอร์ เทนนิส อินเตอร์เนชั่นแนล ที่ประเทศออสเตรเลีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง

ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย ชนะ อากิโกะ โอมาเอะ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-2, 6-3

ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ

ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย / เพียงธาร ผลิพืช (มือ 2) ชนะ คานาเอะ ฮิซามิ / อากิโกะ โอมาเอะ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-3, 6-2

ประเภทหญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ

ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย / เพียงธาร ผลิพืช (มือ 2) ชนะ คาเทริน่า ครามเปโรว่า (เช็ก) / ซูซาน่า ซโลโชว่า (สโลวาเกีย) 2-0 / 6-1, 6-1

ในประเทศ

ฟุตซอล จีเอ็มเอ็ม สปอร์ต ไทยแลนด์ ฟุตซอล พรีเมียร์ ลีก 2012/2013 เลกที่ 1 ที่ แฟชั่น ไอส์แลนด์

นนทบุรี 0-0 สโมสรห้องเย็นท่าข้าม สมุทรสงคราม
ลีโอ บางซื่อ 0-0 ปราจีนฟุตซอลคลับ
ภูเก็ต ยูไนเต็ด 1-2 กรมทางหลวง
แคท เอฟซี 7-3 สมุทรปราการ ฟุตซอลคลับ

มวยไทย ศึกวันทรงชัย ที่เวทีมวยราชดำเนิน

คู่ที่ 1 พระจันทร์ฉาย ป.เพชรน้ำทอง ชนะคะแนน เด่นสยาม เอกบางไทร
คู่ที่ 2 แสงมณี ส.เทียนโพธิ์ ชนะคะแนน กุศกรน้อย ส.จุลเสน
คู่ที่ 3 ยอดทองไท ป.เตละกุล เสมอ เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง
คู่ที่ 4 จอมทอง ชูวัฒนะ ชนะคะแนน ปานเพชร ช.ณ พัทลุง
คู่ค้ำ สิงห์ทองน้อย ป.เตละกุล ชนะคะแนน หยกวิทยา เพชรสี่หมื่น
รองคู่เอก ปกรณ์ บ้านพี่อุ้มเรือนพี่ต๋อง แพ้คะแนน มงคลชัย เพชรสุภาพรรณ
คู่เอก ก้องศักดิ์ ศิษย์บุญมี ชนะคะแนน ยอดวิชา เพชรสุภาพรรณ

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์