โปรแกรมกีฬา 12/10/55

โปรแกรมกีฬา 12/10/55

ผลบอลและกีฬาต่างประเทศ-ในประเทศ

ฟุตบอลโลก 2014 รอบคัดเลือก โซนยุโรป

กลุ่ม เอ

มาซิโดเนีย 1-2 โครเอเชีย
เซอร์เบีย 0-3 เบลเยียม
เวลส์ 2-1 สกอตแลนด์

กลุ่ม บี

สาธารณรัฐเช็ก 3-1 มอลต้า
อาร์เมเนีย 1-3 อิตาลี
บัลแกเรีย 1-1 เดนมาร์ก

กลุ่ม ซี

หมู่เกาะแฟโร 1-2 สวีเดน
คาซัคสถาน 0-0 ออสเตรีย
ไอร์แลนด์ 1-6 เยอรมัน

สาย ดี

ตุรกี 0-1 โรมาเนีย
เอสโตเนีย 0-1 ฮังการี
ฮอลแลนด์ 3-0 อันดอร์ร่า

สาย อี

แอลเบเนีย 1-2 ไอซ์แลนด์
สวิตเซอร์แลนด์ 1-1 นอร์เวย์
สโลวีเนีย 2-1 ไซปรัส

สาย เอฟ

รัสเซีย 1-0 โปรตุเกส
ลักเซมเบิร์ก 0-6 อิสราเอล

สาย จี

ลิกเทนสไตน์ 0-2 ลิธัวเนีย
สโลวาเกีย 2-1 ลัตเวีย
กรีซ 0-0 บอสเนียฯ

สาย เอช

มอลโดวา 0-0 ยูเครน
อังกฤษ 5-0 ซาน มาริโน่

สาย ไอ

ฟินแลนด์ 1-1 จอร์เจีย

ฟุตบอลโลก 2014 รอบคัดเลือก โซนอเมริกาใต้

โบลิเวีย 1-1 เปรู
โคลอมเบีย 2-0 ปารากวัย
เอกวาดอร์ 3-1 ชิลี

ฟุตบอลโลก 2014 รอบคัดเลือก โซนคอนคาเคฟ รอบสาม

กลุ่ม เอ

แอนติกัว แอนด์ บาร์บูด้า 1-1 สหรัฐอเมริกา

ฟุตบอลโลก 2014 รอบคัดเลือก โซนโอเชียเนีย รอบสาม

หมู่เกาะโซโลม่อน 2-6 นิว คาเลโดเนีย

กระชับมิตรทีมชาติ

โปแลนด์ 1-0 แอฟริกาใต้
ฝรั่งเศส 0-1 ญี่ปุ่น

ฟุตบอล ยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบเพลย์ออฟ นัดแรก

สาธารณรัฐเช็ก 0-2 รัสเซีย
เยอรมัน 1-1 สวิตเซอร์แลนด์
ฝรั่งเศส 1-0 นอร์เวย์
อังกฤษ 1-0 เซอร์เบีย
อิตาลี 1-0 สวีเดน

ฟุตบอล ยู-21 กระชับมิตรทีมชาติ

สหรัฐอเมริกา 2-0 สกอตแลนด์

ฟุตบอล ยู-19 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก

กลุ่ม 4

สาธารณรัฐเช็ก 2-0 มอลโดว่า
ไอร์แลนด์เหนือ 0-2 กรีซ

กลุ่ม 7

เบลเยียม 1-0 เบลารุส
อิตาลี 2-0 แอลเบเนีย

กลุ่ม 10

เวลส์ 2-1 สโลวีเนีย
สวีเดน 1-3 รัสเซีย

ฟุตบอล ยู-17 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก

กลุ่ม 6

ไซปรัส 1-5 สวิตเซอร์แลนด์
ออสเตรีย 6-0 หมู่เกาะแฟโร

ฟุตบอล ดิวิชั่น 1 เดนมาร์ก

วีบอร์ก 0-0 เอบี โคเปนเฮเก้น

ฟุตบอล เอ ลีก ออสเตรเลีย

อเดเลด ยูไนเต็ด 1-0 เวสเทิร์น ซิดนีย์

ฟุตบอล ซีรี่ส์ เอ บราซิล

สปอร์ต คลับ เรซิเฟ่ 1-3 เกรมิโอ
พัลเมรัส 0-1 โคริติบา

กอล์ฟ แมตช์เพลย์ รายการพิเศษ "เตอร์กิช แอร์ไลน์ส เวิลด์ กอล์ฟ ไฟน่อล" ที่ประเทศตุรกี
หลังจบรอบสุดท้าย

จัสติน โรส (อังกฤษ) ชนะ ลี เวสต์วูด (อังกฤษ) (-5) : (-4)

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ปอร์ตูกัล มาสเตอร์ส ที่ประเทศโปรตุเกส

หลังจบรอบสอง
1.(-10) 132 - รอสส์ ฟิสเชอร์ (อังกฤษ)
2.(-7) 135 - แบร์น วีสแบร์เกอร์ (ออสเตรีย), สตีเฟ่น กัลเลเชอร์ (สกอตแลนด์)
4.(-6) 136 - เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์), เฟรดริค แอนเดอร์สสัน เฮด (สวีเดน)
6.(-5) 137 - มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน), ไมเคิ่ล แคมป์เบลล์ (นิวซีแลนด์), คริสเตียน นิลส์สัน (สวีเดน), เชน โลวรี่ (ไอร์แลนด์)
10.(-4) 138 - เจมี่ โดนัลด์สัน (เวลส์), ริชาร์ด ฟินช์, มาร์ค ฟอสเตอร์ (อังกฤษ), โยฮัน เอดฟอร์ส (สวีเดน), เจบี ครูเกอร์ (แอฟริกาใต้), ริชาร์ด กรีน (ออสเตรเลีย)

ผลงานของนักกอล์ฟคนอื่นๆที่น่าสนใจ

16.(-3) 139 - ธอร์บียอร์น โอเลเซ่น (เดนมาร์ก), กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ กาสตานโญ่, ราฟาเอล กาเบรร่า เบโย่ (สเปน)
25.(-2) 140 - ไซม่อน ดายสัน (อังกฤษ), มาร์เซล เซียม (เยอรมัน), โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก)
37.(-1) 141 - อันเดิร์ส แฮนเซ่น (เดนมาร์ก)
51.(E) 142 - ฟรานเชสโก้ โมลินารี่, มัตเตโอ มานาสเซโร่ (อิตาลี), ปาโบล ลาราซาบาล (สเปน), จอร์จ โค๊ตซี่ (แอฟริกาใต้)
78.(+2) 144 - มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมัน) ไม่ผ่านการตัดตัว
110.(+5) 147 - อเล็กซานเดอร์ โนเรน (สวีเดน) ไม่ผ่านการตัดตัว
125.(+9) 151 - อัลบาโร่ กีรอส (สเปน) ไม่ผ่านการตัดตัว

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เวเนเทียน มาเก๊า โอเพ่น ที่เขตปกครองพิเศษมาเก๊า
หลังจบรอบสอง

1.(-11) 131 - กากานจีต บุลลาร์ (อินเดีย)
2.(-9) 133 - พรหม มีสวัสดิ์, ฐิติพรรษ์ ช่วยประคอง
4.(-8) 134 - ธงชัย ใจดี, เอดิสัน ดา ซิลวา (บราซิล), โมฮัมหมัด ซิดดิคูร์ (บังกลาเทศ), คีแรน แพรตต์ (ออสเตรเลีย), แองเจโล่ คิว (ฟิลิปปินส์)
9.(-7) 135 - โจนาธาน มัวร์, เจสัน นุตซอน (สหรัฐฯ), สกอตต์ เฮนด์ (ออสเตรเลีย)

ผลงานของนักกอล์ฟไทยคนอื่นๆ

15.(-5) 137 - รัฐนนท์ วรรณศรีจันทร์
21.(-4) 138 - ภานุวัฒน์ หมื่นเหล็ก
24.(-3) 139 - ภาณุพล พิทยารัฐ, ขวัญชัย แท่นนิล
31.(-2) 140 - วรุฒ โฉมแฉล้ม, ชัพชัย นิราศ, ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล
40.(-1) 141 - วรัณ อิศรภักดี
52.(E) 142 - เชิงชาย พันธุ์พุ่มโพธิ์, ธรรมนูญ ศรีโรจน์
61.(+1) 143 - ภวินท์ อิงคะประดิษฐ์, ชินรัตน์ ผดุงศิลป์

นักกอล์ฟไทยที่ไม่ผ่านการตัดตัว

77.(+2) 144 - อานนท์ วงศ์วานิช
85.(+3) 145 - สมเกียรติ ศรีสง่า, พิจิตร เพชรเกษม
92.(+4) 146 - วิทวัส แซ่อึ้ง, ถาวร วิรัตน์จันทร์, สัตยา ทรัพย์อัประไมย, อรรถพล ประทุมมณี
109.(+6) 148 - ภูสิทธิ์ ทรัพย์อัประไมย, ภาสเมธ โพธิ์กำเนิด
116.(+7) 149 - นําโชค ตันติโภคากุล
122.(+8) 150 - ฟิลลิป แมตซัน
131.(+11) 153 - ปิยะ สว่างอรุณพร
140.(+16) 158 - ธันยากร ครองผา

กอล์ฟ เจแปน ทัวร์ รายการ เจแปน โอเพ่น ที่เมืองโอกินาว่า ประเทศญี่ปุ่น
หลังจบรอบสอง

1.(+1) 143 - เท็ตสึจิ ฮิราซึกะ (ญี่ปุ่น)
2.(+4) 146 - คูเมอิ โอดะ (ญี่ปุ่น)
3.(+5) 147 - ยูซากุ มิยาซาโตะ, ทอมมี่ นากาจิมะ, เคนอิจิ คุโบยะ, ฮิโรยูกิ ฟูจิตะ, โนบุฮิโตะ ซาโต้ (ญี่ปุ่น)

ผลงานของนักกอล์ฟไทย

56.(+13) 155 - เชาวลิต ผลาผล
69.(+15) 157 - ประหยัด มากแสง ไม่ผ่านการตัดตัว

กอล์ฟ วันเอเชีย ทัวร์ รายการ หนานชาน ไชน่า มาสเตอร์ส ที่ประเทศจีน
หลังจบรอบสอง

1.(-7) 135 - เหลียง เหวิน ชอง (จีน)
2.(-6) 136 - อารอน ทาวน์เซนด์ (ออสเตรเลีย)
3.(-3) 139 - แกเรธ แพดดิสัน, เจมี่ อาร์โนลด์ (ออสเตรเลีย), วาย.อี.ยาง (เกาหลีใต้)

ส่วนนักกอล์ฟไทยไม่ผ่านการตัดตัว

68.(+8) 150 - ธนัทชาญ เผือกเทศ
94.(+11) 153 - วิสุทธิ์ อรรจนาวัฒน์
113.(+14) 156 - สุประวีณ์ ผาธรรม
154.(+12) 154 - ประวีร์ วิศาลกิจ
158.(+16) 158 - อภิชาติ พาพิทักษ์

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ไซม์ ดาร์บี้ แอลพีจีเอ มาเลเซีย ที่กรุงกัวลา ลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย
หลังจบรอบสอง

1.(-10) 132 - ชอย นา ยอน (เกาหลีใต้)
2.(-8) 134 - ซิดนี่ ไมเคิ่ลส์ (สหรัฐฯ)
3.(-7) 135 - ซูซานน์ เพ็ตเตอร์เซ่น (นอร์เวย์), มิกะ มิยาซาโตะ, โมโมโกะ อุเอดะ (ญี่ปุ่น), ลีแซตต์ ซาลาส (สหรัฐฯ)
7.(-6) 136 - พอลล่า ครีมเมอร์ (สหรัฐฯ), แค็ทริโอน่า แม็ทธิว (สกอตแลนด์), แคร์รี่ เว็บบ์, ลินด์ซี่ย์ ไรท์ (ออสเตรเลีย), ยู ซอนยอง (เกาหลีใต้)

ผลงานของนักกอล์ฟไทย

27.(-1) 141 - เอรียา จุฑานุกาล
42.(+2) 144 - พรอนงค์ เพชรล้ำ

ผลงานของนักกอล์ฟคนอื่นๆที่น่าสนใจ

12.(-5) 137 - ไอ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น), คิม ไอ.เค. (เกาหลีใต้)
19.(-3) 139 - สเตซี่ ลูอิส (สหรัฐฯ)
27.(-1) 141 - ชิน จีไย (เกาหลีใต้), แคนดี้ คัง (ไต้หวัน)
35.(E) 142 - เฝิง ชานชาน (จีน), แอนนา นอร์ดควิสท์ (สวีเดน)
42.(+2) 144 - บริตเทนี่ ลินซิคัม (สหรัฐฯ)
46.(+3) 145 - คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ)
55.(+5) 147 - มิเชลล์ วี (สหรัฐฯ)
31.(+8) 150 - เจิ้ง หย่าหนี (ไต้หวัน)
64.(+10) 152 - แองเจล่า สแตนฟอร์ด (สหรัฐฯ)
68.(+20) 162 - มอร์แกน เพรสเซล (สหรัฐฯ)

กอล์ฟ เลดี้ส์ เจแปน ทัวร์ รายการ ฟูจิสึ เลดี้ส์ ที่ เมืองชิบะ ประเทศญี่ปุ่น
หลังจบรอบแรก

1.(-7) 65 - ลาล่า อานาอิ (ญี่ปุ่น)
2.(-6) 66 - ซาเอะ ยามามุระ (ญี่ปุ่น)
3.(-4) 68 - ไมโกะ วากาบายาชิ, เอสเธอร์ ลี, ยูโกะ ฟุคุดะ (ญี่ปุ่น), อี จีฮี (เกาหลีใต้)

ผลงานนักกอล์ฟไทย

38.(+1) 73 - อรนรินทร์ สัตยาบรรพต
79.(+5) 77 - ภรณีย์ ชุติชัย

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ที่ เมืองเซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 1) ชนะ มาริน ซิลิช (โครเอเชีย, มือ 10) 2-0 / 6-3, 6-4
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 2) ชนะ ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน) 2-0 / 6-3, 6-3
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 3) ชนะ ราเด็ก สเตปาเน็ก (สาธารณรัฐเช็ก) 2-1 / 4-6, 6-2, 6-3
โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 4) ชนะ โจ-วิลฟรีด ซงก้า (ฝรั่งเศส, มือ 5) 2-0 / 6-3, 7-6 (7-4)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เจเนราลี่ เลดี้ส์ ลินซ์ โอเพ่น ที่ เมืองลินซ์ ประเทศออสเตรีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 1) ชนะ เปตร้า มาร์ติช (โครเอเชีย) 2-0 / 6-2, 6-2
จูเลีย เจอร์เกส (เยอรมัน, มือ 5) ชนะ โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (สวีเดน) 2-0 / 6-1, 6-4
เคิร์สเท่น ฟลิปเค่นส์ (เบลเยียม) ชนะ อน่า อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 2) 2-0 / 6-4, 6-0
อิริน่า-คาเมเลีย เบกู (โรมาเนีย) ชนะ เบ็ทธานี่ มัทเท็ก-แซนด์ส (สหรัฐ) 2-1 / 6-4, 1-6, 6-2

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอชพี เจแปน วีเมนส์ โอเพ่น เทนนิส 2012 ที่ เมืองโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 1) ชนะ เจมี่ แฮมป์ตัน (สหรัฐ) 2-0 / 6-2, 6-4
มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น) ชนะ ชาแนล ชีปเปอร์ส (แอฟริกาใต้, มือ 7) 2-1 / 2-6, 6-1, 6-3
ชาง ข่าย-เฉิน (ไต้หวัน) ชนะ ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร, มือ 8) 2-1 / 6-4, 3-6, 7-6 (7-4)
ฮีทเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร) ชนะ ปอลีน ปาร์ม็องติเย่ร์ (ฝรั่งเศส) 2-0 / 7-5, 6-3

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2012/2013 ที่ ประเทศสหรัฐอเมริกา

พิตต์สเบิร์ก สตีลเลอร์ส แพ้ เทนเนสซี่ ไตตันส์ 23-26

ในประเทศ

มวยไทย ศึกอีมิเน้นท์แอร์ เวทีลุมพินี

คู่ที่ 1 เปรี้ยวปาก ยอดอัศวินทรานสปอร์ต แพ้น็อก เงาพยัคฆ์ อบต.โนนทอง ยกที่ 4
คู่ที่ 2 น้องโดม จ่ายุทธกองสืบ แพ้คะแนน มงคลเดชเล็ก ว.ปัญญาไวย์
คู่ที่ 3 วันฉลอง ศิษย์ซ้อน้อง แพ้คะแนน หยกเพชร สมพงษ์มาบตาพุด
คู่ที่ 4 ลูกแมน ฝนจางชลบุรี ชนะคะแนน ชายเล็ก ส.เพิ่มศิริ
คู่ค้ำ รัฐเขต ทีเด็ด99 กับ ไข่มุกดำ เอกบางไทร ฝ่ายแดงถูกไล่ลง ยกที่ 4 (เนื่องจากชกไม่สมศักดิ์ศรี)
รองคู่เอก รุ่งเพชร ศักดิ์รังสิต ชนะคะแนน เก้าแต้ม ลูกพระบาท
(คู่เอก) ดีเซลเล็ก อู๊ดดอนเมือง ชนะคะแนน ดาเมี่ยน ควายทองยิม

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์