โปรแกรมกีฬา 31/01/56

โปรแกรมกีฬา 31/01/56

สรุปผลกีฬาประจำวัน พฤหัสบดีที่ 31 มกราคม พ.ศ. 2556

 

 

 


กระชับมิตรสโมสร

เซียนเซียโน่ แพ้ ซอร์โร่ ปอร์เตโน่ 0-1

อิสราเอล ยู-17 แพ้ ฝรั่งเศส ยู-17 0-3

จอร์เจีย ยู-17 เสมอ คาซัคสถาน ยู-17 0-0

สกอนโต้ ริก้า ชนะ ดูกาว่า ริก้า 1-0

มิดทิลแลนด์ ชนะ แรนเดอร์ส 3-0

สตรอมก็อดเซต แพ้ โกเตบอร์ก 0-3

เอกรี เสมอ คาซินบาร์ซิก้า 2-2

มาริบอร์ ชนะ คาปอสวารี่ 3-1

ซรินสกี้ เสมอ ดินาโม ซาเกร็บ 1-1

ลิเกีย วอร์ซอ ชนะ บ็อกดานก้า 4-0

สปาร์ตัก มอสโก ชนะ คุรุฟชี่ 2-1

โอซิเย็ค แพ้ แอนตร้า 0-2

ซิเมิร์ก แพ้ เปโตรลุล 1-2

เชอร์โนโมเร็ตส์ ชนะ ไครัต 3-0

อาแจ็กซ์ เคปทาวน์ ชนะ ไวกิ้ง 3-2

อาร์เอ็นเค สปลิท เสมอ วิโตรุล คอนสแตนต้า 2-2

โนต็อดเด้น แพ้ ซานเดฟยอร์ด 0-4

สตรอมเมน ชนะ สเคดสโม่ 1-0

ราซิ่ง ปอร์ตูเอนเซ่ แพ้ คอนคอร์เดีย 1-3


ฟุตบอลเดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

เลสเตอร์ ชนะ วูล์ฟแฮมป์ตัน 2 - 1



โกปา เดล เรย์ สเปน รอบรองชนะเลิศ นัดแรก

แอต.มาดริด ชนะ เซบีย่า 2 - 1



ดัตช์ คัพ รอบก่อนรองชนะเลิศ

วิเทสส์ แพ้ อาแจ็กซ์ 0 - 4

 

 

 

กอล์ฟ

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ โอเมก้า ดูไบ เดสเซิร์ต คลาสสิค  ประเทศสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์

จบรอบแรก

1. (-10) 62 - ริชาร์ด สเตอร์เน่ (แอฟริกาใต้)

2. (-9) 63 - สตีเฟ่น กัลลาเกอร์ (สกอตแลนด์)

3. (-7) 65 - ทอมมี่ ฟลีตวู้ด (อังกฤษ), สกอตต์ เจมีสัน (สกอตแลนด์), คริส โด๊ก (สกอตแลนด์)

6. (-6) 66 - แม็กซิมิเลี่ยน คีฟเฟอร์ (เยอรมนี), มัตเตโอ มานาสเซโร่ (อิตาลี), พอล เคซี่ย์ (อังกฤษ), ริคาร์โด้ ซานโตส (โปรตุเกส), โนห์ ซุง-ยุล (เกาหลีใต้), ปีเตอร์ ลอวรี่ (สาธารณรัฐไอร์แลนด์)


อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ

12. (-5) 67 - ลี เวสต์วู้ด (อังกฤษ), เจมี่ โดนัลด์สัน (เวลส์), ธอร์บียอร์น โอเลเซ่น (เดนมาร์ก)

22. (-4) 68 - ธงชัย ใจดี (ไทย), คริส วู้ด (อังกฤษ), อเล็กซานเดอร์ โนเรน (สวีเดน), เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน), มาร์เซล เซียม (เยอรมนี)

43. (-3) 69 - เฮนริค สเตนสัน (สวีเดน), ราฟาเอล กาเบรร่า-เบโย่ (สเปน)

64. (-2) 70 - โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก), โฆเซ่ มาเรีย โอลาซาบัล (สเปน)

82. (-1) 71 - ปาโบล ลาร์ราซาบัล (สเปน)

113. (+2) 74 - พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย)



เทนนิส

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โอเพ่น จีดีเอฟ ซูเอซ ที่กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2

คริสติน่า มลาเดโนวิช (ฝรั่งเศส) ชนะ ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) 2-0 เซต 6-4, 6-4

ซาร่า แอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 1) ชนะ แม็กดาลีน่า ไรบาริโคว่า (สโลวาเกีย) 4-0 (ไรบาริโคว่า ขอยอมแพ้)

ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 6) ชนะ อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 6-2, 4-6, 6-2

การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) ชนะ คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 8) 2-0 เซต 6-4 6-3

กิกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอร์แลนด์) ชนะ โดมินิก้า ชิบุลโคว่า (สโลวาเกีย, มือ 4) 2-0 เซต 7-5, 6-4

 

 

บาสเกตบอล

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ สหรัฐฯ ฤดูกาล 2012-13

ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส ชนะ วอชิงตัน วิซาร์ดส์ 92-84 คะแนน

อินเดียน่า เพเซอร์ส ชนะ ดีทรอยต์ พิสตันส์ 98-79 คะแนน

บอสตัน เซลติกส์ ชนะ ซาคราเมนโต้ คิงส์ 99-81 คะแนน

นิวยอร์ก นิกส์ ชนะ ออร์แลนโด้ แมจิก 113-97 คะแนน

แอตแลนต้า ฮอว์กส์ ชนะ โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส 93-92 คะแนน

บรู๊คลิน เนตส์ แพ้ ไมอามี่ ฮีต 85-105 คะแนน

มิลวอคกี้ บักส์ แพ้ ชิคาโก้ บูลล์ส 88-104 คะแนน

มินนิโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ แพ้ ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส 90-96 คะแนน

ซานอันโตนิโอ สเปอร์ส ชนะ ชาร์ล็อตต์ บ็อบแคทส์ 102-78 คะแนน

เดนเวอร์ นักเกตส์ ชนะ ฮุสตัน ร็อกเกตส์ 118-110 คะแนน

ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ ชนะ นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เนตส์ 104-99 คะแนน

ฟินิกซ์ ซันส์ ชนะ ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส 92-86 คะแนน

 

สนุกเกอร์

สนุกเกอร์อาชีพโลก เยอรมัน มาสเตอร์ ที่ประเทศเยอรมัน

รอบ 3

เดชาวัต พุ่มแจ้ง(ไทย) แพ้ แบร์รี่ ฮอว์กิ้น(อังกฤษ) 2-5 เฟรม

รัชพล ภู่โอบอ้อม(ไทย) แพ้ จัดด์ ทรัมป์(อังกฤษ) 4-5 เฟรม

เทพไชยา อุ่นหนู(ไทย) แพ้ มาร์ค เซลบี้(อังกฤษ) 2-5 เฟรม

 

 

ฟุตบอล

ฟุตบอลกระชับมิตร ที่สนามสุระกุล จ.ภูเก็ต

ภูเก็ต เอฟซี (ไทย) แพ้ ทเวนตี้ไฟต์ สปอร์ตคลับ(เกาหลีเหนือ) 0-1




มวยไทย

ศึกวันทรงชัย ที่เวทีมวยราชดำเนิน

ชัยชนะ ศิษย์สองพี่น้อง แพ้คะแนน เพชรวินิจ ส.กิตติชัย

มังกรจีน ต.หลักสอง แพ้คะแนน เด่นนำชัย เกียรติพลทิพย์

ปืนกล ต.สุรัตน์ ชนะคะแนน รุ่งราวี(ป.1) ศิษย์สารวัตรจีระพงษ์

โอเล่ย์ ศิษย์นิวัฒน์ ชนะน็อก น้องบีเล็ก เกียรติยงยุทธ(ยก3)

กุมารดอย ส.จิตรภักดี แพ้คะแนน สรรชัย ต.หลักสอง

แสงดาว ส.กิตติชัย แพ้คะแนน ทักษิณเล็ก เกียรตินิวัฒน์

(คู่เอก)เด็ดขาด ป.พงษ์สว่าง แพ้คะแนน เริงศักดิ์ ศิษย์นิวัฒน์




เทนนิส

เทนนิส พีทีที พัทยา โอเพ่น 2013 ที่ จ.ชลบุรี

หญิงเดี่ยวรอบแรก

อนา อิวาโนวิช(เซอร์เบีย) แพ้ เอยูมิ โมริตะ(ญี่ปุ่น) 1-2 เซต 6-3, 5-7,6-3

ดาเนียลล่า ฮันตูโชว่า(สโลวาเกีย)  ชนะ อัลก้า พุชโคว่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 6-1, 3-6, 6-0

เอเลน่า เวสนินา (รัสเซีย) ชนะ เอเลนี่ ดานิลิดู (กรีซ) 6-2,5-7,6-2


หญิงคู่ รอบแรก

วาเนีย คิง(สหรัฐฯ)/จาง ไค เชน(ไต้หวัน) ชนะ ณิชาต์ เลิศพิทักษ์สินชัย/เพียงธาร ผลิพืช(ไทย) 2-0 เซต 7-6(6-3),6-3

อิริน่า เบอร์บาชุค(ยูเครน)/วาเลเรีย โซลอฟเยว่า(รัสเซีย) ชนะ นพวรรณ เลิศชีวกานต์(ไทย)/คเซเนีย พาลกีน่า(ทาจิกิสถาน) 6-4,6-1

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์