โปรแกรมกีฬา 02/02/13

โปรแกรมกีฬา 02/02/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน เสาร์ที่  2 กุมภาพันธ์ พ.ศ 2556



ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ

- ควีนส์ปาร์ค เสมอ นอริช ซิตี้ 0-0
- เร้ดดิ้ง ชนะ ซันเดอร์แลนด์ 2-1
- เวสต์แฮม ชนะ สวอนซี 1-0
- วีแกน เสมอ เซาธ์แฮมป์ตัน 2-2
- อาร์เซน่อล ชนะ สโต๊ค ซิตี้ 1-0
- เอฟเวอร์ตัน เสมอ แอสตัน วิลล่า 3-3
- นิวคาสเซิ่ล ชนะ เชลซี 3-2
- ฟูแล่ม แพ้ แมนฯ ยูไนเต็ด 0-1


 


 ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

- โอซาซูน่า ชนะ เซลต้า บีโก้ 1-0 
- เคตาเฟ่ ชนะ ลา กอรุนญ่า 3-1 
- เอสปันญ่อล ชนะ เลบันเต้ 3-2
- กรานาด้า ชนะ เรอัล มาดริด 1-0

 

 

 

 ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

- โตริโน่ เสมอ ซามพ์โดเรีย 0-0
- นาโปลี ชนะ คาตาเนีย 2-0

 

 

 

 ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมัน

- ฮอฟเฟ่นไฮม์ ชนะ ไฟร์บวร์ก 2-1
- โวล์ฟสบวร์ก เสมอ เอาก์สบวร์ก 1-1
- ชาลเก้04 แพ้ กรอยเธอร์ เฟือร์ธ 1-2
- มนซ์ แพ้ บาเยิร์น มิวนิค 0-3
- ดุสเซลดอร์ฟ ชนะ สตุ๊ตการ์ท 3-1
- ฮัมบูร์ก แพ้ แฟร้งค์เฟิร์ต 0-2

 

 

 

 ฟุตบอลลีกเอิง ฝรั่งเศส


- ลอริยองต์ เสมอ แรนส์ 2-2
- ลีลล์ เสมอ ทรัวส์ 1-1 
- โซโชซ์ แพ้ แซงต์-เอเตียน 1-2 
- บาสเตีย เสมอ เอวิยอง 0-0
- บอร์กโดซ์ ชนะ วาล็องเซียนส์ 2-0 
- แบรสต์ แพ้ นีซ 0-2 

 


 ฟุตบอลเดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ


- ลีดส์ แพ้ คาร์ดิฟฟ์ 0-1
- เบอร์มิงแฮม ชนะ ฟอเรสต์ 2-1 
- มิลล์วอลล์ แพ้ ฮัลล์ ซิตี้ 0-1 
- ปีเตอร์โบโร่ เสมอ เบิร์นลี่ย์ 2-2
- อิปสวิช ชนะ มิดเดิ้ลสโบรช์ 4-0 
- แบล็คพูล แพ้ บาร์นสลี่ย์ 1-2
- แบล็คเบิร์น ชนะ บริสตอล ซิตี้ 2-0 
- วัตฟอร์ด ชนะ โบลตัน 2-1
- คริสตัล พาเลซ ชนะ ชาร์ลตัน 2-1 
- ดาร์บี้ ชนะ ฮัดเดอร์สฟิลด์ 3-0 
- เชฟฯ เว้นส์เดย์ ชนะ ไบรท์ตัน 3-1
 

 

 

กอล์ฟ

- พีจีเอ ทัวร์ เวสต์ เมเนจเมนต์ ฟีนิกซ์ โอเพ่น
ที่อริโซน่า, สหรัฐอเมริกา

- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ โอเมก้า ดูไบ เดเซิร์ต คลาสสิค ที่ดูไบ, สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์


เทนนิส

เทนนิสเดวิส คัพ กลุ่มเวิลด์ กรุ๊ป รอบแรก

- แคนาดา พบ สเปน
- อิตาลี พบ โครเอเชีย
- เบลเยียม พบ เซอร์เบีย
- สหรัฐฯ พบ บราซิล
- ฝรั่งเศส พบ อิสราเอล
- อาร์เจนตินา พบ เยอรมัน
- คาซัคสถาน พบ ออสเตรีย
- สวิตเซอร์แลนด์ พบ สาธารณรัฐเช็ก


- เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โอเพ่น เชเดแอฟ ซูแอซ ที่ปารีส ประเทศฝรั่งเศส

 

 

 
- เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ พีทีที พัทยา โอเพ่น ที่พัทยา จ.ชลบุรี

- กีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติ ครั้งที่ 34 "เมืองแพร่เกมส์" ที่จ.แพร่ เวลา 08.00 น.

- สนุกเกอร์ดิวิชั่น 1 รายการที่ 1 "แสงโสม มุกดาหาร คัพ" ที่รร.ริเวอร์ซิตี้ จ.มุกดาหาร เวลา 12.00 น.

- โบว์ลิ่งชิงแชมป์ประเทศไทย ที่เอสเอฟ สไตร์ค โบวล์ รามคำแหง เวลา 14.00 น.


วอลเลย์บอล

วอลเลย์บอลอาชีพไทยแลนด์ลีก ที่ศูนย์สุขภาพกีฬา มรภ.สวนสุนันทา

ทีมหญิง

- 16.00 น. สวนสุนันทา - SCG-ขอนแก่น

วอลเลย์บอลอาชีพไทยแลนด์ลีก ที่ยิมส์แอร์วีสมหมาย 4000 จ.ศรีสะเกษ

ทีมหญิง

- 15.00 น. ศรีสะเกษ - สมุทรปราการ




มวย

ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย เวลา 12.15 น.

- (คู่เอก)
ฉัตรชัยน้อย ส.จ.ต้อยแปดริ้ว พบ หนึ่งเทพ อีมิเน้นท์แอร์

- เฉียบขาด ป.พงษ์สว่าง พบ เอ็กซ์ตร้า ศ.ศิริลักษณ์

- รุ้งแสงตะวัน ศิษย์นายกศิริชัย พบ ยอดเพชรเอก ศิษย์ดาบอ้วน

- สานฝัน ศักดิ์นิรันรัตน์ พบ วันมีชัย ร.ร.กีฬาโคราช


 
ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีมวยอิมพีเรียล ลาดพร้าว เวลา 14.00 น.

- (คู่เอก)
ขวัญข้าว ช.ราชพัสดุอีสาน พบ หนึ่งตระการ เปเล่ลำดวน 

- ชนะชัย ขนมต้ม 62 พบ ใจเพชร ศิษย์จ่าต้อย

- ก้องนภา ศรีมงคล พบ เกียรติศักดิ์ ศิษย์อ๊อดพิบูลย์

- เพชรพิบูลย์ ศิษย์อ๊อดพิบูลย์ พบ กระต่ายขาว ราชสุวรรณ

 

ศึกมวยไทยลุมพินีทีจีเอ็น เวทีลุมพินี เวลา 16.00 น.

- (คู่เอก)
บุญหลง พยัคฆ์เมืองชล พบ เพชรรุ่งเรือง ศิษย์ทัพยา

- นิคม วันดีเกษตร พบ เหลี่ยมเพชร เกียรติบ้านหลา

- ยอดเพชร ศิษย์บุญมี พบ กระนวนจิ๋ว ส.อรุญชัย

- เพชรตรี ส.เริงชัย พบ ยอดปฐพี ส.ศิริลักษณ์



ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร เวทีมวยลุมพินี เวลา 23.00 น.

- (คู่เอก)
มาเธียส ศิษย์สองพี่น้อง พบ สตีฟ จิตติยิม

- โรเล็กซ์ ศิษย์สองพี่น้อ พบ เพชรหัวไทร สาธิตซีดี 


หมายเหตุ : เวลาและช่องถ่ายทอดสดอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงด้วยเหตุสุดวิสัย

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์