โปรแกรมกีฬา 21/02/13

โปรแกรมกีฬา 21/02/13


สรุปผลกีฬาประจำวันพฤหัสบดี ที่ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556


 

 

ยูโรปา ลีก รอบ 32 ทีมสุดท้าย นัดสอง
ลิเวอร์พูล ชนะ เซนิต 3-1   
ลียง เสมอ สเปอร์ส 1-1    
ลาซิโอ ชนะ มึนเช่นกลัดบัค 2-0    
ดนิโปร เสมอ บาเซิ่ล 1-1    
เกงค์ แพ้ สตุ๊ตการ์ท 0-2    
เมตาลิสต์ แพ้ นิวคาสเซิ่ล 0-1    
ซีเอฟอาร์ คลูช แพ้ อินเตอร์ มิลาน 0-3    
รูบิน คาซาน แพ้ แอตเลติโก มาดริด 0-1    
วิคตอเรีย พิลเซ่น ชนะ นาโปลี 2-0   
เชลซี เสมอ สปาร์ต้า ปราก 1-1    
สเตอัว ชนะ อาแจ็กซ์  2-0   
เบนฟิก้า ชนะ เลเวอร์คูเซ่น 2-1    
บอร์กโดซ์ ชนะ ดินาโม เคียฟ 1-0    
โอลิมเปียกอส แพ้ เลบันเต้ 0-1    
เฟเนร์บาห์เช่ ชนะ บาเต้ 1-0    
ฮันโนเวอร์  เสมอ อันจิ 1-1


 

 

กอล์ฟ

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เซย์คาบาร์ เมียนมาร์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 300,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 9 ล้านบาท) ที่สนาม รอยัล มิงกาลาร์ดอน กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ พาร์ 72 เมืองย่างกุ้ง ประเทศเมียนมาร์ หลังจบรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 21 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา
1. (-8) 64 - ชัพชัย นิราช (ไทย), กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย)
3. (-7) 65 - พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย), ยูนาส กรานเบิร์ก (ฟินแลนด์)
5. (-6) 66 - ฮวาง อิน-ชุน (เกาหลีใต้), ยุง นัม (เกาหลีใต้), ดาร์เรน เบ็ค (ออสเตรเลีย), ธัญญากร ครองผา (ไทย)

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
9. (-5) 67 - เชาวลิต ผลาผล (ไทย), กัญจ์ เจริญกุล (ไทย)
22. (-4) 68 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย), ประหยัด มากแสง (ไทย), สัตยา ทรัพย์อัประมัย (ไทย), อานนท์ ว่องวานิช (ไทย)
33. (-3) 69 - ธรรมนูญ ศรีโรจน์ (ไทย)
42. (-2) 70 - ชินรัตน์ ผดุงศิลป์ (ไทย)
64. (-1) 71 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย), บุญชู เรืองกิจ (ไทย)

เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ยูเอส เนชั่นแนล อินดอร์ เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์ ชิงเงินรางวัลรวม 1.58 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 47.4 ล้านบาท) ที่เมืองเมมฟิส รัฐเทนเนสซี ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันพุธที่ 20 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว
 รอบแรก   
โดนัลด์ ยัง (สหรัฐฯ) ชนะ ซาวิเย่ร์ มาลิส (เบลเยียม) 5-1, ยอมแพ้
เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) ชนะ ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) 2-1 เซต2-6, 7-6 (7-3), 6-4
ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน, มือ 6) ชนะ เยฟเกนี่ ดอนสกอย (รัสเซีย) 2-0 เซต7-6 (8-6), 6-4
มารินโก้ มาโตเซวิช (ออสเตรเลีย) ชนะ โก โซเอดะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 7-6 (8-6), 6-4
อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน, มือ 7) ชนะ บียอร์น เฟา (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-3, 6-4
แจ็ค ซ็อค (สหรัฐฯ) ชนะ มิลอส ราโอนิค (แคนาดา, มือ 2) 2-1 เซต 6-3, 5-7, 7-5
   
ประเภทหญิงเดี่ยว
 รอบสอง
สเตฟานี่ โฟเกเล่ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ แคลร์ เฟาเออร์สไตน์ (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 3-6, 7-6 (7-2), 6-1
มาริน่า เอราโควิช (นิวซีแลนด์) ชนะ โซเฟีย อาร์วิดสัน (สวีเดน, มือ 2) 2-1 เซต 6-1, 3-6, 6-3
ฮีทเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร, มือ 4) ชนะ แอนเดรีย ฮลาวัะโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-1 เซต 2-6, 6-0, 6-3
คริสเท่น ฟลิปเก้นส์ (เบลเยียม, มือ 1) ชนะ เลเซีย ซูเรนโก้ (ยูเครน) 2-1 เซต 7-5, 3-6, 6-3
ซาบิเน่ ลิซิคกี้ (เยอรมัน, มือ 3) ชนะ เมลินด้า ซิงค์ (ฮังการี) 2-1 เซต 7-6 (7-0), 4-6, 6-2
คริสติน่า มลาเดโนวิช (ฝรั่งเศส, มือ 8) ชนะ วิคตอเรีย ดูวัล (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 6-1, 3-6, 6-3
 


บาสเกตบอล เอ็นบีเอ สหรัฐฯ ฤดูกาล 2012-13 ประจำวันพุธที่ 20 มกราคม 2556
 
อินเดียน่า เพเซอร์ส ชนะ นิวยอร์ก นิกส์    125-91 คะแนน
โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส แพ้ เมมฟิส กริซลี่ย์ส    82-88 คะแนน
ชาร์ล็อตต์ บ็อบแคทส์ แพ้ ดีทรอยต์ พิสตันส์   99-105 คะแนน
คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส ชนะ นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เนตส์   105-100 คะแนน
แอตแลนต้า ฮอว์กส์ แพ้ ไมอามี่ ฮีต    90-103 คะแนน
มิลวอคกี้ บักส์ แพ้ บรู๊คลิน เนตส์    94-97 คะแนน
ฮุสตัน ร็อกเกตส์ ชนะ โอกลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์ส   122-119 คะแนน
มินนิโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ ชนะ ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส  94-87 คะแนน
ดัลลัส แมฟเวอร์ริกส์ ชนะ ออร์แลนโด้ แมจิก   111-96 คะแนน
ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส ชนะ บอสตัน เซลติกส์   113-99 คะแนน
โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส ชนะ ฟินิกซ์ ซันส์   108-98 คะแนน



 


ผลฟุตบอล
ฟุตบอลอุ่นเครื่องนัดพิเศษ ที่สนามศุภชลาศัย
ไทย ชนะ หมู่เกาะแฟโร 2-0

ฟุตบอลเยาวชน ปตท. คัพ (U-17) ครั้งที่ 15 ชิงชนะเลิศ ที่สนาม ปตท. ศูนย์ปฏิบัติการชลบุรี
รอบชิงชนะเลิศ
กรุงเทพ คริสเตียน เสมอ กีฬา จ.ขอนแก่น 2-2 (กรุงเทพ คริสเตียนชนะจุดโทษสกอร์รวม8-7)


มวยไทย

ศึกวันทรงชัย ที่เวทีมวยราชดำเนิน
สรรชัย ต.หลักสอง ชนะคะแนน กุมารดอย ส.จิตรภักดี
เพชร เอกบางไทร ชนะคะแนน เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์
ธนญชัย ท.แสงเทียนน้อย ชนะคะแนน วิษณุพร ซูจีบะหมี่เกี๊ยว
พระจันทร์ฉาย ป.เพชรน้ำทอง ชนะคะแนน ดัง ส.เพลินจิต
แสงมณี ส.เทียนโพธิ์ ชนะคะแนน อินทรีขาว ราชานนท์
ปกรณ์ ศักดิ์โยธิน ชนะคะแนน เพชรเอก เกียรติยงยุทธ
สิงห์ทองน้อย ป.เตละกุล แพ้คะแนน เสกสรร อ.ขวัญเมือง

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์