โปรแกรมกีฬา 10/03/13

โปรแกรมกีฬา 10/03/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อาทิตย์ที่ 10 มีนาคม พ.ศ. 2556


 

 ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ

 

นิวคาสเซิ่ล ชนะ สโต๊ค ซิตี้ 2-1   
ลิเวอร์พูล ชนะ สเปอร์ส 3-2

 

 

 

 ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

 

แอธ.บิลเบา ชนะ บาเลนเซีย  1-0           
เลบานเต้ เสมอ เกตาเฟ่ 0-0
เซลต้า บีโก้ แพ้ เรอัล มาดริด 1-2             
แอต.มาดริด แพ้ เรอัล โซเซียดาด 0-1

 

 

 

 ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

 

อตาลันต้า ชนะ เปสคาร่า 2-1    
กายารี่ ชนะ ซามพ์โดเรีย 3-1   
ยูเวนตุส ชนะ คาตาเนีย 1-0  
คิเอโว ชนะ นาโปลี 2-0  
ปาร์ม่า ชนะ โตริโน่ 4-1   
ลาซิโอ แพ้ ฟิออเรนติน่า 0-2   
อินเตอร์ มิลาน แพ้ โบโลญญ่า 0-1

 

 

 

 ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมัน

 

ฮันโนเวอร์ เสมอ แฟร้งค์เฟิร์ต 0-0   
สตุ๊ตการ์ท แพ้ ฮัมบูร์ก 0-1

 

 

 

 ฟุตบอลลีกเอิง ฝรั่งเศส

 

นีซ ชนะ มงต์เปลลิเย่ร์ 2-0  
บอร์กโดซ์ ชนะ บาสเตีย 1-0
โอลิมปิก ลียง เสมอ มาร์กเซย 0-1     

 

 

 

ฟุตบอลเอฟเอ คัพ


มิลล์วอลล์ เสมอ แบล็คเบิร์น 0-0
แมนฯ ยูไนเต็ด เสมอ เชลซี 2-2

 

 

 

 กอล์ฟ

กอล์ฟ เลดี้ส์ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ มิสชัน ฮิลล์ส เวิลด์ เลดี้ส์ แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัลรวม 500,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 15 ล้านบาท) ที่สนาม มิสชัน ฮิลล์ส พาร์ 72 มลฑลเหอหนาน ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน หลังจบรอบสุดท้าย เมื่อวันอาทิตย์ที่ 10 มีนาคม ที่ผ่านมา
1. (-18) 270 - ซูซานน์ เพ็ตเตอร์เซ่น (นอร์เวย์) 70-67-67-66
2. (-17) 271 - พาร์ค อินบี (เกาหลีใต้) 68-65-69-69
3. (-11) 277 -  เฟิง ฉานฉาน (จีน) 70-69-72-66
4. (-10) 278 - ซู โบ-มี (เกาหลีใต้) 68-69-72-69, ยาง ซู จิน (เกาหลีใต้) 69-69-68-72

 อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
12. (-6) 282 - เอรียา จุฑานุกาล (ไทย) 69-71-69-73
22. (E) 288 - นนทยา ศรีสว่าง (ไทย) 74-69-73-72


กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ เวิลด์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ-คาดิลแล็ค แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัล 8.75 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 262.5 ล้านบาท) ที่สนาม บลู มอนสเตอร์ ระยะ 7,334 หลา พาร์ 72 ในเมืองไมอามี่ รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันรอบสาม เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา    
1. (-18) 198 - ไทเกอร์ วู้ดส์ 66-65-67  
2. (-14) 202 - แกรม แม็คดาวล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) 66-67-69
3. (-13) 203 - ฟิล มิคเคลสัน 67-67-69, สตีฟ สตริคเกอร์ 67-67-69
5. (-11) 205 - เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน) 66-72-67, ไมเคิ่ล ธอมป์สัน 69-69-67, คีแกน แบรดลี่ย์ 68-68-69, ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้) 71-65-69
9. (-10) 206 - บั๊บบ้า วัตสัน 66-69-71, เฟรดดี้ ยาค็อบสัน (สวีเดน) 66-69-71
11. (-9) 207 - เจสัน ดัฟเนอร์ 69-69-69, ดัสติน จอห์นสัน 68-69-70
 
        สรุปอันดับนักกอล์ฟคนอื่นที่น่าสนใจ
19. (-6) 210 - อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย) 72-70-68, จัสติน โรส (อังกฤษ) 68-72-70, ฮันเตอร์ มาฮาน 67-72-71, เว็บบ์ ซิมป์สัน 72-67-71, เอียน โพลเตอร์ (อังกฤษ) 68-70-72
30. (-3) 213 - รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ) 73-69-71, ลี เวสต์วู้ด (อังกฤษ) 73-69-71 
32. (-2) 214 - หลุยส์ อุสธุยเซ่น (แอฟริกาใต้) 70-75-69, เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้) 73-69-72, จิม ฟิวริก 72-70-72
36. (-1) 215 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย) 69-69-77
41. (E) 216 - เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์) 76-72-68, แมตต์ คูชาร์ 72-72-72
49. (+1) 217 - ลุค โดนัลด์ (อังกฤษ) 70-76-71



 เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ บีเอ็นพี ปาริบาส โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 5.44 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 163.2 ล้านบาท) ที่เมืองอินเดียน เวลส์ รัฐแคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันเสาร์ที่ 9 มีนาคม ที่ผ่านมา
 ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2
เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส) ชนะ ฟิลิปป์ โคห์ลชไลเบอร์ (เยอรมัน, มือ 21) 2-0 เซต 6-4, 6-2
ยาร์คโค่ นิมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน, มือ 29) 2-0 เซต 6-1, 6-0
เควิน แอนเดอร์สัน (แอฟริกาใต้) ชนะ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 4) 2-1 เซต 3-6, 6-4, 6-3
เลโอนาร์โด้ เมเยอร์ (อาร์เจนตินา) ชนะ มิคาอิล ยูซห์นี่ (รัสเซีย, มือ 30) 2-0 เซต 6-2, 6-3
สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 18) ชนะ เวย์น โอเดสนิค (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 3-6, 6-2, 6-1
โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 2) ชนะ เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน) 2-0 เซต 6-2, 6-3
เยอร์ซี่ ยาโนวิคซ์ (โปแลนด์, มือ 24) ชนะ เดวิด นัลบานเดี้ยน (อาร์เจนตินา) 2-1 เซต 7-6 (7-4), 4-6, 6-3
ชิลล์ส ซิมง (ฝรั่งเศส, มือ 13) ชนะ เปาโล โลเรนซี่ (อิตาลี) 2-1 เซต 6-3, 3-6, 7-5
เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) ชนะ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐ, มือ 15) 2-1 เซต 6-7 (6-8), 6-3, 6-4
อิวาน โดดิก (โครเอเชีย) ชนะ ฌูเลียง เบนเนตัว (ฝรั่งเศส, มือ 28) 2-0 เซต 6-4, 6-2
อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี, มือ 20) ชนะ ดาเนี่ยล แบรนด์ส (เยอรมัน) 2-0 เซต 7-5, 6-4
ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน, มือ 27) ชนะ เดวิด กอฟฟิน (เบลเยียม) 2-0 เซต 6-4, 6-2
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 10) ชนะ เบอนาร์ด โทมิช (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 7-6 (7-1), 6-2
เออร์เนสต์ส กูลบิส (ลัตเวีย) ชนะ ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย, มือ 9) 2-0 เซต 6-2, 6-0
ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 5) ชนะ ไรอัน แฮร์ริสัน (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 7-6 (7-3), 6-2
โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 6) ชนะ มิสช่า ซเวเรฟ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-2, 6-4

 ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
เจมี่ แฮมป์ตัน (สหรัฐฯ) ชนะ เซีย ซู่-เหว่ย (ไต้หวัน, มือ 20) 2-0 เซต 6-3, 6-3
จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน, มือ 21) ชนะ โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (สวีเดน) 2-0 เซต 6-3, 6-3
แองเจลิค เคร์เบอร์ (เยอรมัน, มือ 4) ชนะ อิริน่า-คาเมเลีย เบกู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-3, 6-2
ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม, มือ 30) ชนะ มีร์ยาน่า ลูชิช (โครเอเชีย) 2-1 เซต 3-6, 6-3, 6-2
เผิง ส่วย (จีน, มือ 32) ชนะ อเล็กซานดร้า ดูลเกรู (โรมาเนีย) 2-1 เซต 6-0, 4-6, 6-3
ซาแมนธา สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 7) ชนะ เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-3, 6-4
นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย, มือ 10) ชนะ สเตฟานี่ โวเกล (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-2, 6-3
การ์บีน มูกูรูซ่า (สเปน) ชนะ เอคาเตริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย, มือ 17) 2-1 เซต 6-3, 1-6, 6-4
อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 11) ชนะ เทย์เลอร์ ทาวน์เซ่น (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-1, 6-2
แม็กดาลีน่า ไรบาริโคว่า (สโลวาเกีย) ชนะ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 16) 2-1 เซต 6-2, 4-6, 6-2
เคียร์สเท่น ฟลิปเค่นส์ (เบลเยียม, มือ 28) ชนะ โมนิก้า นิคูเลสคู (โรมาเนีย) 2-1 เซต 4-6, 6-4, 6-3
วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 1) ชนะ ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวาเกีย) 2-0 เซต 6-4, 6-1
โมน่า บาร์เธล (เยอรมัน, มือ 24) ชนะ กิกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-1, 6-4
เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย, มือ 29) ชนะ คิมิโกะ ดาเตะ-ครุมม์ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 3-6, 7-5, 6-1
แคโรไลน์ วอซเนี้ยคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 8) ชนะ อลิเซ่ กอร์เนต์ (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 6-4, 3-6, 6-3
อูร์สซูล่า รัดวานสก้า (โปแลนด์) ชนะ สโลเน่ สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ, มือ 15) 2-0 เซต 6-3, 6-4

 

 

 

ฟุตบอลโตโยต้า ไทยพรีเมียร์ลีก


ทีโอที เอสซี เสมอ อินทรี เพื่อนตำรวจ 1-1
แบงค็อค ยูไนเต็ด เสมอ สมุทรสงคราม เอฟซี 1-1
พัทยา ยูไนเต็ด แพ้ โอสถสภา เอ็ม150 สระบุรี 1-2
ราชบุรี มิตรผล เอฟซี แพ้ บีอีซี เทโร ศาสน 0-1
ชลบุรี เอฟซี ชนะ อาร์มี่ ยูไนเต็ด 1-0





ฟุตบอลยามาฮ่าลีกวัน


นครปฐม ยูไนเต็ด เสมอ ปตท. ระยอง 1-1
ตราด เอฟซี แพ้ สิงห์ท่าเรือ 1-2
นครราชสีมา เอฟซี เสมอ ยาสูบ ลพบุรี 2-2
ภูเก็ต เอฟซี เสมอ บางกอก เอฟซี 2-2



วอลเลย์บอลอาชีพไทยแลนด์ลีก

สุพรีม-นครศรี  ชนะ เอสอีซีทรานฟอร์เมอร์ สมุทรปราการ 3-0 เซต 25-19, 25-18, 25-17
ไอเดีย ขอนแก่น ชนะ สวนสุนันทา วีซี 3-0 เซต 25-14, 25-19, 25-14


มวย

ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอิมพีเรียล ลาดพร้าว เวลา 12.00 น.
คู่เอก ลิขิต แครี่บอย ชนะน็อก สานิตย์ สุวิทย์ยิม ยกที่ 4
ไผ่ตัน ศิษย์หมวดวี แพ้คะแนน วันมงคล เกียรติวิไล
ฟันธง ร.ร.กีฬาขอนแก่น เสมอ นพเก้า ศิษย์ อ.สนั่น

 
ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี เวลา 13.45 น.
คู่เอก เก่งกล้า ส.โชคกิจชัย ชนะคะแนน จอมโหด ซากามิ
สิงห์พรชัย ส.สริญญา ชนะคะแนน เพชรน้ำงาม ส.มีอุดร
อองรี ส.เดชะพันธ์ ชนะคะแนน เปรี้ยวปาก เกียรติวินัย
ขวัญ ส.เพลินจิต ชนะคะแนน มาประลอง ป.บริรักษ์

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์