โปรแกรมกีฬา 21/03/13

โปรแกรมกีฬา 21/03/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พฤหัสบดี ที่ 21 มีนาคม พ.ศ. 2556

 

 

 กระชับมิตรทีมชาติ

 - อิตาลี เสมอ บราซิล 2-2  

 - จอร์แดน ชนะ เบลารุส 1-0 

 - คูเวต ชนะ ปาเลสไตน์ 2-1

 

  โตโยต้า ลีกคัพ

 - ลำพูน วอริเออร์ ชนะ ตราด เอฟซี 3-2

 

 ยู-21  นัดกระชับมิตร

- ออสเตรรีย ชนะ สโลวาเกีย 1-0  

- อังกฤษ ชนะ โรมาเนีย 3-0

- สเปน ชนะ นอร์เวย์ 5-2

 

 

 

 

 เทนนิส

 - เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์โซนี่ โอเพ่น เทนนิส ที่ไมอามี่ ประเทศสหรัฐฯ

ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก

 

- นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย) ชนะ เปาโล ลอเรนซี่ (อิตาลี) 2-1 เซต 6-0, 2-6, 6-0
- ลูคัส โรซอล (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ ชิลล์ส มุลเลอร์ (ลักเซมเบิร์ก) 2-0 เซต 7-5, 6-4
- วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย) ชนะ อันเดรย์ คุซเน็ตซอฟ (รัสเซีย) 4-6, 6-3, 4-1 (คุซเน็ตซอฟ ถอนตัวเพราะเจ็บสะโพก)
- สมเดว เดววาร์มัน (อินเดีย) ชนะ เยฟเกนี่ ดอนส์คอย (รัสเซีย) 2-1 เซต 4-6, 7-6 (7-5), 6-2
- มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) ชนะ เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 7-6 (9-7), 6-2
- โทเบียส คัมเค่ (เยอรมนี) ชนะ บลาซ คาฟซิช (สโลวีเนีย) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-3
- ซาเวียร์ มาลิสส์ (เบลเยียม) ชนะ ราจีฟ ราม (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 6-4, 6-7 (6-8), 6-4
- อัลเบิร์ต รามอส (สเปน) ชนะ แยน ฮาเล็ค (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-3, 6-1
- เกรก้า เซมล์ย่า (สโลวีเนีย) ชนะ โรเบร์โต้ เบาติสต้า อากุต (สเปน) 6-3 (อากุต ถอนตัวจากอาการบาดเจ็บกล้ามเนื้อหน้าท้อง)
- อิกอร์ ซิสลิง (ฮอลแลนด์) ชนะ เลโอนาร์โด้ เมเยอร์ (อาร์เจนตินา) 3-2 (เมเยอร์ ถอนตัวจากอาการบาดเจ็บหลัง)
- เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) ชนะ เจา ซูซ่า (โปรตุเกส) 2-0 เซต 6-1, 7-6 (7-3)
- เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) ชนะ ริคาร์ดาส เบรานคิส (ลิธัวเนีย) 2-1 เซต 3-6, 6-3, 7-6 (7-1)
- โฮราซิโอ เซบายอส (อาร์เจนตินา) ชนะ ธิเอโม่ เด บัคเกอร์ (ฮอลแลนด์) 2-1 เซต 6-1, 3-6, 6-3
- ดูดี้ เซล่า (อิสราเอล) ชนะ มารินโก้ มาโตเซวิช (ออสเตรเลีย) 2-1 เซต 6-2, 1-6, 6-4
- เจมส์ เบล็ค (สหรัฐฯ) ชนะ ไรอัน แฮร์ริสัน (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-2, 6-2
- ดมิทรี่ ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย) ชนะ ทิม สมิซเซ็ค (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 7-6 (7-4), 7-5

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก


- อูร์สซูล่า รัดวานสก้า (โปแลนด์) ชนะ แอนนิก้า เบ็ค (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-3, 6-1
- สเตฟานี่ โฟเกิ้ล (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ เปตร้า มาร์ติช (โครเอเชีย) 2-0 เซต 6-3, 6-3
- เจมี่ แฮมป์ตัน (สหรัฐฯ) ชนะ โมนิก้า นิคูเลสคู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-4, 6-3
- ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวาเกีย) ชนะ สเวตาน่า ปิรอนโคว่า (บัลแกเรีย) 2-0 เซต 6-2, 6-4
- การ์บีเน่ มูกูรูซ่า (สเปน) ชนะ คาเตรีน่า ซิเนียโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-1 เซต 6-2, 3-6, 6-4
- โรมิน่า โอปรันดี้ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ อารันต์ซ่า รุส (ฮอลแลนด์) 2-1 เซต 6-4, 3-6, 6-3
- สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย) ชนะ ลัวร์เดส โดมิงเกซ ลิโน่ (สเปน) 2-0 เซต 6-3, 6-3
- โอลก้า โกวอร์ตโซว่า (เบลารุส) ชนะ เมลินด้า ซิงค์ (ฮังการี) 2-1 เซต 3-6, 6-3, 6-2
- แคโรไลน่า ปลิสโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ ลูซี่ ฮราเด็คก้า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-2, 6-1
- ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย) ชนะ ซาบีเน่ ลิซิคกี้ (เยอรมนี) 2-1 เซต 6-2, 3-6, 7-5
- มักดาเลน่า ไรบาริโคว่า (สโลวาเกีย) ชนะ มัลลอรี่ เบอร์เด็ตต์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-2, 6-4
- ลอรี่ ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร) ชนะ คามิล่า จอร์จี้ (อิตาลี) 2-1 เซต 6-2, 4-6, 6-3
- วิคตอเรีย ดูวัล (สหรัฐฯ) ชนะ อันเดรีย ฮลาวัคโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 7-6 (7-4), 6-4
- ยูจีนี่ บูชาร์ด (แคนาดา) ชนะ ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล) 2-1 เซต 4-6, 6-1, 6-4
- ดอนน่า เวคิช (โครเอเชีย) ชนะ ยูเลีย ปูตินต์เซว่า (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 7-6 (7-4), 6-0
- อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน) ชนะ อเล็กซานดร้า ดูลเกรู (โรมาเนีย) 2-1 เซต 5-7, 6-4, 7-6 (7-3)
- เจิ้ง เจี๋ย (จีน) ชนะ ยาโรสลาว่า ชเวโดว่า (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 7-5, 6-4
- ซิลเบีย โซเลร์-เอสปิโนซ่า (สเปน) ชนะ ปอลลีน ปาร์เมนติเยร์ (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 6-0, 6-7 (7-9), 6-2
- ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี) ชนะ ยาน่า เซเปโลว่า (สโลวาเกีย) 2-1 เซต 5-7, 6-4, 6-4
- คริสติน่า แม็คฮัล (สหรัฐฯ) ชนะ อเน็ตต์ คอนตาไวต์ (เอสโตเนีย) 2-0 เซต 6-2, 6-1
- แมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ) ชนะ แอลลี่ คิก (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-0, 6-0
- เบธานี่ มัทเท็ค-แซนด์ส (สหรัฐฯ) ชนะ โมนิก้า ปูอิก (เปอร์โตริโก้) 2-0 เซต 6-4, 7-5

 

 

 

มวยไทย


ศึกต.ชัยวัฒน์ ที่เวทีมวยราชดำเนิน

ศรศิลป์ สุวิทย์ยิมส์ ชนะคะแนน จีระศักดิ์ ศิษย์ธันวาเล็ก
ลมพายุ ศิษย์ซ้ออึ่ง แพ้คะแนน เมสซี่ ป.ประเสริฐยิม
เบิกบาน ลูกเมืองเพชร ชนะคะแนน ฤทธิเดช ส.มีอุดร
ต้นเพชร ส.วรโชติ ชนะคะแนน สุรกายณ์ ทีเด็ด99
โกมีน ส.วรโชติ แพ้คะแนน น้องใหม่ ทีเด็ด99
ยอดมงคล เมืองสีมา ชนะคะแนน ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย
เมธี ส.จ.ต้อยแปดริ้ว แพ้คะแนน ทักษิณเล็ก ศิษย์ประกายฟ้า

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์