โปรแกรมกีฬา 23/03/13

โปรแกรมกีฬา 23/03/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน เสาร์ ที่ 23 มีนาคม พ.ศ. 2556

 

 

 ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก 2014


ไซปรัส เสมอ สวิตเซอร์แลนด์ 0-0   
เซเนกัล เสมอ แองโกลา1-1
แคเมอรูน ชนะ โตโก 2-1
ไนจีเรีย เสมอ เคนยา 1-1
นามิเบีย  แพ้ มาลาวี 0-1
บูร์กินาฟาโซ ชนะไนเจอร์ 4-0
คองโก ชนะ กาบอง 1-0
ไอวอรี่โคสต์ ชนะ แกมเบีย 3-0
ตูนิเซีย ชนะ เซียร์ราลีโอน 2-1
แอฟริกาใต้ ชนะ แอฟริกากลาง 2-0
สหรัฐฯ ชนะ คอสตาริกา1-0
จาเมกา เสมอ ปานามา 1-1
เปรู ชนะ ชิลี 1-0
อาร์เจนตินา ชนะ เวเนซูเอลา 3-0  

 

 เอเชียน คัพ 2015


อินโดนีเซีย แพ้ ซาอุดีอาระเบีย 1-2

 

 ลีกวัน อังกฤษ

สวินดอน เสมอ  อตต์ส เคาน์ตี้ 0-0
สคันธอร์ป แพ้ ดอนคาสเตอร์ 2-3
เปรสตัน  เสมอ เลย์ตัน โอเรียนท์ 0-0   
พอร์ทสมัธ ชนะ โคเวนทรี 2-0
ฮาร์ทลี่พูล เสมอ วอลซอลล์ 0-0
คาร์ไลส์ เสมอ โยวิล 3-3
บอร์นมัธ  ชนะ บิวรี่ 4-1
                   

ลีกทู อังกฤษ

ทอร์คีย์ ชนะ ยอร์ค ซิตี้ 2-1   
นอร์ทแธมป์ตัน ชนะ อ๊อกซ์ฟอร์ด     1-0
จิลลิ่งแฮม ชนะ  แอคคริงตัน 1-0
ฟลีตวู้ด  ชนะ ดาเกนแน่ม 2-1
บาร์เน็ต เสมอ เชลท์แน่ม 0-0
เอเอฟซี วิมเบิลดัน ชนะ มอร์แคมบ์ 2-0   
                   

 
กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี

ปาโดว่า เสมอ โมเดน่า 0-0   
กรอสเซโต้ แพ้ เชเซน่า 1-2
                   

 
อเดลันเต้ ลีกา สเปน

เคเรซ แพ้ ปอนเฟร์ราดิน่า 0-1   
คิโรน่า ชนะ มิรันเดส 4-0
บาร์เซโลน่า เบ แพ้ อ้วยส์ก้า 0-1
ลูโก้ ชนะ ราซิ่ง ซานตานเดร์ 3-2

 

 

 

 

 กอล์ฟ

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ อาร์โนลด์ พาลเมอร์ อินวิเตชันแนล พรีเซนเต็ด บาย มาสเตอร์การ์ด ชิงเงินรางวัล 6.2 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 186 ล้านบาท) ที่สนาม เบย์ ฮิลล์ คลับ แอนด์ ลอดจ์ ระยะ 7,381 หลา พาร์ 72 ในเมืองออร์แลนโด้ รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบ 2 เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา

1. (-9) 135 - บิลล์ ฮาส 69-66, จัสติน โรส (อังกฤษ) 65-70
3. (-8) 136 - จอห์น ฮูห์ 67-69
4. (-6) 138 - เคน ดุ๊ค 70-68, เจเจ เฮนรี่ 71-67, จิมมี่ วอล์คเกอร์ 69-69
7. (-5) 139 - มาร์ค วิลสัน 71-68, วีเจย์ ซิงห์ (ฟิจิ) 71-68, ไทเกอร์ วู้ดส์ 69-70
10. (-4) 140 - กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ-คาสตาโญ่ (สเปน) 69-71, ลุค กัธทรี่ 73-67, แบรด ฟริตช์ (แคนาดา) 68-72, บ็อบ เอสเตส 71-69, จอห์น โรลลิ่นส์ 68-72, ริคกี้ ฟาวเลอร์ 73-67, เบ ซัง-มุน (เกาหลีใต้) 71-69
17. (-3) 141 - ฮันเตอร์ มาฮาน 71-70, เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน) 72-69, แมตต์ โจนส์ (ออสเตรเลีย) 71-70, เอียน พูลเตอร์ (อังกฤษ) 72-69

หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บต่อท้ายชื่อ เป็นชาวสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ เกีย คลาสสิก ชิงเงินรางวัล 1.7 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 51 ล้านบาท) ที่สนาม อาเวียร่า กอล์ฟ คลับ ระยะ 6,593 หลา พาร์ 72 ในเมืองคาร์ลส์แบด รัฐแคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบสอง เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา


1. (-8) 136 - เบอาตริซ เรการี่ (สเปน) 69-67
2. (-7) 137 - พอลล่า ครีเมอร์ (สหรัฐฯ) 69-68, แคร์รี่ เว็บบ์ (ออสเตรเลีย) 67-70
4. (-6) 138 - ไอ.เค. คิม (เกาหลีใต้) 71-67, คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ) 70-68, พาร์ค อินบี (เกาหลีใต้) 69-69, คัง แฮจี (เกาหลีใต้) 69-69, เจน พาร์ค (สหรัฐฯ) 66-72
9. (-5) 139 - ลิเซตต์ ซาลาส (สหรัฐฯ) 69-70, แคโรไลน์ เฮดวอลล์ (สวีเดน) 67-72
11. (-4) 140 - จาง จอง (เกาหลีใต้) 72-68, รยู โซ ยอน (เกาหลีใต้) 70-70, สเตซี่ ลูอิส (สหรัฐฯ) 70-70, โม มาร์ติน (สหรัฐฯ) 69-71

 สรุปผลงานนักกอล์ฟสาวไทย
26. (-1) 143 - พรอนงค์ เพชรล้ำ 75-68
33. (E) 144 - โมรียา จุฑานุกาล 71-73
50. (+2) 146 - ธิดาภา สุวรรณปุระ 71-75
131. (+11) 155 - จันทิมา กัลยาณมิตตา 77-78 (ไม่ผ่านตัดตัว)



เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โซนี่ โอเพ่น เทนนิส ชิงเงินรางวัลรวม 8.5 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 155.7 ล้านบาท) ที่เมืองไมอามี่ รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันศุกร์ที่ 22 มีนาคม ที่ผ่านมา

 ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2
ซาเวียร์ มาลิส (เบลเยียม) ชนะ เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส, มือ 22) 2-0 เซต 6-3, 6-2
เคอิ นิชิโกริ (ญี่ปุ่น, มือ 13) ชนะ วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-3, 6-3
ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 3) ชนะผ่าน ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย) (ตูร์ซูนอฟ ขอถอนตัว)
ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน, มือ 15) ชนะ อิกอร์ ซิสลิง (เนเธอร์แลนด์) 2-1 เซต 6-0, 5-7, 6-3
เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) ชนะ มาร์เซล กราโนเย่ร์ (สเปน, มือ 31) 2-0 เซต 6-3, 6-4
เกรก้า เซมิย่า (สโลวีเนีย) ชนะ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน, มือ 23) 2-0 เซต 6-3, 7-6 (7-3)
ฟาบิโอ ฟอจนินี่ (อิตาลี, มือ 32) ชนะ มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-4, 6-1
ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย, มือ 7) ชนะ ดูดี้ เซล่า (อิสราเอล) 2-0 เซต 6-2, 6-4
อัลเบิร์ต รามอส (สเปน) ชนะ ฮวน โมนาโก (อาร์เจนติน่า, มือ 12) 2-1 เซต 6-4, 4-6, 6-3
เจมส์ เบล๊ค (สหรัฐฯ) ชนะ ฌูเลียง เบนเนตัว (ฝรั่งเศส, มือ 24) 2-0 เซต 6-2, 6-3
อเล็กซานเดอร์ ดอลโกโปลอฟ (ยูเครน, มือ 19) ชนะ นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-2, 6-3
โทเบียส คัมเค่ (เยอรมัน) ชนะ ฮวน มาร์ติน เดล โปโตร (อาร์เจนตินา, มือ 5) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-1
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ ลูคัส โรโซล (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-1, 6-0
สมเดฟ เดวาร์มัน (อินเดีย) ชนะ เอดูอาร์ด โรเจอร์-วาสเซแลง (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 4-6, 6-4, 7-5

 ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย, มือ 29) ชนะ ดอนน่า เวคิช (โครเอเชีย) 2-0 เซต 6-4, 6-2
สเวตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย) ชนะ เอคาเตริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย, มือ 18) 2-0 เซต 6-4, 6-4
โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 15) ชนะ คริสติน่า แม็คเฮล (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 6-7 (2-7), 6-1, 6-3
ลอเรน เดวิส (สหรัฐฯ) ชนะ เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 6-1, 5-7, 7-6 (9-7)
คาร์ล่า ซัวเรซ นาวาร์โร่ (สเปน, มือ 20) ชนะ เจมี่ แฮมป์ตัน (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 5-7, 7-5, 7-6 (7-3)
แองเจลิค เคร์เบอร์ (เยอรมัน, มือ 6) ชนะ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี) 2-1 เซต 6-7 (5-7), 6-3, 6-2
คลาร่า ซาโกปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 21) ชนะ อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน) 2-0 เซต 6-3, 7-6 (7-3)
โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย, มือ 28) ชนะ ซิลเวีย โซแลร์-เอสปิโนซ่า (สเปน) 2-1 เซต 2-6, 7-5, 6-2
นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย, มือ 11) ชนะ เจิ้ง เจี๋ย (จีน) 2-0 เซต 6-3, 6-1
ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย) ชนะ ทามิร่า ปาสเซ็ค (ออสเตรีย, มือ 26) 2-1 เซต 6-1, 6-7 (4-7), 7-5
มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย, มือ 14) ชนะ เบธานี่ แม็ตเท็ค-แซนด์ส (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-1, 6-4
ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 8) ชนะ ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวาเกีย) 2-0 เซต 6-3, 6-1
เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย, มือ 22) ชนะ วิคตอเรีย ดูวาล (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-3, 7-5



 

โตโยต้า ลีก คัพ 2013 รอบ 64 ทีมสุดท้าย


กรุงธนบุรี เอฟซี แพ้ เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด 0-1
มาบตาพุด นาวิกโยธิน ชนะ ระยอง ยูไนเต็ด 2-0
เพชรบุรี เอฟซี แพ้ เชียงราย ยูไนเต็ด 1-2
อาร์แบค บีอีซี เทโรศาสน แพ้ บีบีซียู เอฟซี 1-2
ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด แพ้ ราชบุรี มิตรผล เอฟซี 0-2
หัวหิน ซิตี้ แพ้ สมุทรสงคราม เอฟซี 1-3
หนองบัวลำภู เสมอ กระบี่ เอฟซี 1-1(กระบี่ชนะ120นาที2-1)
ราชประชา บีทียู แพ้ ชลบุรี เอฟซี 0-4
ลูกอีสาน การบินไทย แพ้ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด 2-3
พังงา เอฟซี แพ้ ชัยนาท เอฟซี 0-1
แอร์ฟอร์ช ยูไนเต็ด เสมอ โอสถสภา เอ็ม-150 สระบุรี 1-1 (แอร์ฟอร์ชชนะต่อเวลา120นาที4-1)
แพร่ เอฟซี เสมอ บางกอกกล๊าส เอฟซี 0-0 (แพร่ชนะจุดโทษสกอร์รวม 5-4)
ตรัง เอฟซี ชนะ พัทยา ยูไนเต็ด 1-0
พิจิตร เอฟซี เสมอ บางกอก เอฟซี 1-1 (พิจิตรชนะจุดโทษสกอร์รวม7-5)
พัทลุง เอฟซี แพ้ ระยอง เอฟซี 1-4
ลำปาง ยูไนเต็ด เสมอ นครปฐม ยูไนเต็ด 0-0 (นครปฐมชนะจุดโทษสกอร์รวม5-4)
ภูเก็ต เอฟซี แพ้ ปตท. ระยอง 0-1
 


มวยไทย



ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีมวยอิมพีเรียล

คู่เอก ศิลาเพชร พรวาริน แพ้น็อก เกียรติศักดิ์ ศิษย์อ๊อดพิบูลย์ ยกที่5
ฟ้าสะท้าน ราชานนท์ ชนะคะแนน โชคชัย เพชรประชา
รถถัง เกียรติชูโฉม ชนะคะแนน เพชรตาขุน ศ.ณรงค์ฤทธิ์
เรืองเดช ศักดิ์วิเชียร ชนะคะแนน อิทธิฤทธิ์ ศิษย์จ่าต้อย

ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย

คู่เอก วิสันต์เล็ก ซีทรานดิสคัฟเวอรี่ ชนะคะแนน ฉัตรชัยน้อย ส.จ.ต้อยแปดริ้ว
กึกก้อง พยัคฆ์เมืองชล แพ้คะแนน ธนูเพชร ส.จ.ต้อยแปดริ้ว
เด่นพนม ร.ร.กีฬาโคราช ชนะคะแนน เหลี่ยมเพชร ศิษย์บุญมี
รุ่งรัตน์ ส.สมพร แพ้น็อก ตามสั่ง สุวิทย์ยิมส์ ยกที่1

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์