โปรแกรมกีฬา 03/04/13

โปรแกรมกีฬา 03/04/13

 

สรุปผลกีฬาประจำวัน พุธที่ 3 เมษายน พ.ศ. 2556


 

 

ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

 

ซามพ์โดเรีย แพ้ อินเตอร์ มิลาน 0-2

 

 

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก

เรอัล มาดริด ชนะ กาลาตาซาราย 3-0
มาลาก้า เสมอ ดอร์ทมุนด์ 0-0

      

เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก

เซ็นทรัล โคสต์ ชนะ กุ้ยโจว เรนเฮอ 2-1           
อูราวะ เร้ด ไดมอนด์ส แพ้ ชนบุค ฮุนได 1-3          
ซูวอน บลูวิงก์ แพ้ คาชิว่า เรย์โซล 2-6            
กว่างโจว เอเวอร์กรานเด้ ชนะ SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด 4-0           
เลคห์วิย่า ชนะ ปัคห์ตากอร์ 3-1            
อัล ชาบาบ(ยูเออี) ชนะ อัล อิติฟัก 1-0            
อัล ไอน์ ชนะ อัล รายยาน 2-1            


 

 

 เทนนิส

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ แฟมิลี่ เซอร์เคิ่ล คัพ ชิงเงินรางวัลรวม 740,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 22.2 ล้านบาท) ที่เมืองชาร์ลสตัน รัฐเซาธ์ แคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันอังคารที่ 2 เมษายน ที่ผ่านมา
 
  ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2

สเตฟานี่ โฟเกล (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ คาร์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน, มือ 7) 2-0 เซต 6-2, 6-4
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 1) ชนะ คามิล่า จอร์จี้ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-2, 6-3
โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย, มือ 11) ชนะ อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกซ (สเปน) ชนะผ่าน
เจสซิก้า เปกูล่า (สหรัฐฯ) ชนะ โมนา บาร์เธล (เยอรมนี, มือ 8) 7-6 (7-4), 6-1
วาร์วาร่า เล็ปเชนโก้ (สหรัฐฯ, มือ 12) ชนะ มาธิลเด้ โยฮานส์สัน (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 6-1, 4-6, 6-1
เบธานี่ แม็ตเท็ค-ซานด์ส (สหรัฐฯ) ชนะ สโลเน่ สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ, มือ 4) 2-0 เซต 6-2, 6-0
          
  รอบแรก
ซาบิเน่ ลิซิชกี้ (เยอรมนี, มือ 15) ชนะ แอนนา ตาติชวิลี่ (จอร์เจีย) 2-0 เซต 6-0, 6-0
มาริน่า เอราโควิช (นิวซีแลนด์) ชนะ ดานิเอล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย) 2-0 เซต 7-6 (7-2), 6-4
วาเนีย คิง (สหรัฐ, มือ 14) ชนะ ยาโรสลาว่า ชเวโดว่า (คาซัคสถาน) 2-1 เซต 4-6, 6-1, 6-4
จูเลีย จอร์เกส (เยอรมนี, มือ 10) ชนะ ยูเลีย ปูตินท์เซว่า (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 6-2, 6-3
เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ) ชนะ อเลซานดร้า คาดันตู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 7-6 (7-3), 6-4
เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย, มือ 9) ชนะ เมลานี่ อูดิน (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 6-4, 5-7, 6-4
มิร์ยาน่า ลูซิช-บาโรนี่ (โครเอเชีย) ชนะ โรมิน่า อ็อปรันดี้ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-1 เซต 4-6, 6-1, 6-3
ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร) ชนะ เอสเตรลล่า กาเบซ่า กันเดล่า (สเปน) 2-0 เซต 6-2, 6-2


 

 

แบดมินตันเอสซีจี จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ 2013 ที่ จ.กาญจนบุรี
รอบชิงชนะเลิศ
ชายเดี่ยว อายุไม่เกิน 18 ปี
ทศพล ถาวรวงศ์ ชนะ จิรายุ เจริญสุข 2-0 เกม 21-9, 21-18

หญิงเดี่ยว อายุไม่เกิน 18 ปี
รวิมน เอี่ยมรัตนเมธีกุล ชนะ ศุณิฐฐา ปติมน 2-0 เกม 21-17, 21-6

ชายคู่ อายุไม่เกิน 18 ปี
กิตติพงศ์ ดำรงจิต/ติสิรวิชญ์ สุหฤทดำรง ชนะ จิรายุ เจริญสุข/ชยพล ตลอดสันติสุข 2-1 เกม 19-21, 21-13, 21-18

ชายเดี่ยว อายุไม่เกิน 16 ปี
กิตติพงศ์ อิ่มนาค ชนะ พงศธร วินทไชย 2-0 เกม 21-6, 21-12

ชายคู่ อายุไม่เกิน 16 ปี
กิตติพงศ์ อิ่มนาค/ลองรัฐ นอบสำโรง ชนะ ณัฐกฤษ กิตติสารวัณโณ/พงศ์พล บุญนาค 2-0 เกม 21-18, 21-15

ชายเดี่ยว อายุไม่เกิน 14 ปี
ศุภณัฐ บุญช่วยเหลือ ชนะ ธนพัฒน์ รุ่งรัตนผล 2-0 เกม 21-14, 21-17

หญิงเดี่ยว อายุไม่เกิน 14 ปี
ศรารัตน์ เชื้อบ่อคา ชนะ อรณิชา  จงสถาพรพันธุ์ 2-0 เกม 21-17, 21-10

ชายคู่ อายุไม่เกิน 14 ปี
ภัทรวรรธน์ เติมธนะศักดิ์/ศรันย์ นพเก้า ชนะ นคริน บ่อคำ/ศุภณัฐ บุญช่วยเหลือ 2-1 เกม 19-21, 21-14, 26-24

วอลเลย์บอลระดับยุวชน ช้างซูเปอร์แชมป์
ประเภททีมชาย
ร.ร.ขามทะเลสอวิทยา ชนะ ร.ร.กีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี 3-1 เซต สกอร์ 18-25, 25-14, 26-24 และ 25-22
ร.ร.เทศบาล 7 เมืองพัทยา ชนะ ร.ร.ภปร.ราชวิทยาลัย 3-1 เซต 25-20, 23-25, 13-25

ประเภททีมหญิง
ร.ร.กีฬานครนนท์วิทยา 6 ชนะ ร.ร.หนองเรือวิทยา จ.ขอนแก่น 3-0 เซต 25-18, 25-16 และ 25-21
ร.ร.บดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) ชนะ ร.ร.กีฬากรุงเทพมหานคร ในนัดทิ้งทวน 3-0 เซต 25-18, 25-16, 25-21




วอลเลย์บอลชายหาด กาฬสินธุ์-ซีเล็คทูน่า ที่ จ.กาฬสินธุ์

ประเภททีมชาย
ชุติพงษ์ ศุกรโยธิน/กิตติพักษ์ ยังดิน ชนะ พิชัยภูชิต สุขวัน/คณิต ศิลปศร 2-0 เกม 21-10, 21-18
แซม โอเดีย/เบรคเดน อีคทีช ชนะ ทศพล พวงประเสริฐ/ชานนท์ เกตุเพ็ชร 2-0 เกม 21-15, 21-19
เตียโก้ เดอ เจ ซานโตส/เจฟเฟอร์สัน ซานโตสเปอเอียน  ชนะ ชัยพิชิต คงอินทร์/วีรเทพ ชัยชนะ 2-0 เกม 21-14, 21-12

ประเภททีมหญิง
อุษา เต็นปักษี/จารุณี สารนอก ชนะ สิรินุช ขาวฟอง/เสาวรส ตั้งแก้ว 2-0 เซต 21-7, 21-2
สุพัตรา เจือจาน/ประทีป คำบุตร ชนะ ภาวนา วิบูลย์ไพศาล/วิภาวรรณ วิบูลย์ไพศาล 2-0 เกม 21-9, 21-15 

 

มวยไทย


ศึก ส.สมหมาย ณ เวทีมวยราชดำเนิน
คู่เอก ล้ำเลิศ ศิษย์สรพิษ ชนะคะแนน พลอยไพฑูรย์ ส.สมหมาย
ทนงศักดิ์เล็ก ชูวัฒนะ แพ้คะแนน ลมอีสาน ศิษย์ซ้ออึ่ง
แสนฤทธิ์ สุรนารียิมส์ ชนะคะแนน เอกเพชร ม.กรุงเทพธนบุรี
ฟ้าแดนเหนือ ร.ร.กีฬาลำปาง แพ้คะแนน ราวี กรนครศรี
เพชรภูซาง ธนศักดิ์ขนส่ง ชนะคะแนน ซุปเปอร์แมน เกียรติฉัตรชัย
ยุติธรรม สุวิทย์ยิมส์ แพ้น็อก ยอดขุนพล ป.จิรกิตติ์ ยก 4
สตาร์วอร์ ศิษย์ซีอุย (ร.พ.ช.บ้านมวยไทย) ชนะคะแนน จอมโหด ท.จัตตุเทน


 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์