โปรแกรมกีฬา 08/04/13

โปรแกรมกีฬา 08/04/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน จันทร์ ที่ 8 เมษายน พ.ศ. 2556


 

 ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ

 

แมนฯ ยูไนเต็ด แพ้ แมนฯ ซิตี้  1-2  

 

 

 ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

 

 เซบีย่า ชนะ แอธ.บิลเบา 2-1      

 

 

 ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

 

โรม่า เสมอ ลาซิโอ 1-1          

 

 

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ เมเจอร์รายการแรกของปี คราฟต์ นาบิสโก้ แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัล 2 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 60 ล้านบาท) ที่สนาม มิสชั่น ฮิลล์ส คันทรี คลับ ระยะ 6,738 หลา พาร์ 72 ในเมืองแรนโช่ มิราจ รัฐแคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบสุดท้าย เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
1. (-15) 273 - พาร์ค อินบี (เกาหลีใต้) 70-67-67-69
2. (-11) 277 - รยู โซ ยอน (เกาหลีใต้) 73-71-68-65
3. (-9) 279 - ซูซานน์ เพ็ตเตอร์เซ่น (นอร์เวย์) 68-75-67-69, แคโรไลน์ เฮดวอลล์ (สวีเดน) 71-68-72-68
5. (-6) 282 - แคร์รี่ เว็บบ์ (ออสเตรเลีย) 72-71-67-72, คัง แฮจี (เกาหลีใต้) 72-69-73-68
7. (-5) 283 - แคทริโอน่า แมทธิว (สกอตแลนด์) 72-73-70-68, จูเลีย แซร์กาส (อิตาลี) 70-69-76-68, พาร์ค ฮี ยอง (เกาหลีใต้) 70-70-72-71, ชิน จีไย (เกาหลีใต้) 70-71-71-71, แอนนา นอร์ดควิสต์ (สวีเดน) 69-72-72-70, โจดี้ ยวร์ต ชาดอฟฟ์ (อังกฤษ) 68-72-74-69
13. (-4) 284 - พอลล่า ครีเมอร์ (สหรัฐฯ) 74-68-69-73, ซอ ฮี คยอง (เกาหลีใต้) 72-70-71-71, เจนนิเฟอร์ จอห์นสัน (สหรัฐฯ) 72-71-73-68, แคโรไลน์ มาสสัน (เยอรมนี) 70-73-71-70, โมรียา จุฑานุกาล (ไทย) 70-72-72-70, พรอนงค์ เพชรล้ำ (ไทย) 71-69-70-74



เทนนิส
เทนนิส เดวิส คัพ เวิลด์กรุ๊ป รอบก่อนรองชนะเลิศ ระหว่าง แคนาดา กับ อิตาลี เมื่อวันเสาร์และวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
 แคนาดา ชนะ อิตาลี 3-1
 วันเสาร์ที่ 6 เมษายน
 ประเภทเดี่ยว
มิลอส ราโอนิค (แคนาดา) ชนะ ฟาบิโอ ฟอญินี่ (อิตาลี) 3-0 เซต 6-4, 7-6 (7-4), 7-5
อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี) ชนะ วาเซ็ก พอสพิซิล (แคนาดา) 3-2 เซต 5-7, 4-6, 6-4, 6-3, 6-3

 ประเภทคู่
แดเนียล เนสเตอร์/วาเซ็ก พอสพิซิล (แคนาดา) ชนะ ดานิเอเล่ บรัชชาลี่/เปาโล ลอเรนซี่ (อิตาลี) 3-2 เซต 6-3, 6-4, 3-6, 3-6, 15-13

 วันอาทิตย์ที่ 7 เมษายน
 ประเภทเดี่ยวสลับมือ
มิลอส ราโอนิค (แคนาดา) ชนะ อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี) 3-1 เซต 6-4, 6-4, 3-6, 7-5

 

 

 

 

มวยไทย

ศึกเกียรติยงยุทธ ที่เวทีมวยราชดำเนิน

คู่เอก เดช ส.เพลินจิต แพ้คะแนน เพชรเมืองชล ส.ธาตุศาสตร์
พิชิตชัย อบต.กำพี้ ชนะน็อก ศิลาเพชร ระพีพัฒน์รีสอร์ท ยก 2
น้องบีเล็ก เกียรติยงยุทธ แพ้น็อก วรชาติเล็ก น.พันธเสน ยก 2
โอเล่ห์ ศิษย์นิวัฒน์ ชนะคะแนน ปอ อ.วังหิน
สมรักษ์น้อย พรนางรอง แพ้คะแนน ชูพงษ์เล็ก อบต.กำพี้
ยอดชาติชาย พรนางรอง ชนะคะแนน บางสะพาน เกียรติกำธร
อองรี เพชรโพธิ์ทอง แพ้คะแนน แรมโบ้ นกแก้วรีสอร์ท

 

 

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์