สรุปผลกีฬา 06/06/13

สรุปผลกีฬา 06/06/13

ผลกีฬาประจำวัน พุธที่ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556


 


ฟุตบอลชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป ยู21 รอบแบ่งกลุ่ม

สเปน 1 - 0 รัสเซีย

ฮอลแลนด์ 3 - 2 เยอรมัน

เทนนิส แกรนด์สแลม รายการ เฟร้นช์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 21,017,000 ยูโร (ประมาณ 840.68 ล้านบาท) ที่กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 6 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย, มือ 2) ชนะ วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 3) 2-1 เซต 6-1, 2-6, 6-4
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐอเมริกา, มือ 1) ชนะ ซาร่า แอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 5) 2-0 เซต 6-0, 6-1

 

มวยไทย

ศึกส.สมหมาย ที่เวทีมวยราชดำเนิน
โจโฉ สุวิทย์ยิมส์ แพ้คะแนน พยัคฆ์ทมิฬ ชายมีนบุรี
เรือหลวง นาวีอันดามัน ชนะน็อก ท้าชน แก้วสัมฤทธิ์ ยกที่ 4
ลมพายุ ศิษย์ซ้ออึ่ง แพ้คะแนน ศิษย์รัก ว.สุนทรนนท์
ปอ อ.วังหิน ชนะคะแนน อ.ส. ช.ชินวัตร
สมัคร อ.พิมลศรี ชนะน็อก หนึ่งสยาม ด้าแปดริ้ว ยกที่ 3
เดชกมล หิมาลัยยิมส์ แพ้คะแนน เกียรติศักดิ์ ศิษย์อ๊อดพิบุลย์
โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง ชนะคะแนน เมธี ส.จ.ต้อยแปดริ้ว


กีฬาอื่นๆ

เทนนิสอาชีพชาย ช้าง ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต 2013 ไทยแลนด์ ฟิวเจอร์ เอฟ 3 ที่ กทม.
รอบ 16 คนสุดท้าย
ปรัชญา อิสโร ชนะ เด่น จันทรักษ์ 2-0 เซต 6-4, 6-2
ธนะสิทธิ์ อิศราภรณ์ ชนะ ปัณณ์ โพธิทัต 2-1 เซต 4-6, 6-2, 6-3

รอบก่อนรองชนะเลิศ
ปรัชญา อิสโร ชนะ ธนะสิทธิ์ อิศราภรณ์ 2-1 เซต 6-7(4), 6-3, 6-1
แอนดริว แฮร์ริส(ออสเตรเลีย) ชนะ เอราตะ โอโนซาว่า(ญี่ปุ่น) 2-6, 6-2, 6-3
อดัม ฟีนีย์(ออสเตรเลีย) ชนะผ่าน ไทเลอร์ ฮอชวาลต์ (สหรัฐฯ) 5-7, 6-2, 3-1 ret.

รอบก่อนรองชนะเลิศ ชายคู่
ณัฐนนท์ กัจฉปานันท์/กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์ ชนะ กีรติ ศิริบุตรวงศ์/พีระเกียรติ ศิริฤทัยวัฒนา 2-1 เซต 6-2, 6-7, 10-7
ไรอัน เอการ์/อดัม ฟีนีย์(ออสเตรเลีย) ชนะ ดนัย อุดมโชค/ปิ่น มหถาวร 2-0 เซต 6-3, 6-3
จาค็อป กริลส์/แดเนียล กุชชิโอเน่(ออสเตรเลีย) ชนะ แดเนียล เฟอร์เรตตี้/เอร่อน ลีเดอร์ ชาร์ด(ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 6-3, 6-1
โช คาทายามะ/เอราตะ โอโนซาว่า(ญี่ปุ่น) ชนะ ชญานนท์ แก้วสุทอ/วรุฒม์ ก่อเกียรติถาวี 2-0 เซต 6-1, 6-1

แบดมินตัน เอสซีจี ไทยแลนด์ โอเพ่น แบดมินตัน แชมเปี้ยนชิพ 2013 ที่ กทม.
ประเภทชายเดี่ยว
สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ ชนะ ทอมมี่ ซูกรีอาโต(อินโดนีเซีย) 2-1 เกม 20-22, 21-10, 24-22
บุญศักดิ์ พลสนะ ชนะ ซู เต็กฉี(มาเลเซีย) 2-0 เกม 21-10, 21-7

ประเภทหญิงเดี่ยว
บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์ ชนะ ลี มิงจี(เกาหลีใต้) 2-0 เกม 21-11, 21-12
พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข ชนะ ชิง ซื่อหย่า(ใต้หวัน) 2-1 เกม 18-21, 21-18, 21-19
ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย ชนะ อลันฮาติ พานทาวาล(อินเดีย) 2-0 เกม 21-16, 21-13
ณิชชาอร จินดาพล ชนะ คิม โยมิน(เกาหลีใต้) 2-0 เกม 21-11, 21-10
รัชนก อินทนนท์ ชนะ ชิง อ้ายหยิง(สิงคโปร์) 2-1 เกม 21-7, 13-21, 21-13

ประเภทหญิงคู่
ดวงอนงค์ อรุณเกษร/กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล ชนะ เชิน เซียว หวน/ไล เชีย เหวิน(ใต้หวัน) 2-0 เกม 21-9, 21-9
ณริฎษาพัชร แลม/สราลีย์ ทุ่งทองคำ ชนะ ทาเทียนา บีบิค/อนาสตาเซีย เชอร์เวย์โควา(รัสเซีย) 2-0 เกม  21-4, 21-18
ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย/พุธิตา สุภจิรกุล ชนะ ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม/ผไทมาส เหมือนวงศ์ 2-1 เกม 11-21, 21-19, 21-16
บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์/พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข ชนะ โชว เหม่ยกวง/ไล่ เชียเหมิน(มาเลเซีย) 2-0 เกม 21-17, 21-13
รจนา จุฑาบัณฑิตกุล/จงกลพรรณ กิติธรากุล แพ้ เคชย่า นูวิต้า/เดวี่ ตีการ์(อินโดนีเซีย) 1-2 เกม 19-21, 21-13, 16-21
อาทิมา เสรีธรรมรักษ์/พีรยา มั่นกิจอมร ชนะ โจซีลีน กวง/กรอนย่า เซอโมวิล่า(ออสเตรเลีย) 2-0 เกม 21-9, 21-8
ณัชชา แสงโชติ/สริตา สุวรรณกิจบริหาร แพ้ ริสกี้ แอนดินี่/เจนย่า โกซาลี่(อินโดนีเซีย) 0-2 เกม 11-21, 17-21
พชรพรรณ ช่อชูวงศ์/ชานิศา เตชวรสินสกุล ชนะ กีลาซู โอสเตอร์ไมเยอร์/พัชร์ณัฏฐ์ กระจ่างจิต 2-1 เกม 13-21, 21-18, 21-19

ประเภทชายคู่
มณีพงษ์ จงจิตร/นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร ชนะ อดัม ชวาลิน่า/พริสมิลอฟ วัตชาร์(โปแลนด์) 2-0 เกม 21-18, 21-16
บดินทร์ อิสสระ/ภควัฒน์ วิไลลักษณ์ ชนะ หลิน เยี่ยจุ้ย/หยาง ชิงหาว(ใต้หวัน) 2-0 เกม 21-12, 21-19
สุดเขต ประภากมล/ชยุตม์ ตรียะชาติ แพ้ ชิน เบ็ค โชล/ยู ยอง ชอง(เกาหลีใต้) 1-2 เกม 11-21, 21-17, 14-21
กิตตินุพงษ์ เกตุเรน/เดชาพล พัววรานุเคราะห์ ชนะ เหลียว มินชุน/หยาง โพหาน(ใต้หวัน) 2-1 เกม 21-14, 25-27, 21-18



Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์