โปรแกรมกีฬา 11/06/13

โปรแกรมกีฬา 11/06/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อังคารที่ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2556


 

 

ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก 2014

เดนมาร์ก  แพ้ อาร์เมเนีย 0-4
สวีเดน  ชนะ หมู่เกาะแฟโร 2-0    
เบลารุส เสมอ ฟินแลนด์ 1-1
อิหร่าน  ชนะ เลบานอน     4-0
อิรัก แพ้ ญี่ปุ่น 0-1
เกาหลีใต้  ชนะ อุซเบกิสถาน 1-0    
ออสเตรเลีย ชนะ จอร์แดน 4-0
                    

กระชับมิตรทีมชาติ

นอร์เวย์ ชนะ มาซิโดเนีย 2-0
ทาจิกิสถาน  Post. ฟิลิปปินส์     
อิตาลี  เสมอ เฮติ 2-2    
เอสโตเนีย เสมอ คีร์กิซสถาน 1-1     
กาตาร์ เสมอ เกาหลีเหนือ 0-0    
จีน  แพ้ เนเธอร์แลนด์ 0-2    
                    

ยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป

นอร์เวย์ เสมอ อิตาลี 1-1    
อิสราเอล ชนะอังกฤษ 1-0

 

 

 

 

แบดมินตัน

แบดมินตันรายการ อินโดนีเซีย โอเพ่น พรีเมียร์ ซูเปอร์ซีรีส์ 2013 ที่กรุงจาการ์ตา ประเทศอินโดนีเซีย
ประเภทหญิงเดี่ยว
บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์ ชนะ หวัง ซื่อเสียน (จีน)  2-1 เกม 21-12,9-21,21-9
พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข ชนะ  ซายากะ ทาคาฮาชิ (ญี่ปุ่น ) 2-0 เกม 21-9, 21-15
จูเลี่ยน เชงค์(เยอรมัน) ชนะ ณิชชาอร จินดาพล  2-0 เกม 21-12, 21-11
หลี่ เสี่ยวเล่ย (จีน)  ชนะ ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย  2-0 เกม 21-12, 21-13
ประเภทคู่ผสม
วลาดิเมีย อิวานอฟ / อนาสตาเซีย เชอวาโคว่า (รัสเซีย) ชนะ  ปฏิพัทธ์ ฉลาดแฉลม / จงกลพรรณ กิติธรากุล 2-0 เกม 21-17, 21-16

 

 

 

ผลฟุตบอล

ฟุตบอลเยาวชนและประชาชน ประจำปี 2556 ระดับประเทศรุนอายุไม่เกิน 14 ปี
นนทบุรี ชนะ สุราษฎร์ธานี 3-0
เชียงใหม่ ชนะ ตรัง 1-0
กรุงเทพฯ ชนะ ขอนแก่น 5-0
นครสวรรค์ แพ้ บุรีรัมย์ 0-1
 



มวยไทย

ศึกแสงสว่างพันธุ์ปลา ที่เวทีลุมพินี
คู่เอก แก้วกังวาน  ไก่ย่างห้าดาว แพ้คะแนน ขวัญข้าว  ช.ราชพัสดุอีสาน
ชาติชายน้อย ส.ประสพโชค แพ้คะแนน นนทกิจ ต.หมอศรี
เทพนิมิต  ศิษย์มนต์ชัย แพ้คะแนน สองคม  ศิษย์เจริญทรัพย์
ตะกรุดทอง  อ.อ้วนสุวรรณ แพ้ทีเคโอ.สุมาอี้  ส.วีระวรรณ ยกที่ 4
เลิศนิมิต  ศิษย์จ่ากุ้ง ชนะคะแนน หนุ่มตรังน้อย  ศ.สามชัย
ป้อมเพชร  เอราวัณ แพ้คะแนน วีรชาติ  ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ
ตะเพียนทอง  อ.ขำอินทร์ แพ้คะแนน วันเผด็จ  ช.พิณราช





วอลเลย์บอล ไทยเดนมาร์ค ซูเปอร์ลีก 2013 ที่เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ งามวงวาน
รอบชิงชนะเลิศ
ไอเดียขอนแก่น ชนะ สุพรีม-นครศรี 3-0 เซต (25-19, 25-21, 25-20)
รอบชิงอันดับ 3
อยุธยา-เอ.ที.ซี.ซี ชนะ นครนนท์ วีซี 3-2 เซต  (25-21, 18-25, 12-25, 25-15, 15-11)
รอบชิงอันดับ 5
สวนสุนันทา วีซี ชนะ ศรีสะเกษ วีซี 3-0 เซต (25-23, 25-23, 25-11)


สนุกเกอร์ 6 แดง รายการ ';';แสงโสม 6 เร้ด โอเพ่น';'; รายการที่ 5 ที่ศูนย์ฝึกสอนกีฬาสนุกเกอร์ จ.จันทบุรี
รอบแรก แข่งระบบ 4 ใน 7 เฟรม
มานะ อู่ประไพ ชนะ  จิรภาส ศรีนวลใหญ่ 4-3 เฟรม
นิติ ผ่องศรี ชนะ นภดล พงษากิจ 4-3 เฟรม
ณัฐวุฒิ โฮมภิรมย์ ชนะ ประกิต ภิบาลจันทร์  4-1 เฟรม
ปณิธาน ครุพานิช ชนะ ณฐนน บรรจง 4-0 เฟรม, นฤเบศ สหแพทย์ ชนะ สัทพงศ์ เจริญสุข 4-1 เฟรม
ลิขิต เมืองงาม ชนะ ชัชวาลย์ รุตแพ 4-2 เฟรม
ทัชนันท์ สุริโย ชนะ บุญดี เกิดรุ่งเรือง 4-2 เฟรม
สัทพงศ์ เจริญสุข ชนะ กิตติ์ดนัย วรโชติศตนันท์ 4-2 เฟรม
ประทีป งามแฉล้ม ชนะ วิเชียร พลเยี่ยม 4-3 เฟรม
ศราวุฒิ อัศวจำรูญ ชนะ อภิสิทธิ์ สุขศรี 4-0 เฟรม
ธีรวิศ งามสุวรรณ ชนะ สัจจา รัตนดี 4-3 เฟรม
 

บาสเกตบอลนักเรียน รายการ ';';สปอนเซอร์ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ 2013';'; ชิงทุนการศึกษากว่า 1 ล้านบาท รอบคัดภาคนครหลวง ที่สนามกีฬาบาสเกตบอล ร.ร.สตรีวิทยา 2
ประเภททีมชาย รุ่นอายุ 13 ปี
ร.ร.นานาชาติ ชนะ ร.ร.จารุวัฒนานุกูล 70-39
ร.ร.อัสสัมชัญบางรัก ชนะ ร.ร.สตรีวิทยา 2 49-48
รุ่นอายุ 15 ปี
ร.ร. นานาชาติ ชนะ ร.ร.อัสสัมชัญธนบุรี 49-45
ร.ร.ทิวไผ่งาม ชนะ ร.ร.กีฬากรุงเทพฯ 56-32
รุ่นอายุ 18 ปี
ร.ร.อัสสัมชัญธนบุรี เอ ชนะ ร.ร.อัสสัมชัญบางรัก 62-29
ร.ร.กรุงเทพคริสเตียน เอ ชนะ ร.ร.เทพศิรินทร์ 75-33
ร.ร.สตรีวิทยา 2 ชนะ ร.ร.อัสสัมชัญธนบุรี บี 61-60
ประเภททีมหญิง รุ่นอายุ 13 ปี
ร.ร.สตรีวัดมหาพฤฒาราม ชนะ ร.ร.พระหฤทัยคอนแวนต์ 52-16
ร.ร.วัดน้อยนพคุณ ชนะ ร.ร.สุเหร่าคลองจั่น 48-26
รุ่นอายุ 15 ปี
ร.ร.วัดน้อยนพคุณ ชนะ ร.ร.สาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง 93-9
ร.ร.สตรีวัดมหาพฤฒาราม เอ ชนะ ร.ร.สตรีวัดมหาพฤฒาราม บี 45-16
รุ่นอายุ 18 ปี
ร.ร.วัดน้อยนพคุณ ชนะ ร.ร.สาธิต ม.รามคำแหง 73-21
ร.ร.สตรีวัดมหาพฤฒาราม ชนะ โรงเรียนนนทรีวิทยา 53-18

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์