สรุปผลกีฬา 13/06/13

สรุปผลกีฬา 13/06/13

สรุปผลกีฬาประจำวัน พฤหัสบดีที่ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556


 

 

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ ควีนส์คัพ ชิงเงินรางวัลรวม 311,905 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 9.6 ล้านบาท) ที่สนาม สันติบุรี สมุย คันทรี่ คลับ ระยะ 6,930 หลา พาร์ 71 เกาะสมุย จังหวัดสุราษฎร์ธานี ประเทศไทย หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 13 มิถุนายน ที่ผ่านมา
1. (-6) 65 - ยาคโค่ มาคิตาโล่ (ฟินแลนด์), ไดซึเกะ คาตาโอกะ (ญี่ปุ่น), แดนนี่ เฉีย (มาเลเซีย)
4. (-5) 66 - โมฮัมหมัด ซิดดิกูร์ (บังกลาเทศ)
5. (-4) 67 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย)
6. (-3) 68 - เอลเมอร์ ซัลวาดอร์ (ฟิลิปปินส์), อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ (ไทย)
อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
8. (-2) 69 - ปีเตอร์ กุสตาฟส์สัน (สวีเดน), ปวิธ ตั้งกมลประเสริฐ (ไทย), ฐิติพันธ์ ช่วยประคอง (ไทย), อานนท์ ว่องวานิช (ไทย), เชาวลิต ผลาผล (ไทย)
25. (E) 71 - ประหยัด มากแสง (ไทย), ชัพชัย นิราช (ไทย)
37. (+1) 72 - กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย)
59. (+2) 73 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย), ชินรัตน์ ผดุงศิลป์ (ไทย)
75. (+3) 74 - นำโชค ตันติโภคากุล (ไทย)
131. (+9) 80 - ภาณุวัฒน์ หมื่นเหล็ก (ไทย)

เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ เอกอน แชมเปี้ยนชิพส์ ชิงเงินรางวัลรวม 683,665 ยูโร (ประมาณ 27.3 ล้านบาท) ที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 13 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2
อีกอร์ ไซจ์สลิ่ง (เนเธอร์แลนด์) ชนะ เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน, มือ 14) 2-0 เซต 7-6 (7-4), 6-1
เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) ชนะ ฌูเลียง เบนเนตู (ฝรั่งเศส, มือ 11) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-4
โจ-วิลเฟร็ด ซองก้า (ฝรั่งเศส, มือ 4) ชนะ เอดูอาร์ด โรเช่ร์-วาสเซแล็ง (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 6-3, 6-7 (2/7), 6-3
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) ชนะ นิโกล่าส์ มาอูต์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-3, 7-6 (7-4)
รอบ 3
โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 2) ชนะ เกรก้า เซมล์ย่า (สโลวีเนีย, มือ 16) 2-0 เซต 6-3, 6-4
เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) ชนะ แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐอเมริกา, มือ 6) 2-1 เซต 5-7, 6-3, 6-4
ฮวน มาร์ติน เดล โปโตร (อาร์เจนตินา, มือ 3) ชนะ แดเนี่ยล อีแวนส์ (สหราชอาณาจักร) 2-0 เซต 6-0, 6-3
เดนิส คุดล่า (สหรัฐอเมริกา) ชนะ เคนนี่ เดอ ชีปเปอร์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-1, 6-3
มาริน ซิลิช (โครเอเชีย, มือ 5) ชนะ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) 2-1 เซต 4-6, 7-6 (7-5), 7-5
โจ-วิลเฟร็ด ซองก้า (ฝรั่งเศส, มือ 4) ชนะ อีกอร์ ไซจ์สลิ่ง (เนเธอร์แลนด์) 2-1 เซต 7-5, 5-7, 6-3
เบนจามิน เบ็คเกอร์ (เยอรมนี) ชนะ อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน, มือ 7) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 7-5
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) ชนะ มารินโก้ มาโตเซวิช (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 6-2, 6-2

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ เจอร์รี่ เวเบอร์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 683,665 ยูโร (ประมาณ 27.3 ล้านบาท) ที่เมืองฮัลเล่ ประเทศเยอรมนี เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 13 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2
ทอมมี่ ฮาส (เยอรมนี, มือ 3) ชนะ เออร์เนสต์ส กุลบิส (ลัตเวีย) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-4
ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมนี, มือ 6) ชนะ โทเบียส คัมเค่ (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-4, 6-3
ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมนี, มือ 8) ชนะ เลโอนาร์โด้ เมเยอร์ (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 6-2, 6-3
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 2) ชนะ เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) 2-0 เซต 6-3, 6-1

 

ผลฟุตบอล

ฟุตบอลช้าง-เอฟเวอร์ตัน จูเนียร์ คัพ 2013 รอบชิงแชมป์ประเทศไทย ที่ กทม.
อัสสัมชัญธนบุรี ชนะ เจ้าสัวน้อย 3-0
ไนซ์เพลซ เชียงใหม่ ชนะ อินทรีเพื่อนตำรวจ อะคาเดมี่ 4-1
ชลบุรี เอฟซี ชนะ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด 5-0
ชลบุรี เอฟเอ เสมอ ช้าง จูเนียร์ 2-2

ฟุตบอลอุ่นเครื่องนัดพิเศษ
ทีมชาติไทยชุดหญิง ชนะ เยาวชนชาย อายุ 14 ปี จันทบุรี 6-0


 มวยไทย

ศึกเกียรติยงยุทธ ที่เวทีมวยราชดำเนิน
ยอดปฐพี ป.สุวรรณโชติ ชนะคะแนน สายบัว พยัคฆ์อุบล
ศิลาชัย ศิษย์เชษฐ์ ชนะคะแนน โจโจ้ ส.สำนักบก
น้องบีเล็ก เกียรติยงยุทธ ชนะคะแนน สานิตย์ สุวิทย์ยิมส์
เมสซี่ ป.ประเสริฐยิมส์ แพ้คะแนน วัชรพล ต.หลักสอง
ศักดิ์สุรินทร์ เกียรติยงยุทธ ชนะคะแนน โอโรโน่ เมืองสีมา
เดช ส.เพลินจิต แพ้คะแนน ศักดิ์นรินทร์น้อย อ.อ้วนสุวรรณ
เพชรเอก เกียรติยงยุทธ แพ้คะแนน เอกฤทธิ์ ม.กรุงเทพธนบุรี

 กีฬาอื่นๆ
อินเตอร์เนชั่นแนล วีลแชร์บาสเกตบอล เอเชีย โอซีเนียคอดิฟายด์ รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ชาย ที่ กทม.
ไทย แพ้ อิหร่าน 39-64 คะแนน
ญี่ปุ่น ชนะ มาเลเซีย 87-4 คะแนน

สนุกเกอร์ 6 แดง แสงโสม 6 เรด โอเพ่น ที่ จ.จันทบุรี
รอบก่อนรองชนะเลิศ
เอกรวี อั๊งคำ ชนะ ประเสริฐ แก้วทิพย์ 4-1 เฟรม 0-0, 50-0, 31-36, 37-17, 40-17
เสน่ห์ จอมแก้ว ชนะ อัฑฒ์สนันตน์ ธรรมคงทอง 4-2 เฟรม
ศราวุฒิ อัศวจำรูญ เอาชนะ สิทธิชัย เชี่ยวชาญ 4-0 เฟรม
มานะ อู่ปรไพ ที่เอาชนะ ทัชนันท์ สุริโย 4-0 เฟรม

สนุกเกอร์อาชีพเก็บสะสมคะแนน ดิวิชั่น 1 รอบคัดเลือก รายการที่ 6 แสงโสม อุบลราชธานีคัพ ที่ จ.อุบลราชธานี
รอบ 32 คนสุดท้าย
นพดล แสงนิล ชนะ นคร ชาพล 4-2 เฟรม 23-60, 123-7, 83-44, 21-64, 74-50, 75-0
นาวิน เฮงสมบูรณ์ ชนะ แสงชัย เสสุตา 4-2 เฟรม 55-16, 66-46, 31-54, 65-2, 46-73, 62-49
ศราวุธ กาญจนานุรักษ์ ชนะ สมพร กันธวัง 4-1 เฟรม 55-22, 26-55, 62-46, 66-26, 53-15
นพดล นภจร ชนะ พิไชยยุทธน์ เอี่ยมสิริลักษณ์ 4-1 เฟรม 67-14, 62-25, 42-70, 70-29, 69-31
สุชาติ สุขเลี่ยม ชนะ สุชาติ ภูฆัง 4-1 เฟรม 58-51, 59-25, 43-65, 66-37, 65-48

แบดมินตัน ซียู โอเพ่น 2013 อินส์ไพร์ บาย ไทยพีบีเอส ที่ กทม.
ประเภทหญิงคู่ทั่วไป
อรเณศ ดีคาบาเลส/สาวิตรี อมิตรพ่าย แพ้ ธิดารัตน์ กลีบยี่สุ่น/พีรนาฎ นันทธีโร 0-2 เกม 14-21, 17-21

หญิงเดี่ยวรุ่นทั่วไป รอบ 16 คนสุดท้าย
ณัฐณิชา ปัญจปัญญานุกุล ชนะผ่าน ภาษิตา วัฒนยมนาพร
สริตา สุวรรณกิจบริหาร ชนะ ปาริฉัตร เอี่ยมคง 2-0 เกม 21-2, 21-4
สุกัญญา นฤพันนาถ ชนะผ่าน ชิตาภรณ์ ประเทืองสุขพงษ์
ณัชชา แสงโชติ ชนะ ทัศมนต์ สังขะวัฒนะ 2-1 เกม 20-22 , 21-19, 30-28
วิศรา มรรคศศิธร ชนะผ่าน รวินดา ประจงใจ

ชายเดี่ยว 16 ปี รอบ 16 คนสุดท้าย
กันตภณ หวังเจริญ ชนะ นพรุจ จารึกสถิตย์วงศ์ 2-0 เกม 21-4, 21-11
พชรพล นิพรรัมย์ ชนะ วริทธิ์  สารพัฒน์ 2-1 เกม 21-15, 15-21, 21-14
กรกฤต เหล่าตระกูล ชนะ อัฑฒ์ เชียงหว่อง 2-0 เกม 21-13, 21-19
กานดิศ วรรณอรุณ ชนะ สุกฤษฎิ์ เมืองลาย 2-0 เกม 21-10, 21-9
เจนภพ  จันทร์พุ่ม ชนะ กิตติธัช ภาคจรุง 2-1 เกม 21-19, 16-21, 21-12
เมฆ ณรงค์ฤทธิ์ ชนะ ศุภกิตติ์ จันทร์ดารา 2-0 เกม 21-15, 21-6
กฤษฎา จันทรวิสุทธิ์ ชนะ ธาวิน พันธุ์โพธิ์ทอง 2-0 เกม 21-15, 21-13
กันตวัฒน์ ลีลาเวชบุตร ชนะ สรวิศ พิจิตรพลากาศ 2-0 เกม 21-12, 21-9
ประเภทหญิงเดี่ยว 16 ปี รอบ 16 คนสุดท้าย
พิมภรณ์ เพิ่มคูณทวี ชนะ กุลจิรา คงดี 2-1 เกม 17-21, 21-17, 21-19

หญิงเดี่ยว 16 ปี รอบ 16 คนสุดท้าย
ศุภนิดา เกตุทอง ชนะ ศุณิฐฐา ปติมน 2-0 เกม 21-10, 21-15
ลักษิกา กัลละหะ ชนะ ชัญญานุช พรหมศริน 2-1 เกม 19-21, 21-15, 22-20
มนัสนันท์ เลิศหัตถศิลป์ ชนะ รวิมน เอี่ยมรัตนเมธีกุล 2-0 เกม 21-12, 21-11
ดลพร รุหการ ชนะ ณัชปภา จตุพรกาญจนา 2-0 เกม 21-19, 21-12
ฤทัยชนก ไล้สวน ชนะ ชนนิกานต์ ศิริธนโชติ 2-0 เกม 21-7, 21-16
ชนัญชิดา จูเจริญ ชนะ ภัทรนันท์ จำแนกทาน 2-1 เกม 21-13, 16-21, 21-15
พิมภรณ์ เพิ่มคูณทวี ชนะ กุลจิรา คงดี 2-1 เกม 17-21, 21-17, 21-19
นภัสสร อินทรัตน์ชัยกิจ ชนะ กรกมล สุขกลัด 2-0 เกม 21-11, 21-15

ชายเดี่ยว 14 ปี รอบ 16 คนสุดท้าย
วิภู อินทร์แก้ว ชนะ ศรันย์ แจ่มศรี 2-0 เกม 21-9, 21-12
อัยการ โพธิ์พืช ชนะ ปิยพัฒ วรรณลี 2-0 เกม 21-10, 21-11
กานดิศ วรรณอรุณ ชนะ สหรัฐ มัชฌิมา 2-0 เกม 21-12 , 21-11
วริทธิ์  สารพัฒน์ ชนะ เกริกกิจ ขยันกิจ 2-0 เกม 21-19, 21-18
กิตติทัช เชยกลิ่นเทศ ชนะ ยศกร  นวลหนูปล้อง 2-1 เกม 21-23, 21-14, 21-15
ธนภัทร กิติเนาวรัตน์ ชนะ วรทัต เจียรพิพัฒน์กุล 2-0 เกม 21-18, 21-19
ธเนศ ธราฑิฆัมพร ชนะ ภัทรวรรธน์ เติมธนะศักดิ์ 2-0 เกม 21-19 ,21-17
พชรพล นิพรรัมย์ ชนะ กฤษณ์ พนาพิทักษ์กุล 2-0 เกม 21-14, 21-8

ชายเดี่ยว 10 ปี รอบ 16 คนสุดท้าย
พีรดนย์  เติมธนะศักดิ์ ชนะ ภูผา สุวรรณพฤษชาติ 2-0 เกม 21-2 , 21-6
วณิชย์ เชี่ยวชาญรัตนกุล ชนะ พีราวิชญ์ รัตนชัยนนท์ 2-0 เกม 21-18, 21-13
พาณิชพล ธีระรัตน์สกุล ชนะ ปัณณวิชญ์  ชัยนภาเวทย์ 2-0 เกม 21-19, 21-12
ธีรเมธ กอบประเสริฐกุล ชนะ ชาคร จั่นเทศ 2-1 เกม 21-7, 15-21, 21-14
ภูริธัช อารีย์ ชนะ พรรคพล ธีระรัตน์สกุล 2-0 เกม 21-7, 21-2
ธนวัฒน์ ยิ้มจิตต์ ชนะ พลรัชย์ ศรีดุรงฤทธิ์ 2-0 เกม 21-13, 21-11
ธัชพล จำนงค์ ชนะ พิชญุตม์ เชื่องช้าง 2-0 เกม 21-12, 21-3
กฤติภูมิ จันทร์เจริญกิจ ชนะ นวทรัพย์  วงศ์รตนวุฒิ 2-0 เกม 21-19, 21-18

หญิงเดี่ยว 10 ปี รอบ 16 คนสุดท้าย
พิมพ์นารา วงศ์ภัทรไพบูลย์ ชนะ กันชิดา เชียงทอง 2-0 เกม 21-4, 21-11
กฤตพร เจียรธเนศ ชนะ ณัฐณิชา จตุพนาพร 2-0 เกม 21-7, 21-5
ศศิกานต์ ปิยวัชรวิจิตร ชนะ นุชญาดา ฟักสุวรรณ 2-0 เกม 21-11, 21-17
กัญญาณัฐ สุดเชยชม ชนะ ธิดาพร กลีบยี่สุ่น 2-0 เกม 21-18, 21-13
พรพิชชา เชยกีวงศ์ ชนะ กุลธิดา หาสุข 2-0 เกม 21-1, 21-3
ณัฐชนก ไล้สวน ชนะ ธมนวรรณ นิธิอิทธิไกร 2-1 เกม 21-15, 19-21, 21-15
อรณิชา ศิริวัฒนกุล ชนะ อติกานต์ พฤกษ์พิจารณ์ 2-0 เกม 22-20, 21-18
รสิตา ลีนะยงค์ชัย ชนะ กันติชา คุ่ยโล่ 2-0 เกม 21-18, 21-9

แบดมินตัน กีฬากองทัพไทย 2556 ที่ กทม.
รอบชิงชนะเลิศ ประเภททีม
กองทัพบก ชนะ กองทัพอากาศ 3-1 คู่

รอบชิงที่ 3 ประเภททีม
กองทัพเรือ ชนะ กองบัญชาการกองทัพไทย 3-1 คู่

รอบชิงชนะเลิศ ประเภททีมอาวุโส
กองทัพบก ชนะ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ 3-1 คู่

รอบชิงที่ 3 ประเภททีมอาวุโส
กองทัพอากาศ ชนะ กองทัพเรือ 3-0 คู่


 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์