สรุปผลกีฬา 14/06/13

สรุปผลกีฬา 14/06/13


สรุปผลการแข่งขันกีฬาประจำวัน ศุกร์ที่ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556


 

        


 

กอล์ฟเมเจอร์ รายการ ยูเอส โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 8 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 240 ล้านบาท) ที่สนามเมอเรียน กอล์ฟ คลับ พาร์ 70 ระยะ 6,996 หลา ที่เมืองอาร์ดมอร์ รัฐเพนซิลเวเนีย ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา (มีนักกอล์ฟ 78 คน ยังแข่งไม่จบเนื่องจากฟ้ามืดเสียก่อน และจะแข่งต่อกันในเช้าวันศุกร์)
1.(-3) 67 - ฟิล มิคเคลสัน
2.(-1) 69 - นิโคลัส โคลแซร์ตส์ (เบลเยียม)
3.(E) 70 - ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้), ทิม คล้าร์ก (แอฟริกาใต้), เจอร์รี่ เคลลี่, ริคกี้ ฟาวเลอร์, เจสัน เดย์ (ออสเตรเลีย)
7.(+1) 71 - บั๊บบ้า วัตสัน, ดัสติน จอห์นสัน, สตีฟ สตริกเกอร์, จัสติน โรส (อังกฤษ), จอร์จ โคเอตซี (แอฟริกาใต้), ชาร์ลีย์ ฮอฟฟ์แมน, จอห์น ฮูห์, เอียน โพลเตอร์ (อังกฤษ), เควิน ฟีแลน (ไอร์แลนด์)
16.(+2) 72 - ฮันเตอร์ มาฮาน, สจ๊วร์ค ซิงค์, ชอว์น สเตฟานี่, นิโคลัส ธอมป์สัน, ไมค์ เวียร์ (แคนาดา), ปั๋น เชง-ซุง (ไต้หวัน)
22.(+3) 73 - นิค วัตนี่ย์, พอล เคซี่ย์ (อังกฤษ), มาร์เคิ่ล เซียม (เยอรมนี), เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน), เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์), ไมเคิ่ล คิม, คริส โด๊ก (สกอตแลนด์), จาโก้ ฟาน ซิล (แอฟริกาใต้), เควิน ซัทเธอร์แลนด์, ไรอัน เนลสัน,ธงชัย ใจดี(ไทย)
หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้าย เป็นชาวสหรัฐอเมริกา

 
เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ เอกอน แชมเปี้ยนชิพส์ ชิงเงินรางวัลรวม 683,665 ยูโร (ประมาณ 27.3 ล้านบาท) ที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ เมื่อวันศุกร์ที่ 14 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 1) ชนะ เบนจามิน เบ็คเกอร์ (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-4, 7-6 (7-3)
โจ-วิลเฟร็ด ซองก้า (ฝรั่งเศส, มือ 4) ชนะ เดนิส คุดล่า (สหรัฐอเมริกา) 2-0 เซต 6-3, 6-2
มาริน ซิลิช (โครเอเชีย, มือ 5) ชนะ โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 2) 2-0 เซต 7-5, 7-6 (7-4)
เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) ชนะ ฮวน มาร์ติน เดล โปโตร (อาร์เจนตินา, มือ 3) 2-1 เซต 6-2, 2-6, 6-2

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ เจอร์รี่ เวเบอร์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 683,665 ยูโร (ประมาณ 27.3 ล้านบาท) ที่เมืองฮัลเล่ ประเทศเยอรมนี เมื่อวันศุกร์ที่ 14 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 1) ชนะ มิสช่า ซเวเรฟ (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-0, 6-0
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 2) ชนะ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมนี, มือ 8) 2-0 เซต 6-3, 7-6 (7-4)
ทอมมี่ ฮาส (เยอรมนี, มือ 3) ชนะ กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 6-7 (4-7), 6-3, 6-3
มิคาอิล ยูซห์นี่ (รัสเซีย) ชนะ ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมนี, มือ 6) 2-0 เซต 6-3, 6-2

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เนิร์นแบร์ก เวอร์ซิเชรังส์คัพ ชิงเงินรางวัลรวม 235,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 7.05 ล้านบาท) ที่เมืองเนิร์นแบร์ก ประเทศเยอรมนี เมื่อวันศุกร์ที่ 14 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมนี) ชนะ เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) 2-0 เซต 6-4, 6-3
ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย, มือ 7) ชนะ ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 5) 2-1 เซต 6-3, 0-6, 6-2

บาสเกตบอล เอ็นบีเอ สหรัฐฯ รอบชิงชนะเลิศ ฤดูกาล 2012-13 วันพฤหัสบดีที่ 13 มิถุนายน ที่ผ่านมา (แข่งระบบ 4 จาก 7 เกม)

ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส แพ้ ไมอามี่ ฮีต 93-109 คะแนน
(ไมอามี่ ตามเสมอซีรี่ส์ 2-2 เกม)


สนุกเกอร์อาชีพโลก รายการ ยี่ซิง โอเพ่น เอเชียน ทัวร์ 1 ที่ยี่ซิง สปอร์ต เซ็นเตอร์ เมืองยี่ซิง ประเทศจีน
รอบ 32 คนสุดท้าย
เดชาวัต พุ่มแจ้ง ชนะ เจอร์ราร์ด กรีน (ไอร์แลนด์เหนือ) 4-2 เฟรม
รัชพล ภู่โอบอ้อม แพ้ โจ เพอร์รี่ (อังกฤษ) 0-4 เฟรม

แบดมินตันรายการ อินโดนีเซีย โอเพ่น พรีเมียร์ ซูเปอร์ซีรีส์ 2013 ที่กรุงจาการ์ตา ประเทศอินโดนีเซีย

ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
บุญศักดิ์ พลสนะ แพ้  ลี ชองเหว่ย (มาเลเซีย) 0-2 เกม 10-21,7-21
ดีโอนีซีอุส รัมบากา(อินโดนีเซีย) ชนะ ดู เป็งยู่ (จีน) 2-1 เกม 21-15, 15-21, 21-9
มาร์ค ชไวล์เบอร์ (เยอรมัน) ชนะ อาเจ จายาราม (อินเดีย) 2-0 เกม 21-15, 21-16
ทอมมี่ ซูกรีอาโต (อินโดนีเซีย) ชนะ อาร์.เอ็ม.วี กูรูไซดู (อินเดีย) 2-1 เกม 19-21, 21-11, 21-10

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
ยิป ปุยยิน (ฮ่องกง) ชนะ เบเลทริกซ์ มานูพูตี(อินโดนีเซีย) 2-1 เกม 16-21, 23-21, 22-20
หลี่ เสี่ยวเล่ย (จีน) ชนะเบ ยองจู (เกาหลี) 2-0 เกม 21-10, 21-12
จูเลี่ยน เชงค์ (เยอรมัน)ชนะ ไถ้ ซื่อหยิง (ไทเป) 2-1 เกม 23-21, 16-21, 21-18

ประเภทชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
ชิน เบคโซล กับ ยู ยองชอง (เกาหลี) ชนะ มาร์คีส คีโด กับ อัลวิน จันทรา (อินโดนีเซีย) 2-1 เกม 19-21, 21-14, 21-17
โมฮัมเม็ด อัสซาน กับ เฮนดรา เซเทียวาน(อินโดนีเซีย) ชนะ ไค่ หยุน กับ ฟู ไฮเฟง (จีน) 2-0 เกม 21-18, 21-13
ลี ยองแด กับ โค ซุนฮุน (เกาหลี) ชนะ ทาเคชิ คามูระ กับ เคอิโกะ โซโนดะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เกม 21-19, 21-11
วลาดิเมีย อิวานอฟ กับ อีวาน โซโซนอฟ (รัสเซีย) ชนะคริส แอดค็อท กับ แอนดรูว์ เลวิส (อังกฤษ) 2-0 เกม 21-18, 21-18

ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
เบา ยี่ซิน กับ ซื่อ เชง (จีน) ชนะ นิตย่า มาเชสวารี่ กับ เกรเซีย โพลี่ (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม 21-15, 22-20
หม่า จิน กับ ถัง จินหัว (จีน) ชนะ เปียร์เบอร์นาเดท กับ ริสกี้ อมิเลีย (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม 21-15, 21-10
เถียน หยิง กับ เฉา หยุนเล่ย(จีน) ชนะ มิซากิ มัตซูโตโมะ กับ อายากะ ทาคาฮาชิ(ญี่ปุ่น) 2-1 เกม 21-16, 15-21, 21-19
ยู่ หยาน กับ หวัง เสี่ยวลี่ (จีน) ชนะ แอนิการ์ อกูสติน กับ เดลล่า แฮริส (อินโดนีเซีย) 2-1 เกม 21-13, 15-21, 21-12

ประเภทคู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
อาหมัด ตันโตวี่ กับ ลิลิลยาน่าร์ นัตเซอร์ (อินโดนีเซีย) ชนะ ชาง เป็งสุน กับ เกา หลิวหยิง (มาเลเซีย) 2-0 เกม 21-15, 21-16
ยู่ เชง กับ หม่า จิน (จีน) ชนะ โรเบิร์ท มาทีเซียค กับ นอร์ดิสกา ซีบาร์ (โปแลนด์) 2-1 เกม 21-11, 16-21, 21-18

เทนนิสอาชีพชาย เอทีพี ชาลเลนเจอร์ รายการ เอกอน น็อตติ้งแฮม ชาลเลนเจอร์ 2013 ที่สนามหญ้า เมืองน็อตติ้งแฮม ประเทศอังกฤษ

ประเภทชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
สนฉัตร รติวัฒน์ / สรรค์ชัย รติวัฒน์ ชนะ ไมเคิ่ล ไพรซ์ซิสนีย์ (โปแลนด์) / ฟลอเรนต์ เซอร์ร่า (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-3,6-3

ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
นพวรรณ เลิศชีวกานต์ / ซู ยี่ ฟาน (จีน) ชนะ นาสตาซิย่า เบอร์เน็ตต์ (อิตาลี) / ไอริน่า พาฟโลวิช (ฝรั่งเศส)  2-0 เซต 6-3 , 6-2
แทมมารีน ธนสุกาญจน์  / ดาริย่า จูแร็ค (โครเอเชีย) แพ้ ดาเนียล่า ฮันตูโคว่า (สโลวาเกีย) / เซียะ ซู เว่ย (ไต้หวัน) 1-2 เซ็ต 6-3,1-6,2-10


 

ฟุตบอลกีฬากองทัพไทย  ณ สนามบุณยะจินดา

รอบชิงอันดับ 3
สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ชนะ  กองทัพบก 2-0

ฟุตบอลเยาวชนอายุ 13 ปี ศึกช้าง-เอฟเวอร์ตัน จูเนียร์ คัพ 2013 ที่สนามไทยเบฟ อะคาเดมี่

รอบแรก นัดสุดท้าย

อัสสัมชัญธนบุรี  7 - 0  อินทรีเพื่อนตำรวจ อะคาเดมี่
เจ้าสัวน้อย  3 - 1  ไนซ์เพลซ เชียงใหม่
ชลบุรี เอฟซี  3 - 0  ช้าง จูเนียร์
ชลบุรี เอฟเอ  0 - 5 บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

 
มวยไทย

ศึกแฟร์เท็กซ์ ณ เวทีมวยลุมพินี
คู่เอก รุ่งเพชร ไก่ย่างห้าดาว แพ้คะแนน มานะศักดิ์ ปิ่นสินชัย
ดชศักดา ศิษย์สองพี่น้อง แพ้คะแนน สองคม ศักดิ์หอมศีล
มะนาวหวาน ศิษย์ทองเพชรยินดี ชนะคะแนน สะเก็ดทอง ต่อมีนบุรี (เพชรสี่หมื่น)
ปิ่นทอง บ.จงเจริญ แพ้คะแนน เด่นสุรินทร์ กิตติเกษม
เพชรนาดูน นันทพิฒน์ขนส่ง ชนะคะแนน เพชรยโส ดาบรันสารคาม
เพชรหัวไทร สาธิตซีดี ชนะน็อก เพชรนคร เดชอดุลย์ ยก 3
รักษ์ชัย ศิษย์เจ๊กร ชนะน็อก ธนพล ตี๋เมืองเลย ยก 4

 

 กีฬาอื่นๆ

สนุกเกอร์ 6 แดง รายการ แสงโสม 6 เรด โอเพ่น ที่ ศูนย์ฝึกสอนกีฬาสนุกเกอร์ จ.จันทบุรี

รอบชิงชนะเลิศ
มานะ อู่ประไพ ชนะ เอกรวี อั๊งคำ 5-1 เฟรม 36-1, 44-9, 47-0, 35-7, 25-34, 35-7


แบดมินตัน ซียู โอเพ่น 2013 อินสไพร์ บาย ไทยพีบีเอส ที่ชั้น 4 อาคารศูนย์กีฬาและนันทนาการ ศูนย์กีฬาแห่งจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

ประเภทชายเดี่ยวทั่วไป รอบ 16 คน
ประวีร์ ตั้งประเสริฐ ชนะ กิตติศักดิ์ นามเดช  2-1 เกม 18-21,21-13,21-18

ประเภทหญิงเดี่ยวทั่วไป รอบ 8 คน
ณัชชา แสงโชติ (แกรนนูลาร์) ชนะ สุกัญญา นฤพันนาถ (ธนบุรี) 2-1 เกม 15-21, 21-15, 21-16
วิศรา มรรคศศิธร (สวนลุมรวมมิตร) ชนะ ชนิดา จุลรัตนมณี (แกรนนูลาร์) 2-0 เกม 21-18, 21-19

ประเภทชายเดี่ยว 10 ปี รอบ 8 คน
พีรดนย์ เติมธนะศักดิ์ (บ้านทองหยอด) ชนะ วณิชย์ เชี่ยวชาญรัตนกุล (ทีไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-15, 21-6
ธีรเมธ กอบประเสริฐกุล (ศรีราชา) ชนะ พาณิชพล ธีระรัตน์สกุล (ทีไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-6, 21-14
ภูริธัช อารีย์ (เอ็มทีอารีน่า) ชนะ ธนวัฒน์ ยิ้มจิตต์ (หงส์) 2-0 เกม 21-3, 21-2
ธัชพล จำนงค์ (ดิลก) ชนะ กฤติภูมิ จันทร์เจริญกิจ (ภูติคลับส์) 2-0 เกม 21-0, 21-11

ประเภทหญิงเดี่ยว 10 ปี รอบ 8 คน
กฤตพร เจียรธเนศ (บีจี สปอร์ต) ชนะ พิมพ์นารา วงศ์ภัทรไพบูลย์ (เอ็มซีพี) 2-0 เกม 21-10, 21-4
ศศิกานต์ ปิยวัชรวิจิตร (ฑิมณภัทร์)ชนะ กัญญาณัฐ สุดเชยชม (ทริปเปิ้ลวี) 2-0 เกม 21-14, 21-5
พรพิชชา เชยกีวงศ์ (บีจี สปอร์ต) ชนะ ณัฐชนก ไล้สวน (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 21-8, 21-8
อรณิชา ศิริวัฒนกุล (นิวเลิศ) ชนะ รสิตา ลีนะยงค์ชัย (เสนานิคม) 2-0 เกม 21-11, 21-18

ประเภทชายเดี่ยว 14 ปี รอบ 8 คน  
วิภู อินทร์แก้ว (ทีไทยแลนด์) ชนะ อัยการ โพธิ์พืช (แอ๊ดเฟิร์ส) 2-0 เกม 21-8, 21-12
กานดิศ วรรณอรุณ (แกรนนูลาร์) ชนะ วริทธิ์ สารพัฒน์ (สำโรง) 2-0 เกม 21-14, 21-14
กิตติทัช เชยกลิ่นเทศ (ทีไทยแลนด์) ชนะ ธนภัทร กิติเนาวรัตน์ (ฑิมณภัทร์) 2-0 เกม 21-15, 21-17
พชรพล นิพรรัมย์ (บ้านทองหยอด) ชนะธเนศ ธราฑิฆัมพร (รอยัลสตาร์) 2-0 เกม 21-17, 21-7

ประเภทหญิงเดี่ยว 14 ปี รอบ 8 คน  
ขวัญชนก สุดใจประภารัตน์ (รอยัลสตาร์) ชนะ ณัฐชา ฉัตรภัทริน (แอ๊ดเฟิร์ส) 2-0 เกม 21-16, 21-15
ชาสินี โกรีภาพ (เอ็มซีพี) ชนะ ชนัญชิดา จูเจริญ (บางโพ) 2-1 เกม 16-21, 21-19, 21-19
ทิพวาทีย์ ใจอารีย์ (รอยัลสตาร์) ชนะ ศุภาพิช ศิลป์ประกอบ (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-6, 21-12
ภัทรสุดา ไชยวรรณ (บ้านทองหยอด) ชนะ นันทน์กาญจน์ เอี่ยมสอาด (คีรี แบดฯ) 2-1 เกม 21-16, 8-21, 21-11

ประเภทหญิงเดี่ยว 18 ปี รอบ 8 คน
ดลพร รุหการ (ฑิมณภัทร์) ชนะ กีรติกา เอื้อกูลวราวัตร (ราชพฤกษ์) 2-0 เกม 21-13, 21-11
นภัสสร อินทรัตน์ชัยกิจ (อาร์อีสปอร์ต) ชนะ กุลจิรา คงดี (ศิริภูล) 2-0 เกม 21-12, 21-11
ณิชกานต์ ขวัญแดง (ทริปเปิ้ลวี) ชนะ ศรสวรรค์ ศรีดี (รอยัลสตาร์) 2-1 เกม 21-15, 18-21, 21-18
ณัชชา แสงโชติ (แกรนนูลาร์)ชนะ ประกายกานต์ แสงศรี (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-16, 28-26

ประเภทชายเดี่ยว 18 ปี รอบ 8 คน  
กิตติพณ ชัยโรจน์กาญจนา (จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย) ชนะ ทักษ์ดนัย บุญรอด (แกรนนูลาร์) 2-1 เกม 21-19, 16-21, 21-19
พีรณัฐ บุญทัน (ทีไทยแลนด์) ชนะ กรกฤต เหล่าตระกูล (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-15, 21-5
วรพล ทองสง่า (ราชพฤกษ์) ชนะ เฉลิมพล เจริญกิจอมร (ทีไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-18, 21-8
ธนดล จำปาน้อย (บ้านทองหยอด) ชนะ จิรายุ เจริณสุข (เทศบาลเมืองชลบุรี) 2-0 เกม 21-17, 21-13

ประเภทชายเดี่ยว 12 ปี รอบ 8 คน  
ปุญญ์ เปรื่องวิทยานนท์ (ทริปเปิ้ลวี) ชนะ เสฏฐนันท์ ปิยวัชรวิจิตร (ฑิมณภัทร์) 2-0 เกม 21-10, 21-18
ณภัทรวงค์ สวัสดิวณิชชากร (บ้านทองหยอด) ชนะ ภาณุกร นิมิตรพรชัย (ทีไทยแลนด์) 2-0 เกม 21-9, 21-15
กุลวุฒิ วทิตศานต์ (เสนานิคม) ชนะ สิรภพ ก๋งอุบล (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-7, 21-14
คณินพงศ์ โยกาศ (ทริปเปิ้ลวี) ชนะ เหนือดวง มังกรลอย (เอ็นจอยส์) 2-0 เกม 21-12, 21-15

ประเภทหญิงเดี่ยว 16 ปี รอบ 8 คน
ศุภนิดา เกตุทอง (ทีไทยแลนด์) ชนะ ลักษิกา กัลละหะ (เอ็มซีพี) 2-0 เกม 21-12, 21-18
มนัสนันท์ เลิศหัตถศิลป์ (แอ๊ดเฟิร์ส) ชนะ ดลพร  รุหการ (ฑิมณภัทร์) 2-1 เกม 21-10, 17-21, 21-17
ฤทัยชนก ไล้สวน (บ้านทองหยอด) ชนะชนัญชิดา จูเจริญ (บางโพ) 2-0 เกม 21-10, 21-16
นภัสสร อินทรัตน์ชัยกิจ (อาร์ อีสปอร์ต)ชนะ พิมภรณ์ เพิ่มคูณทวี (ธนบุรี) 2-0 เกม21-9, 21-18

ประเภทชายเดี่ยว 16 ปี รอบ 8 คน  
กันตภณ หวังเจริญ (ทีไทยแลนด์) ชนะ พชรพล  นิพรรัมย์ (บ้านทองหยอด) 2-1 เกม 22-20, 20-22, 21-14
กรกฤต เหล่าตระกูล (สิงห์ เอช เอช) ชนะ กานดิศ วรรณอรุณ (แกรนนูลาร์) 2-0 เกม 21-17, 21-18
เมฆ ณรงค์ฤทธิ์ ( ทีไทยแลนด์) ชนะเจนภพ จันทร์พุ่ม (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-15, 21-16
กันตวัฒน์ ลีลาเวชบุตร (ทีไทยแลนด์) ชนะ กฤษฎา จันทรวิสุทธิ์ (สิงห์ เอช เอช) 2-0 เกม 21-17, 21-4

ประเภทหญิงเดี่ยว 12 ปี รอบ 8 คน  
พิชญานิน อังคะ (รอยัลสตาร์) ชนะ ภัทรสุดา ไชยวรรณ (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 21-10, 21-6
ทิพย์ภาพร ยิ้มจิตต์ (หงส์) ชน พรพิชชา เชยกีวงศ์ (บีจี สปอร์ต) 2-0 เกม 21-11, 21-15
ญาณิสา ชื่นเจริญ (บ้านทองหยอด) ชนะ เมษนี ลุก (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 21-15, 21-7

 เทเบิลเทนนิส ทีโอที ออล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ 2013 เซอร์กิตที่ 2 ที่สนามแข่งขัน โรงยิมเนเซียม

ประเภทเยาวชนชายอายุไม่เกิน 15 ปี รอบแรก
ชัยกมล คุ้มศรีไวย์ (ไทยรุ่ง) ชนะ ธนธรณ์ กุลวิภัชวัฒนา (ลาซาลกรุงเทพ) 3-0 เกม 11-5, 11-8, 11-5
ชัยธัช ป้อมแก้ว (นนทบุรี) ชนะ กิตพิชชา สวนส้มจีน (ม.ธนบุรี) 3-0 เกม 11-8, 11-5, 12-10
อัครวิชญ์ ช่างประดิษฐ์ (ร.ร.กีฬากรุงเทพ) ชนะ ปรเมนท์ ปัญญจภัคคี (เชียงรายปรวีย์ยิมส์) 3-0 เกม 11-4, 11-4, 11-4
นนทพันธ์ บูรณกิตติโสภณ (บ้านปู) ชนะ จิรายุทธ สังข์ทอง 3-0 เกม 11-6, 11-8, 11-9

ประเภทประชาชนชายเดี่ยวทั่วไป รอบแรก
ธนัท บัวแก้ว (พีอีเอ) ชนะ พาสิศร์ เหลืองสุทธิพันธ์ (สโมสรกีฬาเซนทรัล) 3-2 เกม 11-9, 11-6, 4-11, 6-11, 11-7
วรัญญู ผริตายชกูร (ฮากกาปากช่อง) ชนะ ภูชิชญ์ เกษตรภิบาล (ร.ร.ลาซาลกรุงเทพ) 3-1 เกม 9-11, 12-10, 11-8, 11-8
วรัญญู สุขะตุงคะ (ลาซาลกรุงเทพ) ชนะ พีรณัฐ รัตนสมบูรณ์ (ม.ธนบุรี) 3-1 เกม 11-6, 11-9, 9-11, 11-8
จิรศักดิ์ ชุติคงวัชรโรจน์ (ฮากกาปากช่อง) ชนะ วิจิตร วงศ์สถิตย์ธรรม (ม.ราชภัฏสวนดุสิต) 3-2 เกม 3-11, 11-3, 11-7, 8-11, 11-7


Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์