โปรแกรมกีฬา 19/06/13

โปรแกรมกีฬา 19/06/13



สรุปผลกีฬาประจำวัน พุธที่ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556


 

 

ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก 2014

สหรัฐฯ ชนะ ฮอนดูรัส 1-0    
คอสตาริก้า ชนะ ปานามา 2-0
        

คอนเฟเดอเรชันส์คัพ

บราซิล ชนะ เม็กซิโก  2-0       
อิตาลี - ญี่ปุ่น        



 

 เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ เอกอน อินเตอร์เนชั่นแนล ชิงเงินรางวัลรวม 519,310 ยูโร (ประมาณ 20.77 ล้านบาท) ที่เมืองอีสต์บอร์น ประเทศอังกฤษ เมื่อวันพุธที่ 19 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2
อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) ชนะ มิลอส ราโอนิช (แคนาดา, มือ 1) 2-0 เซต 6-2, 7-6 (9-7)
เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน) ชนะ อัลเบิร์ต รามอส (สเปน) 2-0 เซต 6-4, 6-0
ฟาบิโอ ฟอจนินี่ (อิตาลี, มือ 8) ชนะ มาร์ติน คลิซาน (สโลวาเกีย) 2-1 เซต 6-7 (6-8), 6-2, 6-2
เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) ชนะ ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา, มือ 4) 2-0 เซต 6-4, 6-4
อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี, มือ 7) ชนะ ไรอัน แฮร์ริสัน (สหรัฐอเมริกา) 2-1 เซต 3-6, 7-5, 6-3
ราเด็ค สเตปาเน็ค (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมนี, มือ 3) 2-0 เซต 7-5, 6-3
เบอร์นาร์ด โทมิช (ออสเตรเลีย) ชนะ ฌูเลียง เบนเนตู (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 6-2, 5-7, 7-6 (7-4)
ชิลล์ส ซิมง (ฝรั่งเศส, มือ 2) ชนะ ไคล์ เอ็ดมุนด์ (สหราชอาณาจักร) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 7-6 (7-3)


เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอกอน อินเตอร์เนชั่นแนล ชิงเงินรางวัลรวม 690,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 20.7 ล้านบาท) ที่เมืองอีสต์บอร์น ประเทศอังกฤษ เมื่อวันพุธที่ 19 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
เอคาเทริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย) ชนะ อังเจลิก แคร์เบอร์ (เยอรมนี, มือ 3) 2-0 เซต 6-3, 6-4
แคโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 5) ชนะ ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร) 2-0 เซต 6-4, 6-4
มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย, มือ 6) ชนะ เอเลน่า บัลตาช่า (สหราชอาณาจักร) 2-1 เซต 4-6, 6-4, 6-3
ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) ชนะ เปตร้า ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 4) 2-1 เซต 3-6, 6-4, 7-5
เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) ชนะ ฮีทเตอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร) 2-1 เซต 6-1, 3-6, 6-2
เจมี่ แฮมป์ตัน (สหรัฐอเมริกา) ชนะ เซียะ ซู-เหว่ย (ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-4, 7-6 (7-2)
หลี นา (จีน, มือ 2) ชนะผ่าน มาริยง บาร์กโตลี (ฝรั่งเศส) (บาร์กโตลี ขอถอนตัว เนื่องจากมีอาการติดเชื้อไวรัส)
ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-3

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ ท็อปเชลฟ์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 467,800 ยูโร (ประมาณ 18.7 ล้านบาท) ที่เมืองรอสมาเล่น ประเทศเนเธอร์แลนด์ เมื่อวันพุธที่ 19 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2

ซาเวียร์ มาลิส (เบลเยียม) ชนะ ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) 2-1 เซต 3-6, 6-1, 6-4
กีเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) ชนะ ดาเนี่ยล แบรนด์ส (เยอรมนี) 2-0 เซต 7-6 (9-7), 6-2
สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 2) ชนะ เปาโล โลเรนซี่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-3, 7-6 (10-8)
เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส, มือ 5) ชนะ มาริอุส โคปิล (โรมาเนีย) 2-0 เซต 7-5, 6-4
โรเบร์โต้ เบาติสต้า (สเปน) ชนะ คาร์ลอส เบอร์ล็อก (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 6-2, 6-3
เยฟเกนี่ ดอนส์คอย (รัสเซีย) ชนะ โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-4, 7-5
นิโกล่าส์ มาอูต์ (ฝรั่งเศส) ชนะ อังเดรย์ คุซเน็ตซอฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-2, 6-4
แยน เฮอร์นิช (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 6-7 (5-7), 6-4, 7-5
    
เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ท็อปเชลฟ์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 235,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 7.05 ล้านบาท) ที่เมืองรอสมาเล่น ประเทศเนเธอร์แลนด์ เมื่อวันพุธที่ 19 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย) ชนะ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 1) 2-0 เซต 6-0, 6-1
เลสย่า ซูเรนโก้ (ยูเครน) ชนะ สเตฟานี่ โวเกิ้ล (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-1, 7-6 (7-4)
เคิร์สเท่น ฟลิปเค่นส์ (เบลเยียม, มือ 4) ชนะ มิชาเอลล่า ครายเช็ค (เนเธอร์แลนด์) 2-0 เซต 7-6 (8-6), 7-6 (7-3)
การ์บีน มูกูรูซ่า (สเปน) ชนะ ลอเรน เดวิส (สหรัฐอเมริกา) 2-0 เซต 6-2, 6-0
โดมินิก้า ชิบุลโคว่า (สโลวาเกีย, มือ 2) ชนะ อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน) 2-1 เซต 2-6, 6-4, 6-3

เทนนิสแกรนด์ สแลมที่สามของปี วิมเบิลดัน 2013 ที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษประเภทหญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก รอบสอง

แทมมารีน ธนสุกาญจน์ แพ้ ยอนนี่ มุสเบอร์เกอร์ (ออสเตรเลีย) 0-2 เซต 4-6 , 2-6

 

 

ผลฟุตบอล

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
สุพรรณบุรี เอฟซี ชนะ ทีทีเอ็ม เอฟซี 2-1



ฟุตซอลอุ่นเครื่อง
ไทย ชนะ ยูเออี 8-2

มวย


ศึกบางระจัน เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.30 น.

คู่เอก แสงดาว ส.กิตติชัย แพ้น็อก ขวานเพชร ส.สุวรรณภักดี ยก3
ศรีพัฒนาเล็ก เกียรติ ป.ชัยเดช แพ้คะแนน เริงร่า เอ็นแอนด์พีบ๊อกซิ่งยิม
เมืองพล เอ็นแอนด์พีบ็อกซิ่งยิม ชนะคะแนน วรชาติเล็ก น.พันธเสน
จักรชัย เพชรโพธิ์ทอง แพ้คะแนน เทวราช ปุ๋ยตราหนูแดง
โชคชัย บ้านพี่อุ้มเรือนพี่ต๋อง แพ้คะแนน กลมกล่อม ลูกมหาธาตุ
ดวงดี ศิษย์เติมทรัพย์ ชนะคะแนน หยกเพชร เอฟ.เอ.กรุ๊ป
ชาญชัย หล่อบางแค (สิงห์ดำ มวยไทยออนไลน์) แพ้น็อก ยุทธนา ส.เพชรอุดร ยก 3

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์