โปรแกรมกีฬา22/06/13

โปรแกรมกีฬา22/06/13

โปรแกรมกีฬาประจำวัน เสาร์ที่ 22 มีนาคม พ.ศ. 2556

 

 

 ไทยพรีเมียร์ลีก
  18:00 น.      โอสถสภา เอ็ม150-สระบุรี Vs อาร์มี่ ยูไนเต็ด    
  18:00 น.       สมุทรสงคราม เอฟซี Vs ชลบุรี เอฟซี    
  18:00 น.      ชัยนาท เอฟซี Vs บางกอกกล๊าส เอฟซี     
  18:30 น.      อินทรี-เพื่อนตำรวจ เอฟซี Vs ราชบุรี มิตรผล เอฟซี    

ยามาฮ่าลีกวัน

  18:00 น.      ปตท.ระยอง Vs นครราชสีมา เอฟซี
  18:00 น.      บีบีซียู เอฟซี Vs กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี      
  18:00 น.      ระยอง ยูไนเต็ด Vs ภูเก็ต เอฟซี      
  18:00 น.      ขอนแก่น เอฟซี Vs แอร์ฟอร์ซ เอวิเอ เอฟซี
  18:30 น.      ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี Vs ตราด เอฟซี  

เอไอเอส ลีกภูมิภาค
  ภาคเหนือ
  16:00 น.      น่าน เอฟซี Vs พะเยา เอฟซี           
  17:30 น.      สุโขทัย เอฟซี Vs แพร่ ยูไนเต็ด        
  18:00 น.      พิษณุโลก ทีเอสวาย เอฟซี Vs ลำพูน วอริเออร์        
  18:00 น.      ลำปาง เอฟซี Vs เชียงใหม่ เอฟซี            
  ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
  17:00 น.      หนองคาย เอฟที Vs อุดรธานี เอฟซี       
  17:00 น.      ยโสธร ยูไนเต็ด Vs อุบลราชธานี เอฟซี      
  17:30 น.      ชัยภูมิ เอฟซี Vs มุกดาหาร ซิตี้      
  17:30 น.      กาฬสินธุ์ เอฟซี Vs ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด  
  ภาคกลางตะวันออก
  16:00 น.      สมุทรปราการ เอฟซี Vs พานทอง เอฟซี  
  16:00 น.      กบินทร์บุรี ยูไนเต็ด Vs ปทุมธานี กปน. ยูไนเต็ด  
  16:00 น.      มาบตาพุด นาวิกโยธิน Vs ฉะเชิงเทรา เอฟซี      
  18:00 น.      จันทบุรี เอฟซี Vs ลูกอีสาน-การบินไทย  
  กรุงเทพและภาคกลาง
  16:00 น.      ม.เกษตรศาสตร์ Vs อัสสัมชัญ ธนบุรี  
  16:00 น.      ศุลกากร ยูไนเต็ด Vs ปากน้ำโพ NSRU FC.      
  16:00 น.      แหลมฉบัง ซิตี้ Vs นนทบุรี เอฟซี      
  ภาคใต้
  16:15 น.      ปัตตานี เอฟซี Vs สุราษฎร์ เอฟซี      
  18:00 น.      พังงา เอฟซี Vs สตูล ยูไนเต็ด      
  18:00 น.      พัทลุง เอฟซี Vs นครศรี เฮอริเทจ      
  ภาคกลางตะวันตก
  16:00 น.      หัวหิน ซิตี้ Vs ประจวบ เอฟซี  
  16:00 น.      สมุทรสาคร เอฟซี Vs ฟุตเทล่า ซิคเคอร์ เอฟซี
  17:00 น.      อ่างทอง เอฟซี Vs เมืองกาญจน์ เอฟซี  

คอนเฟเดอเรชันส์คัพ
  02:00 น.      ญี่ปุ่น Vs เม็กซิโก      เอสตาดิโอ มิเนเรา
  02:00 น.      อิตาลี Vs บราซิล      อารีน่า ฟอนเต้ โนว่า

ยู-20 ชิงแชมป์โลก
  01:00 น.      ตุรกี Vs เอล ซัลวาดอร์            
  01:00 น.      ปารากวัย Vs มาลี            
  22:00 น.      เม็กซิโก Vs กรีซ            
  22:00 น.      โคลอมเบีย Vs ออสเตรเลีย            

 

 
 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ ทราเวเลอร์ส แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ บีเอ็มดับเบิลยู อินเตอร์เนชั่นแนล โอเพ่น ที่ประเทศเยอรมัน
- แอลพีจีเอ ทัวร์ วอลมาร์ท เอ็นดับเบิลยู อาร์คันซอส์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- เอเชียน ทัวร์ เวิลด์ไวด์ โฮลดิ้ง เซลังงอร์ มาสเตอร์ส ที่ประเทศมาเลเซีย


เทนนิส

เทนนิสเอทีพีทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์เออีจีโอเอ็น อินเตอร์เนชั่นแนล ที่อีสต์บอร์น ประเทศอังกฤษ

เทนนิสเอทีพีทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ท็อปเชฟ โอเพ่น ที่ประเทศเนเธอร์แลนด์

 

 

ตะกร้อชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ครั้งที่ 25 ที่แฟชั่นไอส์แลนด์ เวลา 09.00 น.

สนุกเกอร์ พูล 9 ลูก ชิงแชมป์ประเทศไทย ที่สโมสรที.บี.ซี. เวลา 10.00 น.


เทนนิสไอทีเอฟ จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ ที่เมืองทองธานี เวลา 09.00 น.

 
เทนนิสอาชีพหญิง ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต เอฟ 1 ที่รร.รามาการ์เด้นส์ เวลา 10.00 น.


ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย เวลา12.15 น.
- (คู่เอก) ทวนทอง พุ่มพันธุ์ม่วง พบ ธนะชัย ช.ประดิษฐ์
- หมากแหลก ศิษย์อิติสุคโต พบ ศรศิลป์ สุวิทย์ยิมส์
- เด่นเชียงขวัญ แหลมทองการแพทย์ พบ มงคลแก้ว ส.สมหมาย
- ฉมวกเพชร ลูกพระบาท พบ เพชรน้ำงาม ส.มีอุดร

ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีอิมพีเรียล เวลา 14.00 น.
- (คู่เอก) เจนณรงค์ ต.ทักษิณ พบ หาญนที ว.วิวัฒนานนท์
- เรือเอก ท.เทพสุทิน พบ ชูเจริญ ดาบรันสารคาม
- เมืองเพชร เอฟ.เอ.กรุ๊ป พบ ยอดแสนชัย ส.โสพิศ
- โพธิ์ไทรเล็ก ปกรณ์พรสุรินทร์ พบ แนวหน้า ช.พัชรพล 

 
ศึกมวยไทยลุมพินีTGN เวทีมวยลุมพินี เวลา 16.00 น.
- (คู่เอก) ก้องศึก ศักดิ์คงกำไร พบ ฉมวกเพชร ศิษย์ชาญชนะ
- งาขาว ร.ร.กีฬานครศรี พบ ฟ้าลิขิต บ.นิธิพัฒน์
- เพชรแวววาว ม.บึงชัยภูมิ พบ เพชรรภา รภาค้าเกษตร
- เด่นลานนา เกียรติวิสุทธิ์ พบ อิทธิฤทธิ์ ศิษย์จ่าต้อย

ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร เวทีมวยลุมพินี เวลา 23.00 น.
- (คู่เอก) แดนชัย เกียรติภัทรพรรณ พบ มังกรทองศิษย์เจ๊พนม
- เข็มทอง ไพรอนันต์ พบ ขวัญโดม เกียรติวิสุทธิ์
- ฤทธิชัย อ.อดิศร พบ เพชรนำชัย เจ๊ประภามวยไทย
- เพชรเขาหลัก เพชรทักษิณ พบ เพชรนิยม เอฟ.เอ.กรุ๊ป
- เกรียงไกร แพทองเจริญยนต์ พบ แก่นศักดิ์ เกียรติภัทรพรรณ
- มงคลเพชร เจ๊ประภายิม พบ นพเดชเล็ก ก.อดิศร
- โอบาม่า ลูกหนองแหน พบ มนัสชัย ลูกมะขามหวาน
- เบน (ออสเตรเลีย) เอฟ.เอ.กรุ๊ป พบ อาร์ตี้ (อิหร่าน) ว.แสงเทพ

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์