โปรแกรมกีฬา 25/06/13

โปรแกรมกีฬา 25/06/13


สรุปผลกีฬาประจำวันอังคารที่ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2556

 

 

 

 


ยู-20 ชิงแชมป์โลก
ตุรกี            0 - 1         โคลอมเบีย     
มาลี            0 - 0         กรีซ     
เม็กซิโก       0 - 1         ปารากวัย     
ออสเตรเลีย   1 - 2         เอล ซัลวาดอร์

 

 

เทนนิส

เทนนิสแกรนด์สแลม วิมเบิลดัน ที่ลอนดอน ประเทศอังกฤษ เมื่อวันอังคารที่ 25 มิถุนายน ที่ผ่านมา

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
โมนา บาร์เตล (30-เยอรมัน) ชนะ โมนิก้า นิคูเลสกู(โรมาเนีย) 2-1 (6-3, 4-6, 7-5)
กาโรลีน การ์เซีย (ฝรั่งเศส) ชนะ เจิ้ง เจี๋ย (จีน) 2-0  (6-3, 6-4)
โอลก้า ปูชโกว่า (รัสเซีย) ชนะ อรันต์ซ่า รุส (เนเธอร์แลนด์) 2-0 (6-4, 6-2)
เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ) ชนะ ฮีตเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร) 2-0 (6-3, 7-5)
ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (14-ออสเตรเลีย) ชนะ อันนา คาโรลีน่า ชไมโลว่า (สโลวาเกีย) 2-0 ( 6-1, 6-3)
หลี่ นา (6-จีน) ชนะ มิคาเอลล่า ครายเชก (6-เนเธอร์แลนด์) 2-0 (6-1, 6-1)
คิมิโกะ ดาเตะ-ครุมม์ (ญี่ปุ่น) ชนะ คารีน่า วิตต์ฮอฟท์(เยอรมัน) 2-0 (6-0, 6-2)
เซรีน่า วิลเลี่ยมส์ (1-สหรัฐฯ) ชนะ แมนดี้ มิเนลล่า (ลักเซมเบิร์ก) 2-0 (6-1, 6-3)


ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
เลอันโดร เมเยอร์ (อาร์เจนตินา) ชนะ อัลยาซ เบเดเน(สโลวีเนีย) 3-0 (6-2, 6-3, 6-4)
ยาน-เลนนาร์ด สตรุฟฟ์(เยอรมัน) ชนะ บลาซ คาฟชิช (สโลวีเนีย) 3-0 (6-4, 6-1, 6-3)
มิชาล เพอร์ซีเซียซนี (โปแลนด์) ชนะ ฟิลิปป์ เพตช์เนอร์(เยอรมัน) 3-0  (6-3, 7-6 (8-6), 6-0)
เควิน อันเดอร์สัน (27-แอฟริกาใต้) ชนะ โอลิเวอร์ โรคุช (เบลเยียม) 3-0  (6-4, 6-2, 6-1)
เจมส์ เบล็ค (สหรัฐฯ) ชนะ ธีโม เดอ บัคเกอร์ (เนเธอร์แลนด์) 3-0 (6-1, 6-3, 6-2)
เดนิส คูดล่า (สหรัฐฯ) ชนะ เจมส์ ดัคเวิร์ธ (ออสเตรเลีย)  3-2 (6-4, 6-2, 3-6, 4-6, 6-1)
เคอิ นิชิโกริ (12-ญี่ปุ่น) ชนะ แม็ทธิว เอ็บเดน (ออสเตรเลีย)3-0  (6-2, 6-4, 6-3)



วอลเลย์บอลเยาวชนหญิงชิงแชมป์โลก 2013 ที่คายอท อารีน่า เมืองเบอร์โน่ สาธารณรัฐเช็ก
ไทย แพ้ เซอร์เบีย  0-3 เซต (18-25,15-25,21-25)
โดมินิกัน ชนะ เปอร์โตริโก 3-1 (25-17, 25-17, 23-25, 25-20)
บราซิล ชนะ บัลแกเรีย 3-0 (25-11, 25-11, 26-24)
ตุรกี ชนะ แอลจีเรีย 3-0 (25-14, 25-18, 25-15)

 

 

ผลฟุตบอล

ฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร มวก.นนทบุรี คัพ ครั้งที่ 21
รุ่น ยช. 14 ปี ชิงชนะเลิศ
ร.ร.บางบัวทอง ชนะ ร.ร.ไทรน้อย 7-0
รุ่น ยช. 14 ปี ชิงอันดับ 3
ร.ร.กสินธรฯ แพ้ ร.ร.วัดไทรใหญ่ 0-2
รุ่นยช. 16 ปี ชิงชนะเลิศ
บลูอาร์มี่ ชนะ กท.คริสเตียน 1-0
รุ่นยช. 16 ปี ชิงอันดับ
สนามจันทร์ ยูไนเต็ด แพ้ ร.ร.ท่าข้าม ฯ 0-4
รุ่นปชช.ชิงชนะเลิศ
เอสซีพี กรุ๊ป ชนะ ว.ราชพฤกษ์ 2-0
รุ่นปชช. ชิงอันดับ 3
เจดับบลิว กรุ๊ป ชนะ ม.เกษมบัณฑิต 2-1
รุ่นอาวุโส ชิงชนะเลิศ
ราชสีห์สมุทรบางบ่อ ชนะ ดวลจุดโทษ การท่าเรือ 7-5 (เสมอในเวลา 2-2)
รุ่นอาวุโส ชิงอันดับ 3
ฮานาฟี ชนะ ดวลจุดโทษ ภูบาล ยูไนเต็ด 5-3 (เสมอในเวลา 2-2)



มวย

 
ศึกเพชรยินดี ที่เวทีลุมพินี
 
คู่เอก แป๊ะเท่ง เกียรติพลทิพย์ ชนะคะแนน ยอดมนุษย์ เพชรโพธิ์ทอง
ฉมวกทอง ส.ยุพินดา ชนะคะแนน อรัญชัย เกียรติภัทรพรรณ
พรมงคล เค.ที.ยิมส์ แพ้คะแนน ชายเล็ก ศิษย์พรสวรรค์
เพชรนาคิน ตี๋เมืองเลย ชนะคแนน เพชรอุทัย อ.บุญช่วย
เด่นเหนือ ศิษย์บ้านดอน ชนะคแนน เพชรมณี ช.ชาญเดช
เพชรสหรัฐ ศิษย์เจ๊ปอนด์ แพ้คะแนน ลูกยอ นวลทองสนุกเกอร์
เทวฤทธิ์ เกียรติตะวันชัย แพ้คะแนน แสนคม ปุ๋ยดีนายดี 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์