โปรแกรมกีฬา 27/06/13

โปรแกรมกีฬา 27/06/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พฤหัสบดีที่ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2556

 

 

 

คอนเฟเดอเรชันส์คัพ

อิตาลี เสมอ สเปน  0-0  (สเปนเข้าชิงฯ ชนะจุดโทษ 7-6)
 

ยู-20 ชิงแชมป์โลก

โปรตุเกส ชนะ คิวบา  5-0           
เกาหลีใต้ แพ้ ไนจีเรีย 0-1
กานา ชนะ สหรัฐฯ  4-1           
สเปน ชนะ ฝรั่งเศส  2-1           
             

 

 

 

 

 เทนนิส

เทนนิส แกรนด์สแลม รายการ วิมเบิลดัน ชิงเงินรางวัลรวม 22,560,000 ปอนด์ (ประมาณ 1,015.2 ล้านบาท) ที่ ออล อิงแลนด์ คลับ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 27 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ บ็อบบี้ เรย์โนลด์ส (สหรัฐอเมริกา) 3-0 เซต 7-6 (7-2), 6-3, 6-1
เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) ชนะผ่าน ปอล-อองรี มาติเยอ (ฝรั่งเศส) 6-3, 5-1 (มาติเยอ ขอยอมแพ้ เนื่องจากเจ็บที่คอ)
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 9) ชนะ โก โซเอดะ (ญี่ปุ่น) 3-1 เซต 6-0, 6-3, 6-7 (5-7), 6-3
เบอร์นาร์ด โทมิช (ออสเตรเลีย) ชนะ เจมส์ เบล็ค (สหรัฐอเมริกา) 3-0 เซต 6-3, 6-4, 7-5
เควิน แอนเดอร์สัน (แอฟริกาใต้, มือ 27) ชนะ มิคาล เพอร์เซียซนี่ (โปแลนด์) 3-0 เซต 6-4, 7-6 (7-2), 6-4
โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 7) ชนะ ดาเนี่ยล แบรดน์ส (เยอรมนี) 3-0 เซต 7-6 (8-6), 6-4, 6-2
อีกอร์ ไซจ์สลิ่ง (เนเธอร์แลนด์) ชนะ มิลอส ราโอนิช (แคนาดา, มือ 17) 3-0 เซต 7-5, 6-4, 7-6 (7-4)
อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) ชนะ เดนิส คุดล่า (สหรัฐอเมริกา) 3-0 เซต 6-1, 7-6 (7-4), 7-5
เกอิ นิชิโกริ (ญี่ปุ่น, มือ 12) ชนะ เลโอนาร์โด้ เมเยอร์ (อาร์เจนตินา) 3-0 เซต 7-6 (7-5), 6-4, 6-2
อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี, มือ 23) ชนะผ่าน มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) 7-5 (โลดร้า ขอยอมแพ้ เนื่องจากเจ็บเอ็นหลังหัวเข่า)
ฮวน มาร์ติน เดล โปโตร (อาร์เจนตินา, มือ 8) ชนะ เจสซี่ เลวีน (แคนาดา) 3-0 เซต 6-2, 7-6 (9-7), 6-3
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐอเมริกา, มือ 1) ชนะ กาโรลีน การ์เซีย (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-3, 6-2
คิมิโกะ ดาเตะ ครุมม์ (ญี่ปุ่น) ชนะ อเล็กซานดร้า คาดันตู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-4, 7-5
ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมนี, มือ 23) ชนะ เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3, 6-1
ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 14) ชนะ โอลก้า ปุชโคว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-2, 6-2
มาริน่า เอราโควิช (นิวซีแลนด์) ชนะ เผิง ส่วย (จีน, มือ 24) 2-0 เซต 7-6 (8-6), 6-2
อักเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 4) ชนะ มาธิลเด้ โยฮันส์สัน (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-1, 6-3
เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐอเมริกา) ชนะ โมน่า บาร์เธล (เยอรมนี, มือ 30) 2-0 เซต 6-4, 6-2
ซเวตาน่า ปิรอนโคว่า (บัลแกเรีย) ชนะ บาร์โบร่า ซาห์ลาโวว่า สตรายโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 7-5, 6-3
เปตร้า มาร์ติช (โครเอเชีย) ชนะ คาโรลิน่า ปลิสโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 7-6 (9-7), 6-1
โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 11) ชนะ ยาน่า เซเปโลว่า (สโลวาเกีย) 2-1 เซต 6-1, 4-6, 9-7
โดมินิก้า ชิบุลโคว่า (สโลวาเกีย, มือ 18) ชนะ มาเรีย เตเรซ่า ตอร์โร่ (สเปน) 2-0 เซต 6-0, 6-1
คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 32) ชนะ แอนนิก้า เบ็ค (เยอรมนี) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-3
หลี่ นา (จีน, มือ 6) ชนะ ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย) 2-1 เซต 6-2, 1-6, 6-0

 

 

 

ฟุตบอล 

 

ไทยคมเอฟเอคัพ

พัทลุง เอฟซี ชนะ นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี 2-1

 

 

วอลเลย์บอล ชายชิงแชมป์โลก 2014 รอบคัดเลือก โซนเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ที่ยิมเนเซียมเทศบาลเมืองนครปฐม
ไทย ชนะ เมียนมาร์ 3-0 เซต 25-16,25-16,25-18



สนุกเกอร์ 6 แดง แสงโสม 6 เร้ด โอเพ่น 2013 ที่ จ.นครปฐม
รอบ 32 คนสุดท้าย
อนุรักษ์ สุพลจิตร ชนะ พร้อมพล ธวัฒนพงษ์ 4-3 เฟรม 17-28, 26-24, 43-30, 32-38, 40-28, 27-28, 32-12
ธีร์รัฐ สายะสนธิ ชนะ ทศพล มารศรี 4-2 เฟรม
อานนท์ สอาดลออ ชนะ อรรถพล ปริมาณ 4-3 เฟรม
ชูชาติ สุริวัลย์ ชนะ สมเจตน์ ถิ่นขนอน 4-2 เฟรม
วรพล จิรานุกูลวงศ์ ชนะ นฤทธิ์ เขียวเพกา 4-0 เฟรม
กิจจา วัฒนาสุวิสุทธิ์ ชนะ นฤพนธ์ ศรีละม้าย 4-0 เฟรม
บาวเวน บัตต์ ชนะ ทศพล ตันเจริญ 4-2 เฟรม
ณัฐชนน พุฒินาทไพศาล ชนะ สิทธิโชค ฉ่ำชื่นวงศ์ 4-1 เฟรม
พิสัณฑ์ ดนัยพิริยะ ชนะ สมบัติ เกตุเลขา 4-2 เฟรม
อุทิศ วรรณแสง ชนะ ธรรมชาติ จิตต์กระจ่าง 4-0 เฟรม
บวร ณ บางช้าง ชนะ ชาญวิช สระหงษ์ทอง 4-0 เฟรม
กนก สาครสินธุ์ ชนะ ทวีศักดิ์ รักราชการ 4-3 เฟรม



เทนนิสอาชีพหญิง ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต 2013 ที่สนามเทนนิสโรมแรมรามาการ์เด้นส์
ประเภทหญิงเดี่ยว
เพียงธาร ผลิพืช ลี เพ่ย ฉี(ไทเป) 2-0 เซต 6-2, 6-2
หนึ่งนัดดา วรรณสุข ชนะ อภิชญา รุ่งเลิศเกรียงไกร 2-0 เซต 6-1, 6-2
อายู ฟานี่ ดามายันติ(อินโดนีเซีย) ชนะ ชิโฮะ อากิตะ(ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-3, 7-6
หลู่ เจีย จิง(จีน) ชนะ ลาวิเนีย ทานันต้า(อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 6-0, 6-2

ประเภทหญิงคู่ รอบ 4 คู่สุดท้าย
อายู ฟานี่ ดามายันติ/ลาวิเนีย ทานันต้า(อินโดนีเซีย) ชนะ เพียงธาร/พลบรุ่ง ผลิพืช 2-0 เซต 6-1, 6-3
ชิโฮะ อากิตะ/อาการิ อิโนเอะ(ญี่ปุ่น) ชนะ หลู่ เจีย เซียง/หลู่ เจีย จิง(จีน) 2-0 เซต 6-4, 6-4



เทนนิสเยาวชนนานาชาติ ช้าง-แอลทีเอที ไอทีเอฟ จูเนียร์ เกรด 4 โดยทรูมูฟ เอช ที่เมืองทองธานี
ประเภทชายเดี่ยว
จิรัฏฐ์ นวสิริสมบูรณ์ ชนะผ่าน บาซิล คูม่า(อินเดีย) 2-1 เซต 1-6, 6-3, 1-0 (บาซิล คูม่าเป็นตะคริวที่หน้าท้อง)
สุธินันท์ ตัณฑเศรณีวัฒน์ ชนะ โล เชียน ชุน(ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-1, 7-6
คงทรัพย์ คงคา ชนะ ตวน เจียจิ(จีน) 2-0 เซต 6-4, 6-2
อติกันต์ จูปราง แพ้ ลิ ไฮ ยิน แอนดริว(ฮ่องกง) 2-0 เซต 4-6, 2-6
นาโอโตะ ไก(ญี่ปุ่น) ชนะ การัน ซาลวาน(อินเดีย) 2-1 เซต 7-6, 4-6, 6-4
แมกซ์ พูร์เซลล์(ออสเตรเลีย) ชนะ ลิน เว่ย-เด(ไต้หวัน) 2-1 เซต 6-2, 3-6, 6-3
เจียง เปง กวง(จีน) ชนะ อ่อง ยัง จี อิซา(สิงคโปร์) 2-0 เซต 6-2, 6-3
ยูลิเซส บรานท์(อเมริกา) ชนะ ชิโนสุเกะ ฮิรามัสซุ(ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-2, 6-2

ประเภทหญิงเดี่ยว
มานิตา บุษราคมวิสิษฐ์ ชนะ แทมมี่ เกรนเด(อินโดนีเซีย) 2-1 เซต 2-1 เซต 7-6, 1-6, 6-3
กมลลักษณ์ กิตติถนอม ชนะ ชิฮิโระ มูรามัสซึ(ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-2,6-2
นับดาว กันกา ชนะ อยาโกะ ฮายาชิ(ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-4, 6-3
นภารัชต์ สว่างแก้ว ชนะ อัสลิน่า ชัว อัน ปิง(มาเลเซีย) 2-0 เซต 7-5, 6-2
ใจเพชร อานนทวีศิลป์ แพ้ หวง เอ็น เป่ย(ไต้หวัน) 2-0 เซต 2-6, 2-6
กานามิ ทัสยูจิ(ญี่ปุ่น) ชนะ การ์แมน กัว ทานดี้(อินเดีย) 2-0 เซต 6-0, 6-3
ดีเรีย นูร์ ฮาริซา(อินโดนีเซีย) ชนะ อลิซ่า โบอี้(มาเลเซีย) 2-0 เซต 6-0, 3-6, 7-5
ซาซ่า โบลล์เวก(ออสเตรเลีย) ชนะ ซาย่า ยูซูอิ(ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 7-6, 6-3

 

 มวย


ศึกส.สมหมาย ที่เวทีมวยราชดำเนิน
เพชรเชียงขวัญ อ.ปิติศักดิ์ ชนะคะแนน เพชรภูผา ห้างทองเยาวราช
ยอดขุนพล ป.จีรวัฒน์ ชนะน็อก สมิงเดช เดชไฟฟ้า ยกที่ 4
เพชรสมหมาย ส.สมหมาย เสมอ ราชศักดิ์ ทีเด็ด99
คมศร ลูกเขานาใน ชนะน็อก วรวุฒิ ศิษย์เจ๊พา ยกที่ 4
ลมอีสาน ศิษย์ซ้ออึ่ง เสมอ เพชรใหม่ ศิษย์เจ๊ดาว
โกมีน ส.วรโชติ ชนะคะแนน พลอยวิทยา โรจน์สุราษฏร์
ตระกูลเพชร ส.สมหมาย ชนะคะแนน ฟ้าเป็นหนึ่ง เค.อาร์.เอส.ยิมส์

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์