โปรแกรมกีฬา 03/07/13

โปรแกรมกีฬา 03/07/13


สรุปผลกีฬาประจำวันพุธที่ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2556

 

 

 

ยูโรปา ลีก

ฟูกลาฟยอร์ดูร์ แพ้ ลินฟิลด์ 0-2   
                   



ยู-20 ชิงแชมป์โลก

อิรัก  เสมอ ปารากวัย 0-0 (1-0 ET.)   
โคลอมเบีย  เสมอ เกาหลีใต้ 1-1 (7-8 PK.)
โครเอเชีย  แพ้ ชิลี 0-2   
โปรตุเกส  แพ้ กานา 2-3

 

 

 

เทนนิส แกรนด์สแลม รายการ วิมเบิลดัน ชิงเงินรางวัลรวม 22,560,000 ปอนด์ (ประมาณ 1,015.2 ล้านบาท) ที่ ออล อิงแลนด์ คลับ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ เมื่อวันพุธที่ 3 กรกฎาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 7) 3-0 เซต 7-6 (7-5), 6-4, 6-3
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 2) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน) 3-2 เซต 4-6, 3-6, 6-1, 6-4, 7-5
ฮวน มาร์ติน เดล โปโตร (อาร์เจนตินา, มือ 8) ชนะ  ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 4) 3-0 เซต 6-2, 6-4, 7-6 (7-5)
เยอร์ซี่ ยาโนวิคซ์ (โปแลนด์, มือ 24) ชนะ ลูคัส คูบ็อต (โปแลนด์) 3-0 เซต 7-5, 6-4, 6-4



จักรยานทางไกล ตูร์ เดอ ฟร้องซ์ สเตจ 5 จากเมืองกาเนีย-ซูร์-แมร์ ถึงเมืองมาร์กเซย ประเทศฝรั่งเศส ระยะทาง 228.5 กิโลเมตร เมื่อวันพุธที่ 3 กรกฎาคม ที่ผ่านมา
1. มาร์ค คาเวนดิช (สหราชอาณาจักร / โอเมก้า ฟาร์ม่า-ควิก สเต็ป)  5 ชั่วโมง 31 นาที 51 วินาที
2. เอ็ดวัลด์ โบอัสสัน ฮาเก้น (นอร์เวย์ / ทีม สกาย)
3. ปีเตอร์ ซากัน (สโลวาเกีย / แคนน่อนเดล)
4. อันเดร กรายเปิล (เยอรมนี / ล็อตโต้-เบลิโซล)
5. โรแบร์โต้ แฟร์รารี่ (อิตาลี / แลมแปร-แมริด้า)
6. อเล็กซานเดอร์ คริสตอฟฟ์ (นอร์เวย์ / ทีม คาตูช่า)
7. ฆวน โฆเซ่ โลบาโต้ (สเปน / ยูสคาเทล-ยูสคาดี้)
8. รามูนัส นาวาร์เดาส์คัส (ลิทัวเนีย / การ์มิน-ชาร์ป)
9. ซีริล เลอม็อง (ฝรั่งเศส / โซยาซุน)
10. โฆเซ่ ฆัวกิน โรยาส (สเปน / โมบิสตาร์ ทีม)
สรุปอันดับเวลารวม หลังจบสเตจ 5
1. ไซม่อน เจอร์รันส์ (ออสเตรเลีย / โอริก้า-กรีนเอดจ์)  18 ชั่วโมง 19 นาที 15 วินาที
2. ดารีล อิมเปย์ (แอฟริกาใต้ / โอริก้า-กรีนเอดจ์)
3. มิเชล อัลบาซินี่ (สวิตเซอร์แลนด์ / โอริก้า-กรีนเอดจ์)
4. มิคัล เควี๊ยตคาวสกี้ (โปแลนด์ / โอเมก้า ฟาร์ม่า-ควิก สเต็ป)  ตามหลัง 1 วินาที
5. ซิลแว็ง ชาวาแนล (ฝรั่งเศส / โอเมก้า ฟาร์ม่า-ควิก สเต็ป)  ตามหลัง 1 วินาที
6. เอ็ดวัลด์ โบอัสสัน ฮาเก้น (นอร์เวย์ / ทีม สกาย)  ตามหลัง 3 วินาที
7. คริสโตเฟอร์ ฟรูม (สหราชอาณาจักร / ทีม สกาย)  ตามหลัง 3 วินาที
8. ริชี่ พอร์เต้ (ออสเตรเลีย / ทีม สกาย)  ตามหลัง 3 วินาที
9. นิโคลัส รอช (สาธารณรัฐไอร์แลนด์ / ทีม ซาโซ่-ทิงก์ออฟ)   ตามหลัง 9 วินาที
10. โรมัน ครีอูซิเกอร์ (สาธารณรัฐเช็ก / ทีม ซาโซ่-ทิงก์ออฟ)  ตามหลัง 9 วินาที
สรุปอันดับเวลารวมประเภททีม หลังจบสเตจ 5
1. โอริก้า-กรีนเอดจ์ (ออสเตรเลีย)  54 ชั่วโมง 5 นาที 53 วินาที
2. ทีม สกาย (สหราชอาณาจักร)  ตามหลัง 3 วินาที
3. ทีม ซาโซ่-ทิงก์ออฟ (เดนมาร์ก)  ตามหลัง 9 วินาที
4. การ์มิน-ชาร์ป (สหรัฐอเมริกา)  ตามหลัง 17 วินาที
5. โมบิสตาร์ ทีม (สเปน)  ตามหลัง 20 วินาที
6. แลมแปร-แมริด้า (อิตาลี)  ตามหลัง 25 วินาที
7. บีเอ็มซี เรซซิ่ง ทีม (สหรัฐอเมริกา)  ตามหลัง 26 วินาที
8. เรดิโอแช็ก-เลโอพาร์ด (ลักเซมเบิร์ก)  ตามหลัง 28 วินาที
9. ทีม คาตูช่า (รัสเซีย)  ตามหลัง 28 วินาที
10. วาคานโซลีล-ดีซีเอ็ม (เนเธอร์แลนด์)  ตามหลัง 33 วินาที    

 

 

ผลฟุตบอล


โตโยต้า ลีกคัพ

อาร์มี่ ยูไนเต็ด      1 - 0  นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี    
ราชบุรี มิตรผล เอฟซี      1 - 0  ชลบุรี เอฟซี    
บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด      1 - 0  อุดรธานี เอฟซี    
ระยอง เอฟซี      1 - 1  เกร็กคู ลูกทัพฟ้า ปทุมธานี

 

มวยไทย

ศึกส.สมหมาย ที่เวทีมวยราชดำเนิน
ก้องธรณี ลูกวังขี้เหล็ก ชนะคะแนน แรมบ๊อง ลีซอการค้า
ก้องชัย อ.จิระติวเตอร์ - ฤทธิเดช ส.มีอุดร (ก้องชัย ถูกไล่ลง ยกที่ 4)
น้องเบนซ์ ส.ศรีทอง ชนะคะแนน เรือหลวง นาวีอันดามัน
เพชรภูซาง ธนศักดิ์ขนส่ง ชนะคะแนน วิษณุพร ส.จ.ต้อยแปดริ้ว
รุ่งรัตน์ วัฒน์ฮอลลีวู้ด ชนะคะแนน ขุมทรัพย์ สุวิทย์ยิม
อุ้ยเสี่ยวป้อ ซูจีบะหมี่เกี๊ยว ชนะน็อก เด่นคีรี ส.สมหมาย ยกที่ 2
ลมทะเล ศิษย์ซ้ออึ่ง แพ้คะแนน ชนะเพชร 91รุ่งโรจน์

 

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์