โปรแกรมกีฬา 04/07/13

โปรแกรมกีฬา 04/07/13

สรุปผลกีฬาประจำวัน พฤหัสบดีที่ 4 กรกฏาคม พ.ศ. 2556


 

 

ยูโรปา ลีก


เวสต์มันนาเอยาร์  1 - 1  ทอร์ชาฟน์     
เรคยาวิก          0 - 0  เกล็นโตรัน     
ไบรดาบลิก       4 - 0  ซานตา โคโลม่า     
ลา ซิโอริต้า       0 - 3  วัตเลตตา     
ดร็อกดา          0 - 0  มัลโม่     
ดอมเซล          0 - 1  อาสตร้า     
ครูเซเดอร์ส       1 - 2  โรเซนบอร์ก     
รูดาร์              1 - 0  มิก้า     
วิดีโอตอน        2 - 1   มลาดอสต์     
ซาราเยโว        1 - 0    ลิเบอร์ตาส     
แอร์บัส           1 - 1    เวนท์สปิลส์     
ซัลกิริส           2 - 2    เซนต์ แพทริกส์     
เลฟสกี้ โฟเซีย   0 - 0    ไอร์ติช พาฟโลดาร์     
เพรสทาทีน       1 - 2    ลีปายาส เมตาลุร์ก     
ตัวต้า ดูร์เรส      3 - 1  ดาเซีย     
วิคินกูร์ โกตู       1 - 1  อินเตอร์ ตูร์คู     
ติราสปอล         0 - 1  สกอนโต้     
ทรอมโซ่         1 - 2  พับลิคุม     
ตอร์ปิโด คูเตียซี่   0 - 3   เอ็มเอสเค ซิลิน่า     
ลาซี่             0 - 1    ดิฟเฟอร์แดงก์     
ซูดูวา            2 - 2    ตูร์โนโว     
เอฟซี ฟลอร่า   1 - 1     คูเคซี่     
อินเตอร์ บากู   1 - 1    มารีฮามน์     
ครูโอย่า         0 - 3    ดินาโม มินส์ค     
ฮิเบอร์เนี่ยนส์ เอฟซี   1 - 4    วอจโวดิน่า     
เฌอแนสส์ เอสช์      2 - 0    ทีพีเอส     
เตเต็กส์               1 - 1    พุนนิค     
ซานตา โคโลม่า     1 - 3  ซรินสกี้     
เซลิค               1 - 4    บูดาเปสต์ ฮอนเวด     
มิลซามี่            1 - 0    ดูเดอลังเก้     
กานด์ซาซาร์      1 - 2      อัคโทเบ     
ชิคูร่า              0 - 0    วาดุซ     
แอสตาน่า         0 - 1      โบเตฟ พลอฟดิฟ     
                    

โคปา ลิเบอร์ตาดอเรส

นีเวลส์ โอลด์ บอยส์ (อาร์เจนตินา)  2 - 0 อัต.มิเนโร่ (บราซิล)

 

 

 

 

 เทนนิส


เทนนิสแกรนด์สแลม วิมเบิลดัน ที่ลอนดอน ประเทศอังกฤษ
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมัน,มือ 23) ชนะ อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์,มือ 4) 2-1 เซต 6-4,2-6,9-7
มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส,มือ 15) ชนะ คริสเทน ฟลีเก้นส์ (เบลเยียม,มือ 20) 2-0 เซต 6-1,6-2

ประเภทเยาวชนหญิงคู่ รอบสอง
เอเน็ต คอนตาเวียต (เอสโตเนีย)/เยเลน่า ออสตาเพนโก้ (ลัตเวีย) ชนะ กมลวรรณ บัวแย้ม (ไทย)/ ซู ชิง-เหวิน (ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-2,6-3



จักรยานทางไกล ตูร์ เดอ ฟร้องซ์ สเตจ 6 จากเมืองอีซ์-แอ็ง-โปรแว็งซ์ ถึงเมืองมงต์เปลลิเย่ร์ ประเทศฝรั่งเศส ระยะทาง 176.5 กิโลเมตร เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 4 กรกฎาคม ที่ผ่านมา
1. อันเดร กรายเปิล (เยอรมนี / ล็อตโต้-เบลิโซล)  3 ชั่วโมง 59 นาที 2 วินาที
2. ปีเตอร์ ซากัน (สโลวาเกีย / แคนน่อนเดล)
3. มาร์เซล คิทเทิ่ล (เยอรมนี / อาร์กอส-ชิมาโน่)
4. มาร์ค คาเวนดิช (สหราชอาณาจักร / โอเมก้า ฟาร์ม่า-ควิก สเต็ป)
5. ฆวน โฆเซ่ โลบาโต้ เดล บัลเล่ (สเปน / ยูสคาเทล-ยูสคาดี้)
6. อเล็กซานเดอร์ คริสตอฟฟ์ (นอร์เวย์ / ทีม คาตูช่า)
7. โฆเซ่ ฆัวกิน โรยาส (สเปน / โมบิสตาร์ ทีม)
8. แดนนี่ ฟาน ป็อปเปล (เนเธอร์แลนด์ / วาคานโซลีล-ดีซีเอ็ม)
9. โรแบร์โต้ แฟร์รารี่ (อิตาลี / แลมแปร-แมริด้า)
10. ซามูเอล ดูมูลิน (ฝรั่งเศส / เอจี2อาร์ ลา มอนเดียล)
สรุปอันดับเวลารวม หลังจบสเตจ 6
1. ดารีล อิมเปย์ (แอฟริกาใต้ / โอริก้า-กรีนเอดจ์)  22 ชั่วโมง 18 นาที 17 วินาที
2. เอ็ดวัลด์ โบอัสสัน ฮาเก้น (นอร์เวย์ / ทีม สกาย)  ตามหลัง 3 วินาที
3. ไซม่อน เจอร์รันส์ (ออสเตรเลีย / โอริก้า-กรีนเอดจ์)  ตามหลัง 5 วินาที
4. มิเชล อัลบาซินี่ (สวิตเซอร์แลนด์ / โอริก้า-กรีนเอดจ์)  ตามหลัง 5 วินาที
5. มิคัล เควี๊ยตคาวสกี้ (โปแลนด์ / โอเมก้า ฟาร์ม่า-ควิก สเต็ป)  ตามหลัง 6 วินาที
6. ซิลแว็ง ชาวาแนล (ฝรั่งเศส / โอเมก้า ฟาร์ม่า-ควิก สเต็ป)  ตามหลัง 6 วินาที
7. คริสโตเฟอร์ ฟรูม (สหราชอาณาจักร / ทีม สกาย)  ตามหลัง 8 วินาที
8. ริชี่ พอร์เต้ (ออสเตรเลีย / ทีม สกาย)  ตามหลัง 8 วินาที
9. นิโคลัส รอช (สาธารณรัฐไอร์แลนด์ / ทีม ซาโซ่-ทิงก์ออฟ)  ตามหลัง 14 วินาที
10. โรมัน ครีอูซิเกอร์ (สาธารณรัฐเช็ก / ทีม ซาโซ่-ทิงก์ออฟ)  ตามหลัง 14 วินาที


สรุปอันดับเวลารวมประเภททีม หลังจบสเตจ 6
1. โอริก้า-กรีนเอดจ์ (ออสเตรเลีย)  66 ชั่วโมง 3 นาที 4 วินาที
2. ทีม สกาย (สหราชอาณาจักร)  ตามหลัง 8 วินาที
3. ทีม ซาโซ่-ทิงก์ออฟ (เดนมาร์ก)  ตามหลัง 19 วินาที
4. โมบิสตาร์ ทีม (สเปน)  ตามหลัง 25 วินาที
5. การ์มิน-ชาร์ป (สหรัฐอเมริกา)  ตามหลัง 27 วินาที
6. วาคานโซลีล-ดีซีเอ็ม (เนเธอร์แลนด์)  ตามหลัง 33 วินาที
7. ทีม คาตูช่า (รัสเซีย)  ตามหลัง 33 วินาที
8. บีเอ็มซี เรซซิ่ง ทีม (สหรัฐอเมริกา)  ตามหลัง 36 วินาที
9. เรดิโอแช็ก-เลโอพาร์ด (ลักเซมเบิร์ก)  ตามหลัง 38 วินาที
10. เบลคิน โปร ไซคลิ่ง (เนเธอร์แลนด์)  ตามหลัง 47 วินาที

 

 

 

 

ฟุตซอล เนชั่นแมน สพฐ. ฟุตซอลลีก รุ่นอายุ 17 ปี ครั้งที่ 9 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในสนามที่ 6 ณ โรงเรียนมัธยมวัดเบญจมบพิตร
ร.ร.มัธยมวัดเบญจมบพิตร เสมอ ร.ร.ราชวินิตบางแคปานขำ 3-3
เทพศิรินทร์ แพ้ สุรศักดิ์มนตรี 0-9
ปทุมคงคา สมุทรปราการ ชนะ ทวีธาภิเศก 2-0
พระปฐมวิทยาลัย 2 แพ้ บางพลีราษฎร์บำรุง 2-4
สมุทรสาครวุฒิชัย ชนะ อุบลรัตนราชกัญญาฯ 4-3
อิสลามวิทยาลัย ชนะ ลานสักวิทยา 4-0
วัดสุทธิวราราม ชนะ ราชวินิตบางเขน 3-1
ปทุมคงคา เสมอ ราชวินิตบางแก้ว 2-2



"คัสต้อม ฟุตซอล คัพ ครั้งที่ 1" ณ สนามกีฬาฟุตซอล กรมศุลกากร
รอบชิงชนะเลิศ
สำนักงานศุลกากร ท่าเรือแหลมฉบัง (สทบ.) แพ้ สำนักงานสืบสวนและปราบปราม (สสป.) 4-10
รอบชิงอันดับ 3
สำนักงานศุลกากรภาคที่ 4 (ศภ.4) ชนะ สำนักบริหารกลาง (สบก.) 6-3

 

 มวย


ศึกดาวรุ่งชูเจริญ ที่เวทีมวยราชดำเนิน
 
 คู่เอก ศิริมงคล พีเคมวยไทยยิม แพ้คะแนน จอมพิชิต ชูวัฒนะ
 พันธุ์พยัคฆ์ ศิษย์จ่าติ๊ก แพ้คะแนน สุรชัย ศรีสุริยันนำโชค
 สองคม ศรีสุริยันนำโชค ชนะคะแนน ทีเด็ด ศิษย์จ่ากุ้ง
 จูล่ง เอกบางไทร แพ้คะแนน มรกต คมสายไหม
 แสนฤทธิ์ สุรนารียิม ชนะน็อก เหล็กไหล ส.ตระกรุดทอง ยก4
 เอกเพชร ม.กรุงเทพธนบุรี ชนะคะแนน ทองไท ส.ประสพโชค
 รามเทพ รร.กีฬาโคราช ชนะน็อก กายเพชร เกียรติไพลินยก4

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์