สรุปผลกีฬา 08/07/13

สรุปผลกีฬา 08/07/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน จันทร์ที่ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556


 

 

 

ผลฟุตบอล
ฟุตบอล เอไอเอส ลีกภูมิภาค โซนกรุงเทพฯ และภาคกลาง
ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี ชนะ ราชวิถี เอฟซี 3-0

 

 

 กอล์ฟ
กอล์ฟพีจีเอ ทัวร์ รายการ เดอะ กรีนไบรเออร์ คลาสสิก ชิงเงินรางวัลรวม 6.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 189 ล้านบาท) ที่สนาม ดิ โอลด์ ไวท์ ทีพีซี พาร์ 70 ระยะ 7,287 หลา ที่เมืองไวท์ ซัลเฟอร์ สปริงส์ รัฐเวสต์เวอร์จิเนีย ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบสุดท้าย เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
1. (-13) 267 - โจนาส บลิกซ์ (สวีเดน) 66-67-67-67
2. (-11) 269 - สตีเว่น โบว์ดิทช์ (ออสเตรเลีย) 65-67-69-68, แมตต์ โจนส์ (ออสเตรเลีย) 69-66-66-68, จิมมี่ วอล์คเกอร์ 69-65-64-71, จอห์นสัน ว้ากเนอร์ 62-70-64-73
6. (-9) 271 - เท็ด พอตเตอร์ 69-66-69-67, ไบรอัน สจ๊วร์ด 71-66-67-67, แพท เปเรซ 71-65-66-69
9. (-8) 272 - แดเนียล ซัมเมอร์เฮย์ส 65-67-73-67, เดวิส เลิฟ เดอะ เธิร์ด 67-70-68-67, เดวิด ลิงก์เมิร์ธ (สวีเดน) 71-66-67-68, ทิม เปโตรวิช 69-68-67-68, แท็ก ไรดิ้งส์ 65-69-68-70, รอรี่ ซับบาตินี่ (แอฟริกาใต้) 70-65-67-70, อี ดง-ฮวาน (เกาหลีใต้) 66-68-68-70, บิลล์ ฮาส 68-67-67-70
17. (-7) 273 - เบรนดอน เด ยองก์ (ซิมบับเว) 66-68-73-66, จอร์จ แม็คนีล 66-71-68-68, เบน เคอร์ติส 67-66-71-69, หลุยส์ อุสธุยเซ่น (แอฟริกาใต้) 67-68-69-69, ไบรซ์ โมลเดอร์ 71-67-66-69, บิลล์ ลุนด์ 66-66-71-70
หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้าย เป็นชาวสหรัฐอเมริกา


แบดมินตันเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งเอเชียรายการ ';';แบดมินตัน เอเชีย ยูธ U-19 แชมเปี้ยนชิพ 2013';'; ที่เมืองโคตา คินาบาลู รัฐซาบาห์ ประเทศมาเลเซีย
แบดมินตันประเภททีม
ไทยชนะอินเดีย 5-0 คู่
ประเภทคู่ผสม
เดชาพล พัววรานุเราะห์ / พุธิตา สุภจิรกุล  ชนะ เจ แมคฮานา /ชูคลา แซนยัม  2 -0 เกม 21-11, 21-14 ประเภทชาบเดี่ยว
สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์  ชนะ โจชิอาดิยา  2-0 เกม 21-13, 21-17
ประเภทชายคู่
เดชาพล พัววรานุเราะห์  / กิตตินุพงษ์ เกตุเรน ชนะ ชูคลา แซนยัม/ซิงค์ วีเน่ คูม่า  2-0 เกม 21-13, 21-17
ประเภทหญิงเดียว
บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์ ชนะ ชิวานี รุวีกา 2-0 เกม  21-12, 21-13
ประเภทหญิงคู่
พุธิตา สุภจิรกุล /ณริฏษาพัชร แลม ชนะ เจ แมคฮานา/พัวร์วิชา รัม 2-0 เกม 21-7, 21-3 16

ไทยชนะญี่ปุ่น 3-0 คู่

ประเภทคู่ผสม
เดชาพล พัววรานุเราะห์ /พุธิตา สุภจิรกุล ชนะ ชิโมโน ฮาชิรุ/นากาฮาร่า วาคาน่า  2-1 เกม 14-21, 21-12, 21-17
ประเภทชาบเดี่ยว
สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ ชนะ อิโนอุ ทาคูโตะ  2-0 เกม 21-13, 21-17
ประเภทชายคู่
เดชาพล พัววรานุเราะห์ / กิตตินุพงษ์ เกตุเรน ชนะ โฮกิ ทาคูโร่/ โคบายาชิ ยูโก 2-1 เกม  21-17, 15-21, 21-15


สนุกเกอร์อาชีพโลก รายการออสเตรเลียน โอเพ่น รอบสุดท้ายที่เบนดิโก้ สปอร์ต สเตเดี้ยม ประเทศออสเตรเลีย
รอบสุดท้าย หรือ 32 คนสุดท้าย แข่ง ระบบ 5 ใน 9 เฟรม
แบร์รี่ ฮอว์กิ้นส์ (อังกฤษ) ชนะ เดชาวัต พุ่มแจ้ง (ไทย) 5-1 เฟรม 56-65, 68-16, 80-0, 66-24, 83-1, 80-0
สจ๊วร์ต บิงแฮม(อังกฤษ) ชนะ นพพล แสงคำ (ไทย) 5-1 เฟรม 64-27,73-67,58-8,68-20,35-71,71-21

 

 

 

เทนนิสอาชีพหญิง รายการ ช้าง ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต 2013 วีก 3 ที่สนามเทนนิสโรมแรมรามาการ์เด้น
ประเภทหญิงเดี่ยว
อภิชญา รุ่งเลิศเกรียงไกร ชนะ ธมจันทร์ มอมขุนทด 2-0 เซต 6-2, 6-4
หวาง ตาน หนี่ (จีน) ชนะ ใจเพชร อานนท์ทวีศิลป์ 2-1 เซต 6-4, 5-7, 6-1
จารุวดี แก้วมา ชนะ ณหทัย ขันธเขต 2-0 เซต 6-0, 6-2
อาการิ อิโนเอะ (ญี่ปุ่น) ชนะ วันวิสา ธุรกิจเสรี 2-0 เซต 6-0, 6-1
แอสลิน่า ซัว อาน ปิง (มาเลเซีย) ชนะ ชนิกานต์ ศีลกุล 2-0 เซต 6-4, 6-1
ลี เพ่ย ฉี (ไทเป) ชนะ อเลสซานดร้า พาร์ร่า (สหรัฐอเมริกา) 2-0 เซต 6-3, 6-1
เคทริน เวสต์บุรี ชนะ ธัญธิตา ซื่อตรง 2-0 เซต 6-1, 6-0
วรัญญา วงค์เทียนชัย ชนะ ชมภู่ทิพย์ จันดาเขต 2-1 เซต 4-6, 7-5, 6-4

ประเภทหญิงคู่
หลู่ เจีย เซียง / หลู่ เจีย จิง (จีน) ชนะ ชาร์มาด้า บาลู (อินเดีย) / ธนภรณ์ ทองสิงห์ 2-0 เซต 6-4, 6-2
กมลวรรณ บัวแย้ม / อาการิ อิโนเอะ (ญี่ปุ่น) ชนะ อเล็กซานดร้า คานนิซซาโร่ / อิซาเบลล่า ฮอลแลนด์ (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 6-1, 6-3
ชิฮิโระ นูโนเมะ (ญี่ปุ่น) หวาง โปยาน (จีน) ชนะ ยูรินะ โคชิโนะ / มาโกโตะ นิโนมิยะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-4, 6-1

สนุกเกอร์ ดิวิชั่น 2 รายการที่ 4 ที่ทีบีซี. สนุกเกอร์ เซ็นเตอร์ รามคำแหง 89/1
รอบ 64 คนสุดท้าย
อนุพันธ์ น้ำทิพย์ ชนะ นาท ไพบูลย์ 3-0 เฟรม 42-39, 66-20, 77-12
ธนากร เรียนไธสง ชนะ เอกพจน์ สถิรเมธินทร์ 3-2 เฟรม 66-1, 56-85, 61-48, 21-71, 68-9
ณรงค์ฤทธิ์ เกษรสิทธิ์ ชนะ เศกฤทธิ์ มะลิวัลย์ 3-1 เฟรม 69-51, 61-7, 50-62, 85-5
วสันต์ วงศ์ทอง ชนะ บัณฑิต สนามไชย 3-2 เฟรม 49-41, 71-50, 33-56, 41-60, 85-1
คงกฤตย์ เกตุพัฒนกุล ชนะ ดิลก ยงวัฒนา 3-1 เฟรม 63-20, 43-55, 45-35, 70-53
พลกฤษณ์ หนูทองพูล ชนะ บุญเลิศ พงษ์โสภิตศิลป์ 3-0 เฟรม 61-59, 67-21, 61-1
พรเทพ ลิ้มสิริรุ่งเรือง ชนะ ศุภกิจ หิรัญเกื้อ 3-0 เฟรม 61-25, 55-54, 67-54
กรกต ทองคำ ชนะ ศุภโชค ก่อเสริมสุข 3-0 เฟรม 68-58, 76-23, 73-57

 

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์