สรุปผลกีฬา 09/07/13

สรุปผลกีฬา 09/07/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อังคารที่ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556


 


ฟุตบอลเยาวชนและประชาชน รุ่นอายุ 18 ปี "ไทยแลนด์ ไพรม์มินิสเตอร์ คัพ 2013" ที่สนามกีฬาโรงเรียนกีฬาจังหวัดขอนแก่น
สายเอ
เขต 1 นนทบุรี (โรงเรียนโพธินิมิต) ชนะ เขต 9 นราธิวาส 2-0
เขต 4 ขอนแก่น ชนะ เขต 5 พะเยา 4-0
สายบี
เขต 10 กรุงเทพมหานคร เสมอ เขต 7 สุพรรณบุรี 1-1 (กรุงเทพมหานคร ชนะจุดโทษ 4-3)
เขต 2 สมุทรปราการ ชนะ เขต 8 กระบี่ 7-2

ฟุตบอลสีสันภาคตะวันออกและฟุตบอลอุตสาหกรรมภาคตะวันออก ครั้งที่ 3
รอบรองชนะเลิศ
ไทยซัมมิท ฮาร์เนส ชนะ มิตซูบิชิ 2-1
ทีเอช-มิตซูบะ แพ้ ไทยซัมมิท อีสเทิร์น ซีบอร์ด ออโต้ พาร์ท อินดัสตรี เอฟซี 0-2

 

 

 

เทนนิสอาชีพชาย รายการ "พีทีที คัพ อิสตัลบูล ชาเลนเจอร์ 2013" ชิงเงินรางวัลรวม  42,500 ยูโร หรือประมาณ 2 ล้านบาท ที่เมืองอิสตัลบูล ประเทศตุรกี
ประเภทชายคู่ รอบแรก
สนฉัตร รติวัฒน์ / สรรค์ชัย รติวัฒน์ แพ้ เจมส์ คลูสกีย์ (ไอร์แลนด์) / ฟาบริค มาร์ติน (ฝรั่งเศส) 0-3 เกม (คู่ของไทยขอถอนตัว เนื่องจากสรรค์ชัยมีปัญหาอาการเจ็บที่กล้ามเนื้อหลังไม่สามารถแข่งขันต่อได้)


แบดมินตัน "ยูเอส โอเพ่น แชมเปี้ยนชิพ 2013" ทัวร์นาเมนต์สะสมคะแนนระดับกรังด์ปรีซ์โกลด์ ชิงเงินรางวัลรวม 120,000 เหรียญสหรัฐฯ ที่แอลเอ สหรัฐฯ
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก (64 คน)
บุญศักดิ์ พลสนะ ชนะ โรดอฟโฟ ซาลาส (บราซิล) 2-0 เกม 21-4, 21-4
สัพพัญญู อวิหิงสานนท์ ชนะ การ์เบียล มิลาโนว่า (ฟิลิปปินส์) 2-0 เกม 21-6, 21-11
โฆษิต เพชรประดับ ชนะ ทีโมที แลม (สหรัฐฯ) 2-0 เกม 21-16, 21-7
ปริญญวัฒน์ ทองน่วม แพ้ เฮนรี่ เฮอร์คาเนน (สวีเดน) 1-2 เกม 19-21, 21-15, 19-21

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก รอบแรก
ณัชชา แสงโชติ ชนะ วิมลา พงกสวิธัส (สหรัฐฯ) 2-0 เกม 21-11, 21-17

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก รอบสอง
ณัชชา แสงโชติ ชนะ แอนนี่ ชู (สหรัฐฯ) 2-0 เกม 21-13, 21-11

แบดมินตันเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งเอเชียรายการ "แบดมินตัน เอเชีย ยูธ ยู-19 แชมเปี้ยนชิพ 2013" ที่เมืองโคตา คินาบาลู รัฐซาบาห์ ประเทศมาเลเซีย
ประเภททีมผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
ไทย แพ้ อินโดนีเซีย 2-3 คู่

ประเภทคู่ผสม
เดชาพล พัววรานุเราะห์ / พุธิตา สุภจิรกุล แพ้ เควิน ซานจายา ซูคามุลโจ / มาสิตา มาห์มูดิน 0-2 เกม 20-22, 19-21
ประเภทชาบเดี่ยว
สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ ชนะ เฟอร์กรี อิซานดี ฮาดมาดี 2-0 เกม 21-17, 21-15
ประเภทชายคู่
เดชาพล พัววรานุเราะห์ / กิตตินุพงษ์ เกตุเรน แพ้ เควิน ซานจายา ซูคามุลโจ / อาร์ยา มัวลานา อัลดีอาทามา 0-2 เกม 14-21, 15-21
ประเภทหญิงเดี่ยว
บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์ ชนะ ฮานน่า รามาดีนี่ 2-0 เกม 21-14, 21-10
ประเภทหญิงคู่
พุธิตา สุภจิรกุล / ณริฏษาพัชร แลม แพ้ อีกา โรสยาติ พูตรี / ดาเนียลล่า เซตยานา มาพาซา ฟลอเร็นเซีย 1-2 เกม 21-19, 17-21, 16-21


 

 

 

ศึกเกียรติเพชร ที่เวทีลุมพินี

  • คู่เอก สะเก็ดดาว เพชรพญาไท  แพ้คะแนน ปกรณ์ พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิมส์(ศักดิ์โยธิน)

  •   เป็นเอก ศิษย์หนุ่มน้อย แพ้คะแนน ซุปเปอร์แบงค์ ม.รัตนบัณฑิต

  •   แสงมณี ส.เทียนโพธิ์ ชนะน็อก  มงคลชัย ควายทองยิม  ยก 4

  •   พลกฤติ ช.ชื่นกมล  ชนะคะแนน  หยกเพชร สมพงษ์มาบตาพุด 

  •  
  •   พระจันทร์ฉาย  ป.เพชรน้ำทอง ชนะคะแนน วันฉลอง  ศิษย์ซ้อน้อง      

  •  
  • ยอดทองไท  ป.เตละกุล แพ้คะแนน ธนญชัย  ท.แสงเทียนน้อย

  •  
  • ฉัตรชัยน้อย  การ์เด้นซีวิว แพ้คะแนน ลำน้ำมูล  ศักดิ์ชัยโชติ 

  •  
  • เสือคิม  ศิษย์ ส.ท. แต๋ว แพ้คะแนน ลำน้ำพอง  หนุ่มยีนส์ตะวันนา



  • กีฬาอื่นๆ

    เทนนิสอาชีพหญิงรายการ "ช้าง ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต 2013 วีก 3" ที่สนามเทนนิสโรงแรมรามาการ์เด้นส์
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
    ธนภรณ์ ทองสิงห์ ชนะ ยูรินะ โคชิโนะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-4, 6-4
    ชิฮิโระ นูโนเมะ (ญี่ปุ่น) ชนะ จุฑารัตน์ รุ่งเทียน 2-0 เซต 6-0, 6-2
    หลู่ เจีย จิง (จีน) ชนะ พัชรินทร์ ชีพชาญเดช 2-0 เซต 6-1, 6-3
    อิซาเบลล่า ฮอลแลนด์ (ออสเตรเลีย) ชนะ หวาง โปยาน (จีน) 2-0 เซต 6-2, 6-3
    มาโกโตะ นิโนมิยะ (ญี่ปุ่น) ชนะ ชาร์มาด้า บาลู (อินเดีย) 2-1 เซต 1-6, 6-3, 6-4
    หลู่ เจีย เซียง (จีน) ชนะ รงรอง ลีนะบรรจง 2-0 เซต 6-4, 6-0
    พลบรุ่ง ผลิพืช ชนะ กมลวรรณ บัวแย้ม 2-1 เซต 1-6, 6-3, 7-5
    ชิโฮะ อากิตะ (ญี่ปุ่น) ชนะ อเล็กซานดร้า คานนิซซาโร่ (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 6-1, 6-2

    ประเภทหญิงคู่ รอบแรก
    ลี เพ่ย ฉี (ไทเป)/วรัญญา วงศ์เทียนชัย ชนะ ชนิกานต์ ศีลกุล/ธัญธิตา ซื่อตรง 2-0 เซต 6-1, 6-0
    นภาพร ตงสาลี/สุชานัน วิรัชประเสริฐ ชนะ ธัญรัตน์ กาญจนพงษ์/วรนวพร วรรัตนมงคล 2-0 เซต 6-0, 6-2
    เอลิซาเบธ เจมส์ (ออสเตรเลีย)/อเลสซานดร้า พาร์ร่า (สหรัฐอเมริกา) ชนะ พัชรินทร์ ชีพชาญเดช/ชมภู่ทิพย์ จันดาเขต 2-0 เซต 7-6 (3),7-5
    จารุวดี แก้วมา/ณหทัย ขันธเขต ชนะ แอสลิน่า ซัว อาน ปิง (มาเลเซีย)/จุฬาลักษณ์ แซ่อั้ง 2-0 เซต 6-0, 6-3

    เทนนิสอาชีพ ช้างแชมเปี้ยนชิพส์ 2/2013 เงินรางวัล 100,000 บาท ที่สนามเทนนิสสโมสรสปอร์ตแอนด์สปา มีนบุรี
    ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
    ปัณณ์ โพธิทัต (กรุงเทพฯ) ชนะ นาดาราจา นิชานกาน (ศรีลังกา) 2-0 เซต 6-3, 7-5
    เด่น จันทรักษ์ (กรุงเทพฯ) ชนะ สรวิชญ์ แก้ววงศ์วัฒนา (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 6-4, 6-4
    ซิลเวสเตอร์ อาลามดาร์ (อิหร่าน) ชนะ ชนินทร ศิลกุล (นครราชสีมา) 2-1 เซต 6-7(4), 7-6 (4), 6-1
    กิตติบดี สิงห์นิล (สมุทรสาคร) ชนะ วรชิต รุ่งเลิศมณีพงศ์ (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 6-1, 6-2
    โกวิทย์ รัตนเพ็ชร (กรุงเทพฯ) ชนะ ศุภวิชญ์ จิตรอักษร (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 6-2, 6-1
    วรุตม์ ก่อเกียรติถาวร (กรุงเทพฯ) ชนะผ่าน สุวิจักษณ์ มาโนช (กรุงเทพฯ) 6-1, 2-1 (สุวิจักษณ์ ขอถอนตัว เนื่องจากเจ็บขาซ้าย)
    อดิเรก ขุนด่านพินิจวงศ์ (นนทบุรี) ชนะ จิรวัฒน์ รักการแพทย์ (นครสวรรค์) 2-0 เซต 6-3, 6-4
    วโรตม์ อุดมสุข (นครราชสีมา) ชนะผ่าน แดเนียล ราจสกีย์ (สาธารณรัฐเช็ก)
    ผณินธร ภาคภูมิกมล (พระนครศรีอยุธยา) ชนะ รตน ไตรพจน์ (นนทบุรี) 2-0 เซต 6-1, 6-3
    ปัณณ์ โพธิทัต (กรุงเทพฯ) ชนะ นาดาราจา นิชานกาน (ศรีลังกา) 2-0 เซต 6-3, 7-5
    พงศ์ศิริ นิโรจน์(นครราชสีมา) ชนะ พีระพงษ์ เด็ดทองหลาง (สมุทรปราการ) 2-0 เซต 6-2, 6-1
    ปรานต์ ภักดีกิจเจริญ (กรุงเทพฯ) ชนะ ธนภัค ตรีสัตยกุล (นครปฐม) 2-0 เซต 6-4, 6-4
    กฤติน โกยกุล (พังงา) ชนะ ภูมิ สอนบุตรนาค (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 6-3, 6-2
    แดนนีย์ ริกก์ส (สหรัฐอเมริกา) ชนะ สรเชษฐ์ อวยพร (นครปฐม) 2-0 เซต 6-3, 7-5
    ธวัชชัย บุญรัตน์ (พระนครศรีอยุธยา) ชนะ พงศภัค เกิดลาภี (นนทบุรี) 2-0 เซต 6-4, 6-2
    วัชรพงษ์ เอี่ยมละออ (กรุงเทพฯ) ชนะ จิรายุ ลิ้มปทุม (ปทุมธานี) 2-1 เซต 6-4, 4-6, 7-5
    ภาสวิชญ์ บูรพาฤทธา (ชลบุรี) ชนะ เกณฑกานต์ งามสอน (ชลบุรี) 2-0 เซต 6-0, 6-0

    สนุกเกอร์ ดิวิชั่น 2 รายการที่ 4 ที่ทีบีซี. สนุกเกอร์ เซ็นเตอร์ รามคำแหง 89/1
    รอบ 32 คนสุดท้าย (ระบบ 4 ใน 7 เฟรม)
    เอกรัฐ ทนานนท์ ชนะ กรกต ทองคำ 4-0 เฟรม 61-24, 65-22, 64-42, 85-37
    พรเทพ ลิ้มสิริรุ่งเรือง ชนะ เทตสูญ่า คูวาตะ 4-1 เฟรม 61-47, 20-72, 65-46, 97-7, 68-41
    สิทธิชัย เชี่ยวชาญ ชนะ ณรงค์ฤทธิ์ เกษรสิทธิ์ 4-1 เฟรม 42-53, 68-31, 50-8, 56-42, 68-61
    พชนา ใหม่พระเนตร ชนะ จ.อ.ภักดี จันมณี 4-0 เฟรม 59-2, 70-25, 76-10, 48-21
    ยุทธนา ศรีอรุณศักดิ์ ชนะ พุฒิพัฒน์ สุดประเสริฐ 4-0 เฟรม 65-16, 62-17, 78-34, 62-19
    โกสิยพงศ์ สงวนวงศ์ ชนะ ชัยณรงค์ ใจวุฒิ 4-2 เฟรม 70-32, 31-67, 85-62, 53-46, 14-57, 65-53
    ณัฐวุฒิ โฮมภิรมย์ ชนะ สุรวุฒิ รุ่งสว่าง 4-1 เฟรม 60-1, 62-5, 23-74, 56-46, 101-8
    พีร ปานประยูร ชนะ พุธกานต์ ขิมสุข 4-1 เฟรม 55-4, 48-60, 64-21, 84-41, 66-22

    ซูเปอร์ไบค์ชิงแชมป์ประเทศไทย "R2M ไทยแลนด์ ซูเปอร์ไบค์ 2013" สนามที่ 2 ที่สนามแข่งรถไทยแลนด์เซอร์กิต นครชัยศรี จ.นครปฐม
    รุ่น R2M ซูเปอร์ไบค์ 1000 โปรเฟสชันแนล เอสบี-1
    1.อนุชา นาคเจริญศรี เวลา 14:05.701นาที
    2. เอกชัย เซี่ยงหว่อง เวลา 14:05.785 นาที
    3.ชานนท์ ชุ่มใจ เวลา 14:06.599 นาที
    4.โคลิน บัตเลอร์ เวลา 14:17.759 นาที
    5.ชัยวิชิต นิสกุล เวลา 14:27.408 นาที

    Advertisement Replay Ad

    ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

    ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

    ส่งอีเมล์