สรุปผลกีฬา 10/07/13

สรุปผลกีฬา 10/07/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พุธที่ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2556

 

 

ฟุตบอลมูลนิธิไทยคม เอฟเอ คัพ 2013 รอบ 16 ทีมสุดท้าย

บางกอก เอฟซี เสมอ อาร์มี่ ยูไนเต็ด 3-3 (บางกอก เอฟซี ชนะด้วยการยิงลูกจุดโทษสกอร์รวม 8-6)
สิงห์ ท่าเรือ ชนะ แบงค็อก ยูไนเต็ด 2-1
พัทลุง เอฟซี แพ้ เชียงราย ยูไนเต็ด 1-3
ตราด เอฟซี เสมอ บางกอกกล๊าส เอฟซี 1-1 ( บางกอกกล๊าส ชนะช่วงต่อเวลาพิเศษ 1-2)
สมุทรสงคราม เอฟซี  แพ้ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด 0-2
บีอีซี เทโรศาสน แพ้ ปตท.ระยอง 1-2
อินทรี-เพื่อนตำรวจ เอฟซี ชนะ โอสถสภา เอ็ม150-สระบุรี 4-2
SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด ชนะ ภูเก็ต เอฟซี 5-0

 

 


 

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ เมอร์เซเดส คัพ ชิงเงินรางวัลรวม 410,200 ยูโร (ประมาณ 16.4 ล้านบาท) ที่เมืองสตุ๊ตการ์ท ประเทศเยอรมนี เมื่อวันพุธที่ 10 กรกฎาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2
กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส) ชนะ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมนี, มือ 6) 2-0 เซต 6-3 6-0          
ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมนี, มือ 2) ชนะ นีลส์ ลังเกอร์ (เยอรมนี) 2-0 เซต 7-5, 6-2  
มิชาเอล แบร์เรอร์ (เยอรมนี) ชนะ เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส, มือ 3) 2-1 เซต 6-2, 6-7(1-7), 6-3 
โรเบร์โต้ เบาติสต้า (สเปน) ชนะ มาร์ติน คลิซาน (สโลวาเกีย, มือ 8) 2-1 เซต 6-7(3-7), 6-1, 6-4

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ สกีสตาร์ สวีดิช โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 433,770 ยูโร (ประมาณ 17.35 ล้านบาท) ที่เมืองบาสตาด ประเทศสวีเดน เมื่อวันพุธที่ 10 กรกฎาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2
คาร์ลอส เบอร์ล็อก (อาร์เจนตินา) ชนะ บลาซ คาฟซิช (สโลวีเนีย) 2-0 เซต 7-5, 6-3
กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย, มือ 5) ชนะ ฟิลิปโป้ โวลันดรี้ (อิตาลี) 2-1 เซต 2-6, 6-1, 6-4
อัลเบิร์ต รามอส (สเปน) ชนะ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน, มือ 4) 2-0 เซต 6-3, 6-4
ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา, มือ 3) ชนะ เฮนรี่ ลาคโซเน่น (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-4, 6-2

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ บูดาเปสต์ กรังด์ปรีซ์ ชิงเงินรางวัลรวม 235,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 7.05 ล้านบาท) ที่กรุงบูดาเปสต์ ประเทศฮังการี เมื่อวันพุธที่ 10 กรกฎาคม ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย, มือ 3) ชนะ อั๊กเนส บั๊คต้า (ฮังการี) 2-0 เซต 6-1, 6-1           
ติเมีย บาบอส (ฮังการี) ชนะ มาเรีย เตเรซ่า ตอร์โร่ (สเปน, มือ 7) 2-1 เซต 1-6, 6-4, 7-6(7-4)
อีวอนน์ มิวส์แบร์เกอร์ (ออสเตรีย) ชนะ โยฮันน่า ลาร์สสัน (สวีเดน, มือ 5) 2-1 เซต 3-6, 6-4, 6-4
แอนนิก้า เบ็ค (เยอรมนี, มือ 4) ชนะ ลูซี่ ฮราเด็คก้า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-3, 6-3  

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ แคมป์เบลล์ส ฮอลล์ ออฟ เฟม เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์ ชิงเงินรางวัลรวม 455,775 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 13.7 ล้านบาท) ที่เมืองนิวพอร์ท รัฐโร้ดไอส์แลนด์ ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันอังคารที่ 9 กรกฎาคม ที่ผ่านมา
 ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
ทิม สมิชเซ็ก (สหรัฐฯ) ชนะ แซม เคอร์รี่ย์ (สหรัฐฯ, มือ 1) 2-0 เซต 6-4, 7-6 (10-8)
มิโกล่าส์ มาอูต์ (ฝรั่งเศส) ชนะ ไรน์ วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-2, 6-4
ราจีฟ แร็ม (สหรัฐฯ, มือ 8) ชนะ อาเดรียน บอสเซล (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-2, 6-2
อิกอร์ ไซจ์สลิง (เนเธอร์แลนด์, มือ 3) ชนะ มัตเตโอ วิโอล่า (อิตาลี) 2-0 เซต 6-4, 6-1
ไมเคิ่ล รัสเซลล์ (สหรัฐฯ) ชนะ อิลย่า มาร์เชนโก้ (ยูเครน) 2-1 เซต 6-1, 4-6, 6-4
อเล็กซ์ คุซเน็ตซอฟ (สหรัฐฯ) ชนะ เคนนี่ เดอ เช็ปแปร์ (ฝรั่งเศส, มือ 7) 2-0 เซต 6-3, 6-4
แจ็ค ซ็อก (สหรัฐฯ) ชนะ มารินโก้ มาโตเซวิช (ออสเตรเลีย, มือ 6) 6-2 (มาโตเซวิช ขอถอนตัว)
ยาน เฮอร์นิช (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ อันเต้ ปาวิช (โครเอเชีย) 2-0 เซต 7-6 (8-6), 6-3
ปรากัช อัมริตราช (อินเดีย) ชนะ ฟลาวิโอ ชิโปลล่า (อิตาลี) 2-0 เซต 6-2, 6-3
เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย, มือ 4) ชนะ แม็ทธิว เอ็บเด้น (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 6-4, 6-1
อีโว คาร์โลวิช (โครเอเชีย) ชนะ เอดูอาร์ โรแชร์-วาสเซอแล็ง (ฝรั่งเศส, มือ 5) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-4
วาเซ็ค พอสพิซิล (แคนาดา) ชนะ เดนิส คัดล่า (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 1-6, 6-3, 6-3



จักรยานทางไกล ตูร์ เดอ ฟร้องซ์ สเตจ 11 จากเมืองอาฟร็องเชส ถึงเมืองมงต์-แซงต์-มิเชล ประเทศฝรั่งเศส ระยะทาง 33 กิโลเมตร เมื่อวันพุธที่ 10 กรกฎาคม ที่ผ่านมา
1. โทนี่ มาร์ติน (เยอรมนี / โอเมก้า ฟาร์ม่า-ควิก สเต็ป)
2. คริสโตเฟอร์ ฟรูม (สหราชอาณาจักร / สกาย โปรไซคลิ่ง)  ตามหลัง 12 วินาที
3. โธมัส เดอ เจนต์ (เบลเยียม / วาคานโซลีล-ดีซีเอ็ม)  ตามหลัง 1 นาที 1 วินาที
4. ริชี่ พอร์เต้ (ออสเตรเลีย / สกาย โปรไซคลิ่ง)  ตามหลัง 1 นาที 21 วินาที
5. มิคัล เควี๊ยตคาวสกี้ (โปแลนด์ / โอเมก้า ฟาร์ม่า-ควิก สเต็ป)  ตามหลัง 1 นาที 31 วินาที
6. สว็อง ตูฟต์ (แคนาดา / โอริก้า กรีนเอดจ์)  ตามหลัง 1 นาที 35 วินาที
7. ซิลแว็ง ชาวาแนล (ฝรั่งเศส / โอเมก้า ฟาร์ม่า-ควิก สเต็ป)  ตามหลัง 1 นาที 37 วินาที
8. เฌเรมี่ รอย (ฝรั่งเศส / แอฟดีเจ.แอฟอาร์)  ตามหลัง 1 นาที 43 วินาที
9. ทอม ดูมูลิน (เนเธอร์แลนด์ / ทีม อาร์กอส-ชิมาโน่)  ตามหลัง 1 นาที 45 วินาที
10. โจนาธาน กาสโตรบีโฆ่ (สเปน / โมบิสตาร์ ทีม)  ตามหลัง 1 นาที 52 วินาที
สรุปอันดับเวลารวม หลังจบสเตจ 11
1. คริสโตเฟอร์ ฟรูม (สหราชอาณาจักร / สกาย โปรไซคลิ่ง)  42 ชั่วโมง 29 นาที 24 วินาที
2. อเลฆานโดร บัลเบร์เด้ (สเปน / โมบิสตาร์ ทีม)  ตามหลัง 3 นาที 25 วินาที
3. เบาเค่ มอลเลม่า (เนเธอร์แลนด์ / เบลคิน โปร ไซคลิ่ง)  ตามหลัง 3 นาที 37 วินาที
4. อัลเบร์โต้ กอนตาดอร์ (สเปน / ทีม ซาโซ่-ทิงก์ออฟ)  ตามหลัง 3 นาที 54 วินาที
5. โรมัน ครีอูซิเกอร์ (สาธารณรัฐเช็ก / ทีม ซาโซ่-ทิงก์ออฟ)  ตามหลัง 3 นาที 57 วินาที
6. ลอเรนส์ เทน แดม (เนเธอร์แลนด์ / เบลคิน โปร ไซคลิ่ง)  ตามหลัง 4 นาที 10 วินาที
7. มิคัล เควี๊ยตคาวสกี้ (โปแลนด์ / โอเมก้า ฟาร์ม่า-ควิก สเต็ป)  ตามหลัง 4 นาที 44 วินาที
8. ไนโร ควินทาน่า โรฆาส (โคลอมเบีย / โมบิสตาร์ ทีม)  ตามหลัง 5 นาที 18 วินาที
9. รุย คอสต้า (โปรตุเกส / โมบิสตาร์ ทีม)  ตามหลัง 5 นาที 37 วินาที
10. ฌอง-คริสตอฟ แปเราด์ (ฝรั่งเศส / เอจี2อาร์ ลา มอนเดียล)  ตามหลัง 5 นาที 39 วินาที
สรุปอันดับเวลารวมประเภททีม หลังจบสเตจ 11
1. โมบิสตาร์ ทีม (สเปน)  126 ชั่วโมง 47 นาที 47 วินาที
2. ทีม ซาโซ่-ทิงก์ออฟ (เดนมาร์ก)  ตามหลัง 4 นาที 34 วินาที
3. เบลคิน โปร ไซคลิ่ง (เนเธอร์แลนด์)  ตามหลัง 6 นาที 6 วินาที
4. เอจี2อาร์ ลา มอนเดียล (ฝรั่งเศส)  ตามหลัง 11 นาที 53 วินาที
5. เรดิโอแช็ก-เลโอพาร์ด (ลักเซมเบิร์ก)  ตามหลัง 16 นาที 3 วินาที
6. ยูสคาเทล-ยูสคาดี้ (สเปน)  ตามหลัง 19 นาที 25 วินาที
7. คาตูช่า ทีม (รัสเซีย)  ตามหลัง 23 นาที 25 วินาที
8. บีเอ็มซี เรซซิ่ง ทีม (สหรัฐอเมริกา)  ตามหลัง 32 นาที 58 วินาที
9. การ์มิน-ชาร์ป (สหรัฐอเมริกา)  ตามหลัง 33 นาที 33 วินาที
10. สกาย โปรไซคลิ่ง (สหราชอาณาจักร)  ตามหลัง 44 นาที 0 วินาที

กีฬามหาวิทยาลัยโลกฤดูร้อน ครั้งที่ 27 ที่ประเทศรัสเซีย
เทนนิส
ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์ (ไทย) ชนะ มัคซิม มาลีเชฟ (ยูเครน) 2-0 เซต 6-4,6-2
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
ณัฐนิดา หลวงแนม (ไทย) ชนะ กาบี้ เดซิโมน (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-2,6-4
วอลเลย์บอลชายหาด
ประเภททีมหญิง เพลย์ออฟ รอบ 2
วรภัสสร รดารงค์/ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี (ไทย) ชนะ มารี ราเชล ค็อกเรล/เจน ชาร์ล็อตต์
ไซเดอร์ (แคนาดา) 2-0 เซต (21-17,21-14)


แบดมินตันมหาวิทยาลัยโลกฤดูร้อนครั้งที่ 27 ณ เมืองคาซาน ประเทศรัสเซีย
ประเภทชายเดี่ยว
ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข (ไทย) ชนะ ซูกาลานี่ เอสเกนเดอร์ (มาเลเซีย) 2-0 เซต (21-9,21-11)
ประเภทหญิงเดี่ยว
พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข (ไทย) แพ้ ไท่ ซื่อ หยิง (ไต้หวัน)  1-2เซต (17-21,21-9,11-21)

 

 

 

ศึกวันกิ่งทอง ที่เวทีมวยราชดำเนิน
คู่เอก อีที เพชรสมนึก ชนะคะแนน เพชรมณี ดาบรันสารคาม
หงษ์ทองเล็ก ช.ฟ้าเปลี่ยนสี ชนะคะแนน ฟ้าสีทอง ท.เทพสุทิน
กองพลเล็ก เกียรติกองพล แพ้น็อก ชาญเดช วีระพลยิม ยก 4
วุฒิเดช ท.พราน 49 แพ้น็อก โกต๋อง ลูกมะขามหวาน ยก 2
ถั่วเขียว เกียรติกำพล ชนะคะแนน  ประดู่ดำ ป.เรืองรัมย์
สี่แคว ส.นภาชัย ชนะคะแนน แสนชาญชัย ไร่อ้อยเนตรนคร
แสงศักดา สิงห์คลองสี่ ชนะคะแนน หนึ่งราษี ศิษย์พนมทอง
 


เทนนิสอาชีพหญิง ช้าง ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต 2013 วีก 3 ที่สนามเทนนิสโรงแรมรามาการ์เด้นส์
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
เคทริน เวสต์บุรี ชนะ  อาการิ อิโนเอะ(ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-2,6-2
ชิฮิโระ นูโนเมะ (ญี่ปุ่น) ชนะ วรัญญา วงค์เทียนชัย 2-0 เซต 7-6 (2), 6-4
ลี เพ่ย ฉี (ไทเป) ชนะ จารุวดี แก้วมา 2-1 เซต 2-6, 6-2, 6-1
หลู่ เจีย จิง (จีน) ชนะ แอสลิน่า ซัว อาน ปิง (มาเลเซีย) 2-0 เซต 6-1, 6-0
หลู่ เจีย เซียง (จีน) ชนะ พลบรุ่ง ผลิพืช 2-1 เซต 6-3, 5-7, 7-6 (4)
มาโกโตะ นิโนมิยะ (ญี่ปุ่น) ชนะ หวาง ตาน หนี่ (จีน) 2-0 เซต 6-2, 6-0
อิซาเบลล่า ฮอลแลนด์ (ออสเตรเลีย) ชนะ ชิโฮะ อากิตะ (ญี่ปุ่น) 3-6, 6-0, 6-3

ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
หลู่ เจีย เซียง / หลู่ เจีย จิง (จีน) ชนะ พลบรุ่ง ผลิพืช / บุญยวีร์ ธรรมไชยวัฒน์ 2-0 เซต 6-1, 6-4
กมลวรรณ บัวแย้ม / อาการิ อิโนเอะ (ญี่ปุ่น) ชนะ นภาพร ตงสาลี / สุชานัน วิรัชประเสริฐ 2-0 เซต 6-3, 6-3
เอลิซาเบธ เจมส์ (ออสเตรเลีย) / อเลสซานดร้า พาร์ร่า (สหรัฐอเมริกา) ชนะ ชิฮิโระ นูโนเมะ (ญี่ปุ่น) / หวาง โปยาน (จีน) 2-1 เซต 6-4, 3-6, 11-9
ลี เพ่ย ฉี (ไทเป) / วรัญญา วงศ์เทียนชัย ชนะ จารุวดี แก้วมา / ณหทัย ขันธเขต 2-0 เซต 6-2, 6-2


สนุกเกอร์ดิวิชั่น 2 รายการที่ 4 ที่ ที.บี.ซี.สนุกเกอร์ เซ็นเตอร์ รามคำแหง 89/1
รอบก่อนรองชนะเลิศ
สิทธิชัย เชี่ยวชาญ  ชนะ วสันต์ วงศ์ทอง 4-0 เฟรม 50-40, 61-31, 75-13, 78-31
ยุทธนา ศรีอรุณศักดิ์ ชนะ โกสิยพงศ์ สงวนวงศ์ 4-1 เฟรม 81-42, 68-36, 58-36 ,42-52, 72-5
ทศพร จิวะเกียรติ ชนะ พีร ปานประยูร 4-2 เฟรม 61-18, 72-46, 0-70, 76-0, 43-57, 51-19,
จำเริญ จิ๋วโป้ ชนะ พรเทพ ลิ้มสิริรุ่งเรือง 4-0 เฟรม 50-40, 61-31, 75-13, 78-31




Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์