โปรแกรมกีฬา 21/07/13

โปรแกรมกีฬา 21/07/13


โปรแกรมกีฬาประจำวัน อาทิตย์ที่ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2556


 

 

คอนคาเคฟ โกลด์ คัพ

- 03:00 น.      สหรัฐฯ Vs เอลซัลวาดอร์        GMM FOOTBALL EXTRA


ฟุตบอลหญิงชิงแชมป์ยุโรป

- 20:00 น.      สวีเดน Vs ไอซ์แลนด์            
- 23:00 น.      อิตาลี Vs เยอรมัน
           

อุ่นเครื่อง

- 20:45 น.      มาเลเซีย ออลสตาร์ Vs เชลซี (อังกฤษ)            ทรูสปอร์ต 1
- 21:00 น.      อัลค์มาร์ (ฮอลแลนด์) Vs เคตาเฟ่ (สเปน)            
- 23:00 น.      เมเชเลน (เบลเยียม) Vs บอร์กโดซ์ (ฝรั่งเศส)            
- 23:30 น.      โลเคอเรน (เบลเยียม) Vs เรอัล มายอร์ก้า (สเปน) 

 

 

 

 

 เทนนิส


- เทนนิสเอทีพีทัวร์ เบต-แอต-โฮม โอเพ่น เยอรมัน เทนนิส แชมเปี้ยนชิพส์
ที่เมืองฮัมบูร์ก ประเทศเยอรมัน
 
- เทนนิสเอทีพีทัวร์คลาโร โอเพ่น โคลอมเบีย
ที่โบโกต้า ประเทศโคลอมเบีย

- เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์คอลเลคเตอร์ สวีดิช โอเพ่น
ที่บาสตาด ประเทศสวีเดน

- เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์เนิร์นเบิร์ก กาสเตียน เลดี้ส์
ที่ประเทศออสเตรีย

 

 

 

ฟุตบอล 

 

ไทยพรีเมียร์ลีก

- 18:00 น.       สมุทรสงคราม เอฟซี Vs แบงค็อก ยูไนเต็ด       ทรูวิชั่นส์ 115
- 18:00 น.      สงขลา ยูไนเต็ด Vs ชัยนาท เอฟซี                 สทท. 11
- 18:00 น.      บีอีซี เทโรศาสน Vs ราชบุรี มิตรผล เอฟซี        ทรูสปอร์ต 2
- 18:30 น.      SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด Vs ศรีสะเกษ เอฟซี           
- 18:30 น.      อินทรี-เพื่อนตำรวจ เอฟซี Vs ทีโอที เอสซี        ทรูวิชั่นส์ 10



ยามาฮ่าลีกวัน

- 18:00 น.      ขอนแก่น เอฟซี Vs กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี     
- 18:00 น.      ระยอง เอฟซี Vs อยุธยา เอฟซี          
- 18:00 น.      กระบี่ เอฟซี Vs แอร์ฟอร์ซ เอวิเอ เอฟซี      
- 18:30 น.      ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี Vs บีบีซียู เอฟซี

 

 

- กีฬาสถาบันการพลศึกษาแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 38 "พลศึกษาเกมส์" ที่จ.ชลบุรี เวลา 08.00 น.

- เทเบิลเทนนิสออล ไทยแลนด์ เซอร์กิต 3 ที่ยิมเนเซียม จ.ราชบุรี เวลา 09.00 น.

- เทนนิสสิงห์ทีเอทีพี ทัวร์ ที่รร.รามาการ์เด้นส์ เวลา 09.00 น.

- วอลเลย์บอลอาชีพโปร ชาลเลนจ์ (ดิวิชั่น 2) ที่ศูนย์เยาชนประชานิเวศน์ เวลา 11.00 น.

- บาสเกตบอลไทยแลนด์ ลีก ที่จ.นครปฐม เวลา 11.00 น.

 

 มวย


ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอิมพีเรียล เวลา 12.00 น.
(คู่เอก) ไมค์ ศิษย์เจ๊สายรุ้ง พบ จักรกฤษณ์ ศิษย์ควนตั้ง
บัวหลวง ส.วาสนา พบ รำมะนา ศิษย์ ส.อ.
เหลี่ยมเพชร ช.จันมณี พบ ณรงค์ฤทธิ์ ส.อารีสากรุ๊ป


 
ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี เวลา 13.45 น.
(คู่เอก) ปานเพชร เกียรติเจริญชัย พบ อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม
สิงห์ทอง ส.ยิ่งเจริญการช่าง พบ ใจสิงห์ ท.พราน 49
เรือเอก ท.เทพสุทิน พบ สึนามิ จ.ชัยวัฒน์
ตลาดแขก ศักดิ์สัมฤทธิ์ พบ ก้องเกียรติ ท.พราน 49



ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
ก้องพยัคฆ์ ร.ร.กีฬาโคราช พบ นำโชค ชูวัฒนะ
ฉมวกเพชร เกียรติประชา พบ เพชรกะรัต อ.เกษมศรี
ก้องสุริยา สวนอาหารปีกไม้ พบ เอกเกรียงไกร ม.กรุงเทพธนบุรี
(คู่เอก) เอกโยธิน ป.สมาน พบ เพชรจอแฮ ศิษย์สารวัตรจีระพงษ์
ก้องสยาม ศิษย์เกียรติเพชรน้อย พบ ชินจัง ลูกแม่น้ำสองสี
พรมงคล พ.ธวัชชัย พบ วงศ์ ราชประชาพะเยา
(คู่เอก) ราชศักดิ์ ศิษย์จ่ากุ้ง พบ เพชรบุญชู ร.ร.กีฬาโคราช

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์