โปรแกรมกีฬา 04/08/13

โปรแกรมกีฬา 04/08/13


โปรแกรมกีฬาประจำวัน อาทิตย์ที่ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2556


 

 

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

- 22:00 น.      ดาร์บี้ Vs แบล็คเบิร์น           



เดเอฟเบ โพคาล

- 19:30 น.      ซาร์บรู้คเค่น Vs เบรเมน            
- 19:30 น.      พีเฟดเดอร์เชม Vs กรอยเธอร์ เฟือร์ธ            
- 19:30 น.      ดาร์มสตัด Vs มึนเช่นกลัดบัค            
- 19:30 น.      บีเลเฟลด์ Vs บราวน์ชไวน์            
- 19:30 น.      วิคตอเรีย Vs ฮันโนเวอร์            
- 21:00 น.      นัวมุนสเตอร์ Vs แฮร์ธ่า เบอร์ลิน            
- 21:00 น.      ไวเดนบรู๊ค Vs ดุสเซลดอล์ฟ            
- 21:00 น.      ออปติค ราเธนอฟ Vs เอฟเอสเฟา แฟร้งค์เฟิร์ต            
- 21:00 น.      เบอร์ลิเนอร์ Vs สตุ๊ตการ์ท            
- 21:00 น.      สกอตต์ เจน่า Vs ฮัมบูร์ก            
- 23:30 น.      มุนสเตอร์ Vs ซังต์.เพาลี            
- 23:30 น.      อิลเลอร์ทิสเซ่น Vs แฟร้งค์เฟิร์ต
- 01:30 น.      ซานด์เฮาเซ่น Vs เอฟซี รูเรมเบิร์ก    

              

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส

- 01:45 น.      ล็องส์ Vs บาสเตีย      
 

 

 

 กอล์ฟ


- พีจีเอ ทัวร์ เรโน-ทาโฮ โอเพ่น
ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

- แอลพีจีเอ ทัวร์ ริโคห์ วีเมนส์ บริติช โอเพ่น
ที่ประเทศสกอตแลนด์

 

 เทนนิส

- เทนนิสเอทีพีทัวร์คัพ คิทซ์บูเฮิ่ล ที่คิทซ์บูเฮิ่ล ประเทศออสเตรีย
 
- เทนนิสเอทีพีทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โอเพ่น ซิตี้ โอเพ่น
ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
 
- เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เซาธ์เทิร์น แคลิฟอร์เนีย โอเพ่น
ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา


วอลเลย์บอล เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ 2013 สนามแรก ที่ประเทศตุรกี
- 18.00 น. ไทย - แอลจีเรีย

 

 

 

ฟุตบอล 

 

ไทยพรีเมียร์ลีก

- 18:00 น.      อาร์มี่ ยูไนเต็ด Vs พัทยา ยูไนเต็ด                       ทรูวิชั่นส์ 10
- 18:00 น.       สมุทรสงคราม เอฟซี Vs สุพรรณบุรี เอฟซี            สทท.11
- 18:00 น.      โอสถสภา เอ็ม150-สระบุรี Vs ทีโอที เอสซี           ทรูวิชั่นส์115
- 18:30 น.      ชลบุรี เอฟซี Vs ราชบุรี มิตรผล เอฟซี                  ทรูสปอร์ต 2

 

 
- ลีลาศนานาชาติ ชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครั้งที่ 4 ที่อินดอร์ สเตเดี้ยม หัวหมาก เวลา 09.00 น.

- วอลเลย์บอลอาชีพโปร ชาลเลนจ์ (ดิวิชั่น 2) ที่ศูนย์เยาวชนประชานิเวศน์ เวลา 11.00 น.

 

 มวย


ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอิมพีเรียล เวลา 12.00 น.
- (คู่เอก) บุญมาก น.วันชัย พบ เพชรเทวดา ศิษย์ดนัย
- เพชรมหาชน ศิษย์แสนเก่ง พบ อานัส ช.จันมณี  
- ยอดนักรบ ส.เอกอรุณ พบ เพชรรุ่งเรือง ส.ทับทิมทอง
 
ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี เวลา 13.45 น.
- (คู่เอก) ยอดบัวงาม เอส.บี.พี.คาร์เน็ตเวิร์ค พบ กรังด์ปรีซ์น้อย พิทักษ์ป่าผาแดง
- กิมซอง ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ พบ เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์
- โบวี่ ส.ก.สุไหงยิม พบ ก้องสุวรรณ ท.พราน 49
- เพชรกะรัต จิตรเมืองนนท์ พบ ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง

ศึกวันกิ่งทอง เวทีมวยราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
- (คู่เอก) ฟ้าสั่ง ส.โสพิศ พบ ขุนศึก ศิษย์ดาบรัน
- เพชรดำ ศิษย์เจ๊รภาการเกษตร พบ ก้องศึก เกียรติกองพล
- ฟ้าใหม่ ศิษย์ดาบรัน พบ ซุปเปอร์เอ็กซ์ ส.กรรณิการ์
- นำพล ลูกหมู่ 4 พบ ลูกรัก ส.ต.กำพล
- โทร่า เอ็กซินดีคอนยิม พบ เดชสิงห์ ส.โสพิศ
- อิชิ ว.วันชัย พบ เพชรโพธิ์ทอง ลูกหมู่ 4
- ทีมสยาม ส.สุวารี พบ แอนโทนี่ ศิษย์มนต์ชัย

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์