สรุปผลกีฬา 07/08/13

สรุปผลกีฬา 07/08/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พุธที่ 7 สิงหาคม พ.ศ. 2556


 

ไทย แพ้ บาร์เซโลน่า 1 - 7

 

 

 

แบดมินตันชิงแชมป์โลก 2013 รอบสอง ที่กว่างโจว ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
บุญศักดิ์ พลสนะ (ไทย,มือ 4) ชนะ เฮนรี่ เฮอร์คาเนน (สวีเดน) 2-1 เกม (21-7,15-21,21-15)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข (ไทย,มือ15) ชนะ เจนนี่ ซูบาร์นี (สหรัฐฯ) 2-0 เกม (21-12,21-9)
ลินดา เซคิรี่ (บัลแกเรีย) ชนะ ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย,มือ12) 2-0 เกม (21-16,21-17)

ประเภทหญิงคู่ รอบสอง
ณริฎษาพัชร แลม/สราลีย์ ทุ่งทองคำ (ไทย) ชนะ มิซากิ มัตซูโตโมะ / อยากะ ทาคาฮาชิ (ญี่ปุ่น) 2-0 เกม (22-20,21-17)

สนุกเกอร์อาชีพโลก รายการ เซี่ยงไฮ้ มาสเตอร์ รอบควอลิฟาย ที่ เดอะโดม เมืองดอนคาสเตอร์ ประเทศอังกฤษ
แข่งระบบ 5 ใน 9 เฟรม

  • เทพไชยา อุ่นหนู (ไทย)  ชนะ  โจ สเวล (ไอร์แลนด์เหนือ) 5-2 เฟรม 58-66, 91-0, 24-75, 65-5, 69-36, 87-18, 71-2
  • ธนวัฒน์ ถิรพงศ์ไพบูลย์ (ไทย) แพ้ รอสส์ มัวร์ (สกอตแลนด์)  0-5 เฟรม 41-68, 23-63, 10-64, 0-65, 30-60
  • ภาสกร สุวรรณวัฒน์ (ไทย) ชนะ  โมฮัมเหม็ด ไคร์รี่ (อียิปต์) 4-5 เฟรม

    เทนนิส
    เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ กูเป โรเจอร์ส ชิงเงินรางวัลรวม 2,887,085 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 86.6 ล้านบาท) ที่เมืองมอนทรีอัล ประเทศแคนาดา เมื่อวันอังคารที่ 6 สิงหาคม ที่ผ่านมา
     ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2
    โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-2, 6-1
    เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 9) ชนะ อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี) 2-1 เซต 4-6, 7-5, 6-1
    ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 7) ชนะ มาร์ติน คลิซาน (สโลวะเกีย) 2-0 เซต 6-3, 6-2
     ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
    ราเด็ค สเตปาเน็ค (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ นิโกลัส อัลมาโกร (สเปน, มือ 12) 2-1 เซต 6-3, 6-7 (4-7), 6-3
    เจอร์ซี่ ยาโนวิชซ์ (โปแลนด์, มือ 15) ชนะ ฌูเลียง เบนเนตู (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 3-6, 6-3, 7-5
    อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ (รัสเซีย) ชนะ มิเชล โลดร้า (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 6-2, 4-6, 6-3
    ฟิลิป เพลิโว (แคนาดา) ชนะ ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) 3-6, 7-5, 3-1 (นีมิเน่น ขอถอนตัวเซต 3)
    ฟาบิโอ ฟอญินี่ (อิตาลี, มือ 13) ชนะ มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส) 2-1 เซต 1-6, 6-1, 6-1
    มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย) ชนะ เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) 2-0 เซต 6-4, 7-6 (7-3)
    แฟร้งค์ ดานเซวิช (แคนาดา) ชนะ ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) 2-1 เซต 5-7, 7-6 (8-6), 6-1
    วาเซ็ค พอสพิซิล (แคนาดา) ชนะ จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 5-7, 7-6 (7-5), 7-6 (7-4)
    อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน) ชนะ เควิน แอนเดอร์สัน (แอฟริกาใต้) 2-0 เซต 7-6 (7-0), 6-4
    มาร์เซล กราโนเย่ร์ส (สเปน) ชนะ กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย) 2-0 เซต 6-4, 6-4
    นิโคไล ดาวิเดนโก้ (รัสเซีย) ชนะ ชิลล์ส ซิมง (ฝรั่งเศส, มือ 14) 2-1 เซต 2-6, 6-1, 6-1
    มิลอส ราโอนิค (แคนาดา, มือ 11) ชนะ เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 6-3, 4-6, 7-5
    ทอมมี่ ฮาส (เยอรมนี, มือ 10) ชนะ เดวิด กอฟฟิน (เบลเยียม) 2-0 เซต 7-6 (7-4), 6-3

    เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โรเจอร์ส คัพ ชิงเงินรางวัลรวม 2,369,000 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 71 ล้านบาท) ที่นครโตรอนโต้ ประเทศแคนาดา เมื่อวันอังคารที่ 6 สิงหาคม ที่ผ่านมา
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
     โดมินิก้า ชิบุลโคว่า (สโลวาเกีย) ชนะ แองเจลิค เคอร์เบอร์ (เยอรมนี, มือ 8) 2-1 เซต 6-7 (0-7), 6-2, 7-5
     อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 3) ชนะ ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) 2-0 เซต 6-2, 6-3


    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
     มักดาเลน่า ไรบาริโคว่า (สโลวาเกีย) ชนะ อเล็กซานดร้า ดุลเกรู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-4, 6-3
     ลอเรน เดวิส (สหรัฐฯ) ชนะ สเวตลาน่า คุซเนตโซว่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 3-6, 7-5, 7-5
     มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย, มือ 11) ชนะ เปตรา มาร์ติช (โครเอเชีย) 2-0 เซต 6-2, 6-1
     อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส) ชนะ เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3, 6-3
     เอคาเตริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย) ชนะ อนาสตาเซีย โรดิโอโนว่า (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 6-1, 7-5
     อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 16) ชนะ เซียะ ซู่-เหว่ย (ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-1, 6-2
     เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย, มือ 15) ชนะ แอนนา ตาติชวิลี่ (จอร์เจีย) 2-1 เซต 7-6 (8-6), 4-6, 6-3
     เคิร์สเท่น ฟลิปเค่นส์ (เบลเยียม, มือ 13) ชนะ วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 0-6, 6-4, 6-2
     ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี) ชนะ ชาเนลเล่ ชีเปอร์ส (แอฟริกาใต้) 2-1 เซต 2-6, 6-3, 6-3
     ชารอน ฟิชแมน (แคนาดา) ชนะ สเตฟานี่ ดูบอยส์ (แคนาดา) 2-1 เซต 5-6, 6-2, 6-2
     การ์ลา ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน) ชนะ เจมี่ แฮมป์ตัน (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-4, 6-4
     ยูเจนี่ บูชาร์ด (แคนาดา) ชนะ อลิซ่า เคลย์บาโนว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3, 6-1
     ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 12) ชนะ จูเลีย กลัชโก้ (อิสราเอล) 2-1 เซต 5-7, 6-2, 6-3
     

    เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ซูโจว เลดี้ส์ โอเพ่น ที่ประเทศจีน
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
    จู ยี่-โหมว (จีน,มือ 6) ชนะ มิเชล่า คราจ์เช็ก (เนเธอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-4,6-3
    จาง ซุ่ย (จีน,มือ 4) ชนะ นพวรรณ เลิศชีวกานต์ (ไทย) 2-0 เซต 6-1,6-3
    แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย,มือ 7) ชนะ ลี โซ-รา (เกาหลีใต้) 2-1 เซต 6-7,6-0-6-3
    ซู่ หยี่-ฟาน (จีน) ชนะ มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น,มือ 2) 2-0 เซต 7-6,6-3
    ทิเมีย บาบอส (ฮังการี,มือ 1) ชนะ มิเชียล่า ฮอนโคว่า (สโลวะเกีย) 2-0 เซต 6-2,7-5
    ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 3) ชนะ ซาริน่า ดิยาส (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 7-6,6-3

    เทนนิสทีมเยาวชน รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ชิงแชมป์โลก ไอทีเอฟ เวิลด์ จูเนียร์ เทนนิส ไฟนอล ที่สาธารณรัฐเช็ก
    ประเภททีมหญิง รอบแรกนัดที่สอง
    สาย ดี
    ไทย แพ้ แอฟริกาใต้ 1-2 คู่

    เทนนิสอาชีพหญิง ดับเบิลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เซาซีจิว ซูโจว เลดีส์ โอเพ่น 2013 ที่เมืองซูโจว สาธารณรัฐประชาชนจีน
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
    แทมมารีน ธนสุกาญจน์ ชนะ ลี โช รา (เกาหลีใต้) 2-1 เซต 6-7,6-0,6-3
    นพวรรณ เลิศชีวกานต์ แพ้ จาง ฉ่วย (จีน) 1-2 เซต 1-6, 3-6

     


     

     

    ผลฟุตบอลอุ่นเครื่อง
    ไทย แพ้ บาร์เซโลน่า 1 - 7


    ฟุตบอลเอไอเอส ลีกภูมิดิวิชั่นสอง โซนภาคกลางและตะวันตก
    สิงห์บุรี เอฟซี แพ้ เพชรบุรี เอฟซี 0-2

    ฟุตซอลเนชั่นแมน สพฐ. ฟุตซอลลีก รุ่นอายุ 17 ปี  ณ โรงเรียนทวีธาภิเศก
    ร.ร.ราชวินิตบางเขน ชนะ ร.ร.ราชวินิตบางแก้ว 3-1
    ร.ร.เทพศิรินทร์ ชนะ ร.ร.ราชวินิตบางแคปานขำ 3-1
    วัดสุทธิวราราม แพ้ มัธยมวัดเบญจมบพิตร 2-3
    พระปฐมวิทยาลัย ๒ ชนะ อุบลรัตนราชกัญญาฯ 1-0
    ลานสักวิทยา ชนะ บางพลีราษฎร์บำรุง 3-2
    สมุทรสาครวุฒิชัย แพ้ ปทุมคงคา 2-6
    อิสลามวิทยาลัย ชนะ ปทุมคงคา สมุทรปราการ 1-0
    สรุศักดิ์มนตรี ชนะ ทวีธาภิเศก 4-1

     มวยไทย
    ศึกชูเจริญมวยไทย ที่เวทีมวยราชดำเนิน
    คู่เอก ทีเด็ด ศิษย์จ่ากุ้ง แพ้คะแนน ต้นศักดิ์ ภารสมบูรณ์
    รุ่งศักดิ์ ภารสมบูรณ์ แพ้คะแนน ฟ้าแดนเหนือ ร.ร.กีฬาโคราช
    เพชรวายุ ร.ร.กีฬาโคราช แพ้น็อก ดวงสมพงษ์ ส.ประสพโชค ยก 4
    ณัฐวุฒิ ศิษย์นพเก้า ชนะน็อก ไอยะรา ต.วีระชัย ยก 4
     เกริกศิลป์ ส.สุวรรณชื่น ชนะคะแนน อนันตศักดิ์ ศิษย์หลวงปู่ผาด
    รามเทพ ร.ร.กีฬาโคราช แพ้น็อก เชอเมอ ราชประชาพะเยา ยก 4
     
    เพชรรุ่งเรือง ร.ร.กีฬาโคราช แพ้น็อก ฤทธิ์ชัยภูมิ ภารสมบูรณ์ ยก 4


     กีฬาอื่นๆ


    เทนนิสอาชีพ พีทีทีแชมเปี้ยนชิพ ภาคเหนือ 2013 เงินรางวัล 200,000 บาท ที่สนามเทนนิสสถาบันการพลศึกษา วิทยาเขตลำปาง
    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
    ชมภู่ทิพย์ จันดาเขต (สุพรรณบุรี) ชนะ เอมีย์ ตัน (เมียนมาร์) 2 เซต 6-2,6-3
    จุลจุติ ดอกกุหลาบ (ปทุมธานี) ชนะ ณิชา แซ่เจิ้น (ยะลา) 2-0 เซต สกอร์ 6-3, 6-0
    จิตศุภางค์ สำเร็จ (กรุงเทพฯ) ชนะ ซาราดอว์น สัตยารักษ์ (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 6-3, 6-1

    ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
    ดนัย อุดมโชค (กรุงเทพฯ) ชนะ นวกานต์ ขุนจันทร์ (กรุงเทพฯ) 2-0เซต 6-1,6-2
    สนฉัตร รติวัฒน์ (กรุงเทพฯ) ชนะ จิรัฎฐ์ นวสิริสมบูรณ์ (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 7-6,6-1
    โกวิทย์ รัตนเพ็ชร (กรุงเทพฯ) ชนะ อติกันต์ จูปราง (นนทบุรี) 2-1 เซต 3-6, 6-2, 6-2
    กฤตบุญ พราหมณีย์ (กรุงเทพฯ) ชนะ ธนภัค ตรีสัตยกุล (นครปฐม) 2-0 เซต 6-1,6-3
    อวิรุทธ์ ผาผุย (กรุงเทพฯ) ชนะ พงศ์ศิริ นิโรจน์ (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 7-5, 6-3


    สนุกเกอร์อาชีพเก็บสะสมคะแนน ดิวิชั่น 1 ที่ ที.บี.ซี.สนุกเกอร์ เซ็นเตอร์
    รอบคัดเลือก
    สถาพร สกุลพาชัย ชนะ อมรรัตน์ อ่วมด้วง 4-2 เฟรม 27-61, 40-56, 73-40, 54-20, 69-55, 63-29
    เศกฤทธิ์ มะลิวัลย์ ชนะ ชยานนท์ โล่กิตติธรกุล 4-3 เฟรม 26-54, 13-61, 75-2, 47-53, 64-15, 54-14, 61-36
    ศุภโชค ก่อเสริมสุข ชนะ วิทย์ หวังวงศ์วิโรจน์ 4-1 เฟรม 73-23, 11-66, 70-32, 63-0, 58-57
    พรเทพ ลิ้มสิริรุ่งเรือง ชนะ ณัฐกิตติ์ อุณหชยานนท์ 4-0 เฟรม 53-45, 63-13, 76-43, 77-28
    ไพรัช แฝงเมือง ชนะ ดำรงเดช วิภูศิริ 4-2 เฟรม 61-15, 35-63, 58-19, 28-61, 68-11, 64-13
    พุฒิพัฒน์ สุดประเสริฐ ชนะ อนุชา บัวสุข 4-1 เฟรม 65-39, 41-74, 58-37, 65-40, 54-4
    กิจจา วัฒนาสุวิสุทธิ์ ชนะ รพีพงศ์ พรชัยสุรีย์ 4-3 เฟรม 55-47, 57-58, 34-69, 9-63 ,75-56, 60-38, 81-38
    ธีรวัฒน์ ปิ่นทองคำ ชนะ วัฒนพล บูรณาวิทยาวุฒิ 4-0 เฟรม 69-17, 74-7, 64-26, 59-8



  • Advertisement Replay Ad

    ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

    ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

    ส่งอีเมล์