สรุปผลกีฬา 08/08/13

สรุปผลกีฬา 08/08/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พฤหัสบดีที่ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2556

 

 

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
ทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ชนะ สมุทรสงคราม เอฟซี 2-1
ทีมฟุตบอลทีมชาติไทยชุดยู-14 ปี แพ้ ทีมเยาวชนสโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด 0-1
เยาวชน 12 ปีทีมชาติไทย ชนะ ร.ร.บางกะปิ 8-0

 

 


เทนนิส
เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ กูเป โรเจอร์ส ชิงเงินรางวัลรวม 2,887,085 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 86.6 ล้านบาท) ที่เมืองมอนทรีอัล ประเทศแคนาดา เมื่อวันพุธที่ 7 สิงหาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2
เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน) ชนะ ฟิลิป เปลิโว (แคนาดา) 2-1 เซต 6-3, 3-6, 6-3
ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 4) ชนะ เจสซี่ เลอวีน (แคนาดา) 2-0 เซต 6-2, 6-0
มารินโก้ มาโตเซวิช (ออสเตรีย) ชนะ ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน, มือ 10) 5-0 (ฮาส ถอนตัว)
เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส) ชนะ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 8) 6-2, 7-6 (7-2)
โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 5) ชนะ อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปรอฟ (ยูเครน) 2-0 เซต 6-3, 6-4
วาเซ็ค พอสพิซิล (แคนาดา) ชนะ ราเด็ค สเตปาเน็ค (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-2, 6-4
เออร์เนต์ส กูลบิส (ลัตเวีย) ชนะ ฟาบิโอ ฟอจจินี่ (อิตาลี, มือ 13) 2-1 เซต 6-3, 1-6, 6-1
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 2) ชนะ มาร์เซล กราโนเยร์ส (สเปน) 2-0 เซต 6-4, 7-6 (7-2)
เจอร์ซี่ ยาโนวิซ (โปแลนด์, มือ 15) ชนะ แฟร้งค์ ดานเซวิช (แคนาดา) 2-1 เซต 7-6 (7-5), 3-6, 6-4
มิลอส ราโอนิค (แคนาดา, มือ 11) ชนะ มิคาอิล ยูซนี่ย์ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-4, 6-4
นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย) ชนะ ปาโบล อันดูฆาร์ (สเปน) 2-1 เซต 6-1, 4-6, 6-3
อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ (รัสเซีย) ชนะ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 3) 2-0 เซต 6-2, 6-4
ฮวน มาร์ติน เดล โปโตร (อาร์เจนตินา, มือ 6) ชนะ อิวาน โดดิก (โครเอเชีย) 2-1 เซต 6-4, 4-6, 7-5
  

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โรเจอร์ส คัพ ชิงเงินรางวัลรวม 2,369,000 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 71 ล้านบาท) ที่นครโตรอนโต้ ประเทศแคนาดา เมื่อวันพุธที่ 7 สิงหาคม ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
มักดาเลน่า ไรบาริโคว่า (สโลวะเกีย) ชนะ วาร์วาร่า เลปเชนโก้ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-4, 6-2
มาริยง บาร์กโตลี่ (ฝรั่งเศส, มือ 7) ชนะ ลอเรน เดวิส (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-0, 6-3
สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ, มือ 4) ชนะ โมน่า บาร์เธล (เยอรมัน) 2-1 เซต 6-3, 4-6, 6-3
อลิเซ่ กอร์เนต์ (ฝรั่งเศส) ชนะ มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย, มือ 11) 2-0 เซต 7-5, 7-5
โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 10) ชนะ เอคาเทริน่า มาราโคว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-0, 6-4
หลี่ นา (จีน, มือ 4) ชนะ อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโก้ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-1, 6-4
เยเลน่า แยนโควิช (เซอร์เบีย, มือ 15) ชนะ ชารอน ฟิชแมน (แคนาดา) 2-0 เซต 6-4, 7-6 (8-6)
ซาร่า แอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 5) ชนะ คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 6-2, 7-6 (7-2)
อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 16) ชนะ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี) 2-0 เซต 6-4, 6-4
เคียร์สเท่น ฟลิปเก้นส์ (เบลเยียม, มือ 13) ชนะ กิกี้ เบอร์เท่นส์ (เนเธอรแลนด์) 2-1 เซต 7-5, 3-6, 6-2
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐ, มือ 1) ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-3, 6-2
โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย) ชนะ คาโรไลน์ วอซเนี๊ยคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 9) 2-1 เซต 5-7, 7-6 (7-0), 6-4
เปตรา ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 6) ชนะ ยูจีน บูชาร์ด (แคนาดา) 2-0 เซต 6-3, 6-2
ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 12) คาร์ล่า ซัวเรซ นาร์บารโร่ (สเปน) 2-1 เซต 1-6, 6-2, 6-3

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ซูโจว เลดี้ส์ โอเพ่น ที่ประเทศจีน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
ทิเมีย บาบอส (ฮังการี,มือ 1) ชนะ แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย,มือ 7) 2-0 เซต 6-3,6-3
มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น,มือ 2) ชนะ เอริ โฮซูมิ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-4,6-3
จาง ไซ่ไซ่ (จีน) ชนะ จาง ซุ่ย (จีน,มือ 4) 2-1 เซต 7-6,2-6,6-2
ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 3) ชนะ โจ ยี่-โหมว (จีน,มือ 6) 2-1 เซต 6-4,3-6,6-3

ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย)/จาง ไซ่ไซ่ (จีน)(คู่มือ 1) ชนะ ฉาง ลู่ (จีน)/ซิน เหวิน (จีน) 2-0 เซต 6-4,6-2
 
เทนนิสทีมเยาวชน รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ชิงแชมป์โลก "2013 ไอทีเอฟ เวิลด์ จูเนียร์ เทนนิส ไฟนัล" ที่สาธารณรัฐเช็ก
ประเภททีมชาย รอบแรก สาย ดี
ไทย ชนะ ตูนิเซีย 3-0 คู่
ชาร์ล โรเบิร์ต ชนะ โมฮัมเหม็ด อาซิซ เอล อูคา 2-0 เซต 6-3, 6-4
วรชน รักษ์ปวงชน ชนะ โมฮัมเหม็ด อาลี เบลลัลอูน่า 2-0 เซต 6-0, 7-6 (7-3)
ศิรวิทย์ ดาวแสงสว่าง กับ วรชน รักษ์ปวงชน ชนะ โมฮัมเหม็ด อาลี เบลลัลอูน่า กับ ยูสเซฟ เดบบาบี 2-0 เซต 7-6 (7-2), 6-3

ประเภททีมหญิง รอบแรก สาย ดี
ไทย แพ้ โคลอมเบีย 1-2 คู่
ปริยชนก สุขกันหา ชนะ เอมิเลียน่า อแรนโก้ เรสเทรโป 2-0 เซต 6-1, 6-3
ยิ่งลักษณ์ จิตตะโคตร์ แพ้ โซเฟีย มูเนรา ซานเชซ 0-2 เซต 0-6, 3-6
พิชญธิดา จันทร์แดง กับ ปริยชนก สุขกันหา แพ้ เอมิเลียน่า อแรนโก้ เรสเทรโป กับ โซเฟีย มูเนรา ซานเชซ 0-2 เซต 3-6, 3-6


แบดมินตันชิงแชมป์โลก 2013 ที่กว่างโจว ประเทศจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย
บุญศักดิ์ พลสนะ (ไทย,มือ4) แพ้ แยน โอ ยอร์เกนเซ่น (เดนมาร์ก,มือ9) 1-2 เกม (21-10,17-21,18-21)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย
รัชนก อินทนนท์ (ไทย,มือ4) ชนะ ยิป ปุยยิน (ฮ่องกง,มือ16) 2-0 เกม (21-14,21-12)
พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข (ไทย,มือ15) แพ้ ไซน่า เนวาล (อินเดีย,มือ3) 1-2 เกม (21-18,16-21,14-21)

ประเภทหญิงคู่ รอบ 16 คนสุดท้าย
ณริฎษาพัชร แลม / สราลีย์ ทุ่งทองคำ (ไทย) แพ้ เปียร์ เบอร์นาเดท / ริซกี้ อมิเลีย ปราดิปตา (อินโดนีเซีย,มือ9) 1-2เกม (21-17,16-21,11-21)
ดวงอนงค์ อรุณเกสร / กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล (ไทย,มือ10) แพ้ คริสติน่า พีเดอร์เซ่น / คามิลล่า ริตเตอร์ จูห์ล (เดนมาร์ก,มือ4) 0-2 เกม (17-21,10-21)

ประเภทคู่ผสม รอบ 16 คนสุดท้าย
สุดเขต ประภากมล / สราลีย์ ทุ่งทองคำ (ไทย,มือ7) แพ้ ยู ยูนซุง / จาง เยนา (เกาหลีใต้,มือ11) 0-2 เกม (14-21,13-21)

สนุกเกอร์อาชีพโลก รายการ "เซี่ยงไฮ้ มาสเตอร์" รอบควอลิฟาย ที่เมืองดอนคาสเตอร์ ประเทศอังกฤษ
รอบคัดเลือก รอบสอง
รัชพล ภู่โอบอ้อม ชนะ คริส โนเบอรี่ (อังกฤษ) 5-3 เฟรม 98-0, 77-28, 44-66, 70-77, 59-10, 76-43, 70-14
เทพไชยา อุ่นหนู แพ้ ไมค์ ดันน์ (อังกฤษ) 4-5 เฟรม 56-44, 65-75, 0-128, 73-9, 84-21, 4-113, 84-53, 12-76, 4-74
นพพล แสงคำ แพ้ แกรี่ วิลสัน (อังกฤษ) 4-5 เฟรม 13-73, 63-46, 22-80, 24-66, 114-0, 99-16, 16-90, 67-24, 1-125
รัชโยธิน โยธารักษ์ แพ้ ไมเคิ่ล วอสเลย์ (อังกฤษ) 1-5 เฟรม 0-75, 15-110, 62-42, 0-116, 1-90, 11-85

 

ผลฟุตบอล

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
ทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ชนะ สมุทรสงคราม เอฟซี 2-1
ทีมฟุตบอลทีมชาติไทยชุดยู-14 ปี แพ้ ทีมเยาวชนสโมสรเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด 0-1
เยาวชน 12 ปีทีมชาติไทย ชนะ ร.ร.บางกะปิ 8-0

มวยไทย

ศึกวันมิตรชัย+เพชรวิเศษ เวทีราชดำเนิน

  • เพชรนรินทร์ ลูกเขานาใน ชนะคะแนน บัลลังก์เงิน เพชรพนมทวน
  • เด็ดขาดป.พงษ์สว่างชนะคะแนนสะท้านเมืองเล็ก ป.สะท้านเมือง
  • เดอะเล็ก ว.สังข์ประไพ แพ้น็อค วันชนะ อ.บุญช่วย ยก2
  • เพชรบุญชู บ่อปลาบุญชู แพ้คะแนน ฉมวกทอง ส.ยุพินดา
  • เพชรมรกต ว.สังข์ประไพ ชนะน็อค พลังทิพย์ น.ศรีผึ้งยก4
  • ยอดวิชา ภ.บุญสิทธิ์ ชนะคะแนน สิงห์ดำ เกียรติหมู่9
  • (คู่เอก) แสนชัย พี.เค. แสนชัยมวยไทยยิมส์ ชนะคะแนน ก้องศักดิ์ ศิษย์บุญมี


    เทนนิสอาชีพ พีทีที แชมเปี้ยนชิพส์ ภาคเหนือ 2013 เงินรางวัล 200,000 บาท ที่สนามเทนนิสสถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตลำปาง
    ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
    สนฉัตร รติวัฒน์ (กรุงเทพฯ) ภาสวิชญ์ บูรพาฤทธา (ชลบุรี) 2-0 เซต 6-3, 6-2
    ดนัย อุดมโชค (กรุงเทพฯ) ชนะ โกวิทย์ รัตนเพ็ชร (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 6-2, 6-1
    อวิรุทธ์ ผาผุย (กรุงเทพฯ) ชนะ กฤตบุญ พราหมณีย์ (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 6-3, 6-3
    เด่น จันทรักษ์ (กรุงเทพฯ) ชนะ วรุตม์ ก่อเกียรติถาวร (กรุงเทพฯ) 2-1 เซต 6-2, 4-6, 6-2

    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
    ชมพู่ทิพย์ จันดาเขต (สุพรรณบุรี) ชนะ วันวิสา ธุรกิจเสรี (ขอนแก่น) 2-0 เซต 6-2, 6-2
    สวรรยา วสุพงศ์ไชย (เชียงใหม่) ชนะผ่าน จุฬาลักษณ์ แซ่อึ้ง (ขอนแก่น) 7-5, 4-1 (จุฬาลักษณ์ ขอถอนตัว เนื่องจากเป็นตะคริว)
    ชนิกานต์ ศิลกุล (นครราชสีมา) ชนะ ญาดา วสุพงศ์ไชย (เชียงใหม่) 2-1 เซต 6-2, 2-6, 7-5
    จิตศุภางค์ สำเร็จ (กรุงเทพฯ) ชนะ จุลจุติ ดอกกุหลาบ (ปทุมธานี) 2-0 เซต 6-2, 6-1

    สนุกเกอร์ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2556 "แสงโสม นครราชสีมา คัพ" ที่ทีบีซี สนุกเกอร์ เซ็นเตอร์
    สิรภัทร ชิดชมนาท ชนะ สุรสิทธิ์ ภูแฉล้ม 4-0 เฟรม
    ศิรณรงค์ พันธ์โลหะ ชนะ พิสิทธิ์ อริยะกมลรัตน์ 4-3 เฟรม
    ชาญณรงค์ ฟ้าเปลี่ยนสี ชนะ กฤษณ์ ประสงค์เจริญ 4-0 เฟรม
    พิชิตศักดิ์ มีมาก ชนะ อภิสิทธิ์ หมู่มาก 4-0 เฟรม
    พลกฤษณ์ หนูทองพูล ชนะ กฤษณะ จำปีทอง 4-0 เฟรม
     

     

     

  • Advertisement Replay Ad

    ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

    ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

    ส่งอีเมล์