ผลกีฬา 09/08/13

ผลกีฬา 09/08/13


ผลกีฬาประจำวัน ศุกร์ที่  9 สิงหาคม พ.ศ. 2556

 

 

บาเยิร์น มิวนิค 3 - 1 กลัดบัค

 

 

 

มงต์เปลลิเย่ร์ 1 - 1 ปารีส แซงต์-แชร์กแมง

 

 


กอล์ฟ
กอล์ฟเมเจอร์สุดท้ายของปี รายการ พีจีเอ แชมเปี้ยนชิพ ครั้งที่ 95 ชิงเงินรางวัลรวม 8 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 240 ล้านบาท) ที่สนามโอ๊คฮิลล์ คันทรี คลับ พาร์ 70 ระยะ 7,163 หลา ที่เมืองพิตต์สฟอร์ด รัฐนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา
1. (-5) 65 - จิม ฟิวริค, อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย)
3. (-4) 66 - เดวิด เฮิร์น (แคนาดา), ลี เวสต์วู้ด (อังกฤษ)
5. (-3) 67 - โรเบิร์ต การ์ริกัส, พอล เคซี่ย์ (อังกฤษ), แมตต์ คูชาร์, มาร์คัส เฟรเซอร์ (ออสเตรเลีย), สกอตต์ เพียร์ซี่, เจสัน เดย์ (ออสเตรเลีย)
11. (-2) 68 - กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย), สตีฟ สตริคเกอร์, เจสัน ดัฟเนอร์, บิลล์ ฮาส, เฮนริค สเตนสัน (สวีเดน), ราฟาเอล กาเบรร่า เบโย่ (สเปน), โจนาส บลิกซ์ (สวีเดน), โรเบอร์โต้ คาสโตร, มิเกล อังเคล ฆิเมเนซ (สเปน), มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมนี), จัสติน โรส (อังกฤษ)
 สรุปอันดับนักกอล์ฟคนอื่นที่น่าสนใจ
22. (-1) 69 - รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ), เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน), เรียว อิชิคาวะ (ญี่ปุ่น)
36. (E) 70 - เอียน โพลเตอร์ (อังกฤษ), บั๊บบ้า วัตสัน, แบรนด์ท สนีเดเกอร์, แกรม แม็คดาวล์ (ไอร์แลนด์เหนือ), ธงชัย ใจดี (ไทย)
50. (+1) 71 - ฟิล มิคเคลสัน, ไทเกอร์ วู้ดส์, ลุค โดนัลด์ (อังกฤษ)
108. (+4) 74 - เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้)
132. (+6) 76 - เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์), เค.เจ. ชอย (เกาหลีใต้)
หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติท้ายชื่อ เป็นชาวสหรัฐอเมริกา


เทนนิส

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ซูโจว เลดี้ส์ โอเพ่น ที่ประเทศจีน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 3) ชนะ ทิเมีย บาบอส (ฮังการี,มือ 1) 2-0 เซต 6-1,6-3
จาง ไซ่ไซ่ (จีน) ชนะ มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น,มือ 2) 2-0 เซต 7-5,6-2


เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โรเจอร์ส คัพ ชิงเงินรางวัลรวม 2,369,000 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 71 ล้านบาท) ที่นครโตรอนโต้ ประเทศแคนาดา เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 8 สิงหาคม ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 3
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 1) ชนะ เคียร์สเท่น ฟลิปเก้นส์ (เบลเยียม, มือ 13) 2-0 เซต 6-0, 6-3
มักดาเลน่า ไรบาริโคว่า (สโลวะเกีย) ชนะ มาริยง บาร์กโตลี่ (ฝรั่งเศส, มือ 7) 7-6 (7-5), 1-0  (บาร์กโตลี่ ขอถอนตัวเนื่องจากบาดเจ็บบริเวณท้อง)
อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 3) ชนะ สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ, มือ 4) 2-0 เซต 6-1, 7-6 (7-2)
ซาร่า แอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 5) ชนะ อลิเซ่ กอร์เนต์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 7-5, 7-6 (7-3)
หลี่ นา (จีน, มือ 4) ชนะ อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 16) 2-1 เซต 3-6, 6-1, 7-6 (7-5)
โดมินิก้า ชิบุลโคว่า (สโลวาเกีย) ชนะ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 10) 2-0 เซต 6-3, 7-5 (7-4)
โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย) ชนะ เยเลน่า แยนโควิช (เซอร์เบีย, มือ 15) 2-0 เซต 6-3, 6-4
เปตรา ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 6) ชนะ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 12) 2-0 เซต 6-3, 6-3

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ กูเป โรเจอร์ส ชิงเงินรางวัลรวม 2,887,085 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 86.6 ล้านบาท) ที่เมืองมอนทรีอัล ประเทศแคนาดา เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 8 สิงหาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบ 3
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน) 2-1 เซต 2-6, 6-4, 6-4
ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 4) ชนะ เจอร์ซี่ ยาโนวิชซ์ (โปแลนด์, มือ 15) 2-0 เซต 7-6 (8-6), 6-4
มิลอส ราโอนิค (แคนาดา, มือ 11) ชนะ ฮวน มาร์ติน เดล โปโตร (อาร์เจนตินา, มือ 6) 2-0 เซต 7-5, 6-4
เออร์เนสต์ส กุลบิส (ลัตเวีย) ชนะ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 2) 2-0 เซต 6-4, 6-3
มารินโก้ มาโตเซวิช (ออสเตรเลีย) ชนะ เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส) 2-1 เซต 7-6 (9-7), 6-7 (10-12), 6-3
วาเซ็ค พอสพิซิล (แคนาดา) ชนะ โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 5) 2-1 เซต 7-5, 2-6, 7-6 (7-5)
นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย) ชนะ อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-4, 6-3
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 7) ชนะ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 9) 2-1 เซต 1-6, 6-3, 6-3

เทนนิสทีมเยาวชน รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ชิงแชมป์โลก รายการ "2013 ไอทีเอฟ เวิลด์ จูเนียร์ เทนนิส ไฟนัล" ที่สาธารณรัฐเช็ก
ทีมชาย รอบเพลย์ออฟ ชิงอันดับ 9-12
ไทย แพ้ ชิลี 1-2 คู่
ชาร์ล โรเบิร์ต แพ้ เฟลิเป้ เอสกาโลน่า 0-2 เซต 3-6, 2-6
วรชน รักษ์ปวงชน ชนะ นิโคลัส อเซเวโด้ 2-0 เซต 6-3, 6-3
ศิรวิทย์ ดาวแสงสว่าง-วรชน รักษ์ปวงชน แพ้ เฟลิเป้ เอสกาโลน่า-มาเทียส โซโต้ 0-2 เซต 4-6, 2-6

ทีมหญิง รอบเพลย์ออฟ ชิงอันดับ 13-16
ไทย ชนะ เปรู 3-0 คู่
ปริยชนก สุขกันหา ชนะ อนาสตาเซีย ยามาชคิเน่ 2-0 เซต 7-6 (7-3), 6-1
ยิ่งลักษณ์ จิตตะโคตร์ ชนะ มาเรีย กราเซีย คู 2-1 เซต 6-3, 2-6, 7-5
พิชญธิดา จันทร์แดง-ปริยชนก สุขกันหา ชนะ อเลฮันโดร์ การ์เมนเดีย-อนาสตาเซีย ยามาชคิเน่ 2-0 เซต 7-6 (7-3), 6-3
 กีฬาอื่นๆ

วอลเลย์บอลหญิง เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ 2013 สนามที่สอง ที่เมืองเอกาเตรินเบิร์ก ประเทศรัสเซีย
รอบแบ่งกลุ่ม สาย เจ
ไทย ชนะ คิวบา 3-1 เซต 25-21, 25-17, 21-25, 25-19

แบดมินตันชิงแชมป์โลก 2013 ที่กว่างโจว ประเทศจีน
ประเภทหญิงเดี่ยวรอบก่อนรองชนะเลิศ
หลี่ เสี่ยวเล่ย (จีน) ชนะ ไถ้ ซื่อหยิง (ไทเป) 2-0 เกม 27-25, 21-13
เบ ยองจู (เกาหลี) ชนะ ไซน่า เนวาล (อินเดีย) 2-0 เกม 23-21, 21-9
รัชนก อินทนนท์  (ไทย) ชนะ คาโรลิน่า มาริน (สเปน)  2-1 เกม 21-18,20-22,21-15
พีวี ซินนู (อินเดีย) ชนะ หวัง ซื่อเสียน (จีน)  2-0 เกม 21-18, 21-17
ประเภทชายเดี่ยวรอบก่อนรองชนะเลิศ
หลิน ตัน (จีน) ชนะ เฉิน หลง (จีน) 2-0 เกม 21-13, 22-20
เหงียน เทียนมินห์ (เวียดนาม) ชนะ แจน โอ จอเกนเซน (เดนมาร์ก) 2-1 เกม21-8, 17-21, 22-20
ลี ชองเหว่ย (มาเลเซีย) ชนะ ทอมมี่ ซูกรีอาโต (อินโดนีเซีย)  2-0 เกม 21-6, 21-9
ดู เปงยู่ (จีน) ชนะ พี คชายาฟ (อินเดีย) 2-1 เกม 16-21, 22-20, 21-15
 
ประเภทหญิงคู่รอบก่อนรองชนะเลิศ
หวัง เสี่ยวลี่ กับ ยู่ หยาน (จีน) ชนะ จุง ยุนอึม กับ คิม ฮานา (เกาหลี) 2-0 เกม 21-11, 21-19
อึม ฮุนวอน กับ จาง ยี่นา (เกาหลี) ชนะ เปียร์ เบอร์นาเดท กับ ริสกี้ อมิเลีย (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม 22-20, 21-15
เถียน หยิง กับ เจ้า หยุนเล่ย (จีน) ชนะ หม่า จิน กับ ถัง จินหัว (จีน) 2-0 เกม 21-17, 21-17
 
ประเภทชายคู่รอบก่อนรองชนะเลิศ
คิม คีจุง กับ คิม ซารัง (เกาหลี) ชนะ คู เคียนเคียด กับ ตัน บุนฮอง (มาเลเซีย) 2-0 เกม 21-15, 21-16
ไค่ หยุน กับ ฟู ไฮเฟง (จีน) ชนะ ฮิโรยูกิ เอ็นโดะ กับ เคนอิชิ ฮายากาว่า (ญี่ปุ่น) 2-0 เกม 21-13, 22-20
โมฮัมเหม็ด อัสซาน กับ เฮนดรา เซเทียวาน (อินโดนีเซีย) ชนะ ลี เชงมู่ กับ ไถ้ เชี้ยะซิน (ไทเป)  2-0 เกม21-14, 21-18
 
ประเภทคู่ผสมรอบก่อนรองชนะเลิศ
ชิน เบ็คโซล กับ  อึม ฮุนวอน (เกาหลี) ชนะ โมฮัมเหม็ด ริจจาล กับ เด็บบี้ ซูซานโต (อินโดนีเซีย) 2-0 เกม 21-9, 21-15,
ยู่ เชง กับ หม่า จิน (จีน) ชนะ โรเบิร์ต มาทีเซียค กับ นอร์ดิสการ์ ซีบาร์ (โปแลนด์) 2-0 เกม 21-4, 21-4
 
สนุกเกอร์อาชีพโลก รอบคัดเลือก รายการ "เซี่ยงไฮ้ มาสเตอร์" รอบควอลิฟาย ที่ดอนคาสเตอร์ โดม เมืองดอนคาสเตอร์ ประเทศอังกฤษ
รอบคัดเลือก รอบสอง (ระบบ 5 ใน 9 เฟรม)
เดชาวัต พุ่มแจ้ง แพ้ แซม แบร์ด (อังกฤษ) 1-5 เฟรม 54-57, 37-71, 77-16, 68-52, 24-81, 94-0



ผลฟุตบอล
ฟุตบอลเอไอเอส ลีกภูมิภาค ดิวิชั่นสอง โซนกรุงเทพมหานครและภาคกลาง
 
นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี ชนะ จามจุรี ยูไนเต็ด 1-0

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
เยาวชนทีมชาติไทยชุดอายุไม่เกิน 14 ปี ชนะ ฟุตบอลหญิงทีมชาติชุดใหญ่ 4-1

ฟุตบอลนักเรียนชิงถ้วยกรมพลศึกษา ประจำปี 2556 ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา คลอง6
รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ประเภท ค รอบรองชนะเลิศ
ร.ร.สวนป่าเขาชะอางค์ ชนะ ร.ร.อบจ.กำแพงเพชร 4-0
ร.ร.ประเทืองทิพย์ แพ้ ร.ร.ปทุมวิไล 1-2
รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ประเภท ค
ร.ร.เลยอนุกูลวิทยา ชนะ ร.ร.อยุธยาวิทยาลัย 5-1
ร.ร.พลูตาหลวงวิทยา แพ้ ร.ร.กีฬาจังหวัดอ่างทอง 1-2

มวยไทย
ศึกเพชรยินดี  ที่เวทีมวยลุมพินี

  •   คู่เอก หยกวิทยา เพชรสี่หมื่น แพ้คะแนน ไข่มุกขาว ป.ไทยรุ่งเรืองค้าไม้
     
  • สามดี เพชรยินดีอะคาเดมี่ ชนะคะแนน  รุ้งนารายณ์ เกียรติหมู่ 9
     
  • ช็อปเปอร์ ก.สะเภาทอง ชนะคะแนน นิวลูกรัก ปกรณ์พรสุรินทร์
     
  • น้องยศ ศิษย์เจ๊กานต์ ชนะน็อก ใบคาน ว.แสงเทพ
     
  • วิทยาเล็ก เจริญธรรมรักษ์ แพ้คะแนน ตุ๊กตาทอง ส.จ.ต้อยแปดริ้ว
  • ไชโย เพชรยินดีอะคาเดมี่ ชนะคะแนน วีระชาติ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ
  • เพชรสมพงษ์ ส.เฉลิมศักดิ์ ชนะคะแนน เพชรวสรณ์ ป.อ่อนนุช

    เทนนิสอาชีพ พีทีที แชมเปี้ยนชิพส์ ภาคเหนือ 2013 เงินรางวัล 200,000 บาท ที่สนามเทนนิสสถาบันการพลศึกษา วิทยาเขตลำปาง
    ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    ดนัย อุดมโชค (กรุงเทพฯ) ชนะ อวิรุทธ์ ผาผุย (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 6-1, 6-2
    เด่น จันทรักษ์ (กรุงเทพฯ) ชนะ สนฉัตร รติวัฒน์ (กรุงเทพฯ) 2-1 เซต 6-3, 3-6, 6-3

    ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
    ชมพู่ทิพย์ จันดาเขต (สุพรรณบุรี) ชนะ สวรรยา วสุพงศ์ไชย (เชียงใหม่) 2-0 เซต 6-2, 7-6 (5)
    ชนิกานต์ ศิลกุล (นครราชสีมา) ชนะ จิตศุภางค์ สำเร็จ (กรุงเทพฯ) 2-1 เซต 4-6, 6-3, 6-2

    สนุกเกอร์ 6 แดง รายการ "แสงโสม 6 เร้ด โอเพ่น 2013" รอบคัดเลือก รายการที่ 10 ที่โอเชี่ยน สนุกเกอร์ คลับ ภายในห้างสรรพสินค้าโอเชี่ยน จ.ภูเก็ต
    รอบแรก (ระบบ 4 ใน 7 เฟรม)
    สยม ตันเซียน ชนะ สมคิด ดังวรรณ์ 4-2 เฟรม
    ประวิทย์ ตาเสือ ชนะ ภานุ เถรว่อง 4-1 เฟรม
    สายัณต์ เผือกเนียม ชนะ กิตติกรณ์ แซ่วอง 4-3 เฟรม
    ศรายุทธ อนันตกุล ชนะ บุญเลิศ นามมล 4-3 เฟรม
    วัชรินทร์ ไพฑูรย์รังสฤษดิ์ ชนะ ชาตรี แซ่เตี้ยว 4-0 เฟรม
    กิตติศักดิ์ แดงเอียด ชนะ เผชิญ โยธารักษ์ 4-3 เฟรม
    ธรรมนูญ วงศ์เพียรกิจ ชนะ กิตติศักดิ์ เหมาะสม 4-1 เฟรม
    วิทยา อุทา ชนะ หลักฐาน หมายสุข 4-2 เฟรม
    ภัคคพงศ์ ภูธราสิวะจุมพล ชนะ ประสิทธิ์ ยิปมันตะสิริ 4-1 เฟรม
    ชลากร รัฐภูมิภักดี ชนะ อำนาจ ยศะวสุวิสุทธิ์ 4-0 เฟรม
    สุนทร จิตรรัตนะสมบัติ ชนะ นที สุทธิธรรมวัฒน์ 4-2 เฟรม
    สันติพงษ์ ทองชุม ชนะ ชวลิต ไชยล้องเมือง 4-3 เฟรม
    อภิรัตน์ นรินทรกุล ณ อยุธยา ชนะ กิตติศักดิ์ พรมรักษ์ 4-2 เฟรม
    สงขลา จริงจิตร ชนะ เดชณรงค์ แซ่เตี้ยว 4-2 เฟรม
    รัชภูมิ แซ่ตัน ชนะ วศิษ สวัสดิวงศ์ 4-0 เฟรม

    สนุกเกอร์ รายการชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย รอบคัดเลือก เพื่อคัดเอา 16 คนสุดท้าย ไปแข่งขันรอบสุดท้ายที่ จ.นครราชสีมา ที่ทีบีซี. สนุกเกอร์ เซ็นเตอร์
    รอบคัดเลือก รอบสาม (ระบบ 4 ใน 7 เฟรม)
    สิทธิชัย เชี่ยวชาญ ชนะ พุฒิพัฒิ สุดประเสริฐ 4-0 เฟรม
    สุรินทร์ รวยดี ชนะ กิจจา วัฒนาสุวิสุทธิ์ 4-1 เฟรม
    พุธกานต์ ขิมสุข ชนะ พรเทพ ล้อสิริรุ่งเรือง 4-3 เฟรม
    ปริพล สมบุญ ชนะ ธนิต เหลืองภูมิยุทธ 4-1 เฟรม
    ไพรัช แฝงเมือง ชนะ ธนากร เรียนไธสง 4-1 เฟรม
    คงกฤตย์ เกตุพัฒนกุล ชนะ เศกฤทธิ์ มะลิวัลย์ 4-0 เฟรม
    ศุภโชค ก่อเสริมสุข ชนะ ณรงค์ฤทธิ์ เกษรสิทธิ์ 4-2 เฟรม
    สถาพร สกุลพาชัย ชนะ ณัฐวุฒิ โฮมภิรมย์ 4-1 เฟรม
    สุรวุฒิ รุ่งสว่าง ชนะ พิสัณห์ ดนัยพิริยะ 4-1 เฟรม
    เอกรวี อั๊งคำ ชนะ สุวิชา ศรีโรจน์ 4-1 เฟรม
    วิเชียร ช้างทอง ชนะ ณโชคชัย บุญอิ่ม 4-1 เฟรม 

  • Advertisement Replay Ad

    ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

    ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

    ส่งอีเมล์