โปรแกรมกีฬา 14/08/13

โปรแกรมกีฬา 14/08/13


โปรแกรมกีฬาประจำวัน พุธที่ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2556


 

 

 ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก 2014

- 01:45 น.      ไอร์แลนด์เหนือ Vs รัสเซีย
          

กระชับมิตรทีมชาติ

- 17:20 น.      ญี่ปุ่น Vs อุรุกวัย            ทรูสปอร์ต 1
- 18:00 น.      เกาหลีใต้ Vs เปรู           
- 21:00 น.      คาซัคสถาน Vs จอร์เจีย           
- 22:30 น.      เบลารุส Vs มอนเตเนโกร           
- 23:00 น.      ฟินแลนด์ Vs สโลวีเนีย           
- 23:30 น.      ชิลี Vs อิรัก
- 01:00 น.      สวีเดน Vs นอร์เวย์            ทรูสปอร์ต 2
- 01:00 น.      โคลอมเบีย Vs เซอร์เบีย      ทรูสปอร์ต 7
- 01:00 น.      ยูเครน Vs อิสราเอล           
- 01:00 น.      โรมาเนีย Vs สโลวาเกีย           
- 01:30 น.      ตุรกี Vs กานา           
- 01:30 น.      ฮังการี Vs เช็ก           
- 01:30 น.      ออสเตรีย Vs กรีซ           
- 01:30 น.      โปรตุเกส Vs ฮอลแลนด์      ทรูสปอร์ต 1
- 01:35 น.      ลิกเตนสไตน์ Vs โครเอเชีย           
- 01:35 น.      บอสเนียฯ Vs สหรัฐฯ           
- 01:45 น.      โปแลนด์ Vs เดนมาร์ก            ทรูสปอร์ต 6
- 01:45 น.      เวลส์ Vs ไอร์แลนด์            ทรูสปอร์ต 3
- 01:45 น.      เยอรมัน Vs ปารากวัย            Astro SuperSports 2
- 01:45 น.      อิตาลี Vs อาร์เจนตินา            GMM ฟุตบอล เอ็กซ์ตร้า
- 01:45 น.      สวิตเซอร์แลนด์ Vs บราซิล      GMM คลับ แชนแนล
- 01:45 น.      มาซิโดเนีย Vs บัลแกเรีย           
- 02:00 น.      เบลเยียม Vs ฝรั่งเศส            ทรูสปอร์ต เอชดี2(151)
- 02:00 น.      อังกฤษ Vs สกอตแลนด์      ช่อง 7
- 03:00 น.      เอกวาดอร์ Vs สเปน            Astro SuperSports 3

 

 

 

 

 เทนนิส

- เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิลยูทีเอ ทัวร์ เวสเทิร์น แอนด์ เซาเทิร์น โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

 

 

 

ฟุตบอล 

 

ไทยพรีเมียร์ลีก

- 18:00 น.      สงขลา ยูไนเต็ด Vs บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด                          ทรูสปอร์ต 7
- 18:00 น.      ชัยนาท เอฟซี Vs อินทรี-เพื่อนตำรวจ เอฟซี     
- 19:00 น.      สุพรรณบุรี เอฟซี Vs โอสถสภา เอ็ม150-สระบุรี              ทรูวิชั่นส์115
- 19:00 น.      พัทยา ยูไนเต็ด Vs ชลบุรี เอฟซี                                 ทรูวิชั่นส์62
- 19:00 น.      บางกอกกล๊าส เอฟซี Vs สมุทรสงคราม เอฟซี           
- 19:00 น.      ทีโอที เอสซี Vs บีอีซี เทโรศาสน                             ทรูวิชั่นส์116
- 19:00 น.      แบงค็อก ยูไนเต็ด Vs อาร์มี่ ยูไนเต็ด                           ทรูวิชั่นส์ 10
- 19:30 น.      SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด Vs ราชบุรี มิตรผล เอฟซี          ทรูสปอร์ต 2

 


- เทนนิสสิงห์ทีเอทีพี ทัวร์ ที่รร.รามาการ์เด้นส์ เวลา 09.00 น.

- สนุกเกอร์ชิงแชมป์ประเทศไทย รอบคัดเลือก ที่สโมสร ที.บี.ซี. เวลา 10.00 น.

- แบดมินตันธนบุรีอินวิเตชั่น 2013 ที่สนามแบดมินตันธนบุรี เวลา 10.00 น.

 

 

 มวย


ศึกเพชรเจ้าพระยา เวทีราชดำเนิน เวลา 18.30 น.
(คู่เอก) สายลมน้อย ทีเด็ด 99 พบ แสงดาว ส.กิตติชัย
โชคทวี ศิษย์ ส.จ.ต้อย พบ แสนชัย ส.ธารทิพย์
ยอดสยาม ว.วิเศษยิม พบ มังกรดำ ต.สายใต้
ยอดแสนชัย ส.จ.ต้อยแปดริ้ว พบ กู่แก้ว เกียรติศักดิ์นานันท์
ศิษย์รัก ว.สุนทรนนท์ พบ ยอดธนู เกียรติศักดิ์นานันท์
กร ต.วีระชัย พบ พรชัยน้อย ทีเด็ด 99
เอกเพชร ม.กรุงเทพธนบุรี พบ เพชรภูซาง ธนศักดิ์ขนส่ง

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์