สรุปผลกีฬา 16/08/13

สรุปผลกีฬา 16/08/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน ศุกร์ที่ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2556

 

 

 


ฟุตบอลอุ่นเครื่อง

เยาวชน 19 ปีอินโดนีเซีย ชนะ เยาวชน 19 ปีฟิลิปปินส์ 2-0

เยาวชน 19 ปีเวียดนาม ชนะ เยาวชน 19 ปีลาว 5-1

 

 

กอล์ฟ

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ วีนด์แฮม แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัลรวม 5.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 159 ล้านบาท) ที่สนามเซดจ์ฟิลด์ คันทรี คลับ พาร์ 70 ระยะ 7,130 หลา ที่เมืองกรีนส์โบโร่ รัฐนอร์ธแคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา

1. (-6) 64 - คริส สโตร๊ด, รอสส์ ฟิสเชอร์ (อังกฤษ)

3. (-5) 65 - แมตต์ โจนส์ (ออสเตรเลีย), โรเบิร์ต การ์ริกัส, แอนดรูว์ สโวโบด้า, จอร์แดน สปีธ, เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน), เทรเวอร์ อิมเมลแมน (แอฟริกาใต้), มอร์แกน ฮอฟฟ์แมน, แพทริค รีด

11. (-4) 66 - จอห์น เซนเด้น (ออสเตรเลีย), ไบรซ์ โมลเดอร์, คริส เคิร์ก, สจ๊วร์ต แอพเพิลบี้ (ออสเตรเลีย), ชาร์ลส์ ฮาวล์

16. (-3) 67 - บ็อบ เอสเตส, แมตต์ เอฟเวอรี่, รอรี่ ซับบาตินี่ (แอฟริกาใต้), ไบรอัน ฮาร์แมน, โน ซึง-ยูล (เกาหลีใต้), อลิสแตร์ เพรสเนลล์ (ออสเตรเลีย), สกอตต์ การ์ดิเนอร์ (ออสเตรเลีย), จิม เฮอร์แมน, ไมเคิ่ล เลตซิก, ชอว์น สเตฟานี่, สกอตต์ แลงก์ลี่ย์, สกอตต์ เวอร์แพลงค์, แซ็ค จอห์นสัน, เจฟฟ์ โอกิลวี่ (ออสเตรเลีย), มาร์ติน ฟลอเรส, ดั๊ก ลาเบลล์, เฮนริค นอร์ลันเดอร์ (สวีเดน), พาร์ค จิน (เกาหลีใต้)

หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้าย เป็นชาวสหรัฐอเมริกา

 

 

เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เวสเทิร์น แอนด์ เซาเธิร์น โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 5.45 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 163.5 ล้านบาท) ที่เมืองซินซินเนติ รัฐโอไฮโอ ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 15 สิงหาคม ที่ผ่านมา

 ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม

โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ ดาวิด กอฟฟิน (เบลเยียม) 2-0 เซต 6-2, 6-0

ดิมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย) ชนะ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 3) 2-0 เซต 6-2, 6-4

ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร (อาร์เจนติน่า, มือ 7) ชนะ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) 2-1 เซต 6-4, 1-6, 6-4

โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 5) ชนะ ทอมมี่ ฮาส (เยอรมนี, มือ 11) 2-1 เซต 1-6, 7-5, 6-3

จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ) ชนะ มิลอส ราโอนิค (แคนาดา, มือ 12) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-4

แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 2) ชนะ ฌูเลียง เบนเนตู (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-2, 6-2

ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 4) ชนะ กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย) 2-1 เซต 6-2, 5-7, 6-2

โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 6) ชนะ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน) 2-0 เซต 6-3, 6-0

   

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม 

วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 2) ชนะ มักดาเลน่า ไรบาริโคว่า (สโลวาเกีย) 2-0 เซต 6-3, 6-4

โรเบอร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 12) ชนะ ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 6) 2-0 เซต 6-4, 6-3

เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย, มือ 14) ชนะ สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 3-6, 7-5, 7-5

หลี่ นา (จีน, มือ 5) ชนะ แองเจลิก แคร์เบอร์ (เยอรมนี, มือ 9) 2-0 เซต 6-4, 6-4

อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 4) ชนะ เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-0, 6-2

เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 1) ชนะ โมนา บาร์เธล (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-4, 6-1

ซิโมน่า ฮาเลป (โรมาเนีย) ชนะ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 11) 2-1 เซต 6-4, 4-6, 6-2

แคโรไลน์ วอซเนี้ยคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 10) ชนะ เปตร้า ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 7) 2-1 เซต 3-6, 6-2, 6-3

 

 

สนุกเกอร์อาชีพโลก รายการบลูเบลล์ วู้ด โอเพ่น (ยูโรเปี้ยนทัวร์)

ที่ดอนคาสเตอร์ โดม เมืองดอนคาสเตอร์ ประเทศอังกฤษ 

รอบแรก (ระบบ 4 ใน 7 เฟรม)

เดชาวัต พุ่มแจ้ง ชนะ เจเมียร์ โอเนลล์ (อังกฤษ) 4-2 เฟรม 1-115, 6-83, 100-0, 70-24, 86-8, 78-30 

รัชพล ภู่โอบอ้อม ชนะ แจ๊ค ลีรอฟสกี้ (อังกฤษ) 4-2 เฟรม 6-83, 98-1, 88-11, 80-25, 14-106, 68-48 

ภาสกร สุวรรณวัฒน์ แพ้ ริกกี้ วอลเดน (อังกฤษ) 1-4 เฟรม 102-22, 13-85, 16-72, 12-119, 15-65

ธนวัฒน์ ถิรพงศ์ไพบูลย์ แพ้ ไมเคิ่ล โฮลต์ (อังกฤษ) 2-4 เฟรม 79-5, 66-35, 33-61, 41-68, 37-81, 56-67

รัชโยธิน โยธารักษ์ แพ้ แซม เบร์ด (อังกฤษ) 1-4 เฟรม 64-36, 27-93, 4-61, 27-53, 17-66

นพพล แสงคำ แพ้ เดวิด เกรช (อังกฤษ) 2-4 เฟรม 52-91, 56-17, 0-75, 51-65, 60-38, 33-82

 

รอบสอง (ระบบ 4 ใน 7 เฟรม)

เดชาวัต พุ่มแจ้ง แพ้ วินเนีย คาลาเบรส (ออสเตรเลีย) 2-4 เฟรม 134-4, 66-43, 7-84, 0-84, 26-70, 50-75 

 

 

 

 

 

ฟุตบอลนักเรียนชิงถ้วยกรมพลศึกษา ประจำปี 2556 ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา คลอง 6 

รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ประเภท ค รอบรองชนะเลิศ 

ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัย (จิรประวัติ) นครสวรรค์ ชนะ ร.ร.อบจ.กำแพงเพชร 2-1 

ร.ร.ราชวินิตบางแคปานขำ ชนะ ร.ร.มัธยมวัดหนองจอก 1-0 

 

ฟุตซอลอุดมศึกษา "ฟุตซอล เอไอเอ-นอร์ทกรุงเทพ อุดมศึกษา แชมเปี้ยนชิพ 2013" ครั้งที่ 5 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ณ สนามศูนย์กีฬาในร่ม ม.นอร์ทกรุงเทพ วิทยาเขตสะพานใหม่ 

มรภ.จันทรเกษม ชนะ ม.รังสิต 6-2

ม.นอร์ทกรุงเทพ ชนะ ว.เซนต์เทเรซา 2-0

ม.เกษตรศาสตร์ ชนะ ม.ศรีปทุม 6-3

ม.ธนบุรี ชนะ จุฬาลงกรณ์ฯ 6-3

ม.ปทุมธานี เสมอ ว.ราชพฤกษ์ 2-2

ม.รัตนบัณฑิต ชนะ ม.มหิดล 2-1

ม.ธุรกิจบัณฑิตย์ ชนะ ม.กรุงเทพ 4-0 

 มวยไทย

ศึกไพรอนันต์ ที่เวทีลุมพินี

  • คู่เอก พลอยวิทยา โรจน์สุราษฎร์ ชนะคะแนน ฟ้าเป็นหนึ่ง เค.อาร์.เอส.ยิม

  •  ซุปเปอร์บอล ตี๋เมืองเลย ชนะคะแนน ฟ้าส่องแสง หนุ่มพรเทพ

  •  เด่นล้านนา สีระพล ชนะคะแนน เด่นสุรินทร์ กิตติเกษม

  •  เกรดเอ ซินบีมวยไทย แพ้คะแนน ปิ่นทองบ.จงเจริญ

  • เปลวไฟ ส.สุรเดช แพ้น็อก เพชรแดนใต้ บ่อปลาบุชู ยก 4

  • ธนพล ตี๋เมืองเลย แพ้คะแนน ลมเหนือ ส.ศักดิ์สยาม

  •  ผุดผาดเล็ก ลูกหนองแหน แพ้คะแนน เพชรเกรียงไกร ท.พราน 49

     

     

    วอลเลย์บอลหญิง เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ 2013 สนามที่สาม ที่อินดอร์ สเตเดี้ยม หัวหมาก

    รอบแบ่งกลุ่ม สายแอล นัดแรก

    ไทย ชนะ เปอร์โตริโก 3-1 เซต (18-25, 25-7, 25-22, 25-11)

    รัสเซีย ชนะ เยอรมัน 3-2 เซต (22-25, 17-25, 25-18, 25-19, 15-11)

     

    เทนนิสอาชีพ สิงห์ทีเอทีพีทัวร์ 2013 รายการ "สิงห์ทีเอทีพี แชมเปี้ยนชิพ" ชิงเงินรางวัลรวม 500,000 บาท ที่สนามเทนนิสโรงแรมรามาการ์เด้นส์ 

    ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

    ดนัย อุดมโชค ชนะ ภาสวิชญ์ บูรพาฤทธา 2-0 เซต 6-1, 7-5 

    การูนูเดย์ ซิงห์ (อินเดีย) ชนะ เด่น จันทรักษ์ 2-0 เซต 6-2, 7-5 

    สนฉัตร รติวัฒน์ ชนะ ชญานนท์ แก้วสุทอ 2-0 เซต 6-1, 6-2 

    ชาลีชาญ ธนสุกาญจน์ ชนะ ธนะสิทธิ์ อิศราภรณ์ 2-1 เซต 2-6, 7-6 (3), 6-2

     

    เทเบิลเทนนิส "ทีโอที ออล ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนชิพ 2013" เซอร์กิตที่ 4 ที่สนามแข่งขัน เอ็มซีซี ฮอลล์ ชั้น 3 เดอะ มอลล์ นครราชสีมา 

    ประเภทเยาวชนหญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 12 ปี รอบสอง

    ปพัชญา หัวรักกิจ (ม.ธนบุรี) ชนะ เกวลิน ส่งแสง (โรงเรียนปริยัติรังสรรค์) 3-1 เกม (12-10, 8-11, 11-4, 11-9) 

    นันท์ภัส โกละ (นนทบุรี) ชนะ ศศิกาญจน์ เกิดทวี (ม.ธนบุรี) 3-0 เกม (11-7, 11-5, 11-5)

    พรกนก ม่วงหวาน (นนทบุรี) ชนะ สริตา สายเสมา (ศูนย์กีฬาเฉลิมพระเกียรติ บางมด) 3-0 เกม (11-8, 11-6, 11-2)

     

    ประเภทชายเดี่ยวทั่วไป รอบแรก 

    ธีระเดช เมฆอัมพร (สโมสรตำรวจ-ไอแบงก์) ชนะ วรินทร บางพระไทยา (ม.ธนบุรี) 3-0 เกม (11-8, 11-9, 11-3)

    นิติเทพ ดีดวงพันธ์ (ม.ธนบุรี) ชนะ จิรศักดิ์ ชุติคงวัชรโรจน์ (ฮากกาปากช่อง) 3-0 เกม (11-3, 11-5, 11-4)

     

    ประเภทชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 18 ปี รอบแรก 

    บารมี อินพรม (บ้านปู) ชนะ กรกฎ นาคจันเสน (สโมสรเทเบิลเทนนิสจ.พิจิตร) 3-0 เกม (11-9, 11-9, 11-9)

    เจตนิพัทธ์ จันเทียะ (บ้านปู) ชนะ วิริยะ ประวัติเมือง (สโมสรเทเบิลเทนนิสจ.พิจิตร) 3-0 เกม (11-4, 11-7, 11-3)

     

    ประเภทเยาวชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 12 ปี รอบแรก 

    วันชาติ พิทักษ์กุลสิริ (สโมสรกีฬาเซนทรัล) ชนะ ขวัญดนัย พิทักษ์ไตรรงค์ (ม.ธนบุรี) 3-0 เกม (11-2, 11-6, 11-5)

    ฤทธิดล โสภณปาล (สุทธิลักษณ์ ทีม) ชนะ เจตธนบดี จันทร์เพ็ญ (สโมสรกีฬาเซนทรัล) 3-0 เกม (11-9, 11-9, 11-9)

     

    ประเภทหญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 18 ปี รอบแรก 

    มนอัปสร สฤษดิ์อภิรักษ์ (บ้านปู) ชนะ จิรัชญา เกษจรัล (ไทยรุ่ง) 3-2 เกม (12-10, 11-8, 9-11, 8-11, 11-6)

    ทิวา ประสิทธิ์รัมย์ (สโมสรเทเบิลเทนนิสจ.พิจิตร) ชนะ ธันยธรณ์ เกษจรัล (ไทยรุ่ง) 3-1 เกม (11-9, 11-9, 8-11, 12-10)

     

    ประเภทเยาวชนชายเดี่ยวอายุไม่เกิน 10 ปี รอบแรก 

    จักรพรรณ์ กุมพล (สโมสรเทเบิลเทนนิสจ.พิจิตร) ชนะ ธนโชติ มั่นคง (โรงเรียนสาธิต "พิบูลบำเพ็ญ") 3-0 เกม (11-8, 17-15, 11-4) 

    ชญานนท์ กุลวิภัชวัฒนา (สโมสรกีฬาเซนทรัล) ชนะ ชัยพิศุทธิ์ ด้วงทอง (จ.เพชรบูรณ์) 3-0 เกม (11-6, 11-6, 12-10)  

     

    สนุกเกอร์ 6 แดง รายการ "แสงโสม 6 เร้ด โอเพ่น 2013" รอบคัดเลือก สนามที่ 11 ที่ โซไซตี้ สนุกเกอร์ คลับ จ.ระนอง 

    รอบ 32 คนสุดท้าย (ระบบ 4 ใน 7 เฟรม)

    เจริญ อุดมวันสุขทวี ชนะ ณัฐชนน เงาศิริ 4-2 เฟรม

    จำเริญ จิ๋วโป้ว ชนะ วีรยุทธ จิตรระเบียบ 4-2 เฟรม 

    จุมพล สัพพัญญู ชนะ วรวิทย์ ทองเหวียง 4-1 เฟรม

    จารึก ยิ้มสวัสดิ์ ชนะ พงศ์กร เก่าค้ำ 4-3 เฟรม

    บัณฑิต สนามไชย ชนะ กิตติกรณ์ ก๋วยประเสริฐ 4-0 เฟรม

    กิจจา ภาวนาธรรมสุข ชนะ วิทวัส พันธรส 4-1 เฟรม

    นคร พรหมเกตุ ชนะ พีร ปานประยูร 4-2 เฟรม

    กวีวิน บุญญ์วสิฏ์ ชนะ อริย์ธัช บุญนาค 4-1 เฟรม

    สมโพชน์ พรหมอุทิศ ชนะ ธนกฤต โชติช่วง 4-1 เฟรม

    วีระวัฒน์ พลังไชย ชนะ ธวัชชัย สีทับทิม 4-2 เฟรม

    อภิเทพ ทแกล้พันธุ์ ชนะ ทรงวุฒิ เถาโท 4-2 เฟรม 

    ภากร ณ ไชย ชนะ กิตติพร แซ่วอง 4-1 เฟรม

    ไพจิตร เตี่ยวสกุล ชนะ ประเวศ อินทรขันตี 4-3 เฟรม 

    ดนัย อรรถวสุ ชนะ ไพโรจน์ เตี่ยวสกุล 4-0 เฟรม 

     

    สนุกเกอร์ ดิวิชั่น 2 รายการที่ 5 ที่ ที.บี.ซี.สนุกเกอร์เซ็นเตอร์ รามคำแหง 89/1 

    รอบแรก (ระบบ 3 ใน 5 เฟรม)

    กฤษติน สังข์พุ่ม ชนะ ทศพล ตันเจริญ 3-0 เฟรม

    พิชิต มาสุข ชนะ ขวัญชัย เรืองรุก 3-0 เฟรม

    สุวัฒน์ ชูบรรจง ชนะ จิรายุทธ นพรุจิกุล 3-2 เฟรม

    ประพล จิตเจริญพล ชนะ มนัส ปาทาน 3-0 เฟรม

    ธนิต คนานุรักษ์ ชนะ ธนิตชัย ฉิมเชิด 3-2 เฟรม 

     

  • Advertisement Replay Ad

    ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

    ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

    ส่งอีเมล์