โปรแกรมกีฬา 22/08/13

โปรแกรมกีฬา 22/08/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พฤหัสบดีที่ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2556


 

 

ยูโรปา ลีก


ดินาโม ทบิลิซี่       0 - 5         ท็อตแน่ม ฮ็อตสเปอร์     
สวอนซี ซิตี้           5 - 1         เปโตรลุล     
ปาร์ติซาน            1 - 0         ธูน     
นอมเม่ คาลจู         1 - 3         ดนิโปร ดนิโปรเปตรอฟส์ค     
อูดิเนเซ่               1 - 3         สโลวาน ลิเบอเรช     
มัคคาบี้ ไฮฟา        2 - 0         อาสตร้า     
กราสฮอปเปอร์       1 - 2         ฟิออเรนติน่า     
เอสเบิร์ก              4 - 3         แซงต์-เอเตียน     
คูเคซี่                  0 - 2         แทร็บซอนสปอร์     
วอจโวดิน่า            1 - 1         เชริฟฟ์     
โมลด์                  0 - 2         รูบิน คาซาน     
เซนต์ กัลเลน        1 - 1         สปาร์ตัก มอสโก     
เชอร์โนโมเรตส์       1 - 0         สเคนเดอร์บู คอร์เซ่     
ริเยก้า                  2 - 1         สตุ๊ตการ์ท     
ยาโบลเนช            1 - 2         เรอัล เบติส     
มินส์ค                  0 - 2         สตองดาร์ ลีแอช     
คาราบักห์              0 - 2         ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต     
เร้ด บูลล์ ซัลซ์บอร์ก  5 - 0         ซัลกิริส     
เอล์ฟส์บอร์ก            1 - 1         นอร์เชลลันด์     
ฮาฟนาร์ฟยอร์ดูร์       0 - 2         เกงค์     
อโตรมิตอส             1 - 3         อาแซ่ด อัลค์มาร์     
อัคโทเบ                 2 - 3         ดินาโม เคียฟ     
อพอลลอน ลิมัสโซล   2 - 0         นีซ     
พานดูรี                   0 - 1         บราก้า     
ทรอมโซ่                 2 - 1         เบซิคตัส     
ราปิด เวียนนา          1 - 0         ดีล่า โจรี่     
ซูลเต้ วาเรเกม         1 - 1         อาโปเอล     
คูบาน                   1 - 0         เฟเยนูร์ด
เซบีย่า                   4 - 1         สลาสค์ วรอคลาวน์
เอสโตริล                2 -0           ปาสชิง

 

 

 

 เทนนิส



เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ วินสตัน-ซาเล็ม โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 575,250 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 17.26 ล้านบาท) ที่เมืองวินสตัน-ซาเล็ม รัฐนอร์ธ แคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันพุธที่ 22 สิงหาคม ที่ผ่านมา
 ประเภทชายเดี่ยว รอบ 3
ริคาร์ดัส เบรานคิส (ลิทัวเนีย) ชนะ โรเบร์โต้ เบาติสต้า (สเปน) 2-0 เซต 6-3, 6-3
แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ, มือ 6) ชนะ ยาร์คโค่ นิมีเน่น (ฟินแลนด์, มือ 11)  2-1 เซต 4-6, 7-6 (7-4), 7-6 (12/10)
เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย, มือ 9) ชนะ เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-4, 6-3
ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย. มือ 13) ชนะ อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต  6-3, 7-5 6-3, 7-5
เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน, มือ 7) ชนะ โรบิน ฮาส (ฮอลแลนด์) 2-1 เซค 6-4, 6-7 (8/-0), 6-3
ลู เยน ซุน (ไต้หวัน) ชนะ สตีฟ จอห์นสัน (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-3, 6-2
อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน, มือ 10) ชนะ ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา, มือ 8) 2-1 เซต 4-6, 6-3, 6-3
กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส, มือ 15) ชนะ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน, มือ 4) 2-1 เ.ซต 7-6 (7-2), 4-6, 6-2

 

 

 

ตะกร้อชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระบรมโอรสาธิราช สยามมกุฎราชกุมาร ครั้งที่ 35 ประจำปี 2556  ที่ ไอส์แลนด์ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์
ทีมชุดชาย ประชาชนทั่วไป รอบแรก
สาย เอ
ทหารอากาศ ชนะ ราชนาวี  2-1 ทีม
ทหารบก ชนะ ม.เกษตรศาสตร์ 2-0 ทีม
สาย บี
สโมสรกองทัพบก ชนะ สโมสรถิรไทย 2-1 ทีม
การท่าเรือฯ ชนะ กองทัพเรือ 2-0 ทีม
การไฟฟ้าฯ ชนะ อาร์มี่ 2-0 ทีม

ทีมชุดหญิง ประชาชนทั่วไป รอบแรก
สาย เอ
สตรีวิทยา 2 ชนะ ร.ร. ท่ามิหรำ 2-0 ทีม
สาย บี
ม. กรุงเทพธนบุรี ชนะ นครนนทบุรี 2-0 ทีม
สาย ซี
วิทยาลัยบัณฑิตเอเชีย ชนะ สโมสรตะกร้อราชบุรี 2-0 ทีม
สาย ดี
สโมสรโอสถสภา ชนะ พีอีเอ-ร้อยเอ็ด 2-0 ทีม
ม.ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ชนะ ม.เกษตรศาสตร์ 2-0 ทีม

ทีมเดี่ยวชาย รุ่นอายุไม่เกิน 20 ปี ชาย รอบสอง
พณิชการกรุงเทพ ชนะ ราชนาวี 2-1 เซต (5-15, 17-15, 16-14)
พีอีเอ ชนะ ไอพีอี ชัยภูมิ 2-0 เซต (15-11, 15-13)
ส.การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค ชนะ ชุมพลทหารเรือ 2-1 เซต (15-7, 7-15, 15-7)
เอซี ศรีราชา ชนะ พนมไพรฯ 2-0 เซต (15-13, 5-7)
สพล. ชัยภูมิ  ชนะ บีทียู 2-1 เซต (12-15, 15-4, 15-8)
มาราธอน ชนะ ม.กรุงเทพ 2-0 เซต (15-9, 15-11)
ถิรไทย ชนะ หาดใหญ่วิทยาลัย 2-0 เซต (15-7,15-3)
อสช. ศรีราชา ชนะ ม.กรุงเทพธนบุรี 2-1 เซต (15-17, 15-9, 15-5)

 

 

 มวย


ศึกจารุเมือง เวทีมวยราชดำเนิน
กลมกล่อม ลูกมหาธาตุ ชนะคะแนน เหล็กไหล ส.ตะกรุดทอง
เด่นหนองแก มหาชัยพัฒนา ชนะน็อก น้องแบงค์ เพชรเมืองปราชญ์ ยกที่ 4
พันกร เกียรติไพลิน แพ้คะแนน วันวิเศษ ว.วิวัฒนานนท์
บินบน ศิษย์ดนัย แพ้น็อก ทนงศักดิ์เล็ก ชูวัฒนะ ยกที่ 1
สุรชัย ศรีสุริยันโยธิน ชนะคะแนน พันธุ์พยัคฆ์ ศิษย์จ่าติ๊ก
ศิริมงคล พี.เค.มวยไทยยิม ชนะคะแนน โตโต้ สิทธิชัยยิม
จอมพิชิต ชูวัฒนะ ชนะคะแนน สองคม ศรีสุริยันโยธิน

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์