ผลกีฬา 23/08/13

ผลกีฬา 23/08/13

ผลกีฬาประจำวัน ศุกร์ที่ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2556


 

 

 ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

 

เกตาเฟ่  2 - 2 อัลเมเรีย
แอธ.บิลเบา 2 - 0 โอซาซูน่า

 

 

 

 ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมัน

 

ดอร์ทมุนด์ 1 - 0 เบรเมน

 

 

 

 ฟุตบอลลีกเอิง ฝรั่งเศส

 

โมนาโก 0 - 0 ตูลูส

 

 

 

กอล์ฟ
กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ จอห์นนี่ วอล์คเกอร์ แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัลรวม 1,400,000 ปอนด์ (ประมาณ 63 ล้านบาท) ที่สนาม เกลเนียเกิ้ลส์ โฮเตล ระยะ 7,296 หลา พาร์ 72 ที่เมืองเพิร์ธเชียร์ ประเทศสกอตแลนด์ หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 22 สิงหาคม ที่ผ่านมา
1. (-7) 65 - แบร์นด์ วีสแบร์เกอร์ (ออสเตรีย), ริคาร์โด้ กอนซาเลซ (อาร์เจนตินา)
3. (-6) 66 - อิ๊กนาซิโอ การ์ริโด้ (สเปน), โอลิเวอร์ ฟิชเชอร์ (อังกฤษ), มาร์ค ฟอสเตอร์ (อังกฤษ), รอสส์ ฟิชเชอร์ (อังกฤษ), เบร็ตต์ รัมฟอร์ด (ออสเตรเลีย), ธงชัย ใจดี (ไทย)
9. (-5) 67 - ทอม ลิวอิส (อังกฤษ), คริสตอฟเฟอร์ โบรเบิร์ก (สวีเดน), มาร์คุส ไบรเออร์ (ออสเตรีย), แอนดี้ ซัลลิแวน (อังกฤษ), เกรกอรี่ อาฟเร่ต์ (ฝรั่งเศส)
อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
14. (-4) 68 - เชน ลอว์รี่ (สาธารณรัฐไอร์แลนด์)
26. (-3) 69 - ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี)
41. (-2) 70 - ปาโบล ลาร์ราซาบัล (สเปน), พอล ลอว์รี่ (สกอตแลนด์)
58. (-1) 71 - ธอร์บียอร์น โอเลเซ่น (เดนมาร์ก)
81. (E) 72 - โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก)
107. (+1) 73 - โฆเซ่ มาเรีย โอลาซาบัล (สเปน)

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ เพลย์ออฟ รายการ เดอะ บาร์เคลย์ส ชิงเงินรางวัลรวม 8 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 240 ล้านบาท) ที่สนามลิเบอร์ตี้ เนชั่นแนล กอล์ฟ คอร์ส พาร์ 71 ระยะ 7,400 หลา เมืองเจอร์ซี่ย์ ซิตี้ รัฐนิวเจอร์ซี่ย์ ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา (สรุปผลเฉพาะนักกอล์ฟที่แข่งจบรอบแรก)
1. (-7) 64 - เควิน สตั๊ดเลอร์
2. (-6) 65 - ไรอัน พาลเมอร์, เฮนริค สเตนสัน (สวีเดน), คามิโล บีเยกาส (โคลอมเบีย)
5. (-5) 66 - เจสัน เดย์ (ออสเตรเลีย), แมตต์ คูชาร์
7. (-4) 67 - นิโคลัส ธอมป์สัน, เบรนดอน เด ยองก์ (ซิมบับเว), เกรแฮม เดอแลต (แคนาดา), ไทเกอร์ วู้ดส์, แมตต์ เอฟเวอรี่, มอร์แกน ฮอฟฟ์แมน
14. (-3) 68 - นิค วัตนี่ย์, จอช ทีเตอร์, ไบรอัน เกย์, ชาร์ลีย์ ฮอฟฟ์แมน, ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้), จัสติน โรส (อังกฤษ), เจฟฟ์ โอกิลวี่ (ออสเตรเลีย), เจฟฟ์ โอเวอร์ตัน, เจมส์ ฮาห์น, คาร์ล เพ็ตเตอร์สัน (สวีเดน)

หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้าย เป็นชาวสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟแอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ซีเอ็น แคนาเดี้ยน วีเมนส์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 2 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 60 ล้านบาท) ที่สนามรอยัล เมย์แฟร์ กอล์ฟ คลับ พาร์ 70 ระยะ 6,403 หลา ที่เมืองเอ็ดมอนตัน แคว้นอัลเบอร์ต้า ประเทศแคนาดา หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา
1. (-5) 65 - ลีเดีย โค (นิวซีแลนด์), แอนเจล่า สแตนฟอร์ด (สหรัฐอเมริกา), คริสเทล โบเอลยอน (ฮอลแลนด์)
4. (-4) 66 - คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐอเมริกา), พอลล่า ครีเมอร์ (สหรัฐอเมริกา)
6. (-3) 67 - การีน อิชเชร์ (ฝรั่งเศส), พาร์ค อินบี (เกาหลีใต้), ชอย นา-ยอน (เกาหลีใต้), เจนนิเฟอร์ เคอร์บี้ (แคนาดา)
10. (-2) 68 - ลอร่า เดวิส (อังกฤษ), สเตซี่ พราหมณสุทธิ์ (สหรัฐอเมริกา), บริตทานี่ ลินซิคัม (สหรัฐอเมริกา), พาร์ค ฮี-ยอง (เกาหลีใต้), นิโคล คาสเทรล, อี จี-ยอง (เกาหลีใต้), เฟิ่ง ชานชาน (จีน), เจนนี่ ชิน (เกาหลีใต้), แคโรไลน์ เฮดวอลล์ (สวีเดน), คาร์ลิน เบ็ค (สหรัฐอเมริกา)

สรุปอันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
20. (-1) 69 - พรอนงค์ เพชรล้ำ (ไทย), ชาร์ลีย์ ฮัลล์ (อังกฤษ), ซูซานน์ เพ็ตเตอร์เซ่น (นอร์เวย์)
33. (E) 70 - แคทริโอน่า แม็ทธิว (สกอตแลนด์), เบอาตริซ เรการี่ (สเปน), มอร์แกน เพรสเซล (สหรัฐอเมริกา), ไอ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น), ธิดาภา สุวรรณปุระ (ไทย)
78. (+2) 72 - โมรียา จุฑานุกาล (ไทย), เจิ้ง หย่าหนี (ไต้หวัน)
96. (+3) 73 - จันทิมา กัลยาณมิตตา (ไทย), มิเชล วี (สหรัฐอเมริกา)

กอล์ฟฮ่องกง จูเนียร์ โอเพ่น แชมเปี้ยนชิพ 2013 ที่สนามเดอะ ฮ่องกง กอล์ฟ คลับ นิวคอร์ส  ในเขตปกครองพิเศษฮ่องกง แห่งสาธารณรัฐประชาชนจีน ระยะแข่งขัน 6,204 หลา พาร์ 72
ประเภทชาย รุ่นอายุ 15-17
ฉัตรกานต์ รุ่งเรืองศิลาทิพย์ อันดับ 10 ร่วม ด้วยสกอร์ 160(80-80)
ประเภทชาย รุ่นอายุ 13-14
ภัทรพล ใจเจริญสกุลดี อันดับ 8 ร่วม ด้วยสกอร์ 165(80-85)
ประเภทชาย รุ่นอายุ 11-12
ณัฐนันท์ เกียรติทวีอนันต์ อันดับ 12 ด้วยสกอร์ 165(80-85)

เทนนิส
เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ วินสตัน-ซาเล็ม โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 575,250 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 17.26 ล้านบาท) ที่เมืองวินสตัน-ซาเล็ม รัฐนอร์ธ แคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 23 สิงหาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน, มือ 10) ชนะ ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) 2-0 เซต 7-6 (7-2), 6-3
กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส, มือ 15) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน, มือ 7) 2-1 เซต 6-7 (8-10), 6-4, 6-4
เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย, มือ 9) ชนะ ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-4, 6-3
แซม เคอร์รี่ย์ (สหรัฐฯ, มือ 6) ชนะ ริคาร์ดัส เบรานคิส (ลิธัวเนีย) 2-0 เซต 6-3, 6-4

ฟุตบอล
ฟุตบอลเอไอเอส ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 โซนกรุงเทพฯและภาคกลาง
ราชวิถี เสมอ แหลมฉบัง ซิตี้ 1-1

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
เยาวชนอายุไม่เกิน 19 ปีทีมชาติไทย ชนะ ทีมชาติมัลดีฟส์ 3-2

ฟุตบอลประเพณีสมาคมทนายความแห่งประเทศไทย-ธนาคารอาคารสงเคราะห์ ครั้งที่ 1 ประจำปี 2556 ณ สนามฟุตบอลวิชุปา นวมินทร์ 36 กทม.
สมาคมทนายความแห่งประเทศไทย ชนะ ธนาคารอาคารสงเคราะห์ 4-3

มวยไทย
ศึก ป.ประมุข ที่เวทีมวยลุมพินี
คู่เอก ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ ชนะคะแนน มงคลแก้ว ส.สมหมาย
เพชรทักษิณ ส.สมหมาย ชนะคะแนน ชายเล็ก ศิษย์พรสวรรค์

โกมีน ส.วรโชติ ชนะคะแนน ราวี กรนครศรี
พญาต่อ อ.ขวัญเมือง แพ้น็อก ดาวโรจน์ จิตรเมืองนนท์ ยก 3
 
พลอยไพฑูรย์ ส.สมหมาย แพ้คะแนน โจโฉ สุวิทย์ยิม
 
ก้องไกร แก้วสัมฤทธิ์ ชนะคะแนน ขุนหาญ ศิษย์ธงศักดิ์
 
เพชรเชียงขวัญ อ.ปิติศักดิ์ แพ้คะแนน เอ็กซ์ตร้าบูม ป.กอบเกื้อ


ตะกร้อ
ตะกร้อชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ครั้งที่ 35 ประจำปี 2556 ที่ ไอส์แลนด์ฮอล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์
ทีมชุดชาย ประชาชนทั่วไป รอบแรก
สาย บี
สโมสรการท่าเรือแห่งประเทศไทย ชนะ สโมสรถิรไทย 2-1 ทีม
ราชนาวี ชนะ ทหารบก 2-0 ทีม

ทีมชุดหญิง รอบ 8 ทีมสุดท้าย
สโมสรโอสถสภา ชนะ ม.กรุงเทพธนบุรี 2-0 ทีม
วิทยาลัยบัณฑิตเอเซีย ชนะ ร.ร.บ้านท่ามิหรำ 2-0 ทีม
สโมสรตะกร้อราชบุรี ชนะ สตรีวิทยา 2 2-0 ทีม
พีอีเอ ชนะ ม.ภาคตะวันออก 2-0 ทีม

ทีมเดี่ยวชาย รุ่นอายุไม่เกิน 20 ปี รอบ 8 ทีมสุดท้าย
พีอีเอ ชนะ พณิชการกรุงเทพ 2-0 เซต (15-9, 15-12)
ชุมพลทหารเรือ ชนะ พนมไพรฯ 2-0 เซต (17-15, 15-10)
ถิรไทย ชนะ มาราธอน 2-0 เซต (15-6, 15-8)
สพล.ชัยภูมิ ชนะ ม.กรุงเทพธนบุรี 2-0 เซต (15-2, 15-12)

สนุกเกอร์
สนุกเกอร์ 6 แดง รายการ "แสงโสม 6 เร้ด โอเพ่น 2013" รอบคัดเลือก สนามที่ 13 ที่ไมน์ด สนุกเกอร์ คลับ จ.สุราษฎร์ธานี
รอบ 16 คนสุดท้าย (ระบบ 4 ใน 7 เฟรม)
พีร ปานประยูร ชนะ สมนึก ภู่สุวรรณ 4-2 เฟรม
ประวิทย์ ตาเสือ ชนะ กิติกรณ์ แซ่วอง 4-1 เฟรม
จิระพงษ์ ใจมุ่ง ชนะ กุญช์ภัสส์ ไพยรัตน์ 4-2 เฟรม
ชัยประจักษ์ ไพรัช ชนะ รักพล เลนุกุล 4-2 เฟรม
ธวัชชัย สีทับทิม ชนะ กิตติกรณ์ ก๊วยประเสริฐ 4-0 เฟรม
กิจจา ภาวนาธรรมสุข ชนะ ดนัย อรรถวสุ 4-0 เฟรม

รอบ 8 คนสุดท้าย (ระบบ 4 ใน 7 เฟรม)
กิจจา ภาวนาธรรมสุข ชนะ ธวัชชัย สีทับทิม 4-0 เฟรม
พีร ปานประยูร ชนะ ประวิทย์ ตาเสือ 4-0 เฟรม
ชัยประจักษ์ ไพรัช ชนะ จิระพงษ์ ใจมุ่ง 4-2 เฟรม

สนุกเกอร์ดิวิชั่น 2 รายการที่ 5 ที่ทีบีซี.สนุกเกอร์ เซ็นเตอร์ รามคำแหง 89/1
รอบคัดเลือกที่ 4 (ระบบ 3 ใน 5 เฟรม)
ธงไท เทพสุวรรณ ชนะ ทัศนัย แสงพล 3-2 เฟรม 53-28, 30-63, 69-27, 47-74, 54-25
จิราวุธ พลาพล ชนะ อนุพันธ์ น้ำทิพย์ 3-2 เฟรม 45-66, 64-39, 48-62, 65-38, 54-53
อภิสิทธิ์ หมู่มาก ชนะ ธรรศพงศ์ กุลพันธ์รังษี 3-2 เฟรม 25-56, 59-54, 46-7, 59-62, 63-16
ไตรเทพ ไชมี ชนะ สิรินภา เลิศจารุพงศ์ 3-1 เฟรม 53-45, 37-78, 63-34, 72-21
อัครพล เอี่ยมสะอาด ชนะ สิทธิศักดิ์ ใจอารีย์ 3-0 เฟรม 64-16, 68-12, 50-39
ศุภโชค ก่อเสริมสุข ชนะ บอย เอี่ยมเย็น 3-1 เฟรม 68-29, 67-23, 21-49, 68-5
สมโพชน์ พรมอุทิศ ชนะ พุธกานต์ ขิมสุข 3-2 เฟรม 40-52, 56-43, 59-35, 29-64, 67-43


Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์