ผลกีฬา 25/08/13

ผลกีฬา 25/08/13


ผลกีฬาประจำวัน อาทิตย์ที่ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2556


ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ

คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้ 3 - 2 แมนฯ ซิตี้
สเปอร์ส 1 - 0 สวอนซี

 

ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

แอต.มาดริด 5 - 0ราโย บาเยกาโน่
เลบานเต้ 0 - 0 เซบีย่า
มาลาก้า 0 - 1 บาร์เซโลน่า
เรอัล เบติส 2 - 1 เซลต้า บีโก้

 

ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

นาโปลี 3 - 0 โบโลญญ่า
ปาร์ม่า 0 - 0 คิเอโว
ลิวอร์โน่ 0 - 2 โรม่า
โตริโน่ 2 - 0 ซาสซูโอโล่
กายารี่ 2 - 1 อตาลันต้า
ลาซิโอ 2 - 1 อูดิเนเซ่
อินเตอร์ มิลาน 2 - 0 เจนัว

 

ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมัน

บราวน์ชไวน์ 0 - 2 แฟร้งค์เฟิร์ต
เอาก์สบวร์ก 2 - 1 สตุ๊ตการ์ท

 

ฟุตบอลลีกเอิง ฝรั่งเศส

น็องต์ 1 - 2 เปแอสเช
ลีลล์ 1 - 0 แซงต์ เอเตียน
อฌักซิโอ้ 0 - 0 นีซ

 

 
แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
 

วัตฟอร์ด 1 - 1 ฟอเรสต์
วีแกน 2 - 2 มิดเดิ้ลสโบรช์

 

 

กอล์ฟ

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ จอห์นนี่ วอล์คเกอร์ แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัลรวม 1,400,000 ปอนด์ (ประมาณ 63 ล้านบาท) ที่สนาม เกลเนียเกิ้ลส์ โฮเตล ระยะ 7,296 หลา พาร์ 72 ที่เมืองเพิร์ธเชียร์ ประเทศสกอตแลนด์ หลังจบการแข่งขันรอบ 3 เมื่อวันเสาร์ที่ 24 สิงหาคม ที่ผ่านมา
1. (-16) 200 - ทอมมี่ ฟลีทวู้ด (อังกฤษ) 68-65-67, ริคาร์โด้ กอนซาเลซ (อาร์เจนตินา) 65-65-70
3. (-15) 201 - เฟรดริค แอนเดอร์สัน เฮด (สวีเดน) 68-67-66
4. (-13) 203 - สตีเฟ่น กัลลาเกอร์ (สกอตแลนด์) 71-68-64, แบร์นด์ วีสแบร์เกอร์ (ออสเตรีย) 65-66-72
6. (-12) 204 - รอสส์ ฟิชเชอร์ (อังกฤษ) 66-72-66, สกอตต์ เฮนรี่ (สกอตแลนด์) 72-65-67, เบร็ตต์ รัมฟอร์ด (ออสเตรเลีย) 66-69-69
9. (-11) 205 - ธอร์บียอร์น โอเลเซ่น (เดนมาร์ก) 71-68-66, พอล วอริ่ง (อังกฤษ) 75-63-67, ทอม ลูอิส (อังกฤษ), เชน ลอว์รี่ (สาธารณรัฐไอร์แลนด์) 68-70-67, อัลบาโร่ กีรอส (สเปน) 70-67-68, โอลิเวอร์ ฟิชเชอร์ (อังกฤษ) 66-70-69

อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
29. (-8) 208 - พอล ลอว์รี่ (สกอตแลนด์) 70-67-71, ธงชัย ใจดี (ไทย) 66-69-73
36. (-7) 209 - ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี) 69-67-73
54. (-5) 211 -  ราฟาเอล กาเบรร่า-เบโย่ (สเปน) 71-69-71
72. (+1) 217 - โฆเซ่ มาเรีย โอลาซาบัล (สเปน) 73-68-76

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ เพลย์ออฟ รายการ เดอะ บาร์เคลย์ส ชิงเงินรางวัลรวม 8 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 240 ล้านบาท) ที่สนามลิเบอร์ตี้ เนชั่นแนล กอล์ฟ คอร์ส พาร์ 71 ระยะ 7,400 หลา เมืองเจอร์ซี่ย์ ซิตี้ รัฐนิวเจอร์ซี่ย์ ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบสาม เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
1. (-12) 201 - แมตต์ คูชาร์ 66-65-70, แกรี่ วู้ดแลนด์ 69-64-68
3. (-11) 202 - เควิน แชปเพลล์ 68-72-62
4. (-8) 205 - ไทเกอร์ วู้ดส์ 67-69-69, เดวิด ลีนน์ (อังกฤษ) 71-65-69
6. (-7) 206 - เควิน สตรีลแมน 70-68-68, จอร์แดน สไปธ์ 70-68-68, บับบ้า วัตสัน 68-70-68, จิม ฟิวริค 70-66-70, จัสติน โรส (อังกฤษ) 68-68-70, โยนาส บลิกซ์ต (สวีเดน) 69-67-70, ริคกี้ ฟาวเลอร์ 71-64-71
13. (-6) 207 - นิค วัตนี่ย์ 68-70-69, อาร่อน แบดเดลี่ย์ (ออสเตรเลีย) 69-72-66, รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ) 71-65-71, เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน) 70-66-71, อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย) 69-66-72, เว็บบ์ ซิมป์สัน 67-66-74

หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้าย เป็นชาวสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ซีเอ็น แคนาเดียน วีเมนส์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 2 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 60 ล้านบาท) ที่สนามรอยัล เมย์แฟร์ กอล์ฟ คลับ พาร์ 70 ระยะ 6,403 หลา ที่เมืองเอ็ดมอนตัน แคว้นอัลเบอร์ต้า ประเทศแคนาดา หลังจบการแข่งขันรอบ 3 เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
1. (-10) 200 - แคโรไลน์ เฮดวอลล์ (สวีเดน) 68-68-64
2. (-9) 201 - ซูซานน์ เพ็ตเตอร์เซ่น (นอร์เวย์) 69-67-65, ลีเดีย โค (นิวซีแลนด์) 65-69-67
4. (-8) 202 - ไอ.เค. คิม (เกาหลีใต้) 71-66-65, บริตทานี่ ลินซิคัม (สหรัฐอเมริกา) 68-68-66
6. (-7) 203 - เจอริน่า พิลเลอร์ (สหรัฐอเมริกา) 70-66-67, พอลล่า ครีเมอร์ (สหรัฐอเมริกา) 66-68-69, การีน อิชเชร์ (ฝรั่งเศส) 67-66-70
9. (-6) 204 - โจดี้ ยอร์ต-ชาดอฟฟ์ (อังกฤษ) 71-66-67, แคโรไลน์ มาสซอน (เยอรมนี) 70-67-67, เจสซิก้า คอร์ด้า (สหรัฐอเมริกา) 70-66-68, สเตซี่ พราหมณ์สุทธิ์ (สหรัฐอเมริกา) 68-67-69
13. (-5) 205 - บริตทานี่ แลงก์ (สหรัฐอเมริกา) 70-67-68, เล็กซี่ ธอมป์สัน (สหรัฐอเมริกา) 71-65-69

สรุปอันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
15. (-4) 206 - เจิ้ง หย่าหนี (ไต้หวัน) 72-68-66, ชาร์ลีย์ ฮัลล์ (อังกฤษ) 69-66-71, พาร์ค อินบี (เกาหลีใต้) 67-65-74
20. (-3) 207 - ชิน จีไย (เกาหลีใต้) 74-66-67, คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐอเมริกา) 66-66-75
26. (-2) 208 - ชอย นา-ยอน (เกาหลีใต้) 67-71-70
29. (-1) 209 - รยู โซ-ยอน (เกาหลีใต้) 73-68-68, ไอ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น) 70-68-71
32. (E) 210 - แอนนา นอร์ดควิสต์ (สวีเดน) 70-70-70, พรอนงค์ เพชรล้ำ (ไทย) 69-69-72
39. (+1) 211 - เฟิ่ง ชานชาน (จีน) 68-72-71
48. (+2) 212 - ธิดาภา สุวรรณปุระ (ไทย) 70-68-74
68. (+7) 217 - โมรียา จุฑานุกาล (ไทย) 72-70-75

เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ วินสตัน-ซาเล็ม โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 575,250 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 17.26 ล้านบาท) ที่เมืองวินสตัน-ซาเล็ม รัฐนอร์ธ แคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันเสาร์ที่ 24 สิงหาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย, มือ 9) ชนะผ่าน กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส, มือ 15) 6-3, 2-1 (มงฟิลส์ ขอยอมแพ้ เนื่องจากเจ็บกล้ามเนื้อท้อง)

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ นิว เฮฟเว่น โอเพ่น แอท เยล ชิงเงินรางวัลรวม 690,000 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 20.7 ล้านบาท) ที่เมืองนิว เฮฟเว่น ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันเสาร์ที่ 24 สิงหาคม ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย) ชนะ เปตร้า ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 3) 2-0 เซต 6-2, 6-2

รถสูตรหนึ่งชิงแชมป์โลก สนามที่ 11 ของฤดูกาล 2013 รายการ เชลล์ เบลเยียม กรังด์ปรีซ์ รอบชิงชนะเลิศ ที่สนาม เซอร์กิต เดอ สปา-ฟรานคอร์ชอมป์ส เมืองสปา ประเทศเบลเยียม เมื่อวันอาทิตย์ที่ 25 สิงหาคม ที่ผ่านมา
1. เซบาสเตียน เวทเทล (เยอรมัน, เร้ดบูลล์)   1:23:42.196 ชั่วโมง
2. เฟร์นานโด อลอนโซ่ (สเปน, เฟอร์รารี่)  ตามหลัง 00:16.869 วินาที
3. ลูอิส แฮมิลตัน (สหราชอาณาจักร, เมอร์เซเดส) ตามหลัง 00:27.734 วินาที 
4. นิโก้ รอสเบิร์ก (เยอรมัน, เมอร์เซเดส)  ตามหลัง 00:29.872 วินาที  
5. มาร์ค เว็บเบอร์ (ออสเตรเลีย, เร้ดบูลล์)  ตามหลัง 00:33.045 วินาที  
6. เจนสัน บัตตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน) ตามหลัง 00:40.794 วินาที  
7. เฟลิเป้ มาสซ่า (บราซิล, เฟอร์รารี่)  ตามหลัง 00:53.922 วินาที  
8. โรแม็ง โกรสฌอง (ฝรั่งเศส, โลตัส-เรโนลต์) ตามหลัง 00:55.846 วินาที  
9. อาเดรียน ซูติล (เยอรมัน, ฟอร์ซ อินเดีย-เมอร์เซเดส) ตามหลัง 01:09.567 นาที  
10. แดเนียล ริคคิอาร์โด้ (ออสเตรเลีย,โตโร่ รอสโซ่) ตามหลัง 01:13.470 นาที  
11. เซร์คิโอ เปเรซ (เม็กซิโก, แม็คลาเรน)  ตามหลัง 01:21.936 นาที  
12. ฌอง-เอริก เวิร์กเน่ (ฝรั่งเศส, โตโร่ รอสโซ่) ตามหลัง 01:26.740 นาที  
13. นิโก้ ฮูลเคนเบิร์ก (เยอรมัน, เซาเบอร์)  ตามหลัง 01:28.258 นาที 
14. เอสเตบัน กูเตียร์เรซ (เม็กซิโก, เซาเบอร์)  ตามหลัง 01:40.636 นาที  
15. วัลต์เทรี่ บอตทาส (ฟินแลนด์, วิลเลี่ยมส์)  ตามหลัง 01:47.456 นาที 
16. กีโด้ ฟาน เดอร์ การ์ด (เนเธอร์แลนด์, คาเตอร์แฮม) ตามหลัง 1 รอบ   
17. ปาสตอร์ มัลโดนาโด้ (เวเนซุเอลา, วิลเลี่ยมส์) ตามหลัง 1 รอบ
18. จูลส์ เบียงชี่ (ฝรั่งเศส, มารุสเชีย)    ตามหลัง 1 รอบ
19. แม็กซ์ ชิลตัน (สหราชอาณาจักร, มารุสเชีย)   ตามหลัง 2 รอบ  

คะแนนสะสมนักขับ
1. เซบาสเตียน เวทเทล (เยอรมัน, เร้ดบูลล์)  197 คะแนน
2. เฟร์นานโด อลอนโซ่ (สเปน, เฟอร์รารี่)  151 คะแนน
3. ลูอิส แฮมิลตัน (สหราชอาณาจักร, เมอร์เซเดส) 139 คะแนน
4. คิมี่ ไรโคเน่น (ฟินแลนด์, โลตัส-เรโนลต์)  134 คะแนน
5. มาร์ค เว็บเบอร์ (ออสเตรเลีย, เร้ดบูลล์)  115 คะแนน
6. นิโก้ รอสเบิร์ก (เยอรมัน, เมอร์เซเดส)  96 คะแนน
7. เฟลิเป้ มาสซ่า (บราซิล, เฟอร์รารี่)  67 คะแนน
8. โรแม็ง โกรสฌอง (ฝรั่งเศส, โลตัส-เรโนลต์) 53 คะแนน
9. เจนสัน บัตตัน (สหราชอาณาจักร, แม็คลาเรน) 47 คะแนน
10. พอล ดิ เรสต้า (สหราชอาณาจักร, ฟอร์ซ อินเดีย) 36 คะแนน
11. อาเดรียน ซูติล (เยอรมัน, ฟอร์ซ อินเดีย-เมอร์เซเดส) 23 คะแนน
12. เซร์คิโอ เปเรซ (เม็กซิโก, แม็คลาเรน)  18 คะแนน
13. ฌอง-เอริก เวิร์กเน่ (ฝรั่งเศส, โตโร่ รอสโซ่) 13 คะแนน
14. แดเนียล ริคคิอาร์โด้ (ออสเตรเลีย, โตโร่ รอสโซ่) 11 คะแนน
15. นิโก้ ฮูลเคนเบิร์ก (เยอรมัน, เซาเบอร์)  7 คะแนน
16.ปาสตอร์ มัลโดนาโด้ (เวเนซุเอลา, วิลเลี่ยมส์) 1 คะแนน   

คะแนนสะสมทีมผู้สร้าง
1. เร้ดบูลล์-เรโนลต์  312 คะแนน
2. เมอร์เซเดส  235 คะแนน
3. เฟอร์รารี่  218 คะแนน
4. โลตัส-เรโนลต์  187 คะแนน
5. แม็คลาเรน-เมอร์เซเดส 65 คะแนน
6. ฟอร์ซ อินเดีย-เมอร์เซเดส 61 คะแนน
7. โตโร่ รอสโซ่  25 คะแนน
8. เซาเบอร์  7 คะแนน
9. วิลเลี่ยมส์  1 คะแนน

สนุกเกอร์

สนุกเกอร์อาชีพโลก รายการ พอล ฮันเตอร์ คลาสสิค ที่ สตาร์ดทาลเล่ เมืองเฟิร์ท ประเทศเยอรมันนี
รอบ 16 คนสุดท้าย
เจอร์ราร์ด กรีน (ไอร์แลนด์เหนือ) ชนะ ธนวัฒน์ ถิรพงศ์ไพบูลย์ 4-1 เฟรม 8-58, 72-0, 78-21, 56-33, 84-0

 

ผลฟุตบอล

ฟุตบอล ไทยพรีเมียร์ลีก
บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ชนะ สมุทรสงคราม เอฟซี 5-1
สงขลา ยูไนเต็ด เสมอ โอสถสภา เอ็ม150-สระบุรี 2-2
ชัยนาท เอฟซี เสมอ อาร์มี่ ยูไนเต็ด 2-2
SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด ชนะ  แบงค็อก ยูไนเต็ด 3-2
เชียงราย ยูไนเต็ด เสมอ อินทรี-เพื่อนตำรวจ เอฟซี 2-2
ฟุตบอล ยามาฮ่าลีกวัน
สิงห์ ท่าเรือ ชนะ ภูเก็ต เอฟซี 2-1
อยุธยา เอฟซี แพ้ แอร์ฟอร์ซ เอวิเอ เอฟซี 1-3
ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี  แพ้ ปตท.ระยอง 1-2
ราชนาวี เสมอ กระบี่ เอฟซี 1-1


ฟุตบอลเอไอเอส ลีกภูมิภาค

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด ชนะ ชัยภูมิ ยูไนเต็ด 2-1
สุรินทร์ ซิตี้ ชนะ อำนาจเจริญ ทาวน์ 2-1
ยโสธร ยูไนเต็ด ชนะ หนองบัวลำภู เอฟซี 3-2
หนองคาย เอฟที แพ้ กาฬสินธุ์ เอฟซี 1-2
อุดรธานี เอฟซี ชนะ มุกดาหาร ซิตี้ 2-0

โซนภาคเหนือ
พิษณุโลก ทีเอสวาย เอฟซี ชนะ กำแพงเพชร เอฟซี 2-0
พะเยา เอฟซี เสมอ ลำปาง เอฟซี 0-0

โซนภาคกลางและตะวันออก
นครนายก เอฟซี ชนะ พานทอง เอฟซี 3-2
ฉะเชิงเทรา เอฟซี เสมอ ปทุมธานี กปน. ยูไนเต็ด 1-1
จันทบุรี เอฟซี เสมอ กองเรือยุทธการ 0-0
สโมสรจังหวัดระยอง แพ้ สมุทรปราการ เอฟซี 1-2

โซนภาคใต้
สตูล ยูไนเต็ด ชนะ ระนอง เอฟซี 1-0
ชุมพร เอฟซี แพ้ นครศรี เฮอริเทจ 1-2
ปัตตานี เอฟซี แพ้ พังงา เอฟซี  1-2

โซนกรุงเทพมหานครและภาคกลาง
ม.เกษตรศาสตร์ เสมอ สมุทรปราการ ยูไนเต็ด  1-1
นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี แพ้ ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู เอฟซี 0-1
นนทบุรี เอฟซี แพ้ ไทยฮอนด้า 3-4

โซนภาคกลาง และตะวันตก
ราชประชา บีทียู  เสมอ หัวหิน ซิตี้  1-1
สมุทรสาคร เอฟซี เสมอ เกร็กคู ลูกทัพฟ้า 1-1
สิงห์บุรี เอฟซี เสมอ เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด  1-1

มวยไทย

ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี
คู่เอก ชายเล็ก ควายทองยิม แพ้คะแนน แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต
รุ่งพนม เอสทีดีทรานสปอร์ต แพ้คะแนน นำชัย ศิษย์นายกอนันต์
อภิสิทธิ์ ฝนจางชลบุรี แพ้น็อก พนมรุ้งเล็ก ศิษย์ใบคาน ยกที่ 4
สตาร์บอย เช็งซิมอิ๊วยิม ชนะคะแนน เจนณรงค์ ต.ทักษิณ
 

ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอิมพีเรียล
คู่เอก กำแพงเพชร ป.ศีลภัยยิม ชนะน็อก มรกต ก.สังข์แก้ว ยกที่ 3
เลิศฤทธิ์ ส.เวียงชัย ชนะน็อก เข้ม ป.ฉลาด ยกที่ 3
เหลี่ยมเพชร ส.ธรรณทิพย์ แพ้คะแนน ณรงค์ฤทธิ์ อริสากรุ๊ฟ

 ศึกมวยไทยแชนแนล ที่เวทีมวยราชดำเนิน

  •   คู่เอก เด่นมีชัย ศิษย์ครูศักดิ์ แพ้น็อก เพชรริมโขง ช.พิณราช ยก4
     
  • ศิลปไทย บางกอก 2007 แพ้คะแนน หยกดำ เกียรติไพรสณฑ์
     
  • ไอ้แพร ว.วัชรินทร์ ชนะคะแนน ปักธงชัย เกียรติไพรสณฑ์
  • เดชนรินทร์ วรวุฒิรุ่งโรจน์ แพ้คะแนน ต้อตอ ศิษย์ศรีคร้าม

    วอลเลย์บอล

    วอลเลย์บอลเยาวชน กฟภ. อายุไม่เกิน 18 ปี ครั้งที่ 9 ประจำปี 2556 ที่ยิมฯ สนามกีฬากลางจังหวัดร้อยเอ็ด และยิมฯ โรงเรียนสตรีศึกษา
    ประเภททีมหญิง รอบแรก
    ร.ร.สุรนารีวิทยา ชนะ ร.ร.กาญจนาภิเษกวิทยาลัย 3-0 (25-6, 25-5, 25-3)
    ร.ร.น้ำซึมพิทยาคม ชนะ ร.ร.สกลราชวิทยานุกูล 3-0 (25-5, 25-4, 25-8)
    ร.ร.หนองคายวิทยาคาร ชนะ ร.ร.โนนศิลาวิทยาคม 3-1 (25-20, 13-25, 25-19, 25-21)
    ร.ร.สตรีสิริเกต ชนะ ร.ร.กีฬาจังหวัดร้อยเอ็ด 3-1 (25-19, 25-20, 21-25, 28-26)

    ประเภททีมชาย รอบแรก
    ร.ร.นาข่าวิทยาคม ชนะ ร.ร.จังหารฐิตวิริยาประชาสรรค์ 3-0 (32-30, 25-23, 27-25)
    ร.ร.เมืองพลพิทยาคม ชนะ ร.ร.น้ำซึมพิทยาคม 3-1 (25-14, 25-22, 20-25, 25-7)
    ร.ร.สตรีสิริเกต ชนะ ร.ร.กีฬาจังหวัดร้อยเอ็ด 3-2 (20-25, 25-14, 23-25, 25-18, 15-6)
    ร.ร.บรบือวิทยาคาร ชนะ ร.ร.ร่องคำ 3-0 (25-18, 25-17, 25-20)
    ร.ร.ชุมแพศึกษา ชนะ ร.ร.ลำปลายมาศ 3-0 (25-22, 25-21, 25-21)

    ตะกร้อ

    ตะกร้อชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ที่ ไอส์แลนด์ ฮอลล์ ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์
    ประเภททีมชุดชาย รอบชิงชนะเลิศ
    สโมสรทหาอากาศ ชนะ สโมสราชนาวี 2-1 ทีม

    ประเภททีมชุดหญิง รอบชิงชนะเลิศ
    สโมสรการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค ชนะ โอสถสภา  2-1 ทีม

  • Advertisement Replay Ad

    ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

    ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

    ส่งอีเมล์