โปรแกรมกีฬา 28/08/13

โปรแกรมกีฬา 28/08/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พุธที่ 28 มีนาคม พ.ศ. 2556


 

 

 

 

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก

เอซี มิลาน                   3 - 0     พีเอสวี    
เรอัล โซเซียดาด            2 - 0     ลียง    
มาริบอร์                       0 - 1     วิตอเรีย พิลเซ่น    
เซลติก                       3 - 0     ชัคเตอร์ ซารากานดี้    
เซนิตฯ                       4 - 2     ปากอส เฟเรยร่า



แคปิตอล วันคัพ

มอร์แคมบ์          0 - 2         นิวคาสเซิ่ล     
สโต๊ค ซิตี้         3 - 1         วอลซอลล์     
เอฟเวอร์ตัน       1 - 1         สตีฟเนจ     
แอสตัน วิลล่า     3 - 0         ร็อตเธอร์แฮม     
วัตฟอร์ด           2 - 0         บอร์นมัธ     
แอคคริงตัน       0 - 2         คาร์ดิฟฟ์     
ฟอเรสต์          1 - 1         มิลล์วอลล์           

         

 

 

 

 เทนนิส

เทนนิส ยูเอส โอเพ่น แกรนด์สแลมรายการที่ 4 ของปี ชิงเงินรางวัลรวม 34.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 1,029 ล้านบาท) ที่ฟลัชชิ่ง เมโดว์ส มหานครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันอังคารที่ 27 สิงหาคม ที่ผ่านมา
 ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ ริคาร์ดัส เบรานคิส (ลิทัวเนีย) 3-0 เซต 6-1, 6-2, 6-2
เบนจามิน เบ็คเกอร์ (เยอรมนี, มือ 1) ชนะ ลูคัส โรซอล (สาธารณรัฐเช็ก) 3-1 เซต 6-3, 3-6, 6-3, 6-4
ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ ลูคัสซ์ คูบอต (โปแลนด์) 3-0 เซต 7-5, 7-5, 6-2
ชูเอา ซูซ่า (โปรตุเกส) ชนะ กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย, มือ 25) 3-2 เซต 3-6, 6-3, 6-4, 5-7, 6-2
ทอมมี่ ฮาส (เยอรมนี, มือ 12) ชนะ ปอล-อองรี มาติเยอ (ฝรั่งเศส) 3-0 เซต 6-4, 6-4, 6-1
ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) ชนะ ดาเนียล คิเมโน่ (สเปน) 3-0 เซต 6-4, 7-6 (7-5), 6-3
โดนัลด์ ยัง (สหรัฐฯ) ชนะ มาร์ติน คลิซาน (สโลวาเกีย) 3-0 เซต 6-1, 6-0, 6-1
ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมนี) ชนะ ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา, มือ 28) 6-4, 6-2, 3-0 (โมนาโก ขอถอนตัว)
โทเบียส คัมเค่ (เยอรมนี) ชนะ สตีฟ จอห์นสัน (สหรัฐฯ) 3-1 เซต 6-7 (4-7), 6-4, 7-6 (9-7), 6-2
เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน) ชนะ นิโกล่าส์ อัลมาโกร (สเปน, มือ 15) 3-1 เซต 6-3, 6-1, 4-6, 6-3
ฌูเลียง เบนเนตู (ฝรั่งเศส, มือ 31) ชนะ เซอร์เก สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) 3-2 เซต 6-4, 4-6, 6-2, 4-6, 6-4
เดนิส คูดลา (สหรัฐฯ) ชนะ จิริ เวเซลี่ (สาธารณรัฐเช็ก) 3-1 เซต 6-2, 6-2, 6-7 (6-8), 7-5
โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 5) ชนะ เปาโล ลอเรนซี่ (อิตาลี) 3-0 เซต 6-1, 6-4, 6-1
ปาโบล อันดูฆาร์ (สเปน) ชนะ ธิเอโม เด บัคเกอร์ (ฮอลแลนด์) 3-0 เซต 6-4, 6-4, 6-4
มิลอส ราโอนิค (แคนาดา, มือ 10) ชนะ โธมัส ฟาบเบียโน่ (อิตาลี) 3-0 เซต 6-3, 7-6 (8-6), 6-3
มักซิโม่ กอนซาเลซ (อาร์เจนตินา) ชนะ เจอร์ซี่ ยาโนวิชซ์ (โปแลนด์, มือ 14) 3-0 เซต 6-4, 6-4, 6-2
แจ็ค ซอค (สหรัฐฯ) ชนะ ฟิลิปป์ เพ็ตซ์ชเนอร์ (เยอรมนี) 7-6 (7-2), 3-6, 5-2 (เพ็ตซ์ชเนอร์ ขอถอนตัว)
โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 7) ชนะ เกรก้า เซมลา (สโลวีเนีย) 3-0 เซต 6-3, 6-2, 7-5
คาร์ลอส เบอร์ล็อค (อาร์เจนตินา) ชนะ ซานติอาโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) 3-2 เซต 6-3, 3-6, 6-7 (6-8), 6-4, 6-2
อาเดรียน มานนาริโน่ (ฝรั่งเศส) ชนะ ออราซิโอ เซบายอส (อาร์เจนตินา) 3-1 เซต 4-6, 6-4, 6-2, 6-1
แซม เคอร์รี่ย์ (สหรัฐฯ, มือ 26) ชนะ กุยโด้ เปลล่า (อาร์เจนตินา) 3-1 เซต 7-6 (7-3), 4-6, 6-1, 6-2
จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ, มือ 13) ชนะ ฟิลิปโป้ โวลันดรี (อิตาลี) 3-0 เซต 6-0, 6-2, 6-3
กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส) ชนะ อาเดรียน อุนกูร์ (โรมาเนีย) 3-0 เซต 6-1, 6-2, 6-0
เอดูอาร์ด โรเชร์-วาสเซอแล็ง (ฝรั่งเศส) ชนะ อัลเบิร์ต มอนตาเนส (สเปน) 3-0 เซต 6-3, 6-2, 6-4
ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมนี, มือ 22) ชนะ คอลลิน อัลตามิราโน่ (สหรัฐฯ) 3-0 เซต 6-1, 6-3, 6-1
โรเกริโอ ดูตร้า ซิลวา (บราซิล) ชนะ วาเซ็ค ปอสปิซิล (แคนาดา) 3-2 เซต 4-6, 3-6, 7-6 (11-9), 6-2, 7-6 (12-10)
 ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
แคโรไลน์ วอซเนี้ยคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 6) ชนะ ต้วน หยิง-หยิง (จีน) 2-0 เซต 6-2, 7-5
ชาเนลเล่ ชีเปอร์ส (แอฟริกาใต้) ชนะ ชาเนล ซิมมอนด์ส (แอฟริกาใต้) 2-1 เซต 2-6, 6-2, 6-1
คามิล่า จอร์กี้ (อิตาลี) ชนะ ยาน่า เชเปโลว่า (สโลวาเกีย) 2-0 เซต 6-2, 6-2
เซียะ ซู่-เหว่ย (ไต้หวัน) ชนะ คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 31) 2-0 เซต 6-3, 6-3
เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย, มือ 22) ชนะ แอนนิก้า เบ็ค (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-1, 6-1
คาริน แน็ปป์ (อิตาลี) ชนะ เกรซ มิน (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-3, 6-1
ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ เลเซีย ซูเรนโก้ (ยูเครน) 2-1 เซต 6-3, 2-6, 6-4
โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 10) ชนะ ทิเมีย บาบอส (ฮังการี) 2-0 เซต 6-4, 6-2
มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย. มือ 14) ชนะ ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) 2-0 เซต 6-1, 6-1
มิเชลเล่ ลาร์เชร์ เด บริโต้ (โปรตุเกส) ชนะ เอเลนี่ ดานีลิดู (กรีซ) 2-0 เซต 6-4, 6-3
ดอนน่า เวคิช (โครเอเชีย) ชนะ มาเรียน่า ดูเก้ (โคลอมเบีย) 2-1 เซต 7-6 (7-5), 4-6, 6-2
ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย, มือ 21) ชนะ ฮีเธอร์ วัตสัน (สหราชอาณาจักร) 2-1 เซต 4-6, 6-4, 6-2
สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย, มือ 27) ชนะ มัลลอรี่ เบอร์เด็ตต์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-3, 7-5
เผิง ฉ่วย (จีน) ชนะ ยวอนเน่ มอยส์เบอร์เกอร์ (ออสเตรีย) 2-0 เซต 6-3, 6-4
ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี) ชนะ นิโคล กิ๊บบ์ส (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-0, 6-2
ซาร่า แอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 4) ชนะ โอลิเวีย โรกอว์สก้า (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 6-0, 6-0
เปตรา ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 7) ชนะ มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 6-2, 3-6, 6-1
โบยาน่า โยวานอฟสกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-2, 6-4
อลิสัน ริสเก้ (สหรัฐฯ) ชนะ ซเวตาน่า ปิรอนโคว่า (บัลแกเรีย) 2-0 เซต 6-3, 6-3
โมน่า บาร์เธิ่ล (เยอรมนี, มือ 28) ชนะ โยฮันน่า ลาร์สสัน (สวีเดน) 2-0 เซต 6-1, 6-4
จูเลีย กลัชโก้ (อิสราเอล) ชนะ นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย, มือ 20) 2-0 เซต 6-3, 6-4
ซาเชีย วิคเกอรี่ (สหรัฐฯ) ชนะ มีร์ยาน่า ลูชิช (โครเอเชีย) 2-0 เซต 6-4, 6-4
ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวาเกีย) ชนะ มาเรีย ซานเชซ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 7-5, 6-2
วิคตอเรีย ดูวัล (สหรัฐฯ) ชนะ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 11) 2-1 เซต 5-7, 6-4, 6-4
อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 13) ชนะ แอนนา ตาติชวิลี่ (จอร์เจีย) 2-0 เซต 6-2, 6-0
อเล็กซานดร้า ดุลเกรู (โรมาเนีย) ชนะ วาร์วาร่า เล็ปเชนโก้ (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 6-7 (5-7), 6-2, 7-6 (7-5)
คริสติน่า แม็คเฮล (สหรัฐฯ) ชนะ จูเลีย กอร์เจส (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-4, 6-3
เอลิน่า สวิโตลิน่า (ยูเครน) ชนะ โดมินิก้า ชิบุลโคว่า (สโลวาเกีย, มือ 17) 2-0 เซต 6-4, 6-3
อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 26) ชนะ มาเรีย ชูเอา โคห์เลอร์ (โปรตุเกส) 2-0 เซต 6-3, 6-2
อายล่า ตอมลาโนวิช (โครเอเชีย) ชนะ เคซี่ย์ เดลลัคควา (ออสเตรเลีย) 2-1 เซต 3-6, 6-1, 6-4
อเล็กซานดร้า วอซเนี้ยค (แคนาดา) ชนะ เวสน่า มานาเซียว่า (เซอร์เบีย) 2-0 เซต 7-5, 7-6 (7-5)
วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 2) ชนะ ดินาห์ ฟิเซนไมเออร์ (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-0, 6-0

 

 

 

ฟุตบอล 

 

ฟุตบอล ไทยคมเอฟเอคัพ


บางกอก เอฟซี แพ้ บางกอกกล๊าส เอฟซี 0-1
ปตท.ระยอง เสมอ SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด 3-3 (SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด  ชนะ ช่วงต่อเวลาพิเศษ  3-4 )
บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ชนะ สิงห์ ท่าเรือ 3-0
อินทรี-เพื่อนตำรวจ เอฟซี เสมอ เชียงราย ยูไนเต็ด 0-0 ( อินทรี-เพื่อนตำรวจ เอฟซี ชนะจุดโทษ 3-1)         


 

 มวย


ศึกวันมิตรชัย ที่เวทีราชดำเนิน

ยอดไทรงาม ต.ศิริวัฒน์  แพ้คะแนน ไวไฟ มีนะโยธิน
ค้างคาวดำ ส.เกษมชีพ ชนะคะแนน ไม้โท ศิษย์กำนันใหญ่
เด่นกระทู้ ก.สะเภาทอง ชนะน็อก จิ้งหรีดทอง ศิษย์เจ๊กานต์ ยกที่ 4
น้องพี พยัพคำพันธุ์ แพ้น็อก เพชรใต้ เกียรตินะดีย์ ยกที่ 3
ธนูทอง ส.โชคกิจชัย แพ้คะแนน รถถัง จิตรเมืองนนท์
นิเชาว์ สุวิทย์ยิม แพ้คะแนน เขมรน้อย ศ.อภิเดช
ก้องบุรี ว.สังข์ประไพ ชนะคะแนน ศักยภาพ ศิษย์สองพี่น้อง

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์