ผลกีฬา 31/08/13

ผลกีฬา 31/08/13


ผลการแข่งขันกีฬาประจำวัน เสาร์ที่ 31 สิหาคม พ.ศ. 2556


 

ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ


เวสต์แฮม 0 - 1 สโต๊ค ซิตี้    
นอริช ซิตี้ 1 - 0 เซาธ์แฮมป์ตัน    
นิวคาสเซิ่ล 1 - 0 ฟูแล่ม    
แมนฯ ซิตี้ 2 - 0 ฮัลล์ ซิตี้    
คริสตัล พาเลซ 3 - 1 ซันเดอร์แลนด์    
คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้ 0 - 0 เอฟเวอร์ตัน

 

ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

โอซาซูน่า 0 - 3 บียาร์เรอัล    
เซลต้า บีโก้ 1 - 1 กรานาด้า    
เรอัล บายาโดลิด 1 - 0 เกตาเฟ่

 

 


ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

ยูเวนตุส 4 - 1 ลาซิโอ
คิเอโว 2 - 4 นาโปลี

 

 ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมัน

ชาลเก้ 04 2 - 0 เลเวอร์คูเซ่น
ฮัมบูร์ก 4 - 0 บราวน์ชไวน์
เนิร์นแบร์ก     0 - 1 เอาก์สบวร์ก
โวล์ฟสบวร์ก 2 - 0 แฮร์ธ่า เบอร์ลิน
ฮันโนเวอร์ 4 - 1  ไมนซ์
มึนเช่นกลัดบัค 4 - 1 เบรเมน

 

ฟุตบอลลีกเอิง ฝรั่งเศส

เปแอสเช 2 - 0 แก็งก็อง
เอวิยอง 2 - 1 โอลิมปิก ลียง
โซโชซ์ 0 - 0 อฌักซิโอ้
แรนส์ช 0 - 0 ลีลล์
แร็งส์ 0 - 0 น็องต์
ลอริยองต์ 1 - 0 วาล็องเซียนส์
บาสเตีย 2 - 1 ตูลูส


 

กอล์ฟ

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ ไอเอสพีเอส ฮันด้า เวลส์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 1,800,000 ปอนด์ (ประมาณ 81 ล้านบาท) ที่สนาม เดอะ เซลติก เมเนอร์ รีสอร์ท ระยะ 7,352 หลา พาร์ 71 ที่เมืองนิวพอร์ท ประเทศเวลส์ หลังจบการแข่งขันรอบ 2 เมื่อวันศุกร์ที่ 30 สิงหาคม ที่ผ่านมา
1. (-5) 137 - เลียม บอนด์ (เวลส์) 69-68
2. (-4) 138 - ทีจาร์ต ฟาน เดอร์ วอลท์ (แอฟริกาใต้) 67-71, เอสเปน คอฟสต๊าด (นอร์เวย์) 64-74
4. (-3) 139 - พอล แม็คกินเล่ย์ (สาธารณรัฐเช็ก) 70-69, ปีเตอร์ ยูห์ลีน (สหรัฐอเมริกา) 69-70, ราฟาเอล กาเบรร่า-เบโย่ (สเปน) 71-68, แกรม สตอร์ม (อังกฤษ) 72-67, เกรกอรี่ บูร์ดี้ (ฝรั่งเศส) 67-72
9. (-2) 140 - อเล็กซานเดอร์ เลวี่ (ฝรั่งเศส) 71-69, จอห์น แพร์รี่ (อังกฤษ) 71-69

อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
11. (-1) 141 - โรเบิร์ต ร็อค (อังกฤษ) 68-73, เบร็ตต์ รัมฟอร์ด (ออสเตรเลีย) 72-69
20. (E) 142 - รอสส์ ฟิสเชอร์ (อังกฤษ) 71-71, พอล วอริ่ง (อังกฤษ) 72-70
55. (+3) 145 - ธงชัย ใจดี (ไทย) 71-74, โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก) 72-73

ไม่ผ่านการตัดตัว
74. (+5) 147 - ธอร์บียอร์น โอเลเซ่น (เดนมาร์ก) 74-73, เจบี ครูเกอร์ (แอฟริกาใต้) 74-73
95. (+8) 150 - ไมเคิ่ล แคมป์เบลล์ (นิวซีแลนด์) 73-77, พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย) 74-76
106. (+9) 151 - ดาร์เรน คล้าร์ก (ไอร์แลนด์เหนือ) 78-73
144. (+17) 159 - กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย) 75-84

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ เพลย์ออฟ รายการ ด๊อยต์ช แบงค์ แชมเปี้ยนชิพส์ ชิงเงินรางวัลรวม 8 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 240 ล้านบาท) ที่สนามทีพีซี บอสตัน พาร์ 71 ระยะ 7,214 หลา เมืองนอร์ตัน รัฐแมสซาชูเซตต์ส ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา
1. (-8) 63 - ฟิล มิคเคลสัน, ไบรอัน เดวิส (อังกฤษ)
3. (-7) 64 - เควิน สตั๊ดเลอร์
4. (-6) 65 - ฮันเตอร์ มาฮาน, เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน), โรเบอร์โต้ คาสโตร
7. (-5) 66 - จอห์น ฮูห์, คริส เคิร์ก, ลี เวสต์วู้ด (อังกฤษ), แฮร์ริส อิงลิช, เจสัน ดัฟเนอร์, นิโคลัส ธอมป์สัน, สจ๊วร์ต ซิงค์, บ็อบ เอสเตส, เจอร์รี่ เคลลี่, ไรอัน มัวร์, โจนาส บลิกซ์ (สวีเดน), เควิน สตรีลแมน, สตีฟ สตริคเกอร์, แมตต์ คูชาร์, เอียน โพลเตอร์ (อังกฤษ), เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้)

สรุปอันดับนักกอล์ฟคนอื่นที่น่าสนใจ
23. (-4) 67 - จอร์แดน สปีธ, เค.เจ. ชอย (เกาหลีใต้)
34. (-3) 68 - ไทเกอร์ วู้ดส์, แบรนด์ท สนีเดเกอร์
45. (-2) 69 - แซ็ค จอห์นสัน, นิค วัตนี่ย์, คีแกน แบรดลี่ย์, มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมนี), จัสติน เลียวนาร์ด
56. (-1) 70 - จิม ฟิวริค, รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ), จัสติน โรส (อังกฤษ)
68. (E) 71 - บั๊บบ้า วัตสัน, ลุค โดนัลด์ (อังกฤษ)
80. (+1) 72 - แกรม แม็คดาวล์ (ไอร์แลนด์เหนือ)
87. (+2) 73 - อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย)

หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้าย เป็นชาวสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ เซฟเวย์ คลาสสิก พรีเซนเต็ด บาย โคคา-โคล่า ชิงเงินรางวัลรวม 1.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 39 ล้านบาท) ที่สนามโคลัมเบีย เอดจ์วอเตอร์ พาร์ 72 ระยะ 6,465 หลา ที่เมืองพอร์ตแลนด์ รัฐโอเรกอน ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันรอบ 2 เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา
1. (-14) 130 - พรอนงค์ เพชรล้ำ (ไทย) 64-66
2. (-13) 131 - ซูซานน์ เพ็ตเตอร์เซ่น (นอร์เวย์) 68-63
3. (-12) 132 - ซานดร้า กัล (เยอรมนี) 66-66
4. (-11) 133 - แคโรไลน์ มาสซัน (เยอรมนี) 69-64
5. (-10) 134 - ซานดร้า แชงคิจา (สหรัฐฯ) 68-66, คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ) 66-68, ลิเซตต์ ซาลาส (สหรัฐฯ) 66-68
8. (-9) 135 - พัค เซรี (เกาหลีใต้) 67-68, เจิ้ง หย่าหนี (ไต้หวัน) 67-68, เล็กซี่ ธอมป์สัน (สหรัฐฯ) 65-70
สรุปอันดับนักกอล์ฟคนอื่นที่น่าสนใจ
11. (-8) 136 - ชอย นา-ยอน (เกาหลีใต้) 70-66, แคร์รี่ เว็บบ์ (ออสเตรเลีย) 69-67, ชิน จีไย (เกาหลีใต้) 68-68
21. (-7) 137 - มอร์แกน เพรสเซล (สหรัฐฯ) 69-68, ไอ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น) 67-70, สเตซี่ ลูอิส (สหรัฐฯ) 67-70
34. (-5) 139 - แอนนา นอร์ดควิสต์ (สวีเดน) 69-70
41. (-4) 140 - มิเชล วี (สหรัฐฯ) 67-73
51. (-3) 141 - ธิดาภา สุวรรณปุระ (ไทย) 69-72
นักกอล์ฟน่าสนใจที่ไม่ผ่านการตัดตัว
86. (-1) 143 - จันทิมา กัลยาณมิตตา (ไทย) 73-70
98. (E) 144 - โมรียา จุฑานุกาล (ไทย) 73-71
134. (+4) 148 - พัชรจุฑา คงกระพันธ์ (ไทย) 72-76

เทนนิส

เทนนิส ยูเอส โอเพ่น แกรนด์สแลมรายการที่ 4 ของปี ชิงเงินรางวัลรวม 34.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 1,029 ล้านบาท) ที่ฟลัชชิ่ง เมโดว์ส มหานครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันศุกร์ที่ 30 สิงหาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ เบนจามิน เบ็คเกอร์ (เยอรมนี) 3-0 เซต 7-6 (7-2), 6-2, 6-2
ชูเอา ซูซ่า (โปรตุเกส) ชนะ ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) 3-2 เซต 1-6, 6-3, 3-6, 6-3, 6-4
ทิม สมิชเซ็ก (สหรัฐฯ) ชนะ อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ (รัสเซีย) 3-2 เซต 3-6, 7-6 (8-6), 2-6, 6-4, 6-4
มาร์เซล กราโนเย่ร์ส (สเปน) ชนะ ราจีฟ ราม (สหรัฐฯ) 3-2 เซต 3-6, 4-6, 6-2, 6-3, 7-5
ทอมมี่ ฮาส (เยอรมนี, มือ 12) ชนะ ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) 3-0 เซต 6-3, 6-4, 7-6 (7-3)
มิคาอิล ยูซนี่ย์ (รัสเซีย, มือ 21) ชนะ อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน) 3-0 เซต 7-5, 6-1, 6-3
เยฟเกนี่ ดอนส์คอย (รัสเซีย) ชนะ ปีเตอร์ โกโจว์เชี้ยค (เยอรมัน) 3-2 เซต 6-3, 6-4, 3-6, 4-6, 6-3
เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) ชนะ ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร (อาร์เจนติน่า, มือ 6) 3-2 เซต 6-4, 5-7, 3-6, 7-6 (7-2), 6-1
แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 3) ชนะ เลโอนาร์โด้ เมเยอร์ (อาร์เจนติน่า) 3-1 เซต 7-5, 6-1, 3-6, 6-1
ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมนี) ชนะ โดนัลด์ ยัง (สหรัฐฯ) 3-0 เซต 7-5, 6-3, 6-4
อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี, มือ 20) ชนะ สมเทพ เทพวรมัน (อินเดีย) 3-0 เซต 7-6 (10-8), 6-4, 7-5
เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน) ชนะ โทเบียส คัมเค่ (เยอรมนี) 3-0 เซต 6-4, 6-2, 6-2
สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 9) ชนะ อิโว คาร์โลวิช (โครเอเชีย) 3-0 เซต 7-5, 7-6 (10-8), 6-4
มาร์กอส แบกห์ดาติส (ไซปรัส) ชนะ เควิน แอนเดอร์สัน (แอฟริกาใต้, มือ 17) 3-0 เซต 6-2, 6-2, 6-2
ฌูเลียง เบนเนตู (ฝรั่งเศส, มือ 31) ชนะ เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) 3-0 เซต 6-4, 6-3, 6-4
โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 5) ชนะ เดนิส คูดลา (สหรัฐฯ) 3-0 เซต 7-6 (7-3), 7-6 (7-3), 6-3
 ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 1) ชนะ ยาโรสลาว่า ชเวโดว่า (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 6-3, 6-1
สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ, มือ 15) ชนะ เจมี่ แฮมป์ตัน (สหรัฐฯ, มือ 23) 2-0 เซต 6-1, 6-3
การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน, มือ 18) ชนะ เจิ้ง เจี้ย (จีน) 2-0 เซต 6-2, 6-4
แองเจลิก เคอร์เบอร์ (เยอรมนี, มือ 8) ชนะ คาเอีย คาเนปิ (เอสโตเนีย, มือ 25) 2-0 เซต 6-0, 6-4
อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 3) ชนะ อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย, มือ 32) 2-0 เซต 6-4, 7-6 (7-1)
เอคาเตริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย, มือ 24) ชนะ ซาบิเน่ ลิซิชกี้ (เยอรมนี, มือ 16) 2-0 เซต 6-4, 7-5
เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย, มือ 9) ชนะ คูรูมิ นาระ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-4, 7-6 (7-5)
หลี่ นา (จีน, มือ 5) ชนะ ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร, มือ 30) 2-0 เซต 6-2, 7-5

ตะกร้อลีกชิงแชมป์โลก ครั้งที่ 2 อิสแทฟ ซูเปอร์ซีรีส์ 2013-14 สนามที่ 1 ที่กรุงนิวเดลี ประเทศอินเดีย  

ประเภททีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
ไทย ชนะ เวียดนาม 3-0 เซต 15-7, 15-5, 15-4
ประเภททีมชาย รอบรองชนะเลิศ
ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 0-3 เซต 12-15, 13-15, 10-15

 

ผลฟุตบอล

ฟุตบอล ไทยพรีเมียร์ลีก
บีอีซี เทโรศาสน  ชนะ สงขลา ยูไนเต็ด 2-0
ชลบุรี เอฟซี ชนะ ชัยนาท เอฟซี 2-1
อินทรี-เพื่อนตำรวจ เอฟซี เสมอ SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด 2-2
สมุทรสงคราม เอฟซี - เชียงราย ยูไนเต็ด (ยกเลิกการแข่งขัน)
ฟุตบอล ยามาฮ่าลีกวัน
ทีทีเอ็ม เอฟซี แพ้ ระยอง ยูไนเต็ด 1-2
นครปฐม ยูไนเต็ด  เสมอ กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี 2-2
ระยอง เอฟซี ชนะ สิงห์ ท่าเรือ 2-1
กระบี่ เอฟซี เสมอ ขอนแก่น เอฟซี 1-1
นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี ชนะ ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี 3-2
ภูเก็ต เอฟซี เสมอ อยุธยา เอฟซี 2-2


ฟุตบอล เอไอเอส ลีกภูมิภาค
โซนภาคใต้
พังงา เอฟซี เสมอ ชุมพร เอฟซี  0-0
ปัตตานี เอฟซี ชนะ พัทลุง เอฟซี  2-1
ระนอง เอฟซี แพ้ ยะละ เอฟซี 0-1

โซนภาคกลางและตะวันตก
กรุงธนบุรี เอฟซี เสมอ ประจวบ เอฟซี 2-2
ธนบุรี บีจี ยูไนเต็ด แพ้ เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด 1-4
ราชประชา กรุงเทพธนบุรี แพ้ ซีคเคอร์ ฟุตเทร่า เอฟซี 1-2

โซนภาคกลางและตะวันออก
มหาวิทยาลัยรังสิต ชนะ ลูกอีสาน การบินไทย 2-0
ปทุมธานี กปน.ยูไนเต็ด เสมอ จันทบุรี เอฟซี 1-1
พานทอง เอฟซี เสมอ สโมสรจังหวัดระยอง 3-3
สระแก้ว เอฟซี ชนะ ฉะเชิงเทรา เอฟซี 2-0

โซนภาคเหนือ
อุทัยธานี ฟอเรสท์ แพ้ พิษณุโลก ทีเอสวาย เอฟซี 1-3
น่าน เอฟซี ชนะ เชียงราย ซิตี้ 3-0
อุตรดิตถ์ เอฟซี แพ้ สุโขทัย เอฟซี 1-2
เชียงใหม่ เอฟซี ชนะ นครสวรรค์ เอฟซี 3-0

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
นครพนม เอฟซี ชนะ หนองคาย เอฟที 4-0
อำนาจเจริญ ทาวน์ เสมอ ยโสธร ยูไนเต็ด 0-0
มุกดาหาร ซิตี้ แพ้ ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด  1-4
กาฬสินธุ์ เอฟซี เสมอ สุรินทร์ ซิตี้ 1-1

โซนกรุงเทพฯ และภาคกลาง
กรุงเทพคริสเตียน ชนะ ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู เอฟซี  2-0 (ยุติการแข่งขัน)
ราชวิถี ชนะ อัสสัมชัญธนบุรี 4-2
ไทยฮอนด้า แพ้ เกษตรศาสตร์ เอฟซี 0-4

มวยไทย

ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย
คู่เอก หยาดฟ้า เค.อาร์.เอส.ยิม พบ เสือบิน เกียรติเจริญชัย * ไม่ตัดสิน หยาดฟ้าถูกไล่ลงจากเวทียกที่ 4
วันเผด็จ มีนะโยธิน แพ้คะแนน ชาญชัย ศิษย์อิติสุคโต
ณัฐพล เกียรติอาวรณ์ แพ้คะแนน ดาวตรัง ศักดิ์นิรันรัตน์
ขุมทรัพย์ สุวิทย์ยิมส์ แพ้คะแนน พลเอก ม.ภูวนา

 
ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีชั่วคราว จ.ปราจีนบุรี
คู่เอก วีระพลเล็ก เอ็กซินดิคอนยิม แพ้คะแนน เมืองเพชร บ่อปลาบุญชู
ขุนเดี่ยว พยัพคำพันธ์ ชนะคะแนน คมพยัคฆ์ ท.นาคำไฮ
โชค ส.จ.ต้อยแปดริ้ว แพ้คะแนน ขวัญเอก เกียรติกำพล
เป็นเงิน ว.สุนทรนนท์ แพ้น็อก เวียงชัย ส.จ.วิชิตแปดริ้ว ยกที่  3

ศึกมวยไทยลุมพินี TGN ที่เวทีมวยลุมพินี
 คู่เอก แก่นเพชร ดาบแป๋งนครบาล (บาบู ต.ผิวหล่อภักดี) แพ้คะแนน รณชัย ศิษย์ปานแดง
เพชรรุ่ง แป๋งกองปราบ ชนะคะแนน สิงห์ทอง อ.ขำอินทร์
  ยอดกังวาล ศักดิ์รังสิต ชนะคะแนน ไฝพิฆาต ก.กัมปนาท
เพชรวันใหม่ วันใหม่ยิม แพ้คะแนน โชคอำนวย จ่ายุทธกองสืบ
เสธ ส.เพลินจิต (ซุปเปอร์จ๊าบ สิงห์สำอางค์) ชนะคะแนน พลเดชน้อย ศิษย์วรฏา
 
ร่อนพิบูลย์ ศิษย์เพชรฉลูกันณ์ (พรพิทักษ์ เดชรัตน์) ชนะคะแนน ก้องฟ้า ศูนย์กีฬา อบจ.ชุมพร
มนต์ไพร ศูนย์กีฬา อบจ.ชุมพร ชนะคะแนน แสนพล ลูกบ้านใหญ่
เลิศชาย ฝนจางชลบุรี ชนะคะแนน ณรงค์ชัย ศักดิ์รังสิต
 

 บาสเกตบอลไทยแลนด์ ลีก 2013
ประเภททีมหญิง
ครูสมศรี ตาก ชนะ ม.ศรีปทุม 83-60
สิรินธรฯ ชนะ แบงค็อก เอราวัณฯ 70-46
สมาคมกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ เอาชนะ ช้างบางรักฯ 86-48 คะแนน
ประเภททีมชาย
ไทยเครื่องสนาม ชนะ ซีเอเอส 86-66

วอลเลย์บอลเยาวชน กฟภ. อายุไม่เกิน 18 ปี ครั้งที่ 9 ประจำปี 2556 ที่สนามกีฬากลางจังหวัดร้อยเอ็ด จ.ร้อยเอ็ด
รอบชิงชนะเลิศ ประเภททีมหญิง
ร.ร.หนองเรือวิทยา (จ.ขอนแก่น) ชนะ ร.ร.สกลราชวิทยานุกูล (จ.สกลนคร) 3-2 เซต 23-25,19-25, 25-9 ,25-14 ,16-14
รอบชิงที่ 3 ประเภททีมหญิง
ร.ร.ปักธงชัยประชานิรมิต (จ.นครราชสีมา) ชนะ ร.ร.หนองคายวิทยาคาร (จ.หนองคาย) 3-0 เซต (25-13, 25-17, 25-23)
รอบชิงชนะเลิศ ประเภททีมชาย
ร.ร.ขามทะเลสอวิทยา (จ.นครราชสีมา) ชนะ ร.ร.หนองกุงศรีวิทยาคาร (จ.กาฬสินธุ์)  3 -0 เซต 25-22, 25-14 ,25-23
รอบชิงที่ 3  ประเภทชายเดี่ยว
ร.ร.ภูเขียว (จ.ชัยภูมิ) ชนะ ร.ร.กาญจนภิเษกวิทยาลัย (จ.กาฬสินธุ์) 3-0 เซต (25-12, 25-17, 25-19)

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์