สรุปผลกีฬา 3/09/13

สรุปผลกีฬา 3/09/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อังคารที่ 3 กันยายน พ.ศ. 2556



กอล์ฟ

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ เพลย์ออฟ รายการ ด๊อยต์ช แบงค์ แชมเปี้ยนชิพส์ ชิงเงินรางวัลรวม 8 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 240 ล้านบาท) ที่สนามทีพีซี บอสตัน พาร์ 71 ระยะ 7,214 หลา เมืองนอร์ตัน รัฐแมสซาชูเซตต์ส ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันรอบสุดท้าย เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา
1. (-22) 262 - เฮนริค สเตนสัน (สวีเดน) 67-63-66-66
2. (-20) 264 - สตีฟ สตริคเกอร์ 66-68-63-67
3. (-18) 266 - เกรแฮม เดอแลต (แคนาดา) 67-68-62-69
4. (-17) 267 - จอร์แดน สปีธ 67-66-72-62, แมตต์ คูชาร์ 66-66-69-66, เควิน สตั๊ดเลอร์ 64-71-64-68, เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน) 65-64-65-73
8. (-16) 268 - ไบรอัน เดวิส (อังกฤษ) 63-72-66-67
9. (-15) 269 - เบรนดอน เด ยองก์ (ซิมบับเว) 69-65-69-66, เอียน โพลเตอร์ (อังกฤษ) 66-68-66-69, เจสัน ดัฟเนอร์ 66-66-66-71, โรเบอร์โต้ คาสโตร 65-65-68-71
 สรุปอันดับนักกอล์ฟคนอื่นที่น่าสนใจ
16. (-13) 271 - จัสติน โรส (อังกฤษ) 70-63-69-69, คีแกน แบรดลี่ย์ 69-65-67-70
20. (-12) 272 - เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้) 66-69-68-69
27. (-10) 274 - ลี เวสต์วู้ด (อังกฤษ) 66-72-69-67, จิม ฟิวริค 70-68-63-73
35. (-9) 275 - นิค วัตนี่ย์ 69-67-72-67
41. (-8) 276 - ฟิล มิคเคลสัน 63-71-71-71, ลุค โดนัลด์ (อังกฤษ) 71-70-67-68
47. (-7) 277 - รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ) 70-71-64-72, แบรนท์ด สนีเดเกอร์ 68-68-69-72, แกรม แม็คดาวล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) 72-66-69-70
53. (-6) 278 - อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย) 73-66-67-72
65. (-4) 280 - ไทเกอร์ วู้ดส์ 68-67-72-73
67. (-3) 281 - บั๊บบ้า วัตสัน 71-69-70-71
หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้าย เป็นชาวสหรัฐอเมริกา

เทนนิส

เทนนิส ยูเอส โอเพ่น แกรนด์สแลมรายการที่ 4 ของปี ชิงเงินรางวัลรวม 34.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 1,029 ล้านบาท) ที่ฟลัชชิ่ง เมโดว์ส มหานครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันจันทร์ที่ 2 กันยายน ที่ผ่านมา
 ประเภทชายเดี่ยว รอบ 4
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 8) ชนะ มิลอส ราโอนิค (แคนาดา, มือ 10) 3-2 เซต 6-7 (4-7), 7-6 (7-4), 2-6, 7-6 (11-9), 7-5
ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 4) ชนะ ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย, มือ 18) 3-1 เซต 7-6 (7-2), 3-6, 7-5, 7-6 (7-3)
ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน, มือ 19) ชนะ โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 7) 3-0 เซต 7-6 (7-3), 6-3, 6-4
ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 2) ชนะ ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมนี, มือ 22) 3-1 เซต 6-7 (4-7), 6-4, 6-3, 6-1
ประเภทชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
บ็อบ ไบรอัน/ไมค์ ไบรอัน (สหรัฐฯ, มือ 1) ชนะ โคลิน เฟลมมิ่ง/โจนาธาน มาร์เรย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 12) 2-0 เซต 7-6 (9-7), 6-4
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 4
โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 10) ชนะ คามิล่า จอร์จี้ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-4, 6-2
ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี) ชนะ ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย, มือ 21) 2-0 เซต 6-2, 7-6 (7-3)
ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวาเกีย) ชนะ อลิสัน ริสเก้ (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 6-3, 5-7, 6-2

เทนนิสอาชีพชาย เอทีพี ชาลเลนเจอร์ ทัวร์ รายการ "เซี่ยงไฮ้ โอเพ่น 2013" ชิงเงินรางวัลรวม 50,000 เหรียญสหรัฐฯ หรือประมาณ 1.5 ล้านบาท ที่เซี่ยงไฮ้ สาธารณรัฐประชาชนจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
ดนัย อุดมโชค แพ้ เฉิน ตี้ (ไทเป) 1-2 เซต 6-4, 3-6, 4-6
ประเภทชายคู่ รอบแรก
ดนัย อุดมโชค กับ โตชิฮิเดะ มัตสึอิ (ญี่ปุ่น) แพ้ ซูอิชิ เซกิกูชิ (ญี่ปุ่น) กับ ไมเคิ่ล เวนัส (ออสเตรเลีย) 1-2 เซต 4-6, 6-3, 5-10

แบดมินตัน

แบดมินตัน "โยเน็กซ์ โอเพ่น ไชนิส ไทเป กรังด์ปรีซ์โกล์ท 2013" ที่กรุงไทเป ไต้หวัน ชิงเงินรางวัลรวม 200,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 6,000,000 บาท)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบควอลิฟายรอบแรก
วิศรา มรรคศศิธร ชนะ ฉู ยี่จู (ไทเป) 2-1 เกม 23-21, 17-21, 21-19
สริตา สุวรรณกิจบริหาร แพ้ ชาง ไบเว่น (หรัฐอเมริกา) 1-2 เกม 14-21, 23-21, 17-21
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบควอลิฟายรอบสอง
วิศรา มรรคศศิธร ชนะ ซื่อ เว่นฉี (ไทเป) 2-0 เกม 21-15, 21-11
ประเภทหญิงคู่ รอบควอลิฟาย
ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม กับ ผไทมาส เหมือนวงศ์ ชนะ ซื่อ หย่าชิง กับ วู ยู่หลุน (ไทเป) 2-0 เกม 21-16, 21-18

 

 

ฟุตบอล

ฟุตบอลนักเรียน ชิงถ้วยกรมพลศึกษา
รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ประเภท ข รอบชิงชนะเลิศ
ร.ร.กีฬาจังหวัดนครสวรรค์ ชนะ ร.ร.เทพศิรินทร์ 1-0
รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ประเภท ค รอบชิงชนะเลิศ
ร.ร.ปทุมวิไล ชนะ ร.ร.พัทยาอรุโณทัย 5-1
รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ประเภท ข รอบชิงชนะเลิศ
ร.ร.ราชวินิตบางแก้ว ชนะ ร.ร.เทศบาลแหลมฉบัง 3-2
รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ประเภท ค รอบชิงชนะเลิศ
ร.ร.ราชวินิตบางแคปานขำ ชนะ ร.ร.สวนกุหลาบวิทยาลัย (จิระประวัติ) นครสวรรค์ 2-0

ฟุตซอลอุดมศึกษา "ฟุตซอล เอไอเอ-นอร์ทกรุงเทพ อุดมศึกษา แชมเปี้ยนชิพ 2013" ครั้งที่ 5 ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ณ สนามศูนย์กีฬาในร่ม ม.นอร์ทกรุงเทพ วิทยาเขตสะพานใหม่
(ระบบลีก)
ม.เกษมบัณฑิต ชนะ ว.ราชพฤกษ์ 5-0
ม.ศรีปทุม ชนะ มรภ.จันทรเกษม 3-2
ม.ธนบุรี ชนะ ม.นอร์ทกรุงเทพ 3-0
ม.รัตนบัณฑิต เสมอ ม.ธุรกิจบัณฑิตย์ 1-1
ม.เกษตรศาสตร์ ชนะ ว.เซนต์เทเรซา 5-1
ม.ปทุมธานี ชนะ ม.รังสิต 9-6

มวยไทย

ศึกแฟร์เท็กซ์  ที่เวทีมวยลุมพินี

  • คู่เอก พรเสน่ห์ ศิษย์มนต์ชัย แพ้ทีเคโอ ขวัญข้าว ช.ราชพัสดุอีสาน ยก4
  • สองคม ศักดิ์หอมศีล ชนะคะแนน พรมงคล เค.ที.ยิม
  • นิวลูกรัก เอ็กซินดีคอนยิม แพ้คะแนน ตุ๊กตาทอง ส.จ.ต้อยแปดริ้ว
  • ยุทธพร พ.ทองบุราณ แพ้คะแนน วรเชษฐ์ ป.เรืองรัมย์
  • เพชรปราบ ไก่ย่างห้าดาวยิม ชนะคะแนน เพชรนาคิน ตี๋เมืองเลย
  • ฉัตรเพชร ส.พูลสวัสดิ์ ชนะคะแนน เพชรนิยม บ่อปลาบุญชู
  • ช็อปเปอร์ ก.สะเภาทอง  ชนะคะแนน ลูกทอย บ่อปลาบุญชู

     

    มวยสากล

    มวยชิงแชมป์โลกเฉพาะกาลรุ่น 115 ปอนด์ สมาคมมวยโลก(WBA)
    เด่นเก้าแสน กระทิงแดงยิม ชนะคะแนน โนบูโอะ นาชิโร่ (ญี่ปุ่น) 113-115, 116-113.5, 116.5-114.5

    สนุกเกอร์

    สนุกเกอร์ "แสงโสม 6 แดง เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ 2013" ที่โรงแรมมณเฑียร ริเวอร์ไซด์ พระราม 3 ชิงเงินรางวัลรวมถึง 6 ล้านบาท
    รอบแรก วันที่สอง (ระบบ 5 ใน 9 เฟรม)
    สาย เอ
    อิศรา กะไชยวงษ์ แพ้ เกา ยู เปง (จีน) 4-5 เฟรม 0-59, 43-6, 24-41, 59-4, 0-37, 35-7, 23-41, 35-6, 4-41 สาย บี
    นพพล แสงคำ ชนะ เอเดรียน ริดเลย์ (ออสเตรเลีย) 5-2 เฟรม 31-21, 36-0, 17-31, 35-21, 9-37, 26-22, 38-5
    สาย ซี
    เดชาวัต พุ่มแจ้ง ชนะ โจ เพอร์รี่ (อังกฤษ) 5-4 เฟรม 39-11, 0-59, 13-36, 58-4, 72-0, 39-15, 18-36, 4-43, 45-8
    สาย ดี
    ภาสกร สุวรรณวัฒน์ แพ้ โรเบิร์ต เมอร์ฟี่ (ไอร์แลนด์) 2-5 เฟรม 20-41, 21-45, 23-54, 42-21, 53-4, 4-41, 0-46
    ภาสกร สุวรรณวัฒน์ แพ้ โรเบิร์ต มิลกิ้นส์ (อังกฤษ) 1-5 เฟรม 0-45, 1-37, 20-44, 49-26, 10-55, 0-70
    สาย อี
    เทพไชยา อุ่นหนู แพ้ ฌอน เมอร์ฟี่ (อังกฤษ) 0-5 เฟรม 5-39, 1-41, 0-72, 4-63, 0-45
    สาย เอฟ
    รัชโยธิน โยธารักษ์ แพ้ เคน โดเฮอร์ตี้ (ไอร์แลนด์) 2-5 เฟรม 8-52, 12-45, 36-25, 23-33, 33-26, 6-58, 0-65
    รัชโยธิน โยธารักษ์ แพ้ แม็ททริว สตีเว่นส์ (เวลส์) 1-5 เฟรม 0-48, 27-43, 4-40, 39-0, 9-37, 23-35
    สาย เอช
    รัชพล ภู่โอบอ้อม ชนะ สตีฟ เดวิส (อังกฤษ) 5-1 เฟรม 36-33, 89-5, 44-0, 47-23, 10-43, 39-26
    รัชพล ภู่โอบอ้อม ชนะ แบร์รี่ ฮอว์กิ้นส์ (อังกฤษ) 5-3 เฟรม 0-38, 61-0, 77-0, 7-65, 54-9, 40-30, 7-40, 50-0

    กรีฑา

    กรีฑาชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทาน พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครั้งที่ 59 ประจำปี 2556 เมื่อวันที่ 3 ก.ย. ที่ผ่านมา ที่สนามกรีฑา ม.ธรรมศาสตร์รังสิต
    ประเภทประชาชนทั่วไป
    กระโดดไกลชาย
    ทอง ศุภนร ศุขสวัสดิ ณ อยุธยา (สโมสรทหารอากาศ) 7.75 ม.
    เงิน หวง มิน ลิน (ไต้หวัน) 7.52 ม.
    ทองแดง ไบนีโน่ มารายาง (ฟิลิปปินส์) 7.40 ม.
    รั้ว 110 ม.ชาย
    ทอง เรซัม ชาห์ วัน โซเฟียน (มาเลเซีย)  13.86 วิ.
    เงิน จ.ต.จำรัส ฤทธิเดช (สโมสรทหารอากาศ) 14.02 วิ.
    ทองแดง ส.ต.ต.กิตติพงษ์ คงดี (สนง.ตำรวจแห่งชาติ) 14.24 วิ.
    กระโดดสูงชาย
    ทอง นารูไจ ซิงห์ รันฮาว่า (มาเลเซีย) 2.11 ม.
    เงิน ชุน เฉียน (ไต้หวัน) 2.08 ม.
    ทองแดง จ.ต.ปราโมทย์ พุ่มอุไร (สโมสรทหารอากาศ)  2.08 ม.
    วิ่ง 10,000 ม.
    ชาย ทอง ส.อ.บุญถึง ศรีสังข์ (สโมสรกองทัพบก ท.บ.เอ) 31.21.38 น.
    เงิน ส.ต.สัญชัย นามเขต (สโมสรกองทัพบก ท.บ.เอ) 31.35.85 น.
    ทองแดง อส.ทพ.อุ้มยศ กิจอุดม (ชมรมกรีฑากองทัพบก ท.บ.บี) 32.07.42 น.
    วิ่ง 10,000 ม.หญิง
    ทอง วิโลล่า เจฟชิเชอ คิมาลี่ (ม.หาดใหญ่) 37.48.65 น.
    เงิน วรพรรณ นวลศรี (ม.เกษตรศาสตร์) 40.03.09 น.
    ทองแดง รอดแก้ว อินทกุมมาร (ลาว) 42.03.50 น.
    ขว้างค้อนหญิง
    ทอง อัสลานิดู อัล (อุซเบกิสถาน) 50.78 ม.
    เงิน สุนิศา บุญประสาน (สโมสรทหารอากาศ) 50.07 ม.
    ทองแดง โรลารี่ เซอโมน่า (ฟิลิปปินส์) 49.13 ม.
    กระโดดไกลหญิง
    ทอง เคทเทอรีน เคย์ ซานโตส (ฟิลิปปินส์) 5.99 ม.
    เงิน ร.ท.หญิง วาสนา วินาโท (สโมสรทหารอากาศ) 5.84 ม.
    ทองแดง ธนภรณ์ จันทร์อ่อน (มรภ.สุราษฎร์ธานี) 5.82 ม.

    ประเภทเยาวชน
    ขว้างค้อนหญิง
    ทอง มิ่งกมล คุ้มผล (กรีฑาร.ร.อนุสาสน์วิทยาสมุทรปราการ) 1.09 ม.
    เงิน จิราภรณ์ เทพหมอยา (กรีฑาร.ร.อนุสาสน์วิทยาสมุทรปราการ) 34.37 ม.
    ทองแดง นงนภัส ปัญญายิ่ง (เทศบาลนครนครราชสีมา อนุสรณ์ 70 ปี) 32.00 ม.
    รั้ว 110 ม. ชาย
    ทอง ธนาวุฒิ นุ่มจันทร์ (สโมสรทหารอากาศ) 14.29 วิ.
    เงิน ปริญญา มูลเอก (กองทัพบก) 14.47 วิ.
    ทองแดง มูฮัมหมัด ฮาฟิช โมห์ ราซาลี่ (มาเลเซีย) 14.56 วิ.
    ทุ่มน้ำหนักชาย
    ทอง สายชล กองกูล (กองทัพบก) 13.96 ม.
    เงิน สิทธิศักดิ์ มากแก้ว (กองทัพบก) 13.68 ม.
    ทองแดง พิสิฐ เอียดนุ่น (ร.ร.กีฬา จ.ตรัง) 12.81 ม.
    ขว้างจักรหญิง
    ทอง จารุวรรณ สร้อยเสนา (กรีฑาโรงเรียนอนุสาสน์วิทยาสมุทรปราการ) 40.17 ม.
    เงิน พิมพิศา สงหนู (สมาคมกีฬา จ.นครศรีธรรมราช) 33.60 ม.
    ทองแดง อเมาวสี สว่างวงค์ (ร.ร.พนมไพรวิทยาคาร) 29.80 ม.

    ประเภทอนุชน
    รั้ว 110 ม. ชาย
    ทอง จิรายุ ปาวี (ร.ร.สามพรานวิทยา) 15.09 วิ.
    เงิน ดิศานุวัตร บ้านสระ (ร.ร.กีฬา จ.ลำปาง) 15.80 วิ.
    ทองแดง อนุวัฒน์ บ่มไบ่ (ร.ร.กีฬาเทศบาลเมืองทุ่งสง) 15.97 ม.
    กระโดดไกลหญิง
    ทอง วิศนีย์ แก้วนาค (ร.ร.ทางพูนวิทยาคาร) 4.87 ม.
    เงิน รัฐวรรณ วิเชียร (ร.ร.สุราษฎร์ธานี) 4.66 ม.
    ทองแดง ภัทรานิษฐ์ รักษาพราหมร์ (ร.ร.กีฬาเทศาบาลนครสุราษฎร์ธานี) 4.57 ม.
    กระโดดไกลชาย
    ทอง ชญานิน แก้ววีระสิงห์ (ร.ร.ดาราวิทยาลัย เชียงใหม่) 6.17 ม.
    เงิน นิติพงษ์ ภูกองทอง (ร.ร.กีฬาเทศบาลนครสุราษฎร์ธานี) 6.10 ม.
    ทองแดง วสัน คำมาก (ร.ร.กีฬาจ.ลำปาง) 5.90 ม.
    พุ่งแหลน ชาย
    ทอง สุทัศน์ กองเคน (ร.ร.กีฬาจ.ขอนแก่น) 47.84 ม.
    เงิน ประเมศ หมัดผอม (ร.ร.กีฬาเทศบาลเมืองทุ่งสง) 43.67 ม.
    ทองแดง อัศวเทพ ตามี (ร.ร.เมืองนครศรีธรรมราช) 41.62 ม.

  • Advertisement Replay Ad

    ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

    ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

    ส่งอีเมล์