โปรแกรมกีฬา 5/09/13

โปรแกรมกีฬา 5/09/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พฤหัสบดีที่ 5 กันยายน พ.ศ. 2556


 

 

กระชับมิตรทีมชาติ

ยูเออี 3-3 ตรินิแดดฯ    
ซาอุดีอาระเบีย 0-1 นิวซีแลนด์             
        


ยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก

กลุ่ม 1
ลิทัวเนีย 0-1 ฟินแลนด์
อังกฤษ 1-0 มอลโดวา

กลุ่ม 3
ลักเซมเบิร์ก 0-3 จอร์เจีย 
ฮอลแลนด์ 4-0 สกอตแลนด์

กลุ่ม 4
ฮังการี 4-1 บอสเนีย
ออสเตรีย 2-6 สเปน
 
กลุ่ม 5
ลัตเวีย 0-2 สวิตเซอร์แลนด์

กลุ่ม 7
ตุรกี 4-0 มอลตา

กลุ่ม 8
โปรตุเกส 5-1 นอร์เวย์
 
กลุ่ม 9
เซอร์เบีย 2-1 ไซปรัส
อิตาลี 1-3 เบลเยียม

กลุ่ม 10
-ฝรั่งเศส 5-0 คาซัคสถาน
 

 

 

 

 

 เทนนิส

เทนนิส ยูเอส โอเพ่น แกรนด์สแลมรายการที่ 4 ของปี ชิงเงินรางวัลรวม 34.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 1,029 ล้านบาท) ที่ฟลัชชิ่ง เมโดว์ส มหานครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันพุธที่ 4 กันยายน ที่ผ่านมา

 ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 8) ชนะ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 4) 3-2 เซต 6-3, 6-1, 4-6, 2-6, 6-3
ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 2) ชนะ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน, มือ 19) 3-0 เซต 6-0, 6-2, 6-2
 
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี) ชนะ โรเบอร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 10) 2-0 เซต 6-4, 6-1
วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 2) ชนะ ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวาเกีย) 2-0 เซต 6-2, 6-3



 

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง

ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย ชนะ ฉะเชิงเทรา เอฟซี 5-1



ฟุตบอล 7 คน ราชวินิตบางแก้ว คัพ ครั้งที่ 2 ประจำปีการศึกษา 2556 ระหว่างวันที่ 30 ส.ค-6 ก.ย. 56 ที่สนาม ร.ร ราชวินิตบางแก้ว
รอบแรก
ราชวินิตบางแก้ว เอ ชนะ วัดสุทธิวราราม 3-0
อสช.ศรีราชา ชนะ อสช.ธนบุรี 4-1
ปทุมคงคา ชนะ ราชวินิตบางแก้ว บี 4-2
สุรศักดิ์มนตรี ชนะ ชลราษฎร์อำรุง 5-1
กรุงเทพคริสเตียน ชนะ สารวิทยา 4-1
อิสลามวิทยาลัย ชนะ อัสสัมชัญ 4-3
สุรศักดิ์มนตรี ชนะ ราชวินิตบางแก้ว เอ 3-0

 

แบดมินตัน "โยเน็กซ์ โอเพ่น ไชนีส ไทเป กรังด์ปรีซ์โกล์ท 2013" ที่กรุงไทเป ไต้หวัน ชิงเงินรางวัลรวม 200,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 6,000,000 บาท)
ประเภทหญิงเดี่ยว เมนดรอว์รอบสอง
บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์ ชนะ ลี มิเชล (แคนาดา) 2-0 เกม 21-11, 21-15
พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข ชนะ ซื่อ หย่าเชียง (จีนไทเป) 2-0 เกม 21-13, 21-19
ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย ชนะ เชง เจียหยวน (สิงคโปร์) 2-0 เกม 22-20, 21-13
ประเภทชายเดี่ยว เมนดรอว์รอบสอง
สัพพัญญู อวิหิงสานนท์ ชนะ ยิด หว่องคิง (มาเลเซีย) 2-0 เกม 21-7, 21-12
โฆษิต เพชรประดับ ชนะ ปัณณวิชญ์ ทองน่วม 2-0 เกม 21-18, 21-9
ประเภทชายเดี่ยว เมนดรอว์รอบสาม
โฆษิต เพชรประดับ ชนะ สัพพัญญู อวิหิงสานนท์ 2-1 เกม 21-16, 16-21, 21-11
ประเภทคู่ผสม รอบสอง
ร.ต.ต. สุดเขต ประภากมล กับ ร.อ.หญิง สราลีย์ ทุ่งทองคำ ชนะ หลิน เชี๊ยะยู่ กับ หวัง เพ่ยรอง (จีนไทเป) 2-0 เกม 21-12, 21-17
เดชาพล พัววรานุเราะห์ กับ พุธิตา สุภจิรกุล แพ้ ยู ยองชอง กับ อึม ฮุนวอน (เกาหลีใต้) 0-2 เกม 11-21, 9-21 
ประเภทหญิงคู่ รอบสอง
ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม กับ ผไทมาส เหมือนวงศ์ ชนะ ซินต้า มูเรีย กับ เหยา เล่ย (สิงคโปร์) 2-0 เกม 21-10, 22-20
ณัชชา แสงโชติ กับ สริตา สุวรรณกิจบริหาร แพ้ หวัง รอง กับ ชาง ชีโบ (มาเก๊า) 0-2 เกม 10-21, 11-21
ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย กับ พุธิตา สุภจิรกุล แพ้ จาง ยี่นา กับ คิม โซยอน (เกาหลีใต้) 0-2 เกม 22-24, 7-21
ประเภทชายคู่ รอบสอง
ปฏิพัทธ์ ฉลาดแฉลม กับ วรรณวัฒน์ อำพันสุวรรณ แพ้ โรบิน มิเดลตัน กับ รอส สมิธ (ออสเตรเลีย) 0-2 เกม 17-21, 18-21
ร.ต.ต. สุดเขต ประภากมล กับ ภควัฒน์ วิไลลักษณ์ แพ้ ลี เชงมู่ กับ ไถ้ เชี๊ยะซิน (จีนไทเป) 0-2 เกม 17-21, 13-21



สนุกเกอร์ "แสงโสม 6 แดง เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ 2013" ที่โรงแรมมณเฑียร ริเวอร์ไซด์ พระราม 3
รอบ 32 คนสุดท้าย (ระบบ 6 ใน 11 เฟรม)
รัชพล ภู่โอบอ้อม แพ้ มาร์ค เจ.วิลเลี่ยมส์ (เวลส์) 1-6 เฟรม 5-37, 44-10, 12-48, 7-45, 0-45, 0-43, 12-40
นพพล แสงคำ ชนะ เคน โดเฮอร์ตี้ 6-0 เฟรม 49-10, 44-0, 40-27, 33-12, 50-12, 53-8
อิศรา กะไชยวงษ์ แพ้ นีล โรเบิร์ตสัน 5-6 เฟรม 50-7, 0-46, 7-27, 49-17, 53-17, 1-60, 35-28, 0-60, 35-2, 39-46, 0-70
เดชาวัต พุ่มแจ้ง แพ้ มาร์ค เดวิส 5-6 เฟรม 9-52, 71-0, 41-0, 0-46, 23-38, 8-40, 39-38, 66-0, 53-0, 0-52
เทพไชยา อุ่นหนู แพ้ จอห์น ฮิกกิ้นส์ 1-6 เฟรม 21-33, 20-39, 40-35, 2-51, 0-68, 4-70, 10-56
รัชโยธิน โยธารักษ์ แพ้ โดมินิค เดล 3-6 เฟรม 32-36, 36-1, 47-0, 0-62, 0-63, 35-17, 0-64, 4-51, 1-50

 

 

 มวย


ศึกส.สมหมาย เวทีมวยราชดำเนิน
เพชรทองไท เกียรติเทวฤทธิ์ แพ้คะแนน ปราบศึก นาป่าพิทักษ์ชล
เรือหลวง นาวีอันดามัน แพ้คะแนน แรมบ๊อง ลีซอการค้า
ยอดขุนพล ป.จิรกิต ชนะคะแนน วรชาติเล็ก น.พันธเสน
ต้นเพชร ส.วรโชติ แพ้คะแนน ซุปเปอร์แมน เกียรติฉัตรชัย
ฟ้าแดนเหนือ ร.ร.กีฬาลำปาง ชนะคะแนน กึกก้อง อ.บุญศรี
ล้ำเลิศ ศิษย์สรพิษ ชนะคะแนน เพชรใหม่ ศิษย์เจ๊ดาว
เพชรบ้านแขก ส.สมหมาย แพ้คะแนน ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์