โปรแกรมกีฬา 6/09/13

โปรแกรมกีฬา 6/09/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน ศุกร์ที่ 6 กันยายน พ.ศ. 2556


 

 

ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก 2014

อังกฤษ              4 - 0         มอลโดวา    
ฟินแลนด์            0 - 2         สเปน    
กาน่า                2 - 1         แซมเบีย    
โคลอมเบีย         0 - 0         เอกวาดอร์    
จอร์เจีย             0 - 0         ฝรั่งเศส    
โปแลนด์           1 - 1         มอนเตเนโกร    
ลิกเตนสไตน์       0 - 1         กรีซ    
บอสเนียฯ           0 - 1         สโลวาเกีย    
ไอร์แลนด์เหนือ    2 - 4         โปรตุเกส    
สโลวีเนีย           1 - 0         แอลเบเนีย    
สวิตเซอร์แลนด์    4 - 4         ไอซ์แลนด์    
เอสโตเนีย          2 - 2         ฮอลแลนด์    
ไอร์แลนด์          1 - 2         สวีเดน    
เยอรมัน            3 - 0         ออสเตรีย    
อิตาลี              1 - 0         บัลแกเรีย    
สกอตแลนด์       0 - 2         เบลเยียม    
เซอร์เบีย          1 - 1         โครเอเชีย    
ลัตเวีย            2 - 1         ลิธัวเนีย    
โรมาเนีย         3 - 0         ฮังการี    
ตุรกี              5 - 0         อันดอร์ร่า    
มอลต้า          1 - 2         เดนมาร์ก    
มาซิโดเนีย      2 - 1         เวลส์    
ยูเครน           9 - 0         ซาน มาริโน่    
นอร์เวย์          2 - 0         ไซปรัส    
เช็ก             1 - 2         อาร์เมเนีย    
รัสเซีย           4 - 1         ลักเซมเบิร์ก    
คาซัคสถาน     2 - 1         หมู่เกาะฟาโร    
จอร์แดน        1 - 1         อุซเบกิสถาน

     

กระชับมิตรทีมชาติ

เบลารุส       3 - 1         คีร์กีสถาน     
ญี่ปุ่น          3 - 0         กัวเตมาลา           

 

 

 

 กอล์ฟ


กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ โอเมก้า ยูโรเปี้ยน มาสเตอร์ส ชิงเงินรางวัลรวม 2,200,000 ยูโร (ประมาณ 88 ล้านบาท) ที่สนาม กรองส์-ซูร์-ซีแยร์ กอล์ฟ คลับ ระยะ 6,881 หลา พาร์ 71 ที่รีสอร์ท กรองส์-มองตาน่า หน่วยการปกครองวาแลส ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 5 กันยายน ที่ผ่านมา
1. (-8) 63 - อาเนียร์บาน ลาฮิรี่ (อินเดีย)
2. (-6) 65 - ทอมมี่ ฟลีทวู้ด (อังกฤษ), มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน), พอล เคซี่ย์ (อังกฤษ)
5. (-5) 66 - โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก)
6. (-4) 67 - ริชาร์ด ฟินช์ (อังกฤษ), สตีเฟ่น กัลลาเกอร์ (สกอตแลนด์), ไมเคิ่ล ฮอย (ไอร์แลนด์เหนือ), โฆเซ่ มาเรีย โอลาซาบัล (สเปน), เบอร์รี่ เฮนสัน (สหรัฐอเมริกา), ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย)
อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
12. (-3) 68 - ธงชัย ใจดี (ไทย), พอล ลอว์รี่ (สกอตแลนด์)
28. (-2) 69 - ริชาร์ด สเติร์น (แอฟริกาใต้), ดาร์เรน คล้าร์ก (ไอร์แลนด์เหนือ), ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี)
46. (-1) 70 - มัตเตโอ มานาสเซโร่ (อิตาลี), กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ-กาสตาโญ่ (สเปน)
63. (E) 71 - ชัพชัย นิราช (ไทย), กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย), ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย)
136. (+4) 75 - เจมี่ โดนัลด์สัน (เวลส์)
149. (+7) 78 - อานนท์ ว่องวานิช (ไทย)
154. (+9) 80 - พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย)

 

 เทนนิส

เทนนิส ยูเอส โอเพ่น แกรนด์สแลมรายการที่ 4 ของปี ชิงเงินรางวัลรวม 34.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 1,029 ล้านบาท) ที่ฟลัชชิ่ง เมโดว์ส มหานครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 5 กันยายน ที่ผ่านมา
 
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ มิคาอิล ยูซห์นี่ (รัสเซีย, มือ 21) 3-1 เซต 6-3, 6-2, 3-6, 6-0
สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 9) ชนะ แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 3) 3-0 เซต 6-4, 6-3, 6-2
 
ประเภทชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
ลีอันเดอร์ เพส (อินเดีย)/ราเด็ค สเตปาเน็ค (เช็ก, มือ 4) ชนะ บ็อบ ไบรอัน/ไมค์ ไบรอัน (สหรัฐ, มือ 1) 2-1 เซต 3-6, 6-3, 6-4
อเล็กซานเดอร์ เปย่า (ออสเตรีย)/บรูโน่ ซัวเรส (บราซิล, มือ 2) ชนะ  อิวาน โดดิก (โครเอเชีย)/มาร์เซโล่ เมโล่ (บราซิล, มือ 10) 2-0 เซต 7-5, 6-4
   
 ประเภทหญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
แอชลี่ย์ บาร์ตี้/เคซี่ย์ เดลลัคควา (ออสเตรเลีย/มือ 8) ชนะ ซาเนีย เมียร์ซ่า (อินเดีย)/เจิ้ง เจี้ย (จีน, มือ 10) 2-0 เซต 6-2, 6-2
    
 ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์/วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) ชนะ ซาร่า เอร์รานี่/โรเบอร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 1) 2-0 เซต 6-3, 6-1
   

เทนนิสอาชีพชาย เอทีพี ชาลเลนเจอร์ ทัวร์ รายการ โร้ด ทู เดอะ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ 2013 ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศจีน
รอบรองชนะเลิศ ประเภทชายคู่
สนฉัตร รติวัฒน์ / สรรค์ชัย รติวัฒน์ ชนะ ซูอิชิ เซกิกูชิ / ไมเคิ่ล เวนัส (ญี่ปุ่น/ออสเตรเลีย)  2-0 เซต 6-3,6-4


แบดมินตัน โยเน็กซ์ โอเพ่น ไชนิส ไทเป กรังด์ปรีซ์ โกลด์ 2013 ที่กรุงไทเป ไต้หวัน

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์ ชนะ  เบ ยอง จู (เกาหลี) 2-1 เกม 21-12, 14-21, 26-24
ซุง จี ฮุน (เกาหลั) ชนะ พรทิพย์  บูรณะประเสริฐสุข  2-0 เกม 23-21, 21-7
ไถ้ ซื่อหยิง (ไทเป) ชนะ ทรัพย์สิรี  แต้รัตนชัย  2-1 เกม 17-21, 21-16, 21-11


ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
เหงียน เทียนมิน  (เวียดนาม) ชนะ โฆษิต เพชรประดับ 2-0 เกม 21-9, 21-10

ประเภทคู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
ร.ต.ต.สุดเขต ประภากมล / ร.อ.หญิง สราลีย์ ทุ่งทองคำ แพ้ คิม คี จุง / คิม โซ ยอน  (เกาหลี)  0-2 เกม 13-21, 20-22


 

 

 


สนุกเกอร์ แสงโสม 6 แดง เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ 2013  ที่โรงแรมมณเฑียรริเวอร์ไซด์ พระราม 3
รอบ 8 คนสุดท้าย
มาร์ค เดวิส  ชนะ นพพล แสงคำ  6-4 เฟรม  45-16, 21-46, 5-55, 61-0, 65-0, 6-47, 18-37, 58-5, 56-0, 68-8
มาร์ค วิลเลี่ยมส์ แพ้ มาร์ค เซลบี้ 4-6 เฟรม17-51, 42-0, 0-60, 1-56, 51-0, 46-23, 15-38, 38-31, 0-64, 0-69
โจ แพร์รี่ แพ้ สจ๊วร์ต บิงแฮม 5-6 เฟรม 44-5, 41-27, 1-60, 0-41, 44-0, 41-0, 0-72, 18-50, 4-48, 38-15, 10-46
ฌอน เมอร์ฟี่ แพ้ นีล โรเบิร์ตสัน 3-6 เฟรม 0-64, 39-27, 0-64, 25-36, 0-52, 38-17, 70-0, 1-45, 0-60

รอบรองชนะเลิศ
นีล โรเบิร์ตสัน ชนะ สจ๊วร์ต บิงแฮม 7-4 เฟรม 42-17, 74-0, 0-58, 32-23, 3-60, 38-2, 26-37, 32-33, 51-18, 72-0, 45-4
มาร์ค เดวิส ชนะ มาร์ค เซลบี้ 7-4 เฟรม 37-35, 60-0, 0-36, 20-32, 73-0, 38-10, 41-5, 23-45, 0-49, 47-0, 54-0

 

 มวย


ศึกลุมพินีแชมเปี้ยนเกริกไกร ที่เวทีมวยลุมพินี
คู่เอก ยอดวิชา ภ.บุญสิทธิ์ ชนะคะแนนน วันเฉลิม อู๊ดดอนเมือง
ชัยศิริ ศักดิ์นิรันรัตน์ ชนะคะแนน เพชรมณี ศิษย์สารวัตรจีระพงษ์
เสือคิม ศิษย์ ส.ท.แต๋ว ชนะคะแนน มนต์ดำ ศ.วีระพล
รุ่งเพชร ว.รุ่งนิรันดร์ แพ้คะแนน รุ่งเพชร ไก่ย่าง5ดาว
ดาเมี่ยน ควายทองยิม ชนะคะแนน ฟ้ามงคล สจ.แดนระยอง
ประกายเพชร ซากามิ ชนะน็อก เพชรชาติชาย ชาวไร่อ้อย ยก2
พลกฤต ช.ชื่นกมล ชนะคะแนน หนึ่งเทพ ซากามิ
หยกเพชร สมพงษ์มาบตาพุต แพ้คะแนน วันฉลอง ศิษย์ซ้อน้อง

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์