โปรแกรมกีฬา 7/09/13

โปรแกรมกีฬา 7/09/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน เสาร์ที่ 7 กันยายน พ.ศ. 2556


 

 

 ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก 2014

เซเนกัล          1 - 0         อูกานดา     
แองโกล่า       4 - 1         ไลบีเรีย     
ไนจีเรีย          2 - 0         มาลาวี     
บูร์กินาฟาโซ    1 - 0         กาบอง     
ไนเจอร์         2 - 2         คองโก     
โอวอรี่โคสต์   1 - 1         โมร็อกโก     
แกมเบีย       2 - 0         แทนซาเนีย     
ตูนิเซีย         0 - 2         หมู่เกาะแคปเวิร์ด     
เซียร่า ลีโอน   3 - 2         อีควอเทอเรียล กินี     
เซ็นทรัล แอฟริกัน  1 - 2      เอธิโอเปีย     
แอฟริกาใต้       4 - 1         บอตสวานา     
ปานามา          0 - 0         จาเมกา     
คอสตาริกา      3 - 1         สหรัฐฯ     
เม็กซิโก         1 - 2         ฮอนดูรัส     
เปรู              1 - 2         อุรุกวัย     
ชิลี              3 - 0         เวเนซุเอลา     
อิสราเอล       1 - 1         อาเซอร์ไบจาน 


            
กระชับมิตรทีมชาติ

บราซิล 6 - 0  ออสเตรเลีย      


"เมอร์เดก้า คัพ" ครั้งที่ 41

มาเลเซีย      1 - 0     สิงคโปร์    
ไทย           1 - 1     เมียนมาร์

 

 

 กอล์ฟ


กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ โอเมก้า ยูโรเปี้ยน มาสเตอร์ส ชิงเงินรางวัลรวม 2,200,000 ยูโร (ประมาณ 88 ล้านบาท) ที่สนาม กรองส์-ซูร์-ซีแยร์ กอล์ฟ คลับ ระยะ 6,881 หลา พาร์ 71 ที่รีสอร์ท กรองส์-มองตาน่า หน่วยการปกครองวาแลส ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ หลังจบการแข่งขันรอบ 2 เมื่อวันศุกร์ที่ 6 กันยายน ที่ผ่านมา
1. (-10) 132 - สตีเฟ่น กัลลาเกอร์ (สกอตแลนด์) 67-65, โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก) 66-66
3. (-9) 133 - มิเกล อังเคล ฆิเมเนซ (สเปน) 65-68, ริชาร์ด ฟินช์ (อังกฤษ) 67-66, ทอมมี่ ฟลีทวู้ด (อังกฤษ) 65-68, วิคเตอร์ ดูบุยส์ซง (ฝรั่งเศส) 68-65, แดนนี่ วิลเล็ตต์ (อังกฤษ) 69-64
8. (-8) 134 - มาร์ค ตูโย่ (ชิลี) 68-66, อาเนียร์บาน ลาฮิรี่ (อินเดีย) 63-71, อเลฆานโดร กานยิซาเรส (สเปน) 69-65, บรู้คส์ ค็อปก้า (สหรัฐอเมริกา) 68-66, พอล เคซี่ย์ (อังกฤษ) 65-69

อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
13. (-7) 135 - เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (สาธารณรัฐไอร์แลนด์) 70-65
18. (-5) 137 - ธงชัย ใจดี (ไทย) 68-69
24. (-4) 138 - โฆเซ่ มาเรีย โอลาซาบัล (สเปน), 67-71
30. (-3) 139 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย) 67-72, กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย) 71-68
51. (-1) 141 - ชัพชัย นิราช (ไทย) 71-70
69. (E) 142 - ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี) 69-73
85. (+1) 143 - ดาร์เรน คล้าร์ก (ไอร์แลนด์เหนือ) 69-74
99. (+2) 144 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย) 78-66, เจบี ครูเกอร์ (แอฟริกาใต้) 74-70, อานนท์ ว่องวานิช (ไทย) 78-66
146. (+10) 152 - พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย) 80-72

 

 เทนนิส


เทนนิส ยูเอส โอเพ่น แกรนด์สแลมรายการที่ 4 ของปี ชิงเงินรางวัลรวม 34.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 1,029 ล้านบาท) ที่ฟลัชชิ่ง เมโดว์ส มหานครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันศุกร์ที่ 6 กันยายน ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 10) ชนะ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี) 2-0 เซต 6-4, 6-2
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 1) ชนะ หลี่ นา (จีน,มือ 5) 2-0 เซต 6-0, 6-3

ประเภทหญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
อันเดรีย ฮลาวัชโคว่า / ลูซี่ ฮราเดชก้า (สาธารัฐเช็ก, คู่มือ 5) ชนะ เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ / วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-4, 6-2
 
ประเภทคู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ
อันเดรีย ฮลาวัชโคว่า / มักซ์ เมิร์นยี่ (เช็ก/เบลารุส, คู่มือ 7) ชนะ อบิเกล สเปียร์ส / ซานติอาโก้ กอนซาเลซ (สหรัฐ/เม็กซิโก) 2-0 เซต  7-6 (7-5), 6-3


วอลเลย์บอลชิงแชมป์โลก 2014 รอบคัดเลือกโซนเอเชีย รอบสุดท้าย
ประเภททีมหญิง กลุ่ม เอ
ไทย ชนะ เวียดนาม 3-0 เซต 25-17,25-12,25-18

ประเภททีมชาย กลุ่ม เอ
ไทย ชนะ คูเวต 3-0 เซต 25-14, 25-18 ,25-14

 

 

ฟุตบอล 

 

ไทยพรีเมียร์ลีก

แบงค็อก ยูไนเต็ด              0 - 0         โอสถสภา เอ็ม150-สระบุรี    
พัทยา ยูไนเต็ด                 2 - 1         บีอีซี เทโรศาสน    
ราชบุรี มิตรผล เอฟซี          0 - 0         อาร์มี่ ยูไนเต็ด    
SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด    1 - 1         ชลบุรี เอฟซี    
                   

 
ผลบอล ยามาฮ่าลีกวัน

แอร์ฟอร์ซ เอวิเอ เอฟซี      3 - 1         ปตท.ระยอง    
ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี         5 - 1         ภูเก็ต เอฟซี    
สิงห์ ท่าเรือ                  2 - 0         กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี    
ระยอง ยูไนเต็ด              2 - 1         ขอนแก่น เอฟซี    
นครปฐม ยูไนเต็ด           3 - 2         นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี

 

 

เทนนิสอาชีพ สิงห์ทีเอทีพีทัวร์ 2013 สนามที่ 4 รายการ สิงห์พัทยา แชมเปี้ยนชิพ ที่สนามเทนนิสโรงแรม รอยัล คลิฟ โฮเต็ล กรุ๊ป เมืองพัทยา จ.ชลบุรี
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนคัดเลือก
ปาล รังสีบริรักษ์ ชนะ นพรุจ ธรรมสุนทร 2 -0 เซต 6-1, 6-1
ภณัฐ สายธารทิพย์ ชนะ เลิศชัย รุ่งเทียน 2-0 เซต 6-3,6-2
ยีรี่ เซอมัค (เชคฯ) ชนะ พิสุทธิศักดิ์ เงินเกื้อกูล 2-0 เซต 6-2,6-4
ลักษมัณฑ์ เอกุล ชนะ กิตติกร คุ้มสิริพิทักษ์ 2-0 เซต 6-0,6-1
ประพัฒน์ ไทยกวีพจน์ ชนะ กฤตยกร มีเงิน 2-0 เซต 6-0,6-0
เจมี อสนี ประดิษฐงาม ชนะ รตนสยม วรรัตนมงคล 2-1 เซต 6-4,6-7(6),10-1
วีระ อาชาพานิช ชนะ ศิวพงศ์ สิงห์ธรรมรักษ์ 2-0 เซต 6-0,6-4
ทราน มินห์ ดัง(เวียดนาม) ชนะ ประกิต ศรจรัสสุวรรณ 2-1 เซต 6-4,6-7(7),10-4
โสภณ สีหะวงษ์ ชนะ อลงกต จิระวัฒนผลิน 2-0 เซต 6-1,6-0
ดาเนียล ราสกี้(เชคฯ) ชนะ ปฐม ภัทโรภาส 2-0 เซต 6-0,6-1

เทนนิสเยาวชน พีทีที จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพส์ 2013 ที่สนามเทนนิสสโมสรสปอร์ตแอนด์สปา มีนบุรี
รอบคัดเลือก หญิงเดี่ยวรุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี
ดลรวี ตุ้มทอง (กรุงเทพฯ) ชนะ เอลิกา เทลล์มาน (อังกฤษ) 2-0 เซต 4-0, 4-0
มิณฑิตา คงนิ่ม(กรุงเทพฯ) ชนะ รวิภา เอกนุ่ม (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 4-0, 5-3
ณัฎฐณิชา กินรี (กรุงเทพฯ) ชนะ ชนารดี ลีลาแม้นเทพ (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 4-0, 4-0
รอบคัดเลือก หญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 12 ปี
ณัฐณิชา แก้วเจริญวงษ์ (ขอนแก่น) มามิ ฮากิวารา (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 4-0, 0-4, 1-0 (8)
ปานิสา ละครพล (สมุทรปราการ) ชนะ ชนิสรา นันทนเจริญกุล (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 5-4(3), 4-2
ธัญพิชา นพจินดา (กรุงเทพฯ) ชนะ ริยา ซาห์นิ (สหรัฐอเมริกา) 2-0 เซต 4-1, 4-2
คานอน อิวากูมะ (ญี่ปุ่น) ชนะ เซอร์เรย์ วาเตย์ เชง (กัมพูชา) 2-0 เซต 4-1, 4-2
ศศนท สุชาโต (กรุงเทพฯ) ชนะ ญาณิศา บุญมาตย์ (สมุทรปราการ) 2-0 เซต 4-1, 5-4 (3)
กฤติกา แอบเอี่ยม (กรุงเทพฯ) ชนะ เอลลา วอลเกอร์(อังกฤษ) 2-0 เซต 4-2, 4-2

 

 มวย


ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย
คู่เอก ปตท. เพชรรุ่งเรือง ชนะคะแนน ชูเจริญ ดาบรันสารคาม
ปิ่นทอง บ.จงเจริญ แพ้คะแนน แบงค์ไทย ศิษย์สองพี่น้อง
หงส์ทองเล็ก ช.ฟ้าเปลี่ยนสี แพ้คะแนน ฟ้าสีทอง ท.เทพสุทิน
มหาราชเล็ก ศิษย์เจริญทรัพย์ ชนะคะแนน เพชรเอก อ.ยุทธนา

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์