โปรแกรมกีฬา 8/09/13

โปรแกรมกีฬา 8/09/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อาทิตย์ที่ 8 กันยายน พ.ศ. 2556


 

 

ตารางบอล โปรแกรมบอล 

โปรแกรมบอล ลีกวัน อังกฤษ 

โคเวนทรี       2 - 0         โคลเชสเตอร์    
                   

โปรแกรมบอล กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี

ปาโดว่า       0 - 3         ปาแลร์โม่    
อเวลลิโน่     1 - 0         แตร์นาน่า    
เชเซน่า       0 - 1         เวอร์ตุส ลานเชียโน่    
เปสคาร่า     2 - 2         โครโตเน่    
เซียน่า        3 - 2         บารี่    
ลาติน่า       0 - 3         วาเรเซ่    
เอ็มโปลี      1 - 1         ตราปานี่    
เรจจิน่า       3 - 1         ยูเว่ สตาเบีย    
โมเดน่า      2 - 0         ชิตตาเดลล่า    
                   

 
โปรแกรมบอล อเดลันเต้ ลีกา สเปน


อูเอลบา            2 - 0         เอร์กูเลส    
เตเนรีเฟ่            1 - 0         บาร์เซโลน่า เบ    
ฆาเอน              1 - 0         คิโรน่า    
อิบาร์                0 - 0         กอร์โดบา    
เรอัล มาดริด เบ    0 - 1         มิรันเดส    
ปอนเฟร์ราดิน่า     2 - 2         สปอร์ติ้ง คิฆอน    
ลา กอรุนญ่า        0 - 1         เรอัล มูร์เซีย    
 

 

 

ตารางบอล โปรแกรมบอล

 กอล์ฟ


กอล์ฟทัวร์ลูกผสม ยูโรเปี้ยน ทัวร์ และ เอเชียน ทัวร์ รายการ โอเมก้า ยูโรเปี้ยน มาสเตอร์ส ชิงเงินรางวัลรวม 2,200,000 ยูโร (ประมาณ 88 ล้านบาท) ที่สนาม กรองส์-ซูร์-ซีแยร์ กอล์ฟ คลับ ระยะ 6,881 หลา พาร์ 71 ที่รีสอร์ท กรองส์-มองตาน่า หน่วยการปกครองวาแลส ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ หลังจบการแข่งขันรอบ 3 เมื่อวันเสาร์ที่ 7 กันยายน ที่ผ่านมา
1. (-16) 197 - เคร็ก ลี (สกอตแลนด์) 71-65-61
2. (-14) 199 - โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก) 66-66-67, วิคเตอร์ ดูบุยส์ซง (ฝรั่งเศส) 68-65-66, อเลฆานโดร กานยิซาเรส (สเปน) 69-65-65
5. (-11) 202 - มิเกล อังเคล ฆิเมเนซ (สเปน) 65-68-69, ทอมมี่ ฟลีทวู้ด (อังกฤษ) 65-68-69
7. (-10) 203 - รอสส์ ฟิชเชอร์ (อังกฤษ) 71-69-63, บรู้คส์ ค็อปก้า (สหรัฐอเมริกา) 68-66-69
9. (-9) 204 - สตีเฟ่น กัลลาเกอร์ (สกอตแลนด์) 67-65-72
10. (-8) 205 - พอล เคซี่ย์ (อังกฤษ) 65-69-72, แดนนี่ วิลเล็ตต์ (อังกฤษ) 69-64-72
อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
12. (-7) 206 - ริชาร์ด สเติร์น (แอฟริกาใต้) 69-66-71
17. (-6) 207 - ธงชัย ใจดี (ไทย) 68-69-70
24. (-5) 208 - พอล ลอว์รี่ (สกอตแลนด์) 68-70-70
32. (-4) 209 - อาเนียร์บาน ลาฮิรี่ (อินเดีย) 63-71-75, กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ-กาสตาโญ่ (สเปน) 70-67-72
45. (-3) 210 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย) 67-72-71, โฆเซ่ มาเรีย โอลาซาบัล (สเปน), 67-71-72
49. (-2) 211 - ชัพชัย นิราช (ไทย) 71-70-70, มัตเตโอ มานาสเซโร่ (อิตาลี) 70-69-72
54. (E) 213 - กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย) 71-68-74

 

 เทนนิส

เทนนิส ยูเอส โอเพ่น แกรนด์สแลมรายการที่ 4 ของปี ชิงเงินรางวัลรวม 34.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 1,029 ล้านบาท) ที่ฟลัชชิ่ง เมโดว์ส มหานครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันเสาร์ที่ 7 กันยายน ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 9) 3-2 เซต 2-6, 7-6 (7-4), 3-6, 6-3, 6-4
ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 2) ชนะ ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 8) 3-0 เซต 6-4, 7-6 (7-1), 6-2

 

 

 

ฟุตบอล 

 

ไทยพรีเมียร์ลีก

ชัยนาท เอฟซี แพ้ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด 2-3
บางกอกกล๊าส เอฟซี ชนะ เชียงราย ยูไนเต็ด 2-0
สุพรรณบุรี เอฟซี แพ้ อินทรี-เพื่อนตำรวจ เอฟซี 2-5
ทีโอที เอสซี เสมอ สมุทรสงคราม เอฟซี 0-0



ยามาฮ่าลีกวัน

บางกอก เอฟซี แพ้ ทีทีเอ็ม เอฟซี 0-2
ตราด เอฟซี แพ้ ระยอง เอฟซี 1-3
บีบีซียู เอฟซี ชนะ ราชนาวี 1-0
อยุธยา เอฟซี ชนะ กระบี่ เอฟซี 2-1

 

บาสเกตบอล ซันโว แชมเปี้ยนชิพ 2013  ที่โรงยิมเนเซี่ยม มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์
ประเภทรุ่นเยาวชน อายุไม่เกิน 18 ปี รอบก่อนรองชนะเลิศ
เจ้าสัวน้อยเจ๋ง ชนะ กรุงเทพคริสเตียน 61-60 คะแนน
กรุงเทพมหานคร ศูนย์เยาวชนคลองเตย ชนะ ร.ร.เบญจมราชานุสรณ์ บี 78-49 คะแนน
ร.ร.ทิวไผ่งาม ชนะ ฮุย อมรภัณฑ์ 43-33 คะแนน
ร.ร.เบญจมราชานุสรณ์ เอ ชนะ ร.ร.อัส สัมชัญนครราชสีมา 66-52 คะแนน

รุ่นอาวุโส อายุ 41 ปีขึ้นไป รอบรองชนะเลิศ
เซนต์ หลุยส์ ชนะฟาวล์เทคนิค สิงห์นนทบุรี
ซีอาร์ที ช้อป แอนด์ บ้านโป่งออโต้ลูป ชนะ ส.บุญรอดบริวเวอรี่ 79-53 คะแนน




เทนนิสเยาวชน พีทีทีจูเนียร์แชมเปี้ยนชิพส์ 2/2013 ที่สนามเทนนิสสโมสรสปอร์ตแอนด์สปา มีนบุรี
ประเภทชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี รอบแรก
ศิวณัฎฐ์ อุ้ยตยะกุล ชนะ  ภูดิท เกียรติไทยพิพัฒน์ 2-0 เซต 4-0,4-0
ชยนนท์ รอดน้อย ชนะ กฤตพล อุดมผลวนิช 2-0 เซต 4-1, 5-3
อนิรุทธ์ หิตการัญ ชนะ กันตินันท์ พฤทธิ์สุทธิ์ 2-1 เซต 4-1, 0-4, 1-0(4)
โชติวัฒน์ แน่นอุดร ชนะ นิโคลัส โรส (ชลบุรี) 2-0 เซต 4-1, 4-0
เศรษฐวุฒิ สินภิบาล ชนะ ศุภกร ชนวัฒนะกุล 2-0 เซต 5-3, 4-0
พาทิศ เกียรติไทยพิพัฒน์ ชนะ ธนกฤต หล้าพรหม 2-1 เซต 5-3, 3-5, 1-0(6)
นิโคลาย อเล็กเซเยฟว์ บุญหนุน ชนะ ธนาคาร เพิ่มพูน 2-0 เซต 4-0, 4-2
ชนาธร กางทอง(สกลนคร) ชนะ ชญานนท์ ทิมสุเรส 2-0 เซต 4-1, 4-1
ณพิชญ์ โชติศิริ (สระบุรี) ชนะ วศิรัช แสงมิ่ง 2-0 เซต 4-0, 4-1
ธาม โรจนสุนทร ชนะ นิโคลัส อเล็กเซเยฟว์ บุญหนุน 2-0 เซต 4-1, 4-0
ชวินภัทร์ ตันกุลานันท์ ชนะ แทนตะวัน แมคจิโอริ 2-0 เซต 4-1, 4-0
ฐิติพงศ์ จันพุฒ ชนะ ชินธาร ธารมรรค 2-1 เซต 4-2, 4-5(1), 1-0(7)
อาเลฮานโดร จิมิเนซ(สเปน) ชนะ กรวิชญ์ ประกอบกิจ 2-0 เซต 4-0, 4-0

 

 มวย


ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี
คู่เอก กรังด์ปรีซ์น้อย พิทักษ์ป่าผาแดง ชนะคะแนน ยอดบัวงาม เอส.บี.พี.คาร์เน็ตเวิร์ค
เพชรเจ็ดสี ส.เทียนโพธิ์ ชนะคะแนน โกโก้ แป๊ะมีนบุรี
อองรี ส.เดชะพันธ์ แพ้คะแนน โชคพิชิต เพชรมีเพียร  
ฟ้าสะท้าน ราชานนท์ ชนะคะแนน ศรชัย ส.ยิ่งเจริญชัย


ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอิมพีเรียล ลาดพร้าว
คู่เอก จักรกริช ศิษย์ควนตั้ง ชนะคะแนน  เพชรไชยา ลูกมุญมี
ฟันธง ร.ร.กีฬาขอนแก่น ชนะน็อก แสงเทียน ลูกป่าบอน ยกที่ 3
แสนเชิง ส.ศักดิ์พเยาว์ ชนะน็อก ป่ายางเล็ก ร.ร.กีฬาลำปาง ยกที่ 4

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์