สรุปผลกีฬา 10/09/13

สรุปผลกีฬา 10/09/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อังคารที่ 10 กันยายน พ.ศ. 2556



 

ฟุตบอลโลกรอบคัดเลือก


รัสเซีย3-1อิสราเอล

ลิธัวเนีย2-0ลิกเตนสไตน์

คาซัคสถาน0-1สวีเดน

นอร์เวย์0-2สวิตเซอร์แลนด์

อาร์เมเนีย0-1เดนมาร์ก

มอลตา1-2บัลแกเรีย

โรมาเนีย0-2ตุรกี

สโลวาเกีย1-2บอสเนีย

ลักเซมเบิร์ก3-2ไอร์แลนด์เหนือ

ไซปรัส0-2สโลวีเนีย

มาซิโดเนีย1-2สกอตแลนด์

ฮังการี5-1เอสโตเนีย

อันดอร์รา0-2ฮอลแลนด์

หมู่เกาะแฟโร0-3เยอรมัน

ออสเตรีย1-0ไอร์แลนด์

กรีซ1-0ลัตเวีย

ยูเครน0-0อังกฤษ

ซานมารีโน1-5โปแลนด์

เวลส์0-3ซอร์เบีย

อิตาลี2-1สาธารณรัฐเช็ก

เบลารุส2-4ฝรั่งเศส

ไอซ์แลนด์2-1แอลเบเนีย

จอร์เจีย0-1ฟินแลนด์

อุซเบกิสถาน(8)1-1(9)จอร์แดน




ฟุตบอลเอเอฟเอฟ ยู-19 แชมเปี้ยนชิพ 2013 ที่เมืองสุราบายา ประเทศอินโดนีเซีย

รอบแรก กลุ่ม บี
ไทย แพ้ เวียดนาม 2-3
อินโดนีเซีย ชนะ บรูไน 5-0
มาเลเซีย เสมอ เมียนมาร์ 1-1

เทนนิส

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ทาชเคนท์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 235,000 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 7.05 ล้านบาท) ที่กรุงทาชเคนท์ ประเทศอุซเบกิสถาน เมื่อวันอังคารที่ 10 กันยายน ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น) ชนะ เยฟกินิย่า โรดิน่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-4, 6-2
มาเรีย เทเรซ่า ตอร์โร่ (สเปน) ชนะ อริน่า ฟอลท์ส (อุซเบกิสถาน) 2-0 เซต 6-0, 6-3
เปตร้า เซ็ตคอฟสก้า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ นิกิน่า อับดูไรโมว่า (อุซเบกิสถาน) 2-0 เซต 6-2, 7-6 (7-2)
กาลิน่า วอสโคเบว่า (คาซัคสถาน,มือ 7) ชนะ มารีน่า ซานอฟสก้า (ยูเครน) 2-0 เซต 6-3, 6-4
เวสน่า โดลอนค์ (เซอร์เบีย) ชนะ ยาโรสลาว่า เชฟโดว่า (คาซัคสถาน,มือ 8) 2-0 เซต 7-6 (8-6), 7-5
จูเลีย กลัชโก้ (อิสราเอล) ชนะ เท็ตยาน่า อาร์ฟเยว่า (ยูเครน) 2-0 เซต 6-3, 7-5

เทนนิส ยูเอส โอเพ่น แกรนด์สแลมรายการที่ 4 ของปี ชิงเงินรางวัลรวม 34.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 1,029 ล้านบาท) ที่ฟลัชชิ่ง เมโดว์ส มหานครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันจันทร์ที่ 9 กันยายน ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
ราฟาเอล นาดาล (สเปน, มือ 2) ชนะ โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) 3-1 เซต 6-2, 3-6, 6-4, 6-1

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ทาชเคนท์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 235,000 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 7.05 ล้านบาท) ที่กรุงทาชเคนท์ ประเทศอุซเบกิสถาน เมื่อวันจันทร์ที่ 9 กันยายน ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
โอลก้า โกวอร์ทโซว่า (เบลารุส) ชนะ มิชาเอลล่า ครายเช็ค (เนเธอร์แลนด์) 2-1 เซต 7-5, 2-6, 6-1
ดอนน่า เวอิช (โครเอเชีย, มือ 4) ชนะ ลยุดไมล่า คิเชน็อค (ยูเครน) 2-0 เซต 6-3, 6-2           
โบยาน่า โยวานอฟสกี้ (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ คุรูมิ นาระ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-4, 6-3              
อิรินา เบกู (โรมาเนีย, มือ 6) ชนะ อเล็กซานเดอร์ ปาโนว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 7-6(10-8), 6-1           
นาสตาสส์ย่า เบอร์เน็ตต์ (อิตาลี) ชนะ เลเซีย ซูเรนโก้ (ยูเครน, มือ 2) 2-0 เซต 7-6(7-4), 6-4       
นาดิย่า คิเชน็อค (ยูเครน) ชนะ เอวา เบียร์เนโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 7-5, 6-2      
อเล็กซานดร้า คาดันตู (โรมาเนีย, มือ 5) ชนะ ซาบิน่า ชาริโปว่า (อุซเบกิสถาน) 2-0 เซต 6-2, 6-0   
ริซ่า โอซากิ (ญี่ปุ่น) ชนะ คาเทรีน่า คอซโลว่า (ยูเครน) 2-0 เซต 7-5, 6-2                 
อีวอนน์ มิวส์แบร์เกอร์ (ออสเตรีย, มือ 3) ชนะ ติเมีย บาบอส (ฮังการี) 2-1 เซต 2-6, 6-2, 6-1       
แมนดี้ มิเนลล่า (ลักเซมเบิร์ก) ชนะ โอลก้า ปุชโคว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-2, 6-3

อเมริกันฟุตบอล

อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2013-14 ประจำวันจันทร์ที่ 9 กันยายน 2556
ฟิลาเดลเฟีย อีเกิ้ลส์ ชนะ วอชิงตัน เร้ดสกินส์  33-27 คะแนน
ฮุสตัน เท็กแซนส์ ชนะ ซานดีเอโก้  ชาร์จเจอร์ส 31-28 คะแนน

แบดมินตัน

แบดมินตัน "อาดิดาสไชน่า มาสเตอร์ โอเพ่น ซูเปอร์ ซีรีย์ 2013" ทัวร์นาเมนต์ระดับซูเปอร์ซีรีย์  ชิงเงินรางวัล 250,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 7,500,000 บาท) ที่เมืองฉางโจว ประเทศจีน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก
สริตา สุวรรณกิจบริหาร แพ้ หวัง ซิน (จีน) 0-2 เกม 14-21, 12-21

แบดมินตัน "เวิลด์ ซีเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ 2013" ที่เมืองอันคารา ประเทศตุรกี
ประเภทชายเดี่ยวในรุ่น 65 ปี
ชัยศักดิ์ ทองเดชศรี ชนะ คนุท ลีแลนด์ (นอร์เวย์) 2-0 เกม 21-12, 21-17
ประเภทคู่ผสมในรุ่น 50 ปี
ณัฐพล สัลเลขนันท์ กับ จุฑาทิพย์ อภิวัฒนาวงศ์ ชนะ ฟิลลิป ริชาร์ดสัน กับ ลินดา เพียร์ซี่ (อังกฤษ) 2-0 เกม 21-13, 23-21
เอิบ สวัสดิ์ศรีไสชัย กับ สุดธีรา ฉันทกิจ แพ้ เจสเปอร์ โทลแมน กับ เฮลท์ สจอร์ลิ่ง (เดนมาร์ก) 0-2 เกม 18-21, 11-21
ประเภทหญิงเดี่ยวในรุ่น 50 ปี
จุฑาทิพย์ อภิวัฒนาวงศ์ ชนะ ไซแอน วิลเลี่ยม (ไอร์แลนด์) 2-1 เกม 21-18, 17-21, 21-15
ประเภทชายคู่ในรุ่น 60 ปี
ประวิทย์ พวงสุพาง กับ นพดล กุลเสวต ชนะ รอย บาร์เล็ท กับ มาติน เคลซี่ (อังกฤษ) 2-0 เกม 21-10, 21-15
วุฒิกร จีรังสุวรรณ กับ บัณฑิต ใจเย็น ชนะ หลุยส์ กิลเบิร์ท กับ ปิแอร์ พลีทัท (ฝรั่งเศส) 2-1 เกม 16-21, 21-8, 21-11
ประเภทชายคู่ในรุ่น 50 ปี
วรพจน์ ฉัทกิจ กับ ณัฐพล สัลเลขนันท์ ชนะ มาเซล เบาแมน กับ ยีนส์ เลบล็อง (ฝรั่งเศส) 2-0 เกม 21-9, 21-5

 

 

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง

สุพรรณบุรี เอฟซี ชนะ ทีมชาติลาวชุดซีเกมส์ 2-1

ฟุตบอลเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย โค้กคัพ ครั้งที่ 17 รอบคัดเลือกกลุ่ม 2 ภาคตะวันออก รอบแรก นัดแรก ที่สนาม ณ เมืองพัทยา จังหวัดชลบุรี
สมุทรปราการ เอฟซี ชนะ ปตท.ระยอง 3-0
พัทยา เอฟซี เสมอ ฉะเชิงเทรา เอฟซี 0-0
ระยอง ยูไนเต็ด ชนะ จันทบุรี เอฟซี 3-1
ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด เสมอ ตราด เอฟซี 3-3
ศรีราชา เอฟซี ชนะ ราชนาวี สโมสร 3-1

ฟุตซอลเนชั่นแมน สพฐ. ฟุตซอลลีก รุ่นอายุ 17 ปี ครั้งที่ 9 ประจำปี 2556 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี นัดที่ 14 ณ โรงเรียนราชวินิตบางแคปานขำ
ลานศักดิ์วิทยา แพ้ ราชวินิตบางแก้ว 2-3
ร.ร.อิสลามวิทยาลัยฯ แพ้ ร.ร.ปทุมคงคา 2-6
เทพศิรินทร์ เสมอ บางพลีราษฎร์บำรุง 3-3
สุรศักดิ์มนตรี ชนะ พระปฐมวิทยาลัย 2 7-0
อุบลรัตน์ราชกัญญา แพ้ มัธยมวัดเบญจมบพิตร 2-4
ราชวินิตบางเขน ชนะ ทวีธาภิเศก 2-0
ปทุมคงคา สมุทรปราการ แพ้ วัดสุทธิวราราม 2-4
สมุทรสาครวุฒิชัย แพ้ ราชวินิตบางแคปานขำ 2-3

มวยไทย

ศึกแสงสว่างพันธุ์ปลา ที่เวทีมวยลุมพินี

  • คู่เอก โชคนำชัย ศิษย์จ่ากุ้ง แพ้คะแนน เพชรแท้ เพชรยินดีอะคาเดมี่
     
  • หยกวิทยา เพชรสี่หมื่น แพ้คะแนน แก้วกังวาน ไก่ย่างห้าดาว
  • นิลสยาม แสงสว่างพันธุ์ปลา แพ้คะแนน พันธ์พยัคฆ์ โคกชะงาย
  • เพชรปิติ บ่อปลาบุญชู แพ้คะแนน เพชรดำ เพชรนพเกล้า
  • ไชโย เพชรยินดีอะคาเดมี่ ชนะคะแนน หยกมรกต แพรทองเจริญยนต์
  •   ปลาทอง อ.ขำอินทร์ แพ้ทีเคโอ เกรียงไกร แพรทองเจริญยนต์ ยก3
  • เพชรสาทิส สาทิสซีดี แพ้คะแนน วันเผด็จ ช.พิณราช

    เทนนิส

    เทนนิสอาชีพ สิงห์ ทีเอทีพี ทัวร์ 2013 สนามที่ 4 รายการ "สิงห์ พัทยา แชมเปี้ยนชิพ" ชิงเงินรางวัลรวม 500,000 บาท ที่สนามเทนนิส รร.รอยัล คลิฟ โฮเต็ล กรุ๊ป เมืองพัทยา จ.ชลบุรี
    ประเภทชายเดี่ยวรอบแรก
    วรุตม์ ก่อเกียรติถาวร ชนะ ชาลีชาญ ธนสุกาญจน์ 2-0 เซต 6-2, 6-2
    สิงห์เอกรวี วัฒนกูล ชนะ วโรตม์ อุดมสุข 2-0 เซต 6-2, 6-1
    ธีรดนย์ ต่อตระกูล ชนะ ผณินทร ภาคภูมิกมล 2-0 เซต 6-1, 6-0
    ภาสวิชญ์ บูรพาฤทธา ชนะ สุธินันท์ ตัณฑเศรณีวัฒน์ 2-0 เซต 6-4, 6-1
    คงทรัพย์ คงคา ชนะ ธนาสันต์ อิศราภรณ์ 2-0 เซต 6-1, 6-2
    นวกานต์ ขุนจันทร์ ชนะ ณัฐธัญ เบญจาศุภวรรณ 2-0 เซต 6-2, 6-4

    เทนนิสเยาวชน พีทีที จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพส์ 2/2013 ที่สนามเทนนิสสโมสรสปอร์ตแอนด์สปา มีนบุรี
    ประเภทหญิงเดี่ยว อายุไม่เกิน 12 ปี รอบก่อนรองชนะเลิศ
    ศุภาพิชญ์ เกือรัมย์ (กรุงเทพฯ) ชนะ ณัฐศรา คนหลัก (สมุทรปราการ) 2-0 เซต 4-0, 4-0
    ฮิโตมิ มาริกาวา (ญี่ปุ่น) ชนะ วริศรา ลี (ปทุมธานี) 2-0 เซต 4-1, 4-2
    อติกานต์ เลิศวรชัย (กรุงเทพฯ) ชนะ กาโนน อิวากูมะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 5-3, 4-2
    ปัณฑิตา สกุลมาลัยทอง (ชลบุรี) ชนะ จันทรรัตน์ สูตินันท์โอภาส (ลำปาง) 2-0 เซต 4-2, 4-0

    ประเภทหญิงเดี่ยว อายุไม่เกิน 14 ปี รอบก่อนรองชนะเลิศ
    รัญชิดา ณ นคร (สมุทรปราการ) ชนะ ณัชชา จิตรอักษร (กรุงเทพฯ) 2-1 เซต 4-2, 4-5 (3), 1-0(6)
    ณัฐพัชร ผิวบางรักษ์ (กรุงเทพฯ) ชนะ ญาณิน วิศิษฎ์วรพร (ขอนแก่น) 2-1 เซต 2-4, 5-4 (4), 1-0 (6)
    วธนัน วโรสุวรรณ(กรุงเทพฯ) ชนะ กอบัว ศรีศิริศุภโยค (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 5-4 (1), 5-4 (4)
    สิริณัฎฐ์ นิยมทรัพย์ (กรุงเทพฯ) ชนะ ลักษณาวลัย อุดมศิลป์ (นนทบุรี) 2-0 เซต 5-3, 4-1

    มวยปล้ำ ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2556 ที่สนาม 1,000 ที่นั่ง อบจ. จ.แพร่
    ประเภทฟรีสไตล์ รุ่นอายุ 12 ปี ชาย
    รุ่นน้ำหนัก 42 กก.
    ชนะเลิศ ทนงศักดิ์ แซ่ย่าง (ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ 25 จ.แพร่ ทีม เอ)
    รุ่นน้ำหนัก 46 กก.
    ชนะเลิศ วรายุทธ ทองหนูนุ้ย (ร.ร.พะตงวิทยา สงขลา)
    รุ่นน้ำหนัก 50 กก.
    ชนะเลิศ บรรณสรณ์ คำภาเคน (ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ 25 จ.แพร่ ทีม เอ)
    รุ่นน้ำหนัก 54 กก.
    ชนะเลิศ รณชัย เขียวสุข  (ร.ร.กีฬาศรีสะเกษ ทีม เอ)

    ประเภทฟรีสไตล์ รุ่นอายุ 12 ปี หญิง
    รุ่นน้ำหนัก 38 กก.
    ชนะเลิศ ปาริฉัตร แสงอ่อน (ร.ร.กีฬาศรีสะเกษ)
    รุ่นน้ำหนัก 42 กก.
    ชนะเลิศ ชลาลัย เชือสาย (ร.ร.กีฬาศรีสะเกษ)
    รุ่นน้ำหนัก 46 กก.
    ชนะเลิศ นาเดียร์ นะรินทร์ (ร.ร.กีฬาศรีสะเกษ)
    รุ่นน้ำหนัก 50 กก.
    ชนะเลิศ มณีรัตน์ คำนนท์ (ร.ร.กีฬาศรีสะเกษ)
    รางวัลเทคนิคยอดเยี่ยม ชาย
    ชนะเลิศ บรรณสรณ์ คำภาเคน (ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ ๒๕ จังหวัดแพร่ ทีม เอ)
    รางวัลเทคนิคยอดเยี่ยม หญิง
    ชนะเลิศ มณีรัตน์ คำนนท์ (ร.ร.กีฬาศรีสะเกษ)
    ถ้วยคะแนนรวม ชาย
    ชนะเลิศ ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ 25 จ.แพร่ ทีม เอ
    ถ้วยคะแนนรวม หญิง
    ชนะเลิศ ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ 25 จ.แพร่ ทีม เอ

  • Advertisement Replay Ad

    ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

    ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

    ส่งอีเมล์