โปรแกรมกีฬา 12/09/13

โปรแกรมกีฬา 12/09/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พฤหัสบดีที่ 12 กันยายน พ.ศ. 2556

 


อุ่นเครื่อง

บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ชนะ ทีมชาติลาว ยู-23  2-1

 


ฟุตบอลเอเอฟเอฟ ยู-19 แชมเปี้ยนชิพ 2013

ไทย ชนะ บรูไน 8-0
เวียดนาม ชนะ มาเลเซีย 1-0
อินโดนีเซีย ชนะ เมียนมาร์ 2-1

 

 

ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์

ไมปา ชนะ จาโร     1-0
จีวาสคีล่า แพ้ วีพีเอส 1-3

 

 



 กอล์ฟ


กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เอี๋ยงเต๋อ ทัวร์นาเมนต์ เพลเยอร์ส แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัลรวม 500,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 15 ล้านบาท) ที่สนาม หลินโค่ว อินเตอร์เนชันแนล กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ พาร์ 72 กรุงไทเป ประเทศไต้หวัน หลังจบรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 12 กันยายน ที่ผ่านมา
1. (-6) 66 - ฐิติพันธ์ ช่วยประคอง (ไทย)
2. (-5) 67 - คิม จี-วาน (เกาหลีใต้)
3. (-4) 68 - แซม บราเซล (ออสเตรเลีย), ชีรัค คูมาร์ (อินเดีย)
5. (-3) 69 - อดัม กรูม (ออสเตรเลีย), ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย), แม็ตธิว สตีเกอร์ (ออสเตรเลีย), เจค ฮิกกิ้นบอตทอม (ออสเตรเลีย), ซู มอง-นัน (ไต้หวัน)

 อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
10. (-2) 70 - รฐนน วรรณศรีจันทร์ (ไทย), ภาณุวัฒน์ หมื่นเหล็ก (ไทย)
16. (-1) 71 - ธัญญากร ครองผา (ไทย)

 

 

 เทนนิส

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ทาชเคนท์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 235,000 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 7.05 ล้านบาท) ที่กรุงทาชเคนท์ ประเทศอุซเบกิสถาน เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 12 กันยายน ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
แมนดี้ มิเนลล่า (ลักเซมเบิร์ก) ชนะ นาสตาสย่า บูร์เน็ตต์ (อิตาลี) 2-0 เซต 7-6(7-4), 7-5
โอลก้า โกวอร์ตโซว่า (เบลารุส) ชนะ อเล็กซานดร้า คาดันตู (โรมาเนีย, มือ 5) 2-0 เซต 6-3, 6-2
มาเรีย เทเรซ่า ตอร์โร่ (สเปน) ชนะ อีวอง มิวส์เบอร์เกอร์ (ออสเตรีย, มือ 3) 2-0 เซต 6-3, 6-0
โบยาน่า โยวานอฟสกี้ (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ กาลิน่า วอสโคโบเอว่า (คาซัคสถาน, มือ 7) 2-1 เซต 1-6, 6-4, 7-6 (7-5)

 

 

 

 

 เทนนิสอาชีพ สิงห์ ทีเอทีพี ทัวร์ 2013 สนามที่ 4 รายการ "สิงห์ พัทยา แชมเปี้ยนชิพ" ชิงเงินรางวัลรวม 500,000 บาท ที่สนามเทนนิสโรงแรม รอยัล คลิฟ โฮเต็ล กรุ๊ป เมืองพัทยา จ.ชลบุรี
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
ดนัย อุดมโชค แพ้ ธีรดนย์ ต่อตระกูล 1-2 เซต 6-4, 4-6, 3-2 (ดนัย ขอยอมแพ้หลังเป็นตะคริว)
ภาสวิชญ์ บูรพาฤทธา ชนะ จิรายุ ลิ้มปทุม 2-0 เซต 6-1, 6-2
สนฉัตร รติวัฒน์ ชนะ ชญานนท์ แก้วสุทอ 2-0 เซต 7-6(1), 6-3
สิงห์เอกรวี วัฒนกูล ชนะ วรุตม์ ก่อเกียรติถาวร 2-0 เซต 6-0, 6-2
สรรค์ชัย รติวัฒน์ ชนะ นวกานต์ ขุนจันทร์ 2-0 เซต 6-1, 6-1
ธนะสิทธิ์ อิศราภรณ์ ชนะ จิรัฎฐ์ นวสิริสมบูรณ์ 2-0 เซต 6-3, 6-4
เด่น จันทรักษ์ ชนะ สรเชษฐ์ อวยพร 2-0 เซต 6-1, 6-4
วริศ สอนบุตรนาค ชนะ คงทรัพย์ คงคา 2-1 เซต 5-7, 6-4, 6-1



บาสเกตบอลระหว่างสถาบันอุดมศึกษา ครั้งที่ 10 หรือ บาสเกตบอล ยูลีก ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ที่ศูนย์กีฬามหาวิทยาลัยสยาม
ประเภททีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
มหาวิทยาลัยสยาม ชนะ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 69-42 คะแนน



แฮนด์บอลเยาวชนหญิงชิงแชมป์เอเชีย ครั้งที่ 5 "แฮนด์บอล เอเชียน วีเมน ยูธ แชมเปี้ยนชิพ" ที่สนามแข่งขันอินดอร์ สเตเดี้ยม หัวหมาก
เกาหลีใต้ ชนะ อิหร่าน 39-14
ญี่ปุ่น ชนะ อุซเบกิสถาน 47-7
คาซัคสถาน ชนะ จีน 38-27

 

มวยไทย

ศึกเกียรติยงยุทธ ที่เวทีมวยราชดำเนิน
มหาชน เพชรประชา แพ้คะแนน ก้าว จิตรเมืองนนท์
เพชรกะรัต จิตรเมืองนนท์ แพ้คะแนน ดอกไม้แดง เจ.เอส.พี.
ไทยแลนด์ บ่อปลาบุญชู ชนะคะแนน รัตนศักดิ์ อ.พิมลศรี
ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง ชนะน็อก คฑาเพชร ส.สุรเดช ยกที่ 3
เจริญทรัพย์ ธ.อินทชาติ แพ้คะแนน กรังด์ปรีซ์น้อย เอกบางไทร
จอมโหด ซากามิ ชนะน็อก เพชร อ.พิมลศรี ยกที่ 2
สิทธิศักดิ์ เช็งซิมอิ๊วยิม ชนะคะแนน ปานเพชร เกียรติเจริญชัย

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์