โปรแกรมกีฬา 13/09/13

โปรแกรมกีฬา 13/09/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน ศุกร์ที่ 13 กันยายน พ.ศ. 2556

 

 

 

 ฟุตบอลบุนเดสลีกา เยอรมัน

 

แฮร์ธ่า เบอร์ลิน 0 - 1 สตุ๊ตการ์ท

 

 

 

 ฟุตบอลลีกเอิง ฝรั่งเศส

 บอร์กโดซ์ 0 - 2  เปแอสเช             

 

 

 

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี

ปาแลร์โม่      2 - 1         เชเซน่า


            

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส

อาร์กล์              3 - 2         ก็อง     
ตูร์                  2 - 2         อิสทร์     
บาสเตีย ซีเอ      0 - 0         ดิฌง     
นิออร์              0 - 0         แกลร์กมง ฟุต     
เครเตย            1 - 1         น็องซี่     
ลาวัล              4 - 1         อองเช่ร์     
เม็ตซ์              2 - 2         นีมส์     
ทรัวส์             3 - 0         ชาโต้รูซ์     
                   

 
         

ลีกา 2 เยอรมัน

พาเดอร์บอร์น           1 - 0         คาร์ลสรูห์     
อาเล่น                  0 - 0         1860 มิวนิค     
แอร์ซเกเบียร์เก้ เอา    0 - 2         บีเลเฟลด์

 

 

 

 กอล์ฟ


กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เอี๋ยงเต๋อ ทัวร์นาเมนต์ เพลเยอร์ส แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัลรวม 500,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 15 ล้านบาท) ที่สนาม หลินโค่ว อินเตอร์เนชันแนล กอล์ฟ
แอนด์ คันทรี คลับ พาร์ 72 กรุงไทเป ประเทศไต้หวัน หลังจบรอบสอง เมื่อวันศุกร์ที่ 13 กันยายน ที่ผ่านมา
1. (-8) 136 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย) 69-67
2. (-7) 137 - ซู มอง-นัน (ไต้หวัน) 69-68, ชีรัค คูมาร์ (อินเดีย) 68-69
4. (-6) 138 - ฉาน คิม (สหรัฐฯ) 70-68
5. (-5) 139 - ทิม สจ๊วร์ต (สหรัฐฯ) 70-69
6. (-4) 140 - เย่ เหว่ย-เซีย (ไต้หวัน) 73-67

 อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
9. (-2) 142 - ฐิติพันธ์ ช่วยประคอง (ไทย) 66-76
19. (-1) 143 - ธัญญากร ครองผา (ไทย) 71-72
22. (E) 144 - ภาณุวัฒน์ หมื่นเหล็ก (ไทย) 70-74
52. (+3) 147 - ประหยัด มากแสง (ไทย) 73-74
65. (+4) 148 - ธรรมนูญ ศรีโรจน์ (ไทย) 74-74

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ เฟดเอ็กซ์ คัพ เพลย์ออฟ รายการ บีเอ็มดับเบิ้ลยู แชมเปี้ยนชิพส์ ชิงเงินรางวัลรวม 8 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 240 ล้านบาท) ที่สนามคอนเวย์ ฟาร์มส์ กอล์ฟ คลับ พาร์ 71 ระยะ 7,149 หลา เมืองเลคฟอเรสต์ รัฐอิลลินอยส์ ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา
1. (-8) 63 - แบรนด์ท สนีเดเกอร์
2. (-7) 64 - แซ็ค จอห์นสัน
3. (-5) 66 - ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้), สตีฟ สตริกเกอร์, ไทเกอร์ วู้ดส์, เควิน สตรีลแมน
7. (-4) 67 - จอห์น เมอร์ริค, อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย), ไรอัน มัวร์, นิค วัตนี่ย์
11. (-3) 68 - โรเบอร์โต้ คาสโตร, แกรี่ วู้ดแลนด์, ฮันเตอร์ มาฮาน
14. (-2) 69 - นิโคลัส ธอมป์สัน, รอรี่ ซับบาตินี่ (แอฟริกาใต้), เควิน สตั๊ดเลอร์, แมตต์ โจนส์ (ออสเตรเลีย)
หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้ายชื่อ เป็นชาวสหรัฐอเมริกา

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ เคแอลเอ็ม โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 1,800,000 ยูโร (ประมาณ 72 ล้านบาท) ที่สนาม เคนเนเมอร์ กอล์ฟ แอนด์ คันทรี่ คลับ ระยะ 6,626 หลา พาร์ 70 ในเมืองแซนด์ฟูร์ต ประเทศเนเธอร์แลนด์ หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 12 กันยายน ที่ผ่านมา
1. (-6) 64 - มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน)
2. (-5) 65 - ปาโบล ลาร์ราซาบัล (สเปน), เดเมี่ยน แม็คเกรน (สาธารณรัฐไอร์แลนด์), เดวิด โฮเวลล์ (อังกฤษ), ฟาบริซิโอ ซาน็อตติ (ปารากวัย), แกรี่ ออร์ (สกอตแลนด์), โรเบิร์ต อัลเลนบี้ (ออสเตรเลีย)
8. (-4) 66 - ออสการ์ ฟลอเรน (สวีเดน)
9. (-3) 67 - วิล เบสเซลิ่ง (เนเธอร์แลนด์), ทอม ลูอิส (อังกฤษ), พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย), เกรกอรี่ อาฟเร่ต์ (ฝรั่งเศส), ริชาร์ด เบลนด์ (อังกฤษ), มาร์คัส เฟรเซอร์ (ออสเตรเลีย), ไซม่อน ข่าน (อังกฤษ), ฌูเลียง เคสเน่ (ฝรั่งเศส), ชิน จีออง (เกาหลีใต้), โอลิเวอร์ ฟิชเชอร์ (อังกฤษ)

อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
19. (-2) 68 - พอล เคซี่ย์ (อังกฤษ)
31. (-1) 69 - โฆเซ่ มาเรีย โอลาซาบัล (สเปน), จูสต์ ลุยเท่น (เนเธอร์แลนด์), เชน ลอว์รี่ (สาธารณรัฐไอร์แลนด์)
59. (E) 70 - มัตเตโอ มานาสเซโร่ (อิตาลี)
82. (+1) 71 - มิคโค่ อิโลเน่น (ฟินแลนด์)
104. (+2) 72 - คริส วู้ด (อังกฤษ)
126. (+3) 73 - ธอร์บียอร์น โอเลเซ่น (เดนมาร์ก), นิโคลัส โคลแซร์ตส์ (เบลเยียม)

 

 เทนนิส

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ทาชเคนท์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 235,000 เหรียญสหรัฐฯ (ราว 7.05 ล้านบาท) ที่กรุงทาชเคนท์ ประเทศอุซเบกิสถาน เมื่อวันศุกร์ที่ 13 กันยายน ที่ผ่านมา
 ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
โอลก้า โกวอร์ตโซว่า (เบลารุส) ชนะ แมนดี้ มิเนลล่า (ลักเซมเบิร์ก) 2-0 เซต 6-2, 7-5  
โบยาน่า โยวานอฟสกี้ (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ มาเรีย เทเรซ่า ตอร์โร่ (สเปน) 2-0 เซต 6-2, 6-2


เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เบลล์ ชาลเลนจ์ ชิงเงินรางวัลรวม 235,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 7.05 ล้านบาท) ที่เมืองควิเบ็ค ซิตี้ ประเทศแคนาดา เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 12 กันยายน ที่ผ่านมา
 ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
อัจล่า ทอมล์ยาโนวิช (โครเอเชีย) ชนะ  เบธานี่ มัทเท็ค-แซนด์ส (สหรัฐฯ,มือ 4) 7-5, 3-6, 4-1 (ทอมล์ยาโนวิช ขอถอนตัว)
ลอเรน เดวิส (สหรัฐฯ, มือ 7) ชนะ อันเดรีย ฮลาวัคโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-1 เซต 6-1, 2-6, 6-3
ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 3) ชนะ เมียร์ยาน่า ลูซิช-บาโรนี่ (โครเอเชีย) 2-0 เซต 7-6 (7-4), 7-6 (12-10)
ยูเจนี่ บูชาร์ด (แคนาดา, มือ 5) ชนะ เซซิล คาราตันต์เชว่า (คาซัคสถาน) 2-0 เซต 7-6 (7-2), 6-4
คริสติน่า มลาเดโนวิช (ฝรั่งเศส, มือ 2) ชนะ เปตร้า มาร์ติช (โครเอเชีย) 6-3, 2-3 (มลาเดโนวิช ขอถอนตัว)

 
 กีฬาอื่นๆ
อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2013-14 ประจำวันพฤหัสบดีที่ 12 กันยายน 2013
นิวยอร์ก เจ็ตส์ แพ้ นิวอิงแลนด์ แพทริออตส์  10-13 คะแนน



แบดมินตัน "อาดิดาส ไชน่า มาสเตอร์ โอเพ่น ซูเปอร์ซีรีส์ 2013" ทัวร์นาเมนต์ระดับซูเปอร์ซีรีส์ ชิงเงินรางวัล  250,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 7,500,000 บาท)  ที่เมืองฉางโจว ประเทศจีน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
พรทิพย์ บูรณะประเสริฐสุข ชนะ หลี่ หาน (จีน) 2-0 เกม 21-19, 21-17

แบดมินตัน "เวิลด์ ซีเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ 2013" ที่เมืองอันคารา ประเทศตุรกี
ประเภทชายคู่ รุ่น 55 ปี รอบรองชนะเลิศ
ไตรรงค์ ลิ่มสกุล กับ อัฐกร แม้นสมุทร ชนะ ฮิซาโอะ โอชิอิ กับ ทาซูระ ทากาโอกะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เกม 21-15, 21-19
เจียมศักดิ์ พานิชกุล กับ สุรพงษ์ สุหฤทธิ์ดำรง ชนะ เจน แฮนสัน กับ เจสเปอร์ เนลสัน (เดนมาร์ก) 2-0 เกม 21-14, 21-16
ประเภทชายคู่ รุ่น 65 ปี รอบรองชนะเลิศ
ปราโมทย์ ขาวสำอาง กับ อภิรักษ์ ศิวพรพิทักษ์ ชนะ เอียน บราเทอร์ กับ เคนเน็ต ทาร์ทัน (อังกฤษ) 2-0 เกม 21-8, 21-15
ประเภทชายเดี่ยว รุ่น 65 ปี รอบรองชนะเลิศ
ชัยศักดิ์ ทองเดชศรี ชนะ ทอร์เบน แฮนเซน (เดนมาร์ก) 2-1 เกม 22-20, 18-21, 21-17
ประเภทชายเดี่ยว รุ่น 70 ปี รอบรองชนะเลิศ
เสรี จินตนเสรี ชนะ ฮาน ชูร์สเมอร์ (เยอรมัน) 2-1 เกม 14-21, 23-21, 21-9
ประเภทคู่ผสม รุ่น 50 ปี รอบรองชนะเลิศ
ณัฐพล สัลเลขนันท์ กับ จุฑาทิพย์ อภิวัฒนาวงศ์ ชนะ อีริค แพลนท์ กับ เด็บบรา ลิคบรี้ (อังกฤษ) 2-0 เกม 21-15, 21-17

 

 

 

 

ฟุตบอล 


ฟุตบอลเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย โค้ก คัพ ครั้งที่ 17 รอบคัดเลือกกลุ่ม 3 ภาคตะวันออก รอบรองชนะเลิศ
แหลมฉบัง ซิตี้ แพ้ ชลบุรี เอฟซี 2-4
พัทยา ยูไนเต็ด เสมอ ระยอง ยูไนเต็ด 1-1 (พัทยา ยูไนเต็ด ชนะจุดโทษ 6-5)



ฟุตซอล เนชั่นแมน สพฐ. ฟุตซอลลีก รุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี ประจำปี 2556 ชิงถ้วยประราชทาน สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ที่สนามฟุตซอลโรงเรียนวัดสุทธิวราราม
ระบบลีก นัดสุดท้าย
สุรศักดิ์มนตรี ชนะ บางพลีราษฎร์บำรุง 3-2
พระปฐมวิทยาลัย 2 ชนะ อิสลามวิทยาลัย 2-
มัธยมวัดเบญจมบพิตร ชนะ สมุทรสาครวุฒิชัย 2-1
เทพศิรินทร์ แพ้ ปทุมคงคาสมุทรปราการ 2-3
ปทุมคงคา ชนะ ลานสักวิทยา 4-1
ราชวินิตบางเขน ชนะ ราชวินิตบางแค 7-0
อุบลรัตน์ราชกัญญาฯ เสมอ ราชวินิตบางแก้ว 2-2
ทวีธาภิเศก เสมอ วัดสุทธิวราราม 0-0

 

 

วอลเลย์บอล



วอลเลย์บอลหญิงชิงแชมป์แห่งเอเชีย 2013 ครั้งที่ 17 ที่จ.นครราชสีมา
รอบแรก
ไทย แพ้ คาซัคสถาน 1-3 เซต (24-26, 24-26, 25-17, 20-25)
ออสเตรเลีย ชนะ มองโกเลีย 3-0 เซต (25-20, 25-23, 25-18)
อินเดีย ชนะ ฟิลิปปินส์ 3-0 เซต (25-22, 26-24, 25-12)
ญี่ปุ่น ชนะ เวียดนาม 3-0 เซต (25-6, 25-13, 25-16)
เกาหลีใต้ ชนะ เมียนมาร์ 3-0 เซต (25-7, 25-11, 25-12)
ไต้หวัน ชนะ ศรีลังกา 3-0 เซต (25-6, 25-6, 25-13)
จีน ชนะ อิหร่าน 3-0 เซต (25-11, 25-16, 25-17)



เทนนิสอาชีพ สิงห์ ทีเอทีพี ทัวร์ 2013 สนามที่ 4 รายการ "สิงห์ พัทยา แชมเปี้ยนชิพ" ชิงเงินรางวัลรวม 500,000 บาท ที่สนามเทนนิสโรงแรมรอยัล คลิฟ โฮเต็ล กรุ๊ป เมืองพัทยา จ.ชลบุรี
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
กมลวรรณ บัวแย้ม ชนะ ณหทัย ขันธเขต 2-0 เซต 7-5, 6-3
พลบรุ่ง ผลิพืช ชนะ นิการัตน์ วาทีนุกิจ 2-0 เซต 6-3, 6-3
ชมภู่ทิพย์ จันดาเขต ชนะ จารุวดี แก้วมา 2-1 เซต 2-6, 6-1, 6-4
อชิรญา ศรีพรหม ชนะ อารีพร วณิชยาพณิชย์ 2-0 เซต 7-5, 6-3

ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
ภาสวิชญ์ บูรพาฤทธา ชนะ ธีรดนย์ ต่อตระกูล 2-0 เซต 7-6 (3), 7-6 (1)
สิงห์เอกรวี วัฒนกูล ชนะ สนฉัตร รติวัฒน์ 3-0 (สนฉัตรขอถอนตัว เพราะเจ็บไหล่ขวา)
วริศ สอนบุตรนาค แพ้ เด่น จันทรักษ์ 0-2 เซต 6-7 (3), 3-6
ธนะสิทธิ์ อิศราภรณ์ ชนะ สรรค์ชัย รติวัฒน์ 2-0 เซต 6-2, 6-1



 

 มวย



ศึกเพชรยินดี ที่เวทีลุมพินี
 คู่เอก วันชนะ อ.บุญช่วย แพ้คะแนน เอกมงคล ไก่ย่างห้าดาวยิม
 สามดี เพชรยินดีอะคาเดมี่ แพ้คะแนน สะท้านเมืองเล็ก ป.สะท้านเมือง
 เดชศักดา ศิษย์สองพี่น้อง ชนะคะแนน อีที เพชรสมนึก
 ขุนหาญ ศิษย์ธงศักดิ์ ชนะคะแนน ใจเพชร ศิษย์จ่าต้อย
 งาขาว ร.ร.กีฬานครศรี ชนะคะแนน วีระชัย ศักดิ์ถวิล
 สนุกเกอร์ ร.ร.กีฬานครศรี ชนะคะแนน แสนคม ปุ๋ยดีนายดี
 มังกรหยก ตระกูลชัยยิม แพ้คะแนน สืบสวนเล็ก ส.สุพัตรา

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์