โปรแกรมกีฬา 04-06-14

โปรแกรมกีฬา 04-06-14


กีฬาในประเทศ
 
ฟุตบอล โตโยต้า ไทยพรีเมียร์ ลีก 2014
18.00 น. จีเอสอี สมุทรสงคราม เอฟซี - แบงค็อก ยูไนเต็ด
18.00 น. ราชบุรี มิตรผล เอฟซี - สิงห์ท่าเรือ
18.00 น. บางกอกกล๊าส เอฟซี - เพื่อนตำรวจ
18.00 น. ปตท. ระยอง เอฟซี - ทีโอที เอสซี
19.00 น.ชลบุรี เอฟซี - อาร์มี่ ยูไนเต็ด
19.00 น. เชียงราย ยูไนเต็ด - ชัยนาท เอฟซี
19.00 น. สุพรรณบุรี เอฟซี - โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี
19.00 น. บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - ศรีสะเกษ เอฟซี
20.00 น. บีอีซี เทโรศาสน - สงขลา ยูไนเต็ด
20.00 น. แอร์ฟอร์ซ เซ็ลทรัล เอฟซี - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด

ฟุตบอล ยามาฮ่าลีกวัน  2014
16.00 น. อ่างทอง เอฟซี - ราชนาวี เอฟซี
16.00 น. ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด - พิษณุโลก ทีเอสวาย เอฟซี
16.00 น. พัทยา ยูไนเต็ด - นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี
16.00 น. ยาสูบ ศุลกากร เอฟซี - นครปฐม ยูไนเต็ด
17.00 น. บางกอก เอฟซี - บีบีซียู เอฟซี
18.00 น. ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี - เชียงใหม่ เอฟซี
18.00 น. อยุธยา เอฟซี - กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี
18.00 น. กระบี่ เอฟซี - ตราด เอฟซี
18.30 น. ภูเก็ต เอฟซี - ขอนแก่น เอฟซี

ฟุตซอล ไทยแลนด์ พรีเมียร์ ลีก 2014
16.00 น. กรมทางหลวง - พัทยา อารีน่า
16.00 น. ราชนาวี - ม.ภาคฯ-ขอนแก่น
18.00 น. อุทัยธานี - นนทบุรี
18.00 น. สมุทรสาคร - สุพรรณบุรี
18.00 น. อยุธยา ซิตี้ - การท่าเรือ
18.00 น. ศรีปทุม-ศรีสะเกษ - ภูเก็ต ยูไนเต็ด
18.00 น. เชียงใหม่ - แบงค็อก เอฟซี
19.00 น. ชลบุรี บลูเวฟ - แคท เอฟซี

วอลเลย์บอลประชาชน ประเภท ก. ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ที่ โรงยิมแอร์วีสมหมาย 4,000 ที่นั่ง
ประเภททีมชาย
12.00 น. ทหารอากาศ - ราชนาวี
14.00 น. ศรีสะเกษ - มทบ.11

ประเภททีมหญิง รอบแรก
สาย ข.
16.00 น. มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต - มรภ.สวนดุสิต

สาย ก.
18.00 น. PEA-ศรีสะเกษ - หนองเรือ นมไทยเดนมาร์ก

18.30 น. มวยไทย ศึกจิตรเมืองนนท์ ที่ สนามมวย เวทีราชดำเนิน
 


กีฬาในต่างประเทศ
 
ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
01.30 น. ฮอลแลนด์ - เวลส์
01.30 น. ฮังการี - แอลเบเนีย
01.30 น. แอลจีเรีย - โรมาเนีย
01.45 น. อิตาลี - ลักเซมเบิร์ก
02.00 น. เอกวาดอร์ - อังกฤษ
02.00 น. จาเมก้า - อียิปต์
03.00 น. ไอซ์แลนด์ - เอสโตเนีย
05.30 น. อาร์เจนติน่า - ตรินิแดด แอนด์ โตเบโก
06.30 น. อุรุกวัย - สโลวีเนีย (เช้าวันพฤหัส)
07.00 น. ชิลี - ไอร์แลนด์เหนือ (เช้าวันพฤหัส)
08.00 น. เอล ซัลวาดอร์ - ไอวอรี่ โคสต์ (เช้าวันพฤหัส)

ฟุตบอล ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์
22.30 น. อินเตอร์ ตูร์คู - เฮลซิงกิ
22.30 น. ลาห์ติ - ทีพีเอส
22.30 น. ไซนาโจกิ - ไมปา

ฟุตบอล ยัคโคเน่น ฟินแลนด์
22.30 น. จีวาสคีล่า - พีเค-35

ฟุตบอล บราซิเลียโร่ ลีก บราซิล
07.00 น. สปอร์ต คลับ เรซิเฟ่ - บาเอีย (เช้าวันพฤหัสฯ)

ฟุตบอล เมเจอร์ลีก สหรัฐอเมริกา
06.30 น. โคลัมบัส ครูว - รีล ซอลต์ เลค (เช้าวันพฤหัสฯ)
08.00 น. โคโลราโด้ ราปิดส์ - ชิคาโก้ ไฟร์ (เช้าวันพฤหัสฯ)
 
ฟุตบอล เอสลีก สิงคโปร์
18.30 น. ทานจอง - บาเลสเตียร์
18.30 น. วู้ดแลนด์ส เวลลิงตัน - ยัง ไลออนส์

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์