โปรแกรมกีฬา 20/09/13

โปรแกรมกีฬา 20/09/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน ศุกร์ที่ 20 กันยายน พ.ศ. 2556


 

ลาลีกา สเปน
โอซาซูน่า 2 -1 เอลเช่ ทรูสปอร์ต

 

 
บุนเดสลีกา เยอรมัน
มึนเช่นกลัดบัค 4 - 1 บราวน์ชไวน์

 

 

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
แซงต์ เอเตียน 1 - 2 ตูลูส

 


กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
ลาห์ตินา 0 - 0 แลนซิอาโน่            
สเปเซีย 1 - 0 ปาแลร์โม่            

อเดลันเต้ ลีกา สเปน
อูเอลบา 3 - 0 บาร์เซโลน่า เบ            

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
ก็อง 3 - 1 นิออร์            
ชาโต้รูซ์ 2 - 2 เลอ อาฟร์            
ดิฌง 2 - 0 ตูร์            
นีมส์ 1 - 2 อาร์กล์            
แกลร์กมง ฟุต 0 - 0 เม็ตซ์            
แบรสต์ 2 - 0 บาสเตีย ซีเอ            
น็องซี่  2 - 1 ทรัวส์            
ล็องส์ 1 - 1 เครเตย            
อิสทร์ 3 - 0 ลาวัล            

ลีกา 2 เยอรมัน
ยูเนี่ยน เบอร์ลิน 2 - 4 กรอยเธอร์ เฟือร์ธ            
โคโลญจน์ 0 - 0 ไกเซอร์เลาเทิร์น            
คาร์ลสรูห์ 2 - 0 ค็อตบุส            


 

กอล์ฟ

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ เฟดเอ็กซ์ คัพ เพลย์ออฟ รายการ ทัวร์ แชมเปี้ยนชิพ บาย โคคา-โคล่า ชิงเงินรางวัลรวม 8 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 240 ล้านบาท) ที่สนามอีสต์เลค กอล์ฟ คลับ พาร์ 70 ระยะ 7,154 หลา เมืองแอตแลนต้า รัฐจอร์เจีย ประเทศสหรัฐอเมริกา หลังจบการแข่งขันรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา

1. (-6) 64 - เฮนริค สเตนสัน (สวีเดน)
2. (-5) 65 - อดัม สกอตต์ (ออสเตรเลีย)
3. (-4) 66 - บิลลี่ ฮอร์สเชล, สตีฟ สตริกเกอร์
5. (-3) 67 - โรเบอร์โต้ คาสโตร
6. (-2) 68 - ดัสติน จอห์นสัน, เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน), ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้), เว็บบ์ ซิมป์สัน, จอร์แดน สปีธ, เจสัน เดย์, จัสติน โรส, เกรแฮม เดอแลต (แคนาดา)
14. (-1) 69 - เควิน สตรีลแมน, แบรนด์ท สนีเดเกอร์, แมตต์ คูชาร์, แซ็ค จอห์นสัน
18. (E) 70 - ลุค โดนัลด์ (อังกฤษ), เบรนดอน เด ยองก์ (ซิมบับเว), บู วีคลี่ย์, แกรี่ วู้ดแลนด์, บิลล์ ฮาส, ฮันเตอร์ มาฮาน, จิม ฟิวริก
25. (+1) 71 - ฟิล มิคเคลสัน
26. (+2) 72 - ดี.เอ. พอยต์ส, คีแกน แบรดลี่ย์, นิค วัตนี่ย์
29. (+3) 73 - ไทเกอร์ วู้ดส์
30. (+4) 74 - เจสัน ดัฟเนอร์

หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้ายชื่อ เป็นชาวสหรัฐอเมริกา


เทนนิส

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ จีอาร์ซี แบงก์ กว่างโจว อินเตอร์ เนชั่นแนล วีเมนส์ ชิงเงินรางวัลรวม 500,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 15 ล้านบาท) ที่เมืองกว่างโจว ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน เมื่อวันศุกร์ที่ 20 กันยายน ที่ผ่านมา

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
วาเนีย คิง (สหรัฐฯ) ชนะ เจิ้ง เจี๋ย (จีน) 2-1 เซต 3-6, 7-5, 6-3
จาง ส่วย (จีน) ชนะ อีวอง มิวส์เบอร์เกอร์ (ออสเตรีย) 2-0 เซต 6-1, 6-1

เทนนิส ดับเบิลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เคดีบี โคเรีย โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 500,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 15 ล้านบาท) ที่กรุงโซล ประเทศเกาหลีใต้ เมื่อวันศุกร์ที่ 20 กันยายน ที่ผ่านมา

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี) ชนะ คิมิโกะ ดาเตะ-ครุมม์ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 4-6, 6-4, 6-4
ลาร่า อาร์รูบาร์เรน่า เวซิโน่ (สเปน) ชนะ จาง ซู จอง (เกาหลีใต้) 2-0 เซต 6-0, 6-4
อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 1) ชนะ เวร่า ดูเชวิน่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-2, 6-0
อนาสตาเซีย พาฟลูเชนโคว่า (รัสเซีย, มือ 3) ชนะ อิริน่า เบกู (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-2, 6-2  


อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2013-14 ประจำวันพฤหัสบดีที่ 19 กันยายน 2556
แคนซัส ซิตี้ ชีฟส์ ชนะ ฟิลาเดลเฟีย อีเกิ้ลส์ 26-16 คะแนน 

 

 


ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
เยาวชนไทยอายุ 13 ปี ชนะ เยาวชนเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด 3-0



วอลเลย์บอลหญิงชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 17 ระหว่างวันที่ 13-21 ก.ย.56 ที่ยิมฯ ชาติชาย ฮอลล์ ภายในสนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา และ เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ จังหวัดนครราชสีมา
รอบรองชนะเลิศ
ไทย ชนะ จีน 3-2 เซต (19-25, 25-19, 25-22, 21-25, 16-14)
ญี่ปุ่น ชนะ เกาหลีใต้ 3-1 เซต (25-22, 19-25, 25-19, 25-20)
รอบชิงอันดับ 5-8
คาซัคสถาน ชนะ อิหร่าน 3-1 เซต (25-16, 25-22, 21-25, 25-20)
เวียดนาม ชนะ ไต้หวัน 3-2 เซต (19-25, 22-25, 25-16, 25-18, 15-13)



บาสเกตบอลอาชีพ ไทยแลนด์ โอเพ่น แชมเปี้ยนชิพ 2013 ระหว่างวันที่ 16-22 ก.ย. 56 ที่อาคารนิมิบุตร ชิงเงินรางวัลรวมทั้งสิ้น 50,000 เหรียญสหรัฐฯ หรือประมาณ 1,500,000 บาท
รอบรองชนะเลิศ
ฮิวแมน ไฟน์โซล สปอร์ตเรฟ (ไทย) แพ้ ทีมยูนิตี้ (สหรัฐฯ) 59-104
รอบชิงอันดับ 7
เมกะ พีอีเอ (ไทย) ชนะ เซี่ยงไฮ้ ชาร์คส์ เดเวลอปเมนท์ (จีน) 81-72



ตะกร้อชิงแชมป์โลก ชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว "คิงส์ คัพ" ครั้งที่ 28 ที่ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา จ.อุดรธานี
ประเภททีมชุดหญิง ระดับพรีเมียร์ ดิวิชั่น
รอบแรก สาย เอ
ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 3-0 ทีม
ทีม ก ชนะ 2-0 เซต (15-8, 15-8)
ทีม ข ชนะ 2-0 เซต (15-6, 15-13)
ทีม ค ชนะ 2-0 เซต (15-4, 15-8)

ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 3-0 ทีม
ทีม ก ชนะ 2-0 เซต (15-6, 15-5)
ทีม ข ชนะ 2-0 เซต (15-5, 15-5)
ทีม ค ชนะ 2-0 เซต (15-7, 15 -3)



สนุกเกอร์สะสมคะแนนประเทศไทยรายการสุดท้ายของปี "แสงโสม นครราชสีมา คัพ 2013" หรือชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 20 ก.ย. ที่ผ่านมา
รอบ 8 คนสุดท้าย (ระบบ 4 ใน 7 เฟรม)
อิศรา กะไชยวงษ์ ชนะ ไพฑูรย์ ผลบุญ 4-1 เฟรม 0-92, 64-38, 71-24, 81-22, 77-33
กฤษณัส เลิศสัตยาทร ชนะ ชูชาติ ไตรรัตนประดิษฐ์ 4-2 เฟรม 123-4, 1-68, 39-70, 62-6, 72-21, 69-22
พิสิษฐ์ จันทร์ศรี ชนะ อรรถสิทธิ์ มหิทธิ 4-2 เฟรม 41-74, 77-17, 69-26, 77-29, 35-73, 78-13


กอล์ฟอาชีพสตรีรายการที่ 7 แมตช์สุดท้ายประจำปี 2556 รายการสิงห์-แซท ไทยแอลพีจีเอ แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัล 500,000 บาท ณ สนามวอเตอร์มิลล์ กอล์ฟ แอนด์ การ์เด้นส์ พาร์ 72 จ.นครนายก ระหว่างวันที่ 18-20 กันยายน 2556 แบบสโตรกเพลย์ วันละ 18 หลุม 3 วันรวม 54
อันดับคะแนนหลังจบการแข่งขัน
(-7) 137-เจวี่ อโกโย่ (ฟิลิปปินส์) 69-68
(-6) 138-ปวริศา ยกทวน 70-68, กานต์พนิตนันท์ เมืองคำสกุล 70-68, ทัง ธิยุ่ง (เวียดนาม) 66-72
(-3) 141-ปฐมาภรณ์ อริยะเมธปรีชา (สมัครเล่น) 72-69 (ชนะเคาต์แบ็ก), บุษบากร สุขพันธ์ (สมัครเล่น) 71-70
(-2) 142-สุธาวี ชนะชัย (สมัครเล่น) 72-70, ปัณณรัตน์ ธนพลบุญรัศมิ์ (สมัครเล่น) 71-71
(-1) 143-ชยุดา สิงห์สุวรรณ 73-70, กนกวรรณ ยศภาคย์ 70-73
(E) 144-สุวพิชญฐ์ ศิวัชกุลภรณ์ 74-70, ภัทราพร กระตุฤกษ์ 73-71, จรรยา มรกตพรรณ 72-72

กอล์ฟ เลกซัส ทัวร์นาเมนต์ 2013 ที่สนามอมตะสปริง คันทรีคลับ
โอเวอร์ออลโลว์กรอส
จิรมิตร เกสร 38-36-74
ไฟลต์ เอ (0-9)
ชนะเลิศ สุรลักษณ์ นฤขัตพิชัย 37-38-75 (3.60) 71.40
รองอันดับ 1 พลโท ชะเลียง รุ่นเจริญ 42-36-78 (6) 72
รองอันดับ 2 วีระศักดิ์ บุนสูงเนิน 38-38-76 (3.6) 72.4
ไฟลต์ บี (10-16)
ชนะเลิศ ชัชวิน ตั้งใจตรง 41-42-83 (13.2) 69.8
รองอันดับ 1 ปิติ ภิรมย์ภักดี 41-41-82 (10.8) 71.2
รองอันดับ 2 เฉลิมพล โขนแจ่ม 45-40-85 (13.2) 71.8
ไฟลต์ ซี (17-24)
ชนะเลิศ นพปฎล เมฆา 48-41-89 (18) 71
รองอันดับ 1 ธรรมนูญ ตระกูลยุทธชัย 47-48-95 (20.4) 74.6
รองอันดับ 2 พชร บัวทองศรี 46-47-93 (18) 75



มวยไทย

ศึกเพชรปิยะ ที่เวทีมวยลุมพินี
คู่เอก บางพลีน้อย 96 ปีนัง ชนะคะแนน  คมเกียรติ ท.มโนธรรมรักษา
เทพนิมิต ศิษย์มนต์ชัย แพ้คะแนน ณัฐพล นาเชือกวิทยาคม
สุมาอี้ ส.วีระวรรณ แพ้คะแนน อัปบาส ลูกสวน
เด่นกระทู้ ก.สะเภาทอง แพ้น็อก ทรงชัย ส.สามเรือน ยก 4
ซุปเปอร์แจ็ค ส.ยุพินดา แพ้คะแนน เพชรริมโขง ช.พิณราช
เพชรทุ่งยั้ง กีล่าสปอร์ต ชนะน็อก ลมเหนือ ส.ศักดิ์สยาม ยก 3
อิทธิฤทธิ์ ศิษย์จ่าต้อย ชนะคะแนน เด่นสุรินทร์ กิตติเกษม

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์