สรุปผลกีฬา 24/09/13

สรุปผลกีฬา 24/09/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อังคารที่ 24 กันยายน พ.ศ. 2556

 

ตารางบอล โปรแกรมบอล 

 

 

ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

เลบานเต้ 1 - 1 เรอัล บายาโดลิด             
บาร์เซโลน่า 5 - 0 เรอัล โซเซียดาด
มาลาก้า 2 - 0 อัลเมเรีย             
แอต.มาดริด 2 - 1 โอซาซูน่า   

 

 

 ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

 อูดิเนเซ่ 1 - 0 เจนัว  

 

 

แคปิตอล วันคัพ

แอสตัน วิลล่า 0 - 4 สเปอร์ส

ฮัลล์ ซิตี้ 1 - 0 ฮัดเดอร์สฟิลด์           

เลสเตอร์ ซิตี้ 2 - 1ดาร์บี้           

เบิร์นลี่ย์ 2 - 1 ฟอเรสต์           

แมนฯ ซิตี้ 5 - 0 วีแกน

เซาธ์แฮมป์ตัน 2 - 0 บริสตอล ซิตี้           

ซันเดอร์แลนด์ 2 - 0 ปีเตอร์โบโร่           

สวินดอน 0 - 2 เชลซี

เวสต์แฮม 3 - 2 คาร์ดิฟฟ์           

ฟูแล่ม 2 - 1 เอฟเวอร์ตัน



เดเอฟเบ โพคาล

โวล์ฟสบวร์ก 2 - 0 อาเลน

วีเดนบรุ๊ค 1 - 3 ซานด์เฮาเซ่น

เพรสเตอร์ มุนสเตอร์ 0 - 3 เอาก์สบวร์ก

1860 มิวนิค 0 - 2 ดอร์ทมุนด์

บีเลเฟลด์ 0 - 2 เลเวอร์คูเซ่น

ฮัมบูร์ก 1 - 0 กรอยเธอร์ เฟือร์ธ

ไมนซ์ 0 - 1 โคโลญจน์

ฮอฟเฟ่นไฮม์ 3 - 0 ค็อตบุส


 

เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ พีทีที ไทยแลนด์ โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 567,530 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 17.02 ล้านบาท) ที่ อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี เมื่อวันอังคารที่ 24 กันยายน ที่ผ่านมา
 ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
มารินโก้ มาโตเซวิซ (ออสเตรเลีย) ชนะ วิชยา ตรงเจริญชัยกุล (ไทย) 2-0 เซต 6-1, 6-1
เบอร์นาร์ด โทมิช (ออสเตรเลีย) ชนะผ่าน อีโว คาร์โลวิซ (โครเอเชีย) 6-7 (3-7), 6-4, 4-2 (คาร์โลวิช ขอยอมแพ้)
โรเบร์โต้ เบาติสต้า (สเปน) ชนะ มาร์โก้ ชิอูดิเนลลี่ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 7-5, 7-6 (7-2)
ลูคัส โรซอล (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 8) ชนะ ลูคัส คูบอต (โปแลนด์) 2-1 เซต 6-3, 3-6, 7-6 (7-2)
โก โซเอดะ (ญี่ปุ่น) ชนะ ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) 2-1 เซต 3-6, 6-1, 6-2
ลูคัส แลคโก้ (สโลวาเกีย) ชนะ อเลฮานโดร ฟอลล่า (โคลอมเบีย) 2-0 เซต 6-3, 6-2

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ โปรตอน มาเลเซียน โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 875,500 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 26.6 ล้านบาท) ที่กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย เมื่อวันอังคารที่ 24 กันยายน ที่ผ่านมา
 ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
ปาโบล การ์เรโน่-บุสต้า (สเปน) ชนะ อเล็กซ์ โบโกโมลอฟ จูเนียร์ (รัสเซีย) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-0
มัตเตโอ วิโอล่า (อิตาลี) ชนะ สมเดฟ เดฟวาร์มัน (อินเดีย) 2-0 เซต 6-3, 6-3
วาเซ็ค พอสพิซิล (แคนาดา, มือ 7) ชนะ วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย) 2-1 เซต 1-6, 6-1, 6-3
มิสช่า ซเวเรฟ (เยอรมัน) ชนะ โฮราซิโอ เซบัลลอส (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-2
ปาโบล อันดูฆาร์ (สเปน) ชนะผ่าน เกรก้า เซมล์ย่า (สโลวีเนีย) (เซมล์ย่า ขอถอนตัว)
ปาโบล คูเอวาส (อุรุกวัย) ชนะ นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย, มือ 8) 2-0 เซต 6-3, 6-4

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ แพน แปซิฟิก โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 2.4 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 72 ล้านบาท) ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น เมื่อวันอังคารที่ 24 กันยายน ที่ผ่านมา
 ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) ชนะ วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 1) 2-0 เซต 6-2, 6-4
อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 2) ชนะ อเล็กซานดร้า วอซเนียค (แคนาดา) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-0
ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย, มือ 13) ชนะ อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมัน) 2-0 เซต 7-6 (7-4), 6-3
ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย, มือ 12) ชนะ คิมิโกะ ดาเตะ-ครุมม์ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-3, 7-6 (7-2)
สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย) ชนะ ซาร่า แอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 3) 2-0 เซต 6-4, 6-4
คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 4) ชนะ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี) 2-0 เซต 6-2, 6-3
เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย, มือ 6) ชนะ อายูมิ โมริตะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-4, 6-1
อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 11) ชนะ เอลิน่า สวิโตลิน่า (ยูเครน) 2-0 เซต 6-3, 6-0
ยูจีนี่ บูชาร์ด (แคนาดา) ชนะ สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ, มือ 9) 2-1 เซต 5-7, 7-6 (9-7), 6-3
โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย, มือ 15) ชนะ มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-1, 6-2
โดมินิก้า ชิบุลโคว่า (สโลวะเกีย, มือ 16) ชนะ เคซี่ย์ เดลลากัว (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 7-5, 6-3
เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ) ชนะ เผิง ฉ่วย (จีน) 2-0 เซต 7-5, 6-2
มักดาเลน่า ไรบาริโคว่า (สโลวาเกีย) ชนะ เคิร์สเท่น ฟลิปเค่นส์ (เบลเยียม) 2-0 เซต 6-2, 6-3

กีฬาอื่น

อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2013-14 ประจำวันจันทร์ที่ 23 กันยายน 2556
โอ๊คแลนด์ เร้ดเดอร์ส แพ้ เดนเวอร์ บรองโก้ส์  21-37 คะแนน

จักรยานถนนรายการ "โร้ด เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ 2013" ที่ประเทศอิตาลี
ประเภททีมไทม์ไทรอัล
แชมป์ สเปเชียลไลน์ ลูลูลีมอน (สหรัฐอเมริกา) เวลา 51.10.69 น.
อันดับ 2 ราโบ้วูเมนไซคลิ่งทีม (เนเธอร์แลนด์) เวลา 52.21.78 น.
อันดับ 3 ออริค-เอไอเอส (ออสเตรเลีย) เวลา 52.44.52 น.
อันดับที่ 12 จุฑาธิป มณีพันธุ์ (ทีมมิชลิน ประเทศอิตาลี) เวลา 55.47.87 นาที

ประเภทบุคคลไทม์ไทรอัล รุ่นเยาวชนหญิง ระยะทาง 16-19 กิโลเมตร
แชมป์ อีวาดี้ เซอวาเน่ (ฝรั่งเศส) เวลา 22:42.63 น.
อันดับ 2 นิโคล อเล็กซานเดีย (ออสเตรเลีย) เวลา 22:45.32 น.
อันดับ 3 แมนี่ อเล็กซานเดีย (ออสเตรเลีย) เวลา 22:50.80 น.
อันดับที่ 42 จารุวรรณ สมราช เวลา 24:47.02 นาที

 
ผลฟุตบอล

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
เยาวชนอายุ 19 ปีทีมชาติไทย เสมอ สมุทรสงคราม เอฟซี 3-3

ฟุตบอลแบงค็อก อะคาเดมี่ ลีก ครั้งที่ 8
รุ่นอายุ 16 ปี
โอเอแซด แพ้ อินเตอร์ไทยแลนด์ 1-2
อนุสรณ์ ชนะ เคพีซี 3-1
พีเอสดับบลิว เสมอ เพชราวุธ 0-0
อาร์ม่า ชนะ บีเอสเอส 3-1
รุ่น 13 ปี
โอเอแซด ชนะ อินเตอร์ไทยแลนด์ 3-2
อนุสรณ์ ชนะ เคพีซี 3-1
พีเอสดับบลิว ชนะ เพชราวุธ 2-0
อาร์ม่า แพ้  บีเอสเอส 2-4
รุ่น  11 ปี
โอเอแซด ชนะ อินเตอร์ไทยแลนด์ 2-0
อนุสรณ์ เสมอ เคพีซี 3-3
พีเอสดับบลิว ชนะ เพชราวุธ 3-0
อาร์ม่า ชนะ บีเอสเอส 7-5
รุ่น 9 ปี
โอเอแซด ชนะ อินเตอร์ไทยแลนด์ 1-0
อนุสรณ์ แพ้ เคพีซี 2-3
พีเอสดับบลิว ชนะเพชราวุธ 5-3
อาร์ม่า ชนะ บีเอสเอส 2-1
รุ่น 8 ปี
โอเอแซด ชนะ อินเตอร์ไทยแลนด์ 2-1
อนุสรณ์ ชนะ เคพีซี 2-1
พีเอสดับบลิวชนะ เพชราวุธ 3-2
อาม่า แพ้ บีเอสเอส 1-3

ฟุตซอลอุดมศึกษา "ฟุตซอล เอไอเอ-นอร์ทกรุงเทพ อุดมศึกษา แชมเปี้ยนชิพ 2013" ครั้งที่ 5 ชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ณ สนามศูนย์กีฬาในร่ม ม.นอร์ทกรุงเทพ วิทยาเขตสะพานใหม่
รอบรองชนะเลิศ (ระบบน็อกเอาทต์)
ม.มหิดล ชนะ ม.นอร์ทกรุงเทพ 2-1
ม.ธุรกิจบัณฑิตย์ ชนะ ม.เกษมบัณฑิตย์ 6-5

มวยไทย

ศึกขุนศึกตระกูลหยาง ที่เวทีลุมพินี

  • คู่เอก ยอดมงคล เมืองสีมา ชนะคะแนน เมธี ส.จ.ต้อยแปดริ้ว
     
  • มงคลแก้ว ส.สมหมาย แพ้คะแนน ชนะเพชร 91รุ่งโรจน์
  • แก้วกล้า แก้วสัมฤทธิ์ แพ้คะแนน สายลมน้อย  ทีเด็ด99
  •   เขมรน้อย เกียรติทรงฤทธิ์ แพ้ทีเคโอ. นิเชาว์  สุวิทย์ยิม ยกที่3
  • วิษณุพร ส.จ.ต้อยแปดริ้ว ชนะคะแนน ดาราเดช นราตรีกุล
  •   เด่นลานนา ศ.วีระพล ชนะคะแนน เอ็กซ์ตร้าบูม ป.กอบเกื้อ
  • พญาเสือดำ ส.สมคิด ชนะคะแนน โจโฉ สุวิทย์ยิม

    กีฬาอื่นๆ

    เทนนิสเอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ ไทยแลนด์ โอเพ่น 2013 ที่อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

    ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
    มารินโก้ มาโตเซวิซ (ออสเตรเลีย) ชนะ วิชยา ตรงเจริญชัยกุล (ไทย) 2-0 เซต 6-1,6-1
    เบอร์นาร์ด โตมิค (ออสเตรเลีย) ชนะ อีโว คาร์โลวิซ (โครเอเชีย) 2-1 เซต6-7,6-4,4-2 (คาร์โลวิซ ถอนตัว)
    โรแบร์โต้ บัวติสต้า อกุส (สเปน) ชนะ มาร์โก้ ชุยดิเนลลี่ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 7-5,7-6
    ลูคัส โรซอล (เช็ก,มือ 8) ชนะ ลูคัส คูบ็อต (โปแลนด์) 2-1 เซต 6-3,3-6,7-6
    ลูคัส แลคโก้ (สโลวะเกีย) ชนะ อเลจานโดร ฟอลล่า (โคลอมเบีย) 2-0 เซต 6-3,6-2
    โก โซเอดะ (ญี่ปุ่น) ชนะ ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) 2-1 เซต 3-6,6-1,6-2

    ประเภทชายคู่ รอบแรก
    สนฉัตร รติวัฒน์ /สรรค์ชัย รติวัฒน์ (ไทย) ชนะ มัทเตอซ โควัลสกี้ (โปแลนด์)/อิกอร์ เซเลเนย์ (สโลวาเกีย) 2-1 เซต 6-2,4-6,10-8

     

  • Advertisement Replay Ad

    ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

    ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

    ส่งอีเมล์