โปรแกรมกีฬา 30/09/13

โปรแกรมกีฬา 30/09/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน จันทร์ที่ 30 กันยายน พ.ศ. 2556



 

 ฟุตบอลพรีเมียร์ลีก อังกฤษ

 

เอฟเวอร์ตัน 3 - 2 นิวคาสเซิ่ล      

 

 

 

 ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

 

กรานาด้า 2 - 0 แอธ.บิลเบา         

 

 

 

 ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

 

ฟิออเรนติน่า 2 - 2 ปาร์ม่า          

 

 

 

กัลโช่ซีเรีย บี อิตาลี
     
อเวลลิโน่ 1 - 0 เอ็มโปลี
เชเซน่า   1 - 1 เปสคารา



 ลีกา2 เยอรมัน
      
กรอยเธอร์ เฟือร์ธ 4 - 0 ดินาโม เดรสเดน



ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส
     
ล็องส์ 3 - 2 เม็ตซ์  

 

 

 

 

กอล์ฟ

กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ อัลเฟรด ดันฮิลล์ ลิงค์ส แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัลรวม 5,000,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 150 ล้านบาท) ที่สนาม โอลด์ คอร์ส เซนต์ แอนดรูว์ส ระยะ 7,279 หลา พาร์ 72 , คิงส์บาร์นส์ กอล์ฟ ลิงค์ส ระยะ 7,150 หลา พาร์ 72 และ คาร์นุสตี้ แอนกัส ระยะ 7,412 พาร์ 72 ในเมืองอันกัส และเมืองไฟฟ์ ประเทศสกอตแลนด์ หลังจบการแข่งขันรอบสุดท้าย เมื่อวันอาทิตย์ที่ 29 กันยายน ที่ผ่านมา
1. (-23) 265 - เดวิด โฮเวลล์ (อังกฤษ) 67-68-63-67, ปีเตอร์ ยูห์ลีน (สหรัฐอเมริกา) 71-60-65-69 (โฮเวลล์ คว้าแชมป์ หลังชนะการดวลเพลย์ออฟ ในหลุมที่ 2 ของการดวล)
3. (-22) 266 - ทอม ลิวอิส (อังกฤษ) 64-65-73-64, เชน ลอว์รี่ (สาธารณรัฐไอร์แลนด์) 68-66-64-68
5. (-21) 267 - ทอมมี่ ฟลีทวู้ด (อังกฤษ) 65-66-69-67
6. (-20) 268 - การ์ธ มัลรอย (แอฟริกาใต้) 66-69-65-68
7. (-19) 269 - คริส วู้ด (อังกฤษ) 66-69-69-65, ชาร์ล ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้) 68-68-66-67, โธมัส เลเว่ต์ (ฝรั่งเศส) 68-64-68-69, มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมนี) 69-66-63-71, ริคาร์โด้ กอนซาเลซ (อาร์เจนตินา) 67-69-63-70
อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
17. (-17) 271 - ปาโบล ลาร์ราซาบัล (สเปน) 70-68-63-70, เออร์นี่ เอลส์ (แอฟริกาใต้) 69-65-64-73
24. (-15) 273 - จูสต์ ลุยเท่น (เนเธอร์แลนด์) 67-63-68-75
26. (-14) 274 - เจมี่ โดนัลด์สัน (เวลส์) 65-67-71-71
50. (-10) 278 - ริชาร์ด สเติร์น (แอฟริกาใต้) 72-70-65-71
59. (-8) 280 - แบรนเดน เกรซ (แอฟริกาใต้) 70-69-68-73
หมายเหตุ : วันสุดท้ายแข่งขันที่สนาม โอลด์ คอร์ส เซนต์ แอนดรูว์ส ทั้งหมด



 เทนนิส

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 2,205,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 66.15 ล้านบาท) ที่กรุงปักกิ่ง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน เมื่อวันจันทร์ที่ 30 กันยายน ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) ชนะ ทอมมี่ ฮาส (เยอรมัน, มือ 7) 2-0 เซต 7-6 (8-6), 6-3
ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน) ชนะ อัลเบิร์ต มอนตาเนส (สเปน) 2-1 เซต 7-5, 1-6, 7-6 (7-4)
ฟาบิโอ ฟอจนินี่ (อิตาลี) ชนะ ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน) 2-1 เซต 7-5, 4-6, 6-3
โรเบร์โต้ เบาติสต้า (สเปน) ชนะ กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย) 2-0 เซต 6-4, 6-2
เบอร์นาร์ด โทมิค (ออสเตรเลีย) ชนะ ฉาง ซื่อ (จีน) 2-0 เซต 7-6 (7-4), 6-4



เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ ราคุเทน เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัลรวม 1,280,565 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 38.4 ล้านบาท) ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น เมื่อวันจันทร์ที่ 30 กันยายน ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ ฮวนโมนาโก (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 7-6 (7-4), 6-1
โจ-วิลเฟร็ด ซองก้า (ฝรั่งเศส, มือ 2) ชนะ กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-3, 7-6 (10-8)
นิโกลัส อัลมาโกร (สเปน, มือ 6) ชนะ เบนจามิน เบ็คเกอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 7-6 (7-4), 7-6 (7-3)
โอเล็กซานเดอร์ ดอลโกโปลอฟ (ยูเครน) ชนะ ดาเนี่ยล แบรนด์ส (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-3, 6-1



เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 4,828,050 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 144.8 ล้านบาท) ที่กรุงปักกิ่ง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน เมื่อวันจันทร์ที่ 30 กันยายน ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
ซาร่า แอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 5) ชนะ มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-3, 6-2
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลเวเนีย) ชนะ โมนิก้า ปูอิก (เปอร์โตริโก) 2-0 เซต 6-1, 6-4
อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมัน) ชนะ วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 2) 2-1 เซต 6-4, 2-6, 6-4
สเว็ตลาน่า คุซเน็ตโซว่า (รัสเซีย) ชนะ เซียะ ซู่-เหว่ย (ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-1, 6-1
ฉาง ชุ่ย (จีน) ชนะ เผิง ฉ่วย (จีน) 2-0 เซต 6-3, 6-3
กาลิน่า วอสโคโบเอว่า (คาซัคสถาน) ชนะ ชารอน ฟิชแมน (แคนาดา) 2-0 เซต 6-4, 6-3
เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย, มือ 8) ชนะ อนาสตาเซีย พาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 1-6, 6-4, 6-0
อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 14) ชนะ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี) 2-0 เซต 7-6 (11-9), 6-1
โบยาน่า โยวานอฟสกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-3, 6-2
ยูจีนี่ บูชาร์ด (แคนาดา) ชนะ  มักดาเลน่า ไรบาริโคว่า (สโลวาเกีย) 2-0 เซต 6-4, 6-1

 

 

 

ฟุตบอลเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย โค้กคัพ ครั้งที่ 17 รอบคัดเลือกโซนภาคตะวันตก รอบรองชนะเลิศที่สนามโรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี
เพชรบุรี เอฟซี ชนะ นครปฐม ยูไนเต็ด 2-1
อินทรีเพื่อนตำรวจ แพ้ สุพรรณบุรี เอฟซี 0-1

 

 มวย


ศึกชูเจริญมวยไทย ที่เวทีราชดำเนิน
คู่เอก ศิริมงคล ศิษย์อานุภาพ เสมอ คนองศึก ชูวัฒนะ
ล้ำเลิศ ศิษย์สรพิษ แพ้น็อก พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์จ่าติ๊ก ยก 3
วันวิเศษ ว.วิวัฒนานนท์ ชนะคะแนน โอโรโน่ ศิษย์นายกศิริศักดิ์
สิบหมื่น ส.ตะกรุดทอง ชนะคะแนน ก้องศักดิ์ แก้วสัมฤทธิ์
เด่นหนองแก (ลูกหนองบัว) มหาชัยพัฒนา ชนะน็อก ร็อกโก้ ศิษย์จ่ากุ้ง ยก 3
เชอเมอร์ ราชประชาพะเยา ชนะน็อก ชิงจัง ลูกแม่น้ำสองสี ยก 3
โฮมหยาง ชูวัฒนะ (จีน) ชนะคะแนน รุ่งตะวัน ป.ลาเสือ

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์