สรุปผลกีฬา 3/10/13

สรุปผลกีฬา 3/10/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน พฤหัสบดีที่ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556

 

 


ผลบอล ยูโรปา ลีก

อันจิ มาคัชคาล่า 0 - 2 สเปอร์ส    
อาแซด อัล์คมาร์ 1 - 1 พีเอโอเค    
ชัคเตอร์ คารากานดี้ 2 - 2 มัคคาบี้ ไฮฟา    
ทรอมโซ่ 1 - 1 เชริฟฟ์    
แทร็บซอนสปอร์ 3 - 3 ลาซิโอ    
ลีเกีย วอร์ซอว์ 0 - 1 อพอลลอน ลิมาสโซล    
โอลิมปิก ลียง 1 - 1 วิคตอเรีย กิมาเรส    
ริเยก้า 1 - 1 เรอัล เบติส    
สโลวาน ลิเบอเรช 2 - 1 เอสโตริล    
เซบีย่า 2 - 0 ไฟร์บวร์ก    
เกงค์ 2 - 1 เอฟซี ธูน    
ราปิด เวียนนา  2 - 2 ดินาโม เคียฟ    
รูบิน คาซาน 4 - 0 ซูลเต้ วาเรเกม    
คูบาน คราสโนดาร์ 0 - 2 บาเลนเซีย

 


ผลฟุตบอล

ฟุตบอลศึกบอร์เนียว คัพ 2013 ที่สนามเปนัมปัง รัฐซาบาห์ ประเทศมาเลเซีย
รอบแรก กลุ่ม เอ
ทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี ชนะ คิดบอล (มาเลเซีย) 3-0
ทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี ชนะ เซนต์ จอร์จ เอฟเอ (ออสเตรเลีย) 3-0
เซนต์ จอร์จ เอฟเอ (ออสเตรเลีย) แพ้ ซาฟา ซิปิตัง (มาเลเซีย) 1-2
ซาฟา ปาปาร์ (มาเลเซีย) แพ้ ซาฟา ซิปิตัง (มาเลเซีย) 1-3
เซนต์ จอร์จ เอฟเอ (ออสเตรเลีย) แพ้ ซาฟา ปาปาร์ (มาเลเซีย) 1-2
คิดบอล (มาเลเซีย) แพ้ ซาฟา ซิปิตัง (มาเลเซีย) 0-2

รอบแรก กลุ่ม บี
เอทีเอฟเอ (ออสเตรเลีย) แพ้ ดีพีเอ็ม สปอร์ต สกูล (มาเลเซีย) 0-1
เจรูดอง (บรูไน) แพ้ แทบส์ (มาเลเซีย) 0-1
เอทีเอฟเอ (ออสเตรเลีย) ชนะ เจรูดอง (บรูไน) 1-0
เอสเค ลิคาส แพ้ ดีพี่เอ็ม สปอร์ต สกูล 0-1
เอทีเอฟเอ (ออสเตรเลีย) เสมอ เอสเค ลิคาส (มาเลเซีย) 1-1

ฟุตซอลปรีซีเกมส์ครั้งที่ 27 ที่ประเทศเมียนมาร์
ประเภทชาย
รอบชิงชนะเลิศ
ไทย ชนะ มาเลเซีย 4-3
รอบชิงอันดับ 3
เมียนมาร์ เอ ชนะ เมียนมาร์ บี 5-3

ประเภทหญิง
รอบชิงชนะเลิศ
ไทย แพ้ เวียดนาม 3-4
รอบชิงอันดับ 3
เมียนมาร์ ชนะ มาเลเซีย 6-3

กอล์ฟ

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เมอร์คิวรี่ส์ ไต้หวัน มาสเตอร์ส ชิงเงินรางวัลรวม 600,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 18 ล้านบาท) ที่สนาม ไต้หวัน กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ พาร์ 72 กรุงไทเป ประเทศไต้หวัน หลังจบรอบแรก เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 3 ตุลาคม ที่ผ่านมา
1. (-3) 69 - สกอตต์ เฮนด์ (ออสเตรเลีย)
2. (-2) 70 - แซม เซียร์ (สหรัฐฯ), คัลเล่ ซามูย่า (ฟินแลนด์), เดวิด ลัตเตรุส (ออสเตรเลีย)
5. (-1) 71 - อดัม กรูม (ออสเตรเลีย), ประหยัด มากแสง (ไทย)

อันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
7. (E) 72 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย), ภาณุพล พิทยารัตน์ (ไทย), ชัพชัย นิราช (ไทย)
18. (+1) 73 - บุญชู เรืองกิจ (ไทย), ธัญญากร ครองผา (ไทย)
35. (+2) 74 - นำโชค ตันติโภคากุล (ไทย), พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย)

เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 4,828,050 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 144.8 ล้านบาท) ที่กรุงปักกิ่ง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 3 ตุลาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง   
ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน, มือ 3) ชนะ มารินโก้ มาโตเซวิช (ออสเตรเลีย) 2-1 เซต 5-7, 6-1, 6-2
แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐฯ) ชนะ สตานิสลาส วาวรินก้า (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 6) 2-0 เซต 6-3, 7-6(7-2)
โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ 1) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน) 2-1 เซต 7-5, 2-6, 6-2
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 5) ชนะ เบอร์บาร์ด โทมิช (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 7-6(7-2), 6-4
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสาม
แคโรลีน วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 6) ชนะ สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ, มือ 11) 2-0 เซต 6-3, 6-1 
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 1) ชนะ มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย) 2-0 เซต 7-5, 7-5
เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย, มือ 8) ชนะ การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน, มือ 12) 2-0 เซต 6-0, 6-0
ลูซี่ ซาฟาโรว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ แอนเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมัน) 2-1 เซต 6-4, 6-7(7-4), 7-6(7-2)
แองเจลิก เคร์เบอร์ (เยอรมัน, มือ 7) ชนะ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 10) 2-0 เซต 6-2, 6-4
อั๊กเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 3) ชนะ โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) 2-0 เซต 6-0, 6-2  

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ ราคุเทน เจแปน โอเพ่น เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ ชิงเงินรางวัลรวม 1,280,565 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 38.4 ล้านบาท) ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 3 ตุลาคม ที่ผ่านมา
 ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
มิลอส ราโอนิช (แคนาดา, มือ 3) ชนะ เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-4, 6-3
เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 4) ชนะ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) 2-0 เซต 7-6 (7-4), 6-0
นิโกลัส อัลมาโกร (สเปน, มือ 6) ชนะ โฮราซิโอ เซบัลลอส (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 6-4, 6-2
ลูคัส แลคโก้ (สโลวาเกีย) ชนะ เอดูอาร์ด โรแชร์ วาสเซแลง (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 7-5, 6-4

เทนนิสอาชีพหญิง ไอทีเอฟ วีเมนส์ เซอร์กิต รายการ "เพิร์ท เทนนิส อินเตอร์เนชันแนล 2013" ชิงเงินรางวัลรวม 25,000 เหรียญสหรัฐฯ หรือประมาณ 750,000 บาท ที่เมืองเพิร์ท ประเทศออสเตรเลีย
ประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
วรัญญา วงศ์เทียนชัย กับ วิคตอริย่า ราจ์ซิซ (ออสเตรเลีย) แพ้ ริกะ เซมะ กับ อิริกะ เซมะ (ญี่ปุ่น) 0-2 เซต 3-6, 4-6

กีฬาอื่นๆ

สนุกเกอร์ 6 แดงหญิงชิงแชมป์โลก "IBSF 6 reds Snooker Championship Women" ที่คาร์โลว์ ประเทศไอร์แลนด์
ประเภทเดี่ยว
รอบแรก (ระบบ 3 ใน 5 เฟรม)
สาย บี
ด.ญ.ศิริภาพร นวนทะคำจัน แพ้ วิดย่า พิลไล (อินเดีย) 2-3 เฟรม
สาย ซี
สิรภัทร ชิดชมนารถ ชนะ ชิตรา มากิไมรายาน (อินเดีย) 3-2 เฟรม
สาย เอฟ
อมรรัตน์ อ่วมด้วง ชนะ โซ มาน หยาง (ฮ่องกง) 3-2 เฟรม

ประเภททีม
รอบแรก (ระบบ 3 ใน 5 เฟรม)
ไทย (สิรภัทร ชิดชมนารถ กับ สิรภัทร ชิดชมนารถ) ชนะ ไอร์แลนด์ 3-0 เฟรม

 


ผลฟุตบอล

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
เยาวชนอายุไม่เกิน 19 ปีทีมชาติไทย แพ้ สมุทรสงคราม เอฟซี 1-2

ฟุตบอลนักเรียน 7 คน แชมป์กีฬา 7 สี แชมเปี้ยนส์ คัพ 2013
รอบคัดเลือกรอบแรก (น็อกเอาต์)
สนาม 1
สวนกุหลาบ นนทบุรี เสมอ ราชวินิตบางแคปานขำ 0-0 (สวนกุหลาบ นนทบุรี ชนะจุดโทษ 6-5)
ท่าข้ามวิทยา พลิกล็อก แพ้ ฐานปัญญา 2-3
วชิราลัย ชนะ หันคาราชฎ์รังสฤษด์ 7-1
คงทองวิทยา เสมอ รัตนราษฎร์บำรุง 4-4 (คงทองวิทยา ชนะจุดโทษ 9-8)
มัธยมวัดดอนตูม ชนะ สารสาสน์วิเทศราชพฤกษ์ 6-1
เทศบาลแหลมฉบัง 3 เสมอ มัธยมสิริวัณวรี 3 ฉะเชิงเทรา 2-2 (เทศบาลแหลมฉบัง 3 ชนะจุดโทษ 8-7)
บางบ่อวิทยาคม แพ้ พระปฐมวิทยาลัย 3-5
บดินทรเดชา สมุทรปราการ แพ้ ญามีอุ้ลอิควาน 0-2
สนาม 2
ทีปังกรวิทยาพัฒน์ (ทวีวัฒนา) เสมอ พนมทวนวิทยาคม 2-2 (ทีปังกรวิทยาพัฒน์ (ทวีวัฒนา) ชนะจุดโทษ 5-4)
คุรุประชาสรรค์ เสมอ อุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย 1-1 (คุรุประชาสรรค์ ชนะจุดโทษ 4-3)
เตรียมอุดมฯ พัฒ ลำลูกกา ชนะ บัวแก้วเกสร 3-1
นวมินทราชูทิศ กรุงเทพ ชนะ สมเด็จศรีนครินทร์ ลพบุรี 2-1
เตรียมอุดมฯ พัฒนาการ เสมอ วชิรธรรมสาธิต 1-1 (เตรียมอุดมฯ พัฒนาการ ชนะจุดโทษ 4-3)
บรรหารแจ่มใส ชนะ ลาดปลาเค้าพิทยา 10-0
พระปฐมวิทยาลัย 2 แพ้ มัธยมด่านขุนทด 1-2
ภูเวียงวิทยาคม ชนะ เตรียมอุดมศึกษา สุวินทวงศ์ 3-1
รัตนโกสินทร์ บางขุนเทียน แพ้ ประเทืองทิพย์วิทยา 0-8
สวนกุหลาบ ธนบุรี เสมอ กุนนทีรุทธารามวิทยาคม 2-2 (สวนกุหลาบ ธนบุรี แพ้จุดโทษ 3-4)
สนาม 3
วัดประดู่ทรงธรรม เสมอ บางมดวิทยา 3-3 (วัดประดู่ทรงธรรม ชนะจุดโทษ 6-5)
อุดมศึกษา รังสิต แพ้บาย พระแม่มารี
ทุ่งโพธิวิทยา ชนะผ่าน ประชามงคล
เบญจมราชูธิศ ราชบุรี ชนะผ่าน บ้านบึง "มนูญวิทยาคม"
เทพศิรินทร์สมุทรปราการ เสมอ หนองกี่พิทยาคม 0-0 (เทพศิรินทร์สมุทรปราการ ชนะจุดโทษ 3-2)
พลูตาหลวงวิทยา ชนะ มัธยมประชานิเวศน์ 2-0
แม่ริมวิทยา แพ้ พรตพิทยพยัต 0-4
ไตรมิตรวิทยา แพ้ นนทรีวิทยา 0-3
สวนป่าเขาชะอางค์ ชลบุรี ชนะ โพธาวัฒนาเสนี 4-2

ฟุตซอล กทม.ลีก ครั้งที่ 7 ที่สนามศูนย์กีฬาวชิรเบญจทัศ
รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ชาย (ระบบลีก)
เขตตลิ่งชัน ชนะ เขตวัฒนา 4-2
เขตดินแดง ชนะ เขตดอนเมือง 16-0
เขตบางขุนเทียน ชนะ เขตบางซื่อ 1-0
เขตสวนหลวง ชนะ เขตบางแค 2-0
เขตบางบอน ชนะ เขตยานนาวา 5-1
เขตดุสิต ชนะ เขตบึงกุ่ม 6-0
เขตหลักสี่ ชนะ เขตบางพลัด 6-1
เขตคลองเตย ชนะ เขตมีนบุรี 13-2
เขตสาธร ชนะ เขตทุ่งครุ 3-2
 มวยไทย

ศึกจิตรเมืองนนท์ ที่เวทีมวยราชดำเนิน
ฤทธิ์ จิตรเมืองนนท์ ชนะคะแนน ประดู่ดำ ป.เรืองรัมย์
อองรี ส.เตชะพันธ์ ชนะคะแนน โชคพิชิต เพชรมีเพียร
หาญ ส.ศักรินทร์ ชนะคะแนน รักเต็มร้อย วิสูตรเจริญยนต์
ดอกไม้เงิน ป.พงษ์สว่าง ชนะคะแนน เพชรสยาม จิตรเมืองนนท์
รุ่งเพชร เกียรติเจริญชัย ชนะคะแนน เก่งสยาม น.ศรีผึ้ง
สะท้านฟ้า ซากามิ ชนะคะแนน วิสันต์เล็ก ซีทรานดีสคัพเวอร์รี่
จอมโหด ซากามิ แพ้คะแนน พันธุ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์
วันฉลอง ศิษย์ซ้อน้อง ชนะคะแนน พลกฤต ช.ชื่นกมล

กีฬาอื่นๆ

แบดมินตัน "ทีโอที คัพ 2013" ที่สนามภายในบริษัท ทีโอที จำกัด (มหาชน) ถนนแจ้งวัฒนะ กรุงเทพมหานคร
ประเภทหญิงเดี่ยว 12 ปี รอบ 64 คน
กชสร ผานาค (รอยัลสตาร์) ชนะ ณิศรา บุญพรหม (นครสวรรค์) 2-0 เกม 21-11, 21-14
พิมพ์ชนก พรหมสุวรรณ (เสนานิคม) ชนะ พิชญาภา สรณารักษ์โสภณ (ภูติคลับส์) 2-0 เกม 21-7, 21-7
อัจจิมา ธงชัย (อบจ.ปราจีนบุรี) ชนะ ชรัญธร อิ่มจิต (เอฟ คลับส์) 2-0 เกม 21-10, 21-14
อุทัยวรรณ นาคนพมณี (เอ ทีม) ชนะ รัญชิดา สุขใจ (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 21-12, 21-18
ปณัฐชา งามประดิษฐ์ (ทหารอากาศ) ชนะ ศศิกานต์ ปิยวัชรวิจิตร (ฑิมณภัทร์) 2-1 เกม 21-19, 20-22, 21-11
พิชามญธุ์ พัชรพิสุทธิ์สิน (พลสนะแบดมินตัน) ชนะ พรพิชชา เชยกีวงศ์ (บีจีสปอร์ต) 2-0 เกม 21-11, 21-14
ปุณณพร ทิพย์ทวีชาญ (ทหารอากาศ) ชนะ พิชญาพร จุฑารัตนพงศ์ (เอส-29) 2-0 เกม 21-10, 21-8
รินรดา อัมพรสิทธิกุล (บ้านทองหยอด) ชนะ ณัฐมนฑน์ ตุ้มทรัพย์ (เสนานิคม) 2-0 เกม 21-11, 21-12
ณิชาภัทร ไตรยะสุทธิ์ (อบจ.ปราจีนบุรี) ชนะ ปิยภัสสร์ ไวยาวรางกูร (โบล์วฟิช) 2-0 เกม 21-10, 21-14
ทิพธิดา คงสอน (แอ๊ดเฟิร์ส) ชนะ ธัญชนก กลิ่นจันทร์ (บ้านทองหยอด) 2-0 เกม 21-3, 21-10

ประเภทชายเดี่ยว 12 ปี รอบ 64 คน
ณฐกร จันทร์ขุน (สิงห์เอชเอช) ชนะ จิรพัส มีชัย (ทริปเปิ้ลวี) 2-1 เกม 21-13, 19-21, 21-18
กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (เสนานิคม) ชนะ ธนกฤต พนาเจริญวงศ์ (วาย แบดฯ) 2-0 เกม 21-3, 21-3
อานิก พลังวชิรา (บ้านทองหยอด) ชนะ ธีรพงษ์ วัชรชัยนันท์ (เอ็มซีพี) 2-0 เกม 21-17, 21-16
ธนวรรธ เพียรประเมษฐ์ (สิงห์ เอชเอช) ชนะ ชยังกูร ธโนปจัยโยธิน (รร.อมาตยกุล) 2-0 เกม 21-12, 21-18
ภูวนัติ ยิ้มแย้ม (ซาตี๋) ชนะ พีรพัฒน์ อักษรศิริโอภาส (สามพราน) 2-0 เกม 21-8, 21-16
พีระศิลป์ ธรรมเถกิงกิจ (ทริปเปิ้ลวี) ชนะ ธนภัทร คงนวล (ดับบลิวเค แบดฯ) 2-0 เกม 21-15, 21-6
เหนือดวง มังกรลอย (เอ็นจอยส์) ชนะ ธนภัทร ภูแรศรี (สิงห์ เอชเอช) 2-0 เกม 21-12, 21-10
ณภัทรวงค์ สวัสดิวณิชชากร (บ้านทองหยอด) ชนะ นพรุจ พินิจ (โบล์ว ฟิช) 2-0 เกม 21-3, 21-5
เกียรติศักดิ์ ธนะสุคนธ์ (เอ็นจอยส์) ชนะ ณัฐวัฒน์ วิถีเทพ (เอ ทีม) 2-0 เกม 21-17, 21-19
จักรพรรดิ หน่อขัติ (ศรีราชา) ชนะ ภูมิพัฒน์ พิพัฒนาศักดิ์ (รร.นานาชาติเอกมัย) 2-0 เกม 21-6, 21-5
ภาดล วงศ์สนิท (รอยัลสตาร์) ชนะ ธนนนท์ จิตใจภูรี (สิงห์ เอชเอช) 2-0 เกม 21-18, 21-7
ธนบดี สิงห์เกื้อ (เอ็นจอยส์) ชนะ พงษ์บัณฑิต อารีภูวไนยกุล (ภูติคลับส์) 2-1 เกม 15-21, 21-19, 21-17

ประเภทชายคู่ 16 ปี รอบ 32 คู่
ปณชัย วรศักดิ์ตยานนท์ กับ สหรัฐ มัชฌิมา (บ้านทองหยอด) ชนะ ฉลองรัฐ นอบสำโรง กับ ธนวัฒน์ โตพัฒนกุล (ทีไทยแลนด์) 2-1 เกม 21-17, 14-21, 21-17
ไชยภัทร พงษ์ประยูร กับ ไวยวัฒน์ แซงสว่าง (เชียงใหม่/เอฟวายซี) ชนะ กฤตมุข บิลอับดุลลาร์ กับ กิตติศักดิ์ กิตติโชติพันธุ์ (แกรนนูลาร์) 2-0 เกม 21-17, 21-17
โนริกิ ยามาโมโต กับ สรวิศ พิจิตรพลากาศ (บ้านทองหยอด) ชนะ ธรรมธร ชีวพฤกษ์ กับ พัฒน์ ศรีหิรัญ (แอ๊ดเฟิร์ส) 2-0 เกม 21-17, 21-18
กีรติ ธรรมสารตระกูล กับ ชนพัฒน์ ธรรมสารตระกูล (บ้านทองหยอด) ชนะ จิตรภาณุ ศริโกศะบาล กับ พิภุษณะ พุ่มพวง (สวนหลวง) 2-0 เกม 21-10, 21-7

ประเภทหญิงเดี่ยว 10 ปี รอบ 64 คน
ปิยพร ฉอสุวรรณชาติ (เอ็นจอยส์) ชนะ พิมพ์ลภัส สกุลดิษฐ์ (สิงห์ เอชเอช) 2-0 เกม 21-18, 21-11
กานต์สินี กฤติยารัตน์ (เสนานิคม) ชนะ ฐิติพร กล่อมยงค์ (เอ็มที อารีน่า) 2-0 เกม 21-11, 21-18
นุชญาดา ฟักสุวรรณ (สายไหม) ชนะ พุธิตา พันธุ์ทุ้ย (สุพรรณบุรี) 2-1 เกม 21-13, 17-21, 21-12
พรพิชชา เชยกีวงศ์ (บีจีสปอร์ต) ชนะ ณัฐณิชา วุฒิเลิศเดชา (เอส-29) 2-0 เกม 21-5, 21-3
ศศิกานต์ ปิยวัชรวิจิตร (ฑิมณภัทร์) ชนะ รัสรินทร์ วสุบวรวิวัฒน์ (รอยัลสตาร์) 2-0 เกม 21-8, 21-10
ชัชชวรรณ โพธิทรัพย์ไพบูลย์ (สิงห์ เอชเอช) ชนะ ปลายฝน มังกรลอย (เอ็นจอยส์) 2-1 เกม 21-17, 15-21, 21-19
เป็นดวงใจ ตั้งเสรีสุข (ทีไทยแลนด์) ชนะ นัทมน ณัฐธำรงกุล (เอ็นจอยส์) 2-0 เกม 21-6, 21-6
กฤตพร เจียรธเนศ (บีจีสปอร์ต) ชนะ ธัญพร กิจพัฒนาศิลป์ (สิงห์ เอชเอช) 2-0 เกม 21-5, 21-6

ประเภทชายเดี่ยว 10 ปี รอบ 64 คน
ภูริธัช อารีย์ (เอ็มที อารีน่า) ชนะ ปุณณภพ เกียรติกังวาฬไกล (เอ ทีม) 2-0 เกม 21-4, 21-8
จักรพรรดิ หน่อขัติ (ศรีราชา) ชนะ นพสิทธิ์ เจ๊กจันทึก (บ้านทองหยอด) 2-1 เกม 19-21, 21-16, 21-12
ธนกร อภิวัชรกุล (ทริปเปิ้ลวี) ชนะ อรรถโกวิทย์ รุ่งรัตนผล (สิงห์ เอชเอช) 2-0 เกม 21-2, 21-4
ณัฐพร ศาสตร์ประเสริฐ (ภูติคลับส์) ชนะ ณัฏฐาพงศ์ จันทร์ขุน (สิงห์ เอชเอช) 2-0 เกม 21-14, 21-12
ศิวัช เจดีย์ (ซีอาร์ แบดฯ) ชนะ พุฒิสรรค์ ติยพิบูลย์ไชยา (สายรุ่งสปอร์ต) 2-0 เกม 21-15, 21-16
ชัชชัย โพธิทรัพย์ไพบูลย์ (สิงห์ เอชเอช) ชนะ ปฏิเวธ เหล็กกล้า (ศรีราชา) 2-0 เกม 21-11, 21-13
ณชกร ภู่ศรี (ทีไทยแลนด์) ชนะ ไพศาล กรวยรัมย์ (เอฟวายซี) 2-0 เกม 21-9, 21-10
โดมธ์ไทย พุทธิจิระพันชร์ (เอ็นจอยส์) ชนะ พรพรหม อยู่พรหม (พลสนะแบดมินตัน) 2-0 เกม 21-9, 21-10

สนุกเกอร์ 6 แดง รายการ "แสงโสม 6 เร้ด โอเพ่น 2013" สนามที่ 14 ที่ต้นคูน สนุกเกอร์ คลับ จ.อุดรธานี
รอบแรก (ระบบ 4 ใน 7 เฟรม)
วัชรา สุชาติกาญน์ ชนะ สันติ จันทวงษา 4-2 เฟรม
เสน่ห์ จอมแก้ว ชนะ ธรรมนูญ ธญญพันธ์ 4-1 เฟรม
สมพงษ์ สิงห์บุญตา ชนะ จรรยงค์ ตั้งพุทธรักษ์ 4-1 เฟรม
ชัยประจักษ์ ไพรัตน์ ชนะ รัชนัย อุราธรรมกุล 4-1 เฟรม
ธนกฤต พิทักษ์ไทย ชนะ ประดิศฐ์ กุลเจริญ 4-1 เฟรม
ณัฐวัฒน์ พนมธีรเกียรติ ชนะ อภิรัตน์ นรินทรกุล ณ อยุธยา 4-3 เฟรม
ศุภกิจ หิรัญเกื้อ ชนะ เฉลิมชัย แสนสุข 4-1 เฟรม
นฤพนธ์ คำภูแสน ชนะ อนุภาพ เวียนมานะพันธ์ 4-2 เฟรม
สะอาด เชิดสูงเนิน ชนะ โดเซ็ต แอนโทนี่ 4-0 เฟรม
เสกสรร ไวยสูงเนิน ชนะ ศุภฤกษ์ เอนกรัตน์ 4-3 เฟรม
เกรียงไกร ลาหมัน ชนะ สุทธิรักษ์ ยวงจันทร์ 4-3 เฟรม
วีระวัฒน์ พลังไชย ชนะ สุพัฒพงษ์ จันดาเบ้า 4-0 เฟรม
ธรรมนูญ นาคมี ชนะ สัจจา รัตนดี 4-1 เฟรม  

Advertisement Replay Ad

ส่งอีเมล์ให้เพื่อน

ส่งให้เพื่อนหลายคนใส่ “,” (ส่งพร้อมกันมากสุด 50 อีเมล์)

ส่งอีเมล์